Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > ถามเรื่องการ return ค่าจากใน Callback ของ jQuery ไปให้functionอื่นครับ

ถามเรื่องการ return ค่าจากใน Callback ของ jQuery ไปให้functionอื่นครับ

Topic : 090821

โพสกระทู้ ( 12 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

Code
function check(){ var checkError = false; $('.PagePanel :input').each(function(){ var getvalid = $(this).attr('id'); var getvalues = $('#'+getvalid).val(); if(getvalues == ""){ checkError |= true; }else{ $.get('checkEmailUsed.php',{email:getvalues}, function(data){ if(data == 1){ checkError |= true; }else{ checkError |= false; } return checkError; }); } }); if(checkError == false){ alert('เรียบร้อย'); }else{ alert('กรอกข้อมูลไม่ครบ'); }

ตรงcodeสีแดงน่ะครับ คือตรงcallback ที่มันเรียกfunction ผมให้เช็คค่าเสร็จแล้วจะกำหนดให้ checkError เป็นtrue หรือfalse

ที่นี้เหมือนว่าในfunction มันไม่ได้เซ็ทค่าให้ตัวแปรcheckError ที่ผมประกาศไว้ด้านบน

จากที่ผมทำมันเข้าเงื่อนไขถูกต้องหมดแล้วครับ เพียงแต่ว่าเซ็ทค่าให้ตัวแปรcheckError ไม่ได้ไม่ทราบว่ามันไม่เห็นตัวแปรนี้หรือยังไง

หรือต้องreturn ยังไงครับผมลองประกาศไว้บนสุดที่อยู่นอกfunctionทั้งหมดแล้วก็ไม่ได้ครับ

ปล.ไม่รู้ผมอธิบายคำถามถูกหรือเปล่า-*- ขอบคุณครับ

Tag : PHP, jQuery

ประวัติการแก้ไข
2013-02-13 16:13:22
2013-02-13 16:35:11
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-02-13 16:12:33 By : sirbabank View : 3060 Reply : 34

No. 1

โพสกระทู้ ( 752 )
บทความ ( 3 )

Blogger

ฟังก์ชัน Callback Parameters มันรับค่าอะไรมาครับ?

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-02-13 16:22:10 By : ALTELMA

No. 2

โพสกระทู้ ( 3,155 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ลองเปลี่ยน call back data เป็นตัวอักษรดูดีกว่าครับ เช่น "Existing"
<script>
var checkError = false;
function check(){	
	$('.PagePanel input').each(function(){
	var getvalid = $(this).attr('id');
	var getvalues = $('#'+getvalid).val();
	if(getvalues == ""){
		checkError |= true;
	}else{
		$.get('checkEmailUsed.php',{email:getvalues},function(data){
			if(data == "Existing"){
			}else{
				checkError |= false;
			}
			return checkError;
		});
	}
});

if(checkError == false){
alert('?????????');
}else{
alert('????????????????');
}
</script>

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-02-13 16:24:45 By : sakuraei

No. 3

โพสกระทู้ ( 4,169 )
บทความ ( 7 )

Hall of Fame 2012

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : sakuraei เมื่อวันที่ 2013-02-13 16:24:45
รายละเอียดของการตอบ ::
.each ใช้ทำอะไรหรือครับ และมีข้อดี อย่างไรหรือครับพี่

Date : 2013-02-13 16:29:34 By : Ex-[S]i[L]e[N]t

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : ALTELMA เมื่อวันที่ 2013-02-13 16:22:10
callbackก็รับค่าจากที่get อะครับ ที่ไปเรียกไฟล์ checkEmailUsed.php ในไฟล์php นี้ผมให้echoค่ากลับมาโดยจะเป็น 1หรือ0

นำค่าที่return มาจากphp ไปใช้ก็คือ dataตามcodeครับ
function(data){

}

ปัญหาจริงๆคือผมต้องการให้ในcallbackมันกำหนดค่าให้ checkError ที่ผมประกาศไว้ภายใต้ function check()

จากที่ผมทำมันเข้าเงื่อนไขถูกต้องหมดแล้วครับ เพียงแต่ว่าเซ็ทค่าให้ตัวแปรcheckError ไม่ได้ไม่ทราบว่ามันไม่เห็นตัวแปรนี้หรือยังไง

หรือต้องreturn ยังไงครับผมลองประกาศไว้บนสุดที่อยู่นอกfunctionทั้งหมดแล้วก็ไม่ได้ครับ

2013-02-13 16:33:49
Date : 2013-02-13 16:31:51 By : sirbabank

No. 5

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

.each() ใช้สำหรับค้นหา element ที่อยู่ในขอบเขตที่เราระบุเอาไว้ เช่น
<script src="http://code.jquery.com/jquery-latest.js"></script>
<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf8" />
<div id="line1">
A:<input type="text" value="AA" /> <br />
B:<input type="text" value="BB" /> <br />
C:<input type="text" value="CC" /> <br />
D:<input type="text" value="DD" /> <br />
<div>

<script>
$("div#line1 input").each(function(){
	alert($(this).val());
});
</script>

Date : 2013-02-13 16:36:06 By : sakuraei

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : Ex-[S]i[L]e[N]t เมื่อวันที่ 2013-02-13 16:29:34
.each ผมใช้ให้มันวนเอา tag input ของทั้งเพจออกมาเช็คครับ

เข้าใจว่าเหมือน foreach() นะครับ

Date : 2013-02-13 16:36:57 By : sirbabank

No. 7

โพสกระทู้ ( 342 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

ผมก็นะ อยู่ในวงการนี้มานานพอควร แต่ไม่เคยเห็น |= ครับ

เคยเห็นแต่
!= ไม่เท่ากับ
= กำหนดค่า
+= กำหนดค่าแบบต่อสตริง
Date : 2013-02-13 16:37:08 By : triplea

No. 8

และลักษณะโค้ดเช่นนี้ ไม่เรียกว่าการ return ค่าครับ

เหมือนผมเห็นหลายๆคน

ทั้งเด็ก จบใหม่ จบเก่า หรือผู้ใหญ่บางคน

เรียก
java แทนความหมาย javascript
Date : 2013-02-13 16:42:27 By : triplea

No. 9

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : triplea เมื่อวันที่ 2013-02-13 16:37:08
ที่ผมใช้ |= ก็คือว่าผมกำหนดค่าตัวแปรcheckError ไว้ให้เป็น falseครับ ถ้าเกิดว่าเข้าเงื่อนไขที่มันไม่ถูกต้องก็จะให้มันorกับ trueครับ

false or true ก็เท่ากับtrue หมายความว่าถ้าผิดเงื่อนไข1ครั้งมันก็จะเป็นtrueแล้ว หลังจากนั้นมันจะorกับอะไรมันก็จะเป็น true แปลว่ามีจุดผิดจุดเดียว ผมก็จะไม่ให้ submit from ครับ

Date : 2013-02-13 16:45:05 By : sirbabank

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 8 เขียนโดย : triplea เมื่อวันที่ 2013-02-13 16:42:27
ผมก็ยังเป็นนักศึกษาครับความรู้ก็ถูกๆผิดๆ ถ้างั้นรบกวนพี่บอกผมหน่อยครับว่าลักษณะนี้เค้าเรียกว่าอะไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

Date : 2013-02-13 16:50:22 By : sirbabank

No. 11

ผมว่า จขกท. เข้าใจถูกแล้วครับ แต่อาจปรับแก้นิดหน่อย

ถามเรื่องการ return ค่าจาก Callback function ครับ

สรุปแล้วได้ลองเปลี่ยนค่าที่ return กลับมาจากไฟล์ checkEmailUsed.php .ให้เป็น echo "Existing"; แทน 0 | 1 หรือยังครับ

2013-02-13 16:55:59
Date : 2013-02-13 16:52:50 By : sakuraei

No. 12

ตอบความคิดเห็นที่ : 10 เขียนโดย : sirbabank เมื่อวันที่ 2013-02-13 16:50:22
ขออภัยครับ

ผมลืมว่า จขกท ใช้ logical operand

ผมขออภัยจริงๆ ที่บอกว่าไม่เคยเห็น

เอาเป็นว่า |= ผมขออภัย

แต่เรื่องการ return ค่า
จขกท ยังเข้าใจไม่ถูกต้อง

จะให้บอกทั้งหมดก็ใช่ที่

แต่แนะนำ จขกท ไว้ว่า

ที่ จขกท ทำอยู่ มันเป็นเรื่อง ของ scope variable ครับ

ซึ่งคำสั่ง return อะไรนั่น ไม่ได้สำคัญอะไรเลย (ตามโค้ดที่ให้มา)

ลองดูอีกทีครับ ถ้าไม่ได้จริงๆ มาใหม่ แล้วจะแนะนำอีกที

Date : 2013-02-13 16:56:30 By : triplea

No. 13

โพสกระทู้ ( 1,819 )
บทความ ( 20 )

Facebook

เส้นผมบังภูเขา
ผิดที่ |= นั่นแหละครับ
เป็น bitwise or assignment
เพราะถ้าเราใช้ |=
หากมีการเซ็ตค่า checkError ให้เป็นจริงไปแล้วครั้งนึง
มันจะไม่มีทางกลับมาเป็น false ได้เลยครับ

ให้ใช้ = ปกติครับ

checkError = true;
Date : 2013-02-13 17:03:59 By : cookiephp

No. 14

ทำไมไม่ปรับแนวคิดเสียใหม่ ทำให้ยุ่งยากน้อยลงดีกว่า
<script>
function check(){	
	$('.PagePanel input').each(function(){
	var getvalid = $(this).attr('id');
	var getvalues = $('#'+getvalid).val();
	if(getvalues == ""){
		alert('คุณป้อนข้อมูลไม่ครบทุกช่อง!!!');
	}else{
		$.get('checkEmailUsed.php',{email:getvalues},function(data){
			if(data == "Existing"){
				alert('อีเมล์นี้มีอยู่ในฐานข้อมูลแล้ว กรุณาตรวจสอบอีกครั้งครับ');
			}else{
				alert('คุณสามารถใช้อีเมล์นี้ได้ '+getvalues );
			}
		});
	}
});

</script>

Date : 2013-02-13 17:04:34 By : sakuraei

No. 15

ตอบความคิดเห็นที่ : 13 เขียนโดย : cookiephp เมื่อวันที่ 2013-02-13 17:03:59
เส้นผมบังภูเขา
ผิดที่ |= นั่นแหละครับ
เป็น bitwise or assignment
เพราะถ้าเราใช้ |=
หากมีการเซ็ตค่า checkError ให้เป็นจริงไปแล้วครั้งนึง
มันจะไม่มีทางกลับมาเป็น false ได้เลยครับ

ให้ใช้ = ปกติครับ

checkError = true;

จำเลย ไม่ใช่ |= ครับ

จริงอยู่ที่ ถ้าเป็น true แล้วจะไม่สามารถเป็น false ได้อีก

และในโค้ดที่ จขกท ให้มา ก็ไม่มีทางเป็น ไม่มีทางที่จะเป็น true ก่อนคำสั่งอื่นใด

การใช้
checkError = true(false) เป็นเรื่องที่ง่ายกว่าก็จริงครับ

แต่ จขกท ไม่ได้ผิดที่ตรงนี้ครับ

ผิด
1. เข้าใจการ return ค่าของ function ไม่ถูกต้อง
2. เข้าใจ scope variable ไม่ถูกต้อง

แค่นี้ครับ ที่อยากฝาก จขกท ไว้
Date : 2013-02-13 17:14:55 By : triplea

No. 16

ตอบความคิดเห็นที่ : 13 เขียนโดย : cookiephp เมื่อวันที่ 2013-02-13 17:03:59

ที่พี่บอกผมนี้ถูกต้องแล้วครับ ผมต้องการแบบนี้ไงครับ ถ้าเกิดว่ามันเป็น trueไปแล้วมันจะไม่กลับมาเป็นfalse ได้อีกเพราะถ้าเป็นtrueแล้ว

ก็เท่ากับว่ามีจุดผิด1จุดแล้วครับ เพียงแค่มีจุดผิด1จุดก็จะไม่สามารถsubmit fromได้ครับ

Date : 2013-02-13 17:17:17 By : sirbabank

No. 17

ตอบความคิดเห็นที่ : 14 เขียนโดย : sakuraei เมื่อวันที่ 2013-02-13 17:04:34
ผมถามนิดครับ พี่เข้าใจว่าcode ของผมมันเข้าเงื่อนไขไม่ถูกต้องหรือเปล่าครับ คือค่าที่ได้มาจากไฟล์ checkEmailUsed.php

ผมสามารถนำมาเช็คเงื่อนไขแล้ว alertดูแล้วครับ มันเข้าเงื่อนไขได้ถูกต้องหมดแล้วครับ

เพียงแต่ว่าตอนเข้าเงื่อนไขไปแล้วผมต้องการให้มันทำ checkError |= false หรือ checkError |=true ครับ

จริงๆแล้วโค๊ดที่ผมทำมันมีเช็คข้อมูลอย่างอื่นอีกหลายอย่างนอกจากเช็คEmail ว่าในDBมีEmailนี้อยู่หรือยัง คือส่วนที่เช็คEmailกับในDB

ผมเพิ่งจะมาทำเพิ่มทีหลังครับ ซึ่งก่อนหน้านี้การใช้ |= มันเวิร์คดีอยู่แล้วครับ

Date : 2013-02-13 17:22:51 By : sirbabank

No. 18

Facebook

ครับ เอาจริงๆ ผมไม่ได้มองขนาดนั้น
เพราะผมเห็น |= ก่อนอย่างอื่น เพราะมันเบสิคสุด
Date : 2013-02-13 17:25:03 By : cookiephp

No. 19

Quote:
ถ้ายังอยากใช้ 0|1 อยู่ล่ะก็

ลองใช้แบบนี้ดูครับ

if(data.localeCompare( "0" ))

อันนี้พี่เข้าใจครับ เพราะพี่ก็ใช้อยู่บ่อยๆ ไอ้เจ้า bitwise operand |= &=
แต่พี่คิดว่ามันมีปัญหาตอนเปรียบเทียบใน if นี่แหล่ะ ยังไงทดลองโค้ดที่พี่ให้ไปด้านบนนี้ด้วย

2013-02-13 17:28:29
Date : 2013-02-13 17:25:08 By : sakuraei

No. 20

ตอบความคิดเห็นที่ : 19 เขียนโดย : sakuraei เมื่อวันที่ 2013-02-13 17:25:08
ครับผม อันนี้ผมมีเช็คเงื่อนไขนี้อยู่เหมือนกันครับเพราะว่าตอนรันด้วยchrome มันจะเทียบค่าที่ได้มาจากcheckEmailUsed.php กับเลข 1 แล้ว

มันมองว่าไม่เหมือนกันทั้งๆที่ชนิดข้อมูลเป็นstring เหมือนกันแต่ว่าในfirefox รันได้ถูกต้องปกติ

สรุปว่าน่ะครับ codeของผมนี้เข้าเงื่อนไขถูกต้องแล้วครับ เข้าเงื่อนไขได้ถูกต้องแล้วตรงแล้วจริงๆครับ คิดว่าไม่ต้องแก้ไขอะไรกับการนำตัวแปร

มันเปรียบเทียบค่าตอนเช็คif แล้วครับ

Date : 2013-02-13 17:31:37 By : sirbabank

No. 21

ตอบความคิดเห็นที่ : 18 เขียนโดย : cookiephp เมื่อวันที่ 2013-02-13 17:25:03
ผมก็อธิบายให้ฟังครับว่ามีเหตุผลอะไรถึงใช้ |=

Date : 2013-02-13 17:33:36 By : sirbabank

No. 22

Facebook

ดูหมดแล้วครับ
จะเฉลยให้ครับ ว่าทำไม

จริงๆ มันเป็นเรื่องของ "เวลาที่ตรวจสอบ" ค่า checkError ครับ
ดูตรงนี้ดีๆ นะครับ

Code (JavaScript)
$.get('checkEmailUsed.php',{email:getvalues}, function(data) {
	if(data == 1) {
	} else {		
	}
});

callback นี้จะถูกทำงานก็ต่อเมื่อ มีการติดต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ และรัน checkEmailUsed.php เรียบร้อย

"ซึ่ง" กว่าจะถึงตอนนั้น เราก็ได้เสร็จสิ้นการทำงานของ ฟังก์ชั่น check() ไปแล้วครับ

function check() {
	var checkError = false;

$('.PagePanel :input').each(function() {

if(getvalues == "") {
			// เงือนไข #1
		} else {
			// เงือนไข #2
			// ตรงนี้จะทำงานท้ายสุด หลังจบฟังก์ชั่น check() ไปแล้ว
			// เพราะมันเป็น async function
			$.get('checkEmailUsed.php',{email:getvalues}, function(data) {
				if(data == 1) {
				} else {		
				}
			});
		}
	});
	// ดังนั้นเมื่อมาตรวจสอบตรงนี้ จะเป็นจริงได้ในเงื่อนไข #1 เท่านั้น
	// แต่เงื่อนไข #2 จะไม่มีวันเป็นจริงเลย
	if(checkError == false) {
		alert('เรียบร้อย');
	} else {
		alert('กรอกข้อมูลไม่ครบ');
	}
}

get กันมั้ยครับ
Date : 2013-02-13 17:40:52 By : cookiephp

No. 23

Date : 2013-02-13 17:45:12 By : sakuraei

No. 24

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : triplea เมื่อวันที่ 2013-02-13 17:14:55
1. เข้าใจการ return ค่าของ function ไม่ถูกต้อง

2. เข้าใจ scope variable ไม่ถูกต้อง

1.ผมเข้าใจว่าจะต้องreturn ตัวแปรcheckError ออกมาจากในfunction เพราะคิดว่ามันจะไม่เห็นค่าของตัวแปรที่เปลี่ยนไปก็เลยใส่ returnไปด้วยครับ

2. เรื่องscope variable ผมเข้าใจว่า local scope ก็หมายถึงประกาศตัวแปรใช้แค่ภายในfunctionนั้นๆ ส่วนถ้าเป็นglobal scopeก็คือประกาศ

ตัวแปรไว้นอกfunction โดยที่ทุกfunctionก็จะสามารถเรียกตัวแปรตัวนั้นมาใช้ได้ ผมเข้าใจแบบนี้ถูกหรือเปล่าครับ
Date : 2013-02-13 17:47:17 By : sirbabank

No. 25

บทความ ( 2 )

Date : 2013-02-13 17:48:32 By : weaned

No. 26

ตอบความคิดเห็นที่ : 22 เขียนโดย : cookiephp เมื่อวันที่ 2013-02-13 17:40:52
สรุปว่าประเด็นอยู่ที่มันเป็นasync หรอครับ งั้นผมต้องทำปิด asyncใช่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

Date : 2013-02-13 17:52:05 By : sirbabank

No. 27

Facebook

ดังนั้นแนวคิดในการแก้คือ

ตอน submit ฟอร์มเนี่ย

ก็ให้เราตรวจสอบเบื้องต้นก่อน ว่ากรอกข้อมูลครบยัง ถ้ายังไม่ครบ ก็แสดงเลยว่ากรอกไม่ครบ และไม่ให้ผ่าน

แต่ถ้ากรอกครบแล้วทั้งหมด ก็ให้เริ่มตรวจสอบข้อมูลที่จำเป็นต้องตรวจสอบระยะไกล
โดยให้ส่งข้อมูล "ทั้งหมด" ไปตรวจ ไม่ใช่ส่งไปตรวจทีละอัน เสียเวลาเปล่า
ระหว่างนั้นก็ให้ disabled ปุ่ม submit ของฟอร์ม
และค่อย enable มันกลับหลังจากได้ผลกลับมาจาก server แล้ว

// สมมติมีตัวแปรที่อ้างถึงฟอร์มชื่อ form
// สมมติมีตัวแปรที่อ้างถึงปุ่ม submit ชื่อ form.submitButton
function check() {
	var emails = []; // Array ของอีเมล์ทั้งหมด
	var inputs = $('.PagePanel :input');
	// ลูป jquery object ทั้งหมด สังเกตว่าเราเรียก $() แค่ครั้งเดียว เร็วกว่ามาก
	for (var i = 0; i < inputs.length; i++) {
		var email = inputs[i].val();
		if(email == "") { // ถ้ามีอันหนึ่งอันใดไม่ได้กรอก
			alert("กรอกข้อมูลไม่ครบ");
			return; // ออกเลย ไม่ต้องเสียเวลามาเช็คอีกครั้ง
		}
		emails.push(email);
	});
	form.submitButton.disabled = true; // ทำให้ปุ่ม submit ใช้งานไม่ได้
	// เราเรียก get แค่ครั้งเดียว โดยส่งข้อมูลทั้งหมดไปตรวจ แทนที่จะส่งไปตรวจหลายๆ ครั้ง
	$.get(
		"checkEmailUsed.php",
		// ส่ง email ทั้งหมดไปตรวจ โดยรวมกันด้วย \n ซึ่งทางฝั่งเซิร์ฟเวอร์ก็ใช้ explode() แยกเอา
		{ email: emails.join("\n") },
		function (data) {
			form.submitButton.disabled = false; // ทำให้ปุ่ม submit ใช้งานได้อีกครั้ง
			if (data != "1") {
				alert("มีอีเมล์ที่ใช้งานไม่ได้");
				return;
			}
			// ทำการ submit ฟอร์มตรงนี้
			form.submit();
		}
	);
}

Date : 2013-02-13 18:05:50 By : cookiephp

No. 28

Facebook

โค้ดให้เป็นแนวคิดนะครับ คงเอาไปใช้เลยไม่ได้
Date : 2013-02-13 18:06:48 By : cookiephp

No. 29

Facebook

ไม่แนะนำให้ใช้ sync นะครับ อาจจะทำให้เพจค้างหากเซิร์ฟเวอร์ไม่ตอบกลับเป็นเวลานานๆ (กรณีเซิร์ฟเวอร์ทำงานช้า หรือล่ม)
Date : 2013-02-13 18:16:32 By : cookiephp

No. 30

ขอบคุณพี่น้องเปรม มากๆครับ

อุตส่าสละเวลาไปเทสมาให้ ^^
Date : 2013-02-13 18:17:55 By : sirbabank

No. 31

ตอบความคิดเห็นที่ : 22 เขียนโดย : cookiephp เมื่อวันที่ 2013-02-13 17:40:52
("กว่าจะถึงตอนนั้น เราก็ได้เสร็จสิ้นการทำงานของ ฟังก์ชั่น check() ") คือมันผ่านเงื่อนไขไปแล้ว เลยไม่ทำการตรวจสอบหรือครับ

2013-02-13 18:29:10
Date : 2013-02-13 18:28:44 By : Ex-[S]i[L]e[N]t

No. 32

Facebook

ไม่ได้เทสต์ครับ แค่อ่านและวิเคราะห์เฉยๆ ผมไม่ทุ่มเทขนาดนั้นหรอกครับ 555
Date : 2013-02-13 18:29:25 By : cookiephp

No. 33

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 31 เขียนโดย : Ex-[S]i[L]e[N]t เมื่อวันที่ 2013-02-13 18:28:44
ไม่ใช่ว่ามันไม่ตรวจสอบครับ
แต่มันตรวจสอบค่าที่อาจจะยังไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงครับ
เพราะเราไปเปลี่ยนแปลง checkError ใน callback ซึ่งจะทำงานหลัง checkError จบไปแล้ว (เพราะมันเป็น async callback)

Date : 2013-02-13 18:32:51 By : cookiephp

No. 34

ตอบความคิดเห็นที่ : 33 เขียนโดย : cookiephp เมื่อวันที่ 2013-02-13 18:32:51
อ๋อ... ขอบคุณครับ ความรู้ใหม่ครับ +1 thank

Date : 2013-02-13 18:34:50 By : Ex-[S]i[L]e[N]t

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ถามเรื่องการ return ค่าจากใน Callback ของ jQuery ไปให้functionอื่นครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่