Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ขอตัวอย่างการส่งค่า ผ่าน url ทีค่ะ พอดี ช่วยดุให้ทีค่ะว่าจะส่งผ่านไปยังไงดี เพิ่งหัดทำ ช่วยดูทีนะคะ

ขอตัวอย่างการส่งค่า ผ่าน url ทีค่ะ พอดี ช่วยดุให้ทีค่ะว่าจะส่งผ่านไปยังไงดี เพิ่งหัดทำ ช่วยดูทีนะคะ

Topic : 096437

โพสกระทู้ ( 282 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

Code (PHP)
["txtmolds"];
["txtmoldm"];
["txtmoldl"];

มีตัวแปรอยุ 3ตัวแปรอ่ะคะ

อันนี้เป้นส่วน url ที่จะส่งค่าไป แต่ไม่รุ้ว่าควรเขียนยังไงอ่ะค่ะ  
echo" บันทึกเรียบร้อย <script>window.location.href='frminspec.php';</script>";

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-06-12 09:31:26 By : pampam View : 971 Reply : 15

No. 1

โพสกระทู้ ( 3,748 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

frminspec.php?ตัวแปร1=ใส่ค่า&ตัวแปร2=ใส่ค่า&ตัวแปร3=ใส่ค่า

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-06-12 09:34:36 By : Dragons_first

No. 2

echo" บันทึกเรียบร้อย <script>window.location.href='frminspec.php?'$a= $_POST["txtmolds"]&$b= $_POST["txtmoldm"]&$c= $_POST["txtmoldl"];</script>";

แบบไหนอ่ะคะ หนูเขียนถูกมั้ย
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-06-12 09:39:16 By : pampam

No. 3

Code (PHP)
$a= $_POST["txtmolds"];
	$b= $_POST["txtmoldm"];
	$c= $_POST["txtmoldl"];

echo" บันทึกเรียบร้อย <script>window.location.href='frminspec.php?'a=$a&b=$b&c=$c;</script>";

เขียนไว้แบบนี้อ่ะคะ ถูกมั้ยอ่ะคะ มันไม่ รีไดเจคอ่ะค่ะ
Date : 2013-06-12 09:48:12 By : pampam

No. 4

โพสกระทู้ ( 1,994 )
บทความ ( 10 )

Facebook Blogger

ตรงส่วนนี้ยังไม่ถูกครับ ?'
เครื่องหมาย ' ควรจะครอบ URL ทั้งหมด
Date : 2013-06-12 09:50:38 By : {Cyberman}

No. 5

Code (PHP)
2.$b= $_POST["txtmoldm"];
3.$c= $_POST["txtmoldl"];
4. 
5.echo" บันทึกเรียบร้อย <script>window.location.href='frminspec.php?a=$a&b=$b&c=$c';</script>"

อย่างนี้หรอคะ พี่
Date : 2013-06-12 09:53:40 By : pampam

No. 6

เอ่อ ขอถาอีกนิดได้ไหมค่ะ ตอนนี้ส่งผ่าน url มาแล้วอ่ะค่ะ แต่อยากให้มันมาแสดงใน radio ของ อีกฟอรืมนึง ต้องกำหนดยังไงหรอคะ

พี่ๆ เทพ

โค้ดอีกฟอร์มที่อยากให้ค่าที่ส่งมาแสดงในส่วนเรดิโออ่ะคะ

Code (PHP)
<?
	$b= $_POST["txtmoldm"];
	$c= $_POST["txtmoldl"]; ?>

<input type="hidden" name="txtmolds" value="<?php echo htmlspecialchars($a); ?>" />
<input type="hidden" name="txtmoldm" value="<?php echo htmlspecialchars($b); ?>" />
<input type="hidden" name="txtmoldl" value="<?php echo htmlspecialchars($c); ?>" />

<label>
<input <?php if ($_POST['Rdomold'] === $a) { echo'checked="checked"'; } ?>
type="radio" name="Rdomold" value="<? echo $a?>]?>" id="RadioGroup1_0">
<? echo $a ?>
</label>
<br>
<label>
<input <?php if ($_POST['Rdomold'] === $b) { echo'checked="checked"'; } ?>
type="radio" name="Rdomold" value="<? echo  $b?>"id="RadioGroup1_1">
<?  echo $b?>
</label>
<br>
<label>
<input <?php if ($_POST['Rdomold'] === $c) { echo'checked="checked"'; } ?>
type="radio" name="Rdomold" value="<? echo $c?>" id="RadioGroup1_2">
<? echo $c?></label>

Date : 2013-06-12 09:57:57 By : pampam

No. 7

..เอ่อ ขอถาอีกนิดได้ไหมค่ะ ตอนนี้ส่งผ่าน url มาแล้วอ่ะค่ะ แต่อยากให้มันมาแสดงใน radio ของ อีกฟอรืมนึง ต้องกำหนดยังไงหรอคะ

พี่ๆ เทพ

โค้ดอีกฟอร์มที่อยากให้ค่าที่ส่งมาแสดงในส่วนเรดิโออ่ะคะ

01.<?
02.$a= $_POST["txtmolds"];
03.$b= $_POST["txtmoldm"];
04.$c= $_POST["txtmoldl"]; ?>
05.
06.<input type="hidden" name="txtmolds" value="<?php echo htmlspecialchars($a); ?>" />
07.<input type="hidden" name="txtmoldm" value="<?php echo htmlspecialchars($b); ?>" />
08.<input type="hidden" name="txtmoldl" value="<?php echo htmlspecialchars($c); ?>" />
09.
10.<label>
11.<input <?php if ($_POST['Rdomold'] === $a) { echo'checked="checked"'; } ?>
12.type="radio" name="Rdomold" value="<? echo $a?>]?>" id="RadioGroup1_0">
13.<? echo $a ?>
14.</label>
15.<br>
16.<label>
17.<input <?php if ($_POST['Rdomold'] === $b) { echo'checked="checked"'; } ?>
18.type="radio" name="Rdomold" value="<? echo $b?>"id="RadioGroup1_1">
19.<? echo $b?>
20.</label>
21.<br>
22.<label>
23.<input <?php if ($_POST['Rdomold'] === $c) { echo'checked="checked"'; } ?>
24.type="radio" name="Rdomold" value="<? echo $c?>" id="RadioGroup1_2">
25.<? echo $c?></label>

Date : 2013-06-12 10:24:47 By : pampam

No. 8

ถ้าส่งค่า $_POST['Rdomold'] มาด้วยก็คงจะทำงานได้แล้วครับ
ว่าแต่ค่านี้ส่งมารึยังครับ??
Date : 2013-06-12 10:33:59 By : {Cyberman}

No. 9

ตอบความคิดเห็นที่ : 8 เขียนโดย : {Cyberman} เมื่อวันที่ 2013-06-12 10:33:59
รายละเอียดของการตอบ ::
... ..คือส่งจาก textbox มาแสดงใน radio อ่ะจ้าา เลยสับสนว่ามันส่งยังไงหรอคะ ขอ ตัวอย่างด้วยได้ไหม

Date : 2013-06-12 10:35:44 By : pampam

No. 10

ปกติแล้วมันต้องมีค่าให้ตรวจสอบครับ แต่ $_POST['Rdomold'] ไม่มีที่มาที่ไปไม่รู้ว่าเป็นค่า 01, 02 หรือ 03 อยางในตัวอย่าง

<label>
<input <?php if ($a  === "01") { echo'checked="checked"'; } ?>
type="radio" name="Rdomold" value="<? echo $a?>]?>" id="RadioGroup1_0">
<? echo $a ?>
</label>
<br>
<label>
<input <?php if ($b  === "01") { echo'checked="checked"'; } ?>
type="radio" name="Rdomold" value="<? echo  $b?>"id="RadioGroup1_1">
<?  echo $b?>
</label>
<br>
<label>
<input <?php if ($c  === "01") { echo'checked="checked"'; } ?>
type="radio" name="Rdomold" value="<? echo $c?>" id="RadioGroup1_2">
<? echo $c?></label>

---------
แก้ๆๆๆ งงๆ

ประวัติการแก้ไข
2013-06-12 10:46:25
Date : 2013-06-12 10:44:18 By : {Cyberman}

No. 11

01 02 03 คืออะไร หรอคะ เอาไว้ทำง่นส่วนไหนหรอคะพี่
Date : 2013-06-12 10:52:12 By : pampam

No. 12

มันไม่ได้อ่ะคะ
Date : 2013-06-12 10:56:35 By : pampam

No. 13

$_POST['Rdomold'] มาจากช่องไหน INPUT ตัวไหนครับ ถ้าไม่รู้ว่ามันส่งค่าอะไรมา
แล้วเราจะเช็กได้ยังไงล่ะครับว่า $a,$b,$c เท่ากับค่า $_POST['Rdomold'] หรือเปล่า
Date : 2013-06-12 10:59:58 By : {Cyberman}

No. 14

$_POST['Rdomold'] เป็นตัวแปร radio ของฟอร์มที่จะดึงค่าจาก url มาแสดงอ่ะคะพี่

คือ กรอกข้อมูลจาก textbox ของฟอร์มแรก ส่งค่าผ่าน url มาเพื่อ แสดงใน radio ฟอร์ม 2 อ่ะคะ
Date : 2013-06-12 11:05:18 By : pampam

No. 15

โพสกระทู้ ( 3,748 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

ใช้ GET[''] ในการรับค่าตัวแปรจาก URL นะครับ

ที่ทำมาก็ถูกแล้วนะครับ แต่คุณเปลี่ยนตัวแปร จาก POST เป็น GET แทนครับ ก็รับค่าได้แล้วครับ
Date : 2013-06-12 17:16:05 By : Dragons_first

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ขอตัวอย่างการส่งค่า ผ่าน url ทีค่ะ พอดี ช่วยดุให้ทีค่ะว่าจะส่งผ่านไปยังไงดี เพิ่งหัดทำ ช่วยดูทีนะคะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่