Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ต้องการส่ง ajax โดยที่ pmeter มี 2 ค่าทำยังไงครับ ลองทำตามในเวปแล้ว Error

ต้องการส่ง ajax โดยที่ pmeter มี 2 ค่าทำยังไงครับ ลองทำตามในเวปแล้ว Error

Topic : 097834

โพสกระทู้ ( 33 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

var url = ‘AjaxPHPInsertRecord2.php’;
var pmeters = "tidbinary=" + encodeURI( document.getElementById("idbinary").value) ;

HttPRequest.open(‘POST’,url,true);

จากตัวอย่างส่ง 1 ค่า ทำได้ปรกติ แต่พอผมลองส่ง 2 ค่าครับ

var pmeters = "tidbinary=" + encodeURI( document.getElementById("idbinary").value) +
"tidbinary2=" + encodeURI( document.getElementById("tidbinary2").value);

HttPRequest.open('POST',url,true);

พอส่ง 2 ค่าไม่ทำงานครับ

ขอบคุณครับ

Tag : PHP, Ms SQL Server 2005

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-07-15 14:04:40 By : mr_tasana View : 1342 Reply : 12

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,521 )
บทความ ( 2 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

ลองใช้ jQuery ดูครับ ผว่าน่าจะเขียนง่ายกว่า
Code (PHP)
$.ajax({
  url: "/api/getWeather",
  data: {
    data1: 97201,
    data2: 97201,
  },
  success: function( data ) {
    $( "#weather-temp" ).html( "<strong>" + data + "</strong> degrees" );
  }
});

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-07-15 14:22:35 By : Krungsri

No. 2

....เห็นคำสั่งแล้วงง ครับ มองไม่ออก

แบบ ง่ายๆกว่านี้ไม่มีหรอครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-07-15 14:35:06 By : mr_tasana

No. 3

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

นี่ผมว่างง่ายสุดแล้วนะคับ
Date : 2013-07-15 14:39:28 By : Krungsri

No. 4

ผมเอา Function ajaxdocall ในเวปมาดัดแปลง

มันมีอีกหลายส่วนที่ผมดัดแปลง แต่มันติดแค่จะส่งค่า 2 พารามิเตอร์ครับ

ถ้าเอา JQuery มาใส่ผมกลัวว่า จะต้องปรับ Code หลายจุดนะซิครับ

กำลังศึกษา Ajax กับการส่ง Parameter ครับ
Date : 2013-07-15 14:53:46 By : mr_tasana

No. 5

Facebook

ตัวอย่างแปลงจาก Code ของคุณเป็น jQuery
Code (PHP)
$.ajax({
	url:"AjaxPHPInsertRecord2.php",
	type:'POST',
	data:{
		tidbinary:$('#idbinary').val(),//แทน document.getElementById("idbinary").value
		tidbinary2:$('#tidbinary2').val(),// แทน document.getElementById("tidbinary2").value
	},
	success: function(data){
		//ค่าที่ส่งกลับมาจะอยู่ในตัวแปร data
	}
});

Date : 2013-07-15 15:00:41 By : Krungsri

No. 6

นี้แหละ ที่ผมต้องการ สุดยอดดดด

แล้วตอนรับค่า จาก Data หล่ะครับ

อันเก่า ผมใช้ $strUsername = trim($_POST["tidbinary"]);

แบบ นี้จะรับค่าจาก Data ยังไงครับ

บางทีคำถามอาจจะไม่เข้าท่านะครับ มือใหม่ครับ
Date : 2013-07-15 15:09:42 By : mr_tasana

No. 7

Facebook

ชื่อตามนี้ครับ
Code
data:{ tidbinary:$('#idbinary').val(),//แทน document.getElementById("idbinary").value tidbinary2:$('#tidbinary2').val(),// แทน document.getElementById("tidbinary2").value },

ประวัติการแก้ไข
2013-07-15 15:11:50
Date : 2013-07-15 15:11:24 By : Krungsri

No. 8

อืมมม ไม่ใช้ครับ ผมหมายถึง AjaxPHPInsertRecord2.php

จะเขียนคำสั่งรับ ตัวแปร ยังไงครับ
Date : 2013-07-15 15:18:57 By : mr_tasana

No. 9

Facebook

ลองเพิ่ม &
Code (PHP)
var pmeters = "tidbinary=" + encodeURI( document.getElementById("idbinary").value) + 
"&tidbinary2=" + encodeURI( document.getElementById("tidbinary2").value);

Date : 2013-07-15 15:22:57 By : Krungsri

No. 10

555555+

อย่าเอาของใหม่มาให้มือใหม่

ขอบคุณมากๆครับ
Date : 2013-07-15 15:26:18 By : mr_tasana

No. 11

Facebook

ผมแนะนำถ้ามีมีเวลาว่างก็ศึกษาไว้เลยครับ ช่วยได้เยอะ
Date : 2013-07-15 15:28:20 By : Krungsri

No. 12

- ในกรณีรับค่า Parameter เดียว ได้ค่าออกมาครับ
$strbinary = $_POST["tidbinary"];

$result = mssql_query("select * from person where idcard = '$_POST[idbinary]' ");

- ในกรณีรับค่า 2 Parameter ไม่ได้ครับ(เหมือนกับค่า Parameter ไม่มาครับ)

$result = mssql_query("select * from person where idcard = '$_POST[idbinary]' and idbinary = '$_POST[idbinary2]' ");

แต่เดี๋ยวจะลอง หาทางอื่นดูครับ
Date : 2013-07-15 15:53:01 By : mr_tasana

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ต้องการส่ง ajax โดยที่ pmeter มี 2 ค่าทำยังไงครับ ลองทำตามในเวปแล้ว Error

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่