Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ผมถามเรื่องเกี่ยวกับ PHP ที่ ผมทำเชื่อมกับโฮตของเว็บผม มีปัญหา ผู้รู้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับผม

ผมถามเรื่องเกี่ยวกับ PHP ที่ ผมทำเชื่อมกับโฮตของเว็บผม มีปัญหา ผู้รู้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับผม

Topic : 094967

โพสกระทู้ ( 104 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

Code
Warning: mysql_connect() [function.mysql-connect]: Unknown MySQL server host '61.19.246.165/phpmyadmin' (1) in /home/hrro/domains/24hr-ro.com/public_html/upload/main1.php on line 18
Error Connect to Database

คือ ผม ทำเว็บ พวก อัพคลิป ลองโฮต แล้วดูคลิป ได้ ที่ ทางบอร์ด นี้แจก

ทำเสร็จหมดทุก อย่างพอ เปลี่ยน พวก โฮต และ รหัส เข้า แต่ กับเชื่อม กับฐานข้อมูลไมไ่ด้ มีใครพอทราบไหมครับ

มันขึ้น เหมือน ข้อความข้างบนประมาณนั้น

Tag : PHP, Web (ASP.NET), Windows

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-05-09 18:44:15 By : phonlawut View : 643 Reply : 16

No. 1

โพสกระทู้ ( 237 )

Facebook

ตรวจสอบดูที่

mysql_connect()

ใส่ user pass db ถูกต้องหรือป่าวหลังจากเปลี่ยน

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-05-09 20:02:59 By : siammbk

No. 2

ถูกนะครับ ผมดูแล้ว ดูอีก ลองแล้วลองอีก มันไม่ได้
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-05-09 20:13:58 By : phonlawut

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,521 )
บทความ ( 2 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

Code connect เป็นไงครับ
Date : 2013-05-09 20:16:32 By : Krungsri

No. 4

$objConnect = mysql_connect("61.19.246.165","ตรงนี้ใส่ ID โฮต","นี้พาส") or die("Error Connect to Database");

แบบนี้ อ่าครับ ตัว connect
Date : 2013-05-09 20:18:30 By : phonlawut

No. 5

โพสกระทู้ ( 1,521 )
บทความ ( 2 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

Unknown MySQL server host

มันหาไม่เจอหน่ะครับ ลองเช็คดูครับว่าถูกต้องหรือไม่
Date : 2013-05-09 20:30:19 By : Krungsri

No. 6

Code (PHP)
<?
	$objConnect = mysql_connect("61.19.246.165","root","1234") or die("Error Connect to Database");
	$objDB = mysql_select_db("hrro_db");
	$strSQL = "SELECT * FROM files";
	$objQuery = mysql_query($strSQL) or die ("Error Query [".$strSQL."]");
?>

ผมก็ทำถูกนะ ตอนผม ลอง ใน apprevr มันใช้ได้ปกติ แต่พออัพขุ้นโฮตมีปัญหาเลยนะครับผม
Date : 2013-05-09 20:35:52 By : phonlawut

No. 7

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

host ได้อนุณาติให้เรียนจาก แหล่งอื่นๆ ได้หรือไม่
Date : 2013-05-09 20:44:34 By : mr.win

No. 8

หมายความว่า ยังไงอ่า ครับผม งง
Date : 2013-05-09 20:46:24 By : phonlawut

No. 9

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

คุณแน่ใจหรอ ผมว่าไม่น่าจะใช่นะ เค้าไม่น่าจะให้ root กับ password ให้คุณใช้แน่นอน ถ้าไม่ใช่ hosting ของคุณเอง
Date : 2013-05-09 20:59:20 By : ikikkok

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : ikikkok เมื่อวันที่ 2013-05-09 20:59:20
รายละเอียดของการตอบ ::
. ผมแค่ ยกตัวอย่างครับ ID pass ผม รุ้ยุ่ แล้ว นั้นแค่ ยกตัว อย่างให้ดู ตอนจิงๆๆผมก็ใส่ ID pass ของโฮตจิงๆๆนี้ละ ๆ

Date : 2013-05-09 21:17:22 By : phonlawut

No. 11

ทาง hosting บอกให้ connect ผ่าน ip หรอครับ แบบนี้มันต้อง allow tcp/ip ใน mysql hosting ทั่วไม่ไม่น่าจะทำแบบนั้น คุณลองเปลี่ยนไปใช้ localhost ดูครับ แล้วใช้ username กะ password ที่คุณได้มา หรือว่า ถ้าคุณเป็นคน create database เองผ่าน control panel คุณได้ add user ให้ database หรือยังครับ
Date : 2013-05-09 21:25:49 By : ikikkok

No. 12

ตอบความคิดเห็นที่ : 11 เขียนโดย : ikikkok เมื่อวันที่ 2013-05-09 21:25:49
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอบคุณพี่ มากจริงๆๆนะครับ อืม ช่าย ต้องใส่ localhost มันอยู่แค่ ปลาย เล็บเอง ที่ผมพลาด
ขอบคุณจริงๆๆครับ ผม นั่ง งม มาทั้ง วัน

Date : 2013-05-09 22:35:02 By : phonlawut

No. 13

ผมถามต่ออีกนิด นะครับ พอผมอัพ คลิป ลง โฮต แล้ว ไมไ่ด้เลยขึ้นแบบนี้

Code
Warning: move_uploaded_file(upload/vdo1.mp4) [function.move-uploaded-file]: failed to open stream: No such file or directory in /home/hrro/domains/24hr-ro.com/public_html/upload/save_upload.php on line 9

Warning: move_uploaded_file() [function.move-uploaded-file]: Unable to move '/tmp/phpaSfvmw' to 'upload/vdo1.mp4' in /home/hrro/domains/24hr-ro.com/public_html/upload/save_upload.php on line 9

Date : 2013-05-09 22:57:37 By : phonlawut

No. 14

โพสกระทู้ ( 604 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

ไม่พบ Directory ที่จะทำการอัพโหลดไฟล์ไปเก็บไว้ครับ

ลองตรวจสอบดูครับ

และได้มีการกำหนด permission เป็น 777 หรือยัง
Date : 2013-05-09 23:27:47 By : yomaster

No. 15

Code
Warning: move_uploaded_file(upload/vdo1.mp4) [function.move-uploaded-file]: failed to open stream: No such file or directory in /home/hrro/domains/24hr-ro.com/public_html/upload/save_upload.php on line 9

ไฟล์ที่ execute อยู่ใน folder upload อยู่แล้ว ดังนั้นการอ้าง path แบบ upload/xxxx.xxx นั้นจึงผิด ถ้าจะให้ถูกโดยไม่แก้โค๊ดก็ต้องมี

Code
/home/hrro/domains/24hr-ro.com/public_html/upload/upload

แต่ถ้าจะแก้โค๊ดก็เอา upload/ ออกตรง move_uploaded_file

น่าจะเข้าใจน้อ อ้ออย่าลืม change attribute ของ folder ให้ write ด้วยนะ
Date : 2013-05-09 23:58:42 By : ikikkok

No. 16

ขอบคุณมากนะครั บ คราวนี้ อัพลง ได้แล้ว ลบ ได้แก้ไข้ ได้ ลงโฮต ลงฐานข้อมูลได้แต่ ทีนี้ พอกด ดูคลิป มันดูไม่ได้เฉย

เข้าดูได้ แต่พอกด play มันไม่เล่นคลิปเฉย

Code
<script type="text/javascript" src="swfobject.js"></script>
<script type="text/javascript">
var s1 = new SWFObject("player.swf","mediaplayer","500","500","8");
s1.addParam('allowscriptaccess','always');
s1.addParam("allowfullscreen","true");
s1.addVariable("file","/home/hrro/domains/24hr-ro.com/public_html/upload/vdo/<?=$objResult["FilesName"];?>");
s1.addVariable('displayheight','240');
s1.addVariable('autoscroll','true');
s1.write("container");

Date : 2013-05-10 15:44:02 By : phonlawut

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ผมถามเรื่องเกี่ยวกับ PHP ที่ ผมทำเชื่อมกับโฮตของเว็บผม มีปัญหา ผู้รู้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับผม

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่