Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > อยากทราบว่าถ้าจะแปลงจาก PHP ไปเป็น javascript จะได้ไหมครับโค๊ดตัว php อยู่ข้างในครับ

อยากทราบว่าถ้าจะแปลงจาก PHP ไปเป็น javascript จะได้ไหมครับโค๊ดตัว php อยู่ข้างในครับ

Topic : 096518

Guest

สวัสดีครับพี่ๆ

ผมมีเรื่องนึงที่กำลังติดอยู่ครับคือผมเขียน php มาใช้งาน แต่โฮสที่ใช้มันกำหนด set_time_limit(0); แล้วไม่ได้ผล

ผมเลยอยากจะถามว่าถ้าผมจะแปลงโค๊ดตามด้านล่างนี้เป็น javascript แทนจะได้ไหมครับ

Code (PHP)
$count = 5000;

for($i=0;$i<=$count;$i++){    
    $post = qpost($w, $t $p);
    }

ผมทดลองจาก appserv ที่บ้านหลังจากรันสคิปด้านบนมันจะโหลดนานและขึ้นหน้าขาวๆใน browser แต่เหมือนสคิปมันก็ยังทำงานต่อจนเสร็จ

แต่พออัพขึ้นโฮสเขาจำกัดเลยทำให้รันไม่ครบรอบอะครับเลยอยากจะลองทำเป็น java รันแทนไม่ทราบว่าจะสามารถทำได้ไหมครับ

หรือพอมีวิธีทางไหนบ้างที่จะทำให้สามารถรันจนครบรอบทั้งหมดได้บ้างครับ

Tag : PHP, JavaScript, Ajax, jQuery, JAVA

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-06-13 23:34:52 By : Spiderman View : 1648 Reply : 6

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,819 )
บทความ ( 20 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Facebook

ฟังก์ชั่น qpost() นี่มันมีการทำงานอะไรบ้างครับ ลองเอาส่วนประกาศฟังก์ชั่นนั้นมาให้ดูหน่อยครับ
เพราะ qpost() ไม่ใช่ฟังก์ชั่นที่มีอยู่ปกติใน PHP แต่เป็น user defined function ครับ
จึงยังบอกไม่ได้ว่าจะแปลงเป็น javascript ยัีงไง

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-06-13 23:42:53 By : cookiephp

No. 2

Guest

Code (PHP)
function qpost($u, $t, $p){
 $wurl = $u;
    $template = $t;
    $pd = $p;
	$cate = "test";
	$user = "test";
	$pass = "123456";

$content9 = array(
                    'title'=>$pd,
                    'description'=>$template,
                    'mt_allow_comments'=>0, 
                    'mt_allow_pings'=>0,  
                    'post_type'=>'post',
                    'categories'=>array($cate), 
                    );
						$wp_url = 'http://'.$wurl.'/xmlrpc.php';
                        $client = new IXR_Client($wp_url);
                            $params = array(0,$user,$pass,$content9,true);

if (!$client->query('metaWeblog.newPost', $params)) {

die('Something went wrong - '.$client->getErrorCode().' : '.$client->getErrorMessage());

}else{
                                    $response = $client->getResponse();
									}
return $response;								
}

ประมานนี้ครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-06-13 23:49:27 By : Spiderman

No. 3

Facebook

อืม มันเป็นโค้ด XML RPC สินะครับ มีการเชื่อมต่อออกไปข้างนอก
รัน 5000 ครั้งคงเกินลิมิตของเซิร์ฟเวอร์คุณที่เขากำหนดไว้ล่ะมั้งครับ
อาจจะเป็นการโดน kill process เพราะมีการเชื่อมต่อออกข้างนอกที่เยอะผิดปกติต่อ request
อาจจะไม่ใช่เรื่องของการหมดเวลา

ถ้าเป็นอย่างนี้แทนจะได้มั้ยครับ
ลองหาดูว่าค่า $count สูงสุดที่เซิร์ฟเวอร์ยอมให้ทำงานจนจบ อยู่ที่เท่าไหร่
แล้วใช้ ajax เรียกใช้ script โดยส่งค่า $i ไปให้ และทำงานตามรอบสูงสุดนั้น

ที่ไม่ใช้ javascript แทน เพราะทำไม่ได้ครับ เพราะจะติด sandbox Access-Control-Allow-Origin

run.php
<?php
for($i = $_POST['i'], $n = $i + 100; $i < $n; ++$i) {
	// do something
}

echo $i;

ไฟล์ผู้เรียก
<html>
<head>
<script src="http://ajax.googleapis.com/ajax/libs/jquery/1.10.1/jquery.min.js"></script>
<script>
var i = 0;
$(function () {
	function post() {
		$.post(
			'run.php',
			{ i: i },
			function (data) {
				i = Number(data);
				$("#progress").text(i);
				if (i === 5000) {
					return;
				}
				post();
			}
		);
	}
	post();
});
</script>
</head>
<body>
<div id="progress"></div>
</body>
</html>

Date : 2013-06-14 00:14:24 By : cookiephp

No. 4

Guest

ในส่วนนี้ครับ
Code (PHP)
if (i === 5000) {

ที่พี่ให้มา ตรง 5000 ถ้าผมจะให้ดึงค่าจากตัวแปร

Code (PHP)
$count = 5000;

จะต้องใส่อย่างไรครับ เพราะว่า Count ค่าจะไม่คงที่ครับเพราะจะเป็นจำนวนที่นับ reccord ของ sql มาอีกทีคับ
Date : 2013-06-14 00:38:53 By : Spiderman

No. 5

Facebook

ให้ลองเพิ่มเงื่อนไขใน PHP

Code (PHP)
<?php
for($i = $_POST['i'], $n = $i + 100; $i < $n; ++$i) {
	// do something
}

// ถ้า $i ยังน้อยกว่า 5000 (หรืออื่นๆ ตามที่กำหนด) ก็ให้คืนค่า $i กลับไป
if ($i < 5000) {
	echo $i;
}

และเปลี่ยนเงื่อนไขใน js

Code (PHP)
<html>
<head>
<script src="http://ajax.googleapis.com/ajax/libs/jquery/1.10.1/jquery.min.js"></script>
<script>
var i = 0;
$(function () {
	function post() {
		$.post(
			'run.php',
			{ i: i },
			function (data) {
				// ถ้าไม่มีข้อมูลส่งกลับมา แสดงว่าการทำงานครบรอบแล้ว
				if (data === "") {
					return;
				}
				i = Number(data);
				$("#progress").text(i);
				post();
			}
		);
	}
	post();
});
</script>
</head>
<body>
<div id="progress"></div>
</body>
</html>

Date : 2013-06-14 00:45:20 By : cookiephp

No. 6

Guest

และถ้าหากผมจะเพิ่มตัวแปรประมานนี้เข้าไปจะต้องใส่ยังไงครับ

Code (PHP)
var uuu = document.form1.uuu.value;
var ttt = document.form1.ttt.value;
var ppp = document.form1.ppp.value;
var i = document.form1.ccc.value;

คือจะลองทำ form post คับเพราะมันต้องส่งค่าไปทั้งหมด 4 ตัวตามด้านบน คับ i คือจำนวนรอบ ส่วนที่เหลือเป็นข้อมูลครับ

ขออภัยด้วยนะครับที่อาจจะถามเยอะไปนิดครับพอดีมือใหม่มากๆครับ
Date : 2013-06-14 01:03:49 By : Spiderman

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : อยากทราบว่าถ้าจะแปลงจาก PHP ไปเป็น javascript จะได้ไหมครับโค๊ดตัว php อยู่ข้างในครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่