Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > มีใครพอทราบหรือรู้จักสถานที่รับสอนและแนะนำเกี่ยวกับโปรเจ็คจบของนักศึกษาบ้างค่ะ

มีใครพอทราบหรือรู้จักสถานที่รับสอนและแนะนำเกี่ยวกับโปรเจ็คจบของนักศึกษาบ้างค่ะ

Topic : 087706

Guest

อยากทราบว่า มีคัยรู้จัก สถานที่รับสอนโปรเจ็คจบนักศึกษาบ้างค่ะ แบบมีหัวข้ออยู่แล้ว อยากได้แบบ สอนไปด้วย ช่วยแนะนำออกแบบด้วยอ่ะค่ะ พอดีจะต้องขึ้นสอบกุมภาอ่ะค่ะ แล้วยังเขียนไม่เป็นค่ะ เครียดมาก ด่วนมากกกก

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-12-07 04:33:08 By : dudee View : 927 Reply : 17

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook

ลองดูเว็บนี้ครับ เป็น Sponsor ของ thaicreate เองครับ แต่ก็ไม่ค่อยแพงด้วยครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-12-07 08:09:00 By : mr.win

No. 2

Guest

ขอบคุณค่ะ มี่ที่อื่นแนะไม่ค่ะ แบบรับเป็นที่ปรึกษาโปรเจ็คเลยอ่ะค่ะ ด่วนๆๆๆ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-12-07 16:13:48 By : dudee

No. 3

โพสกระทู้ ( 118 )
บทความ ( 0 )

http://www.appcustom.com/index.php?option=com_content&view=article&id=18&Itemid=79

มีทั้งที่ทำไว้แล้วและสั่งทำตามความต้องการของเรานะครับยังไม่เคยใช้บริการหรอกนะครับลองๆดูรายละเอียดเอาละกันครับส่วนตัวคิดว่าเข้าท่าอยู่นะครับราคาก็ไม่แพงด้วย
Date : 2012-12-07 19:02:49 By : luk101

No. 4

โพสกระทู้ ( 3,155 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : luk101 เมื่อวันที่ 2012-12-07 19:02:49
รายละเอียดของการตอบ ::
อนาคตที่ไม่ได้ลงแรงด้วยความสามารถ หรือความพยายามของตนเอง
ถ้ามัวแต่จะหาทางลัด ปริญญาบัตรก็เป็นแค่เพียงกระดาษเปล่าที่ไร้ค่า
เรียนจบก็คงหางานทำไม่ได้ ขาดความมั่นใจตัวเอง ไม่กล้าไปสมัครงานในสายอาชีพที่เรียนมา

อนาคตของชาติ... คงจะมืดมน

แต่ผมชื่นชม คุณdudee น่ะที่พยายามทำด้วยตัวเอง เพียงแต่ต้องการที่ปรึกษาเท่านั้น
Date : 2012-12-08 10:27:21 By : sakuraei

No. 5

ทำเสร็จเอาไปเสนองานได้เลยครับ
Date : 2012-12-08 10:48:39 By : mr.win

No. 6

โพสกระทู้ ( 3,748 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

มีไรปรึกษาได้นะครับ
Date : 2012-12-08 11:03:31 By : Dragons_first

No. 7

โพสกระทู้ ( 118 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : sakuraei เมื่อวันที่ 2012-12-08 10:27:21
อันที่จริงผมก็พยายามทำเองตลอดละครับก็ยังบอกอยู่ว่าไม่เคยใช้บริการที่แนะนำไปก็เพราะเขาถามเข้ามาอยากจะช่วยคนที่คับขันไม่ค่อยมีเวลาและการทำใเรียนห้จบไม่ว่าวิธีใดก็เป็นการเอาตัวรอดอย่างหนึ่งและรู้จักรับผิดชอบตัวเอเพราะถ้ามัวศึกษาเองในขณะที่มีเวลาน้อยๆแล้วอาจจะไม่จบตามเกณฑ์ได้ต้องเสียเวลาอีกส่วนเรื่องความรู้นั้นมันสามารถศึกษาเอาทีหลังก็ได้นี่และทุกวันนี้งานเลือกคนไม่ใช่คนเลือกงานจบมาทำงานไม่ตรงสายเยอะแยะไปเพราะว่าเราเลือกงานไม่ได้จบมามีงานทำเลี้ยงดูตัวเองและพ่อแม่ได้ก็พอแล้วละครับ

Date : 2012-12-08 21:15:20 By : luk101

No. 8

โพสกระทู้ ( 3,155 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : luk101 เมื่อวันที่ 2012-12-08 21:15:20
ผมไม่ได้ต่อว่าคุณ luk101 หรอกครับ เพียงแต่รู้สึกว่าเด็กสมัยนี้เรียนทางลัดเพื่ออยากได้ปริญญาบัตรสำเร็จรูป
แบบว่าแค่เติมน้ำร้อนลงไปก็กินได้แล้ว ขาดจิตวิญญาณ ขาดความกระหายใคร่รู้ เรียนไปเพราะรู้สึกว่ามันเท่ห์
และเข้าใจผิดว่าวิชาชีพนี้หางาน หาเงินง่าย ...... แต่คิดผิดครับ ผมเป็นอาจารย์มหาวิทยาลัย ผมขู่เด็กปีหนึ่งทุกคน
บอกเด็กๆว่าคุณจะเจออะไรในอนาคต เอาวิดีโอที่บันทึกไว้ตอน defend project ของ นศ.ปี 4 มาให้ดู(รุ่นพี่พวกคุณโดนอะไรบ้าง)
และเน้นย้ำว่า ถ้าคุณไม่ได้รัก รู้สึกชอบสายงานนี้จริงๆ ก็ย้ายไปเรียนสาขาอื่นซะ เพราะมันจะทำให้คุณเสียเวลาเปล่าๆ ไปเป็นปี

Date : 2012-12-09 00:54:00 By : sakuraei

No. 9

ผมเริ่มต้นทำเว็บ thaicreate.com ก็ตอนที่ทำโปรเจค ปวส. นี่แหละครับ ไม่คิดไม่ฝันว่ามันจะมาได้ไกลเท่านี้
Date : 2012-12-09 08:17:00 By : mr.win

No. 10

โพสกระทู้ ( 310 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2012-12-09 08:17:00
บุญพาวาสนาส่งค่ะ
ขอให้อยู่กับสังคมนักพัฒนาชาวไทยต่อไปนานๆน่ะค่ะ

Date : 2012-12-09 09:51:10 By : survivor

No. 11

ถ้าไม่เป็นการเสียมารยาทขอถามหน่อยน่ะค่ะ
ตอนนี้พี่วินทำงานอย่างไรค่ะ มีงานประจำมั๊ย หรือรับจ็อบเป็นฟรีแลนซ์ค่ะ
รายได้ส่วนใหญ่มาจากทางไหนค่ะ

ที่ถามก็เพื่อที่จะได้เป็นแนวทางให้กับน้องๆ ที่กำลังเรียนอยู่ หรือที่ยังหางานทำไม่ได้(รวมทั้งตัวหนูด้วย)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบน่ะค่ะ
Date : 2012-12-09 10:02:53 By : survivor

No. 12

โพสกระทู้ ( 210 )

ครู อาจารย์ในระดับมหาวิทยาลัยของเมืองไทยจะเหนื่อยมากกว่าในประเทศทางตะวันตกหลายสิบเท่า
เพราะการศึกษาระดับก่ิอนหน้าไม่ได้ปลูกฝังให้เด็กมีความอดทน รู้จักคิด และขวนขวายศึกษาค้นคว้าด้วยตนเอง
ทุกอย่างต้องป้อนให้ เป้าหมายของการเรียนคือเพื่อแค่ให้สอบผ่านได้คะแนน

ในประเทศฝรั่ง ในระดับมหาวิทยาลัยนักเรียนจะเีรียนด้วยตนเอง โดยมีอาจารย์เป็นผู้แค่ให้แนวทาง ให้หลักวิชาการ
ที่เหลือจะศึกษากันเองจากแหล่งทรัพยากรความรู้จำนวนมายมาย ที่มีีอยู่ในมหาวิทยาลัย
เวลาส่วนใหญ่หลังเลิกเรียนจะอยู่ในห้องสมุดของมหาวิทยาลัย ค้นคว้าและเรียนรู้ให้ความช่วยเหลือระหว่างนักศึกษากันเอง

ทั้่งหมดนี้ไม่ใช่ความผิดของเด็กไทย น้องๆที่เข้ามาในที่นี้ผมเชื่อว่าเป็นคนที่รักการศึกษา ถึงบางครั้งอาจจะมีบ้างที่ขอคำตอบตรงๆ
ดูเหมือนไม่ได้ใช้ความพยายาม แต่ในกรณีที่ความรู้เรามีไม่พอ และเจอข้อจำกัดในเรื่องของเวลา ทำงานไปต่อไม่ได้
เราก็ต้องการความช่วยเหลืออย่างรวดเร็วจากผู้ที่มีความรู้มากกว่า

ถ้าจะว่าจ้างคนทำการบ้านให้ทั้งหมดผมคิดว่าไม่น่าจะหาได้ยากในท้องตลาด
แต่น้องเจ้าของกระทู้ต้องการคนสอนวิชาความรู้ให้และทำโครงการให้เสร็จไปด้วย
ผมคิดว่าน่าจะเห็นเจตนาที่ดีในการศึกษาหาความรู้ของน้องเค้า

ประวัติการแก้ไข
2012-12-09 22:54:40
Date : 2012-12-09 10:34:35 By : dreamlover

No. 13

โพสกระทู้ ( 14 )

การออกแบบ er diagram ทำงัยหใ้ห้ครอบคลุมกะงานเรามากที่สุดค่ะ
Date : 2012-12-09 22:02:06 By : dudee

No. 14

Guest

ทำ reverse กลับไปเลยครับ

ปกติการออกแบบระบบ มันจำเป็นต้องเขียน er diagram ก่อนค่อยไปทำฐานข้อมูล

ทีนี้เราก็กลับกันครับ ออกแบบฐานข้อมูลให้ครอบคลุมในส่วนระบบงานทั้งหมด จนไม่มีอะไรต้องเพิ่มเติมแล้ว

ค่อยนำเอาฐานข้อมูลมาแกะให้เป็น er แบบนี้ก็ง่ายดีครับ แถมครอบคลุมระบบทั้งหมดด้วย
Date : 2012-12-09 22:41:45 By : อยากตอบครับ

No. 15

ตอบความคิดเห็นที่ : 11 เขียนโดย : survivor เมื่อวันที่ 2012-12-09 10:02:53
- ไม่มีงานประจำครับ
- ปัจจุบันทำเป็น Out Source เขียนโปรแกรมให้บริษัทหนึ่ง คนจ้างเป็นคนสิงคโปร พอดีเป็นโปรเจคต่อเนื่อง เลยอยู่ยาวมาก (7 ปี)
- รับ Freelance ครับบางครั้ง (แต่รับพวก Web Application เท่านั้นครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่ งานอยู่ตั้งแต่ 10K-40K)
- รายได้หลักมาจาก Out Source + Freelance ส่วนรายได้จาก ThaiCreate ไม่เยอะครับ (แค่พอค่าดูแลได้ครับ)

Date : 2012-12-10 07:05:47 By : mr.win

No. 16

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2012-12-10 07:05:47
แหมม.. พี่วินเก่งจังเลยน่ะค่ะ หนูก็อยากทำงานอิสระบ้าง ไม่อยากเป็นลูกจ้างคนอื่นค่ะ
แต่ไม่รู้ว่าจะไปหางาน หรือรับงานจากที่ไหน ทำงานสายนี้มาสามปีแล้ว เงินยังไม่ค่อยขึ้นเลย
อยู่เชียงใหม่ได้แค่ 13000 เท่านั้นเอง ถ้าเงินเดือนสัก 18000-20000 ก็คงจะดี

ขอบคุณน่ะค่ะสำหรับคำตอบ

Date : 2012-12-10 12:57:22 By : survivor

No. 17

ตอบความคิดเห็นที่ : 16 เขียนโดย : survivor เมื่อวันที่ 2012-12-10 12:57:22
ถ้าใน กทม. ก็น่าจะได้ 18,000 - 25,000 ครับ

Date : 2012-12-11 08:48:41 By : mr.win

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : มีใครพอทราบหรือรู้จักสถานที่รับสอนและแนะนำเกี่ยวกับโปรเจ็คจบของนักศึกษาบ้างค่ะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่