Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ขอคำปรึกษาและช่วยสอนหน่อยได้มั๊ยค่ะเกี่ยวกับ google map

ขอคำปรึกษาและช่วยสอนหน่อยได้มั๊ยค่ะเกี่ยวกับ google map

Topic : 089857

โพสกระทู้ ( 78 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

มีใครพอจะให้คำปรึกษาและช่วยสอนทำโปรเจคให้ได้บ้างมั๊ยค่ะ ทำโปรเจคเกี่ยวกับ google map ตอนนี้จะเริ่มยังไม่รู้เลยค่ะ พยายามศึกษาโค้ดจากเว็บหลายๆแหล่งแล้วแต่ยังไม่สำเร็จ ติดนู้นติดนี่เยอะแยะไปหมด ตอนนี้โปรเจคใกล้เวลาสอบแล้ว เหลือเวลาแค่ 2 เดือนเอง รบกวนหน่อยนะค่ะ หมดหนทาง มืดแปดด้านจริงๆ ไม่อยากใช้วิธีนี้เลย แต่ลองแล้วมันไม่ได้จริงๆ ช่วยทีนะค่ะ T^T

Tag : PHP, MySQL, HTML/CSS

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-01-27 16:55:16 By : sweetwater View : 643 Reply : 7

No. 2

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

สอนทำผ่าน php หรือว่าสอนทำ Android ครับผม

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-01-27 19:37:16 By : deawx

No. 3

php ค่ะ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-01-27 20:08:26 By : sweetwater

No. 4

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ลอง Search จากในเว็บ จากหลายๆที่ จากที่เรียนมา ...
ลองเขียน ลองทำ ติดแล้วเอามาโพสต์ถาม
ถ้าไม่ซับซ้อนไป ทุกคนที่วางเค้ายินดีช่วยครับ
Date : 2013-01-27 20:29:57 By : apisitp

No. 5

ต้องบอกก่อนเลยว่า หนูลองหมดทุกอย่างแล้วค่ะ ไปไม่ถูกจริงๆ หนูตั้งกระทู้ไปหลายรอบในสัปดาห์นี้
จนหนูกลัวว่าหนูจะกลายเป็นคนป่วนบอร์ดรึป่าว แค่สอนแล้วคอยชี้แนะค่ะ หนูต้องการแค่นี้ หากติดหรือพลาดอะไรก็จะขอให้ช่วยดู
หนูไม่เก่งเรื่อง coding เลยจริงๆ ตอนนี้หนูรอไม่ได้จริงๆค่ะ ถ้ายังชะล้าใจต่อไป โปรเจคหนูจะไม่เสร็จค่ะ
Date : 2013-01-27 21:25:31 By : sweetwater

No. 6

OK ถ้า php เรามาเริ่มกันตรงที่นี้ดีกว่า

1. เราทำโปรเจคเกี่ยวกับอะไร
2. ลักษณะโปรเจคเราเป็นแบบใหน มีลักษณะความต้องการ OUTPUT แบบใหน
3. เราทำถึงใหนแล้ว
4. https://www.thaicreate.com/community/google-mapv3-changmarker-multiplemarker.html
5. ติดปัญหาตรงใหน ถามได้จ้า บอร์ดนี้เปิดเสรี ไม่มีป่วนหรอกจ้า

หรือจะลองเอาคำว่า deawx google map v3 ไปเซิร์ทดูตรงช่องค้นหา ก็น่าจะเจอหลายกระทู้ที่พี่เดี่ยวตอบไว้จ้า

deawx
[email protected]
ปรึกษา PHp ฟรีจ้า

ประวัติการแก้ไข
2013-01-27 21:37:21
Date : 2013-01-27 21:35:18 By : deawx

No. 7

1. ทำโปรเจคเกี่ยวกับแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวอยู่ใกล้จากจุดที่เรายืนอยู่ใน กทม
และสามารถเลือกได้ว่าอยากให้เป็นสถานที่แบบไหน สมมติว่า เราอยู่ สยามก็จะสามารถหาได้ว่า สถานที่ไหนอยู่ใกล้
แล้วถ้าหากเราต้องการสถานที่ ที่เป็นวัดแล้วอยู่ใกล้สยามก็ได้จะได้สถานที่ที่อยู่ใกล้สยามที่เป็นวัดค่ะ
2.มีการวาดเส้นทางแล้วปักหมุดบอกด้วย
3.ตอนนี้หนูดึงแผนที่ กทม มาได้แล้ว ขั้นตอนต่อไปหนูต้องการติดต่อกับฐานข้อมูล แล้วมีการปักหมุดในสถานที่ ที่เลือกค่ะ
4.หนูลองก็อปโค้ดพี่มาวางดูแล้วแต่รูปที่ใช้ปักหมุดไม่ขึ้นค่ะ ไม่ทราบว่าต้องมีการทำอะไรต่อมั๊ยค่ะ

e-mail ที่พี่ทิ้งไว้หนูสามารถติดต่อพี่ได้เลยใช่มั๊ยค่ะ
Date : 2013-01-27 21:47:08 By : sweetwater

No. 8

1. ทำโปรเจคเกี่ยวกับแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวอยู่ใกล้จากจุดที่เรายืนอยู่ใน กทม
และสามารถเลือกได้ว่าอยากให้เป็นสถานที่แบบไหน สมมติว่า เราอยู่ สยามก็จะสามารถหาได้ว่า สถานที่ไหนอยู่ใกล้
แล้วถ้าหากเราต้องการสถานที่ ที่เป็นวัดแล้วอยู่ใกล้สยามก็ได้จะได้สถานที่ที่อยู่ใกล้สยามที่เป็นวัดค่ะ
2.มีการวาดเส้นทางแล้วปักหมุดบอกด้วย
3.ตอนนี้หนูดึงแผนที่ กทม มาได้แล้ว ขั้นตอนต่อไปหนูต้องการติดต่อกับฐานข้อมูล แล้วมีการปักหมุดในสถานที่ ที่เลือกค่ะ
4.หนูลองก็อปโค้ดพี่มาวางดูแล้วแต่รูปที่ใช้ปักหมุดไม่ขึ้นค่ะ ไม่ทราบว่าต้องมีการทำอะไรต่อมั๊ยค่ะ

ตอบเน่อ
1. รูปปักหมุดไม่ขึ้น เพราะว่า เราต้องลิงค์ไปที่รูปที่เราอยู่อ่ะจ้า และอีเมล์ติดต่อได้จ้า
2. ถ้าดึงแผนที่ กทม มาไได้แล้ว ก็เพิ่มข้อมูล เข้าไปเลย อย่าลืม ใส่ category มันด้วยนะครับ วัด สวน น้ำตก ก็ว่าไป
3. อันนี้ต้องรอเพิ่มข้อมูลให้หมดก่อน
4. การหาสถานที่ใกล้เคียงจากที่ตัวเองอยู่นี่ หมายถึงผ่าน mobile หรือว่า computer ครับผม
Date : 2013-01-27 22:19:15 By : deawx

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ขอคำปรึกษาและช่วยสอนหน่อยได้มั๊ยค่ะเกี่ยวกับ google map

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่