Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ถามเรื่องวนลูปตารางครับผมจะให้ออกมาแบบตารางนี้ยังไงหรอครับ

ถามเรื่องวนลูปตารางครับผมจะให้ออกมาแบบตารางนี้ยังไงหรอครับ

Topic : 102785

โพสกระทู้ ( 80 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

dss

สมมิตเลือก มา 2 ปัจจัย

dss2

ตรงนี้จะทำยังไงให้บรรทัด 2 ออกมาเป็นเอกชนหรอครับ
ช่วยผมทีครับ _/\_
dss3

Code (PHP)
<?
	$n = $SumFactor; //จำนวนปัจจัย
	$loop1 = pow(2,$n);  // 2กำลัง ปัจจัย
	$loopstatic = $loop1;  
	$d = 2; //หาร 2 ตลอด

?>

<table width="500" border="1"  align="center">
	<?

for($i=1;$i<=$n;$i++)// นับจำนวนปัจจัยที่เลือก
			{
						echo "<tr>";

if($_POST["Government"][$i]=1){
						echo "<td>ราชการ</td>";

}

$dic = $loop1/2;
					$st = "Y";  //เริ่มที่ 
					$m = 1; 
					for($r=1;$r<=$loopstatic;$r++)
						{

if($m>$dic)
							{
								if($st=="Y")$st="N"; 
								else $st="Y";
								$m=1;
							}

echo "<td>";

echo $st;
								echo "</td>";	

++$m;

}

$loop1 = $loop1/2;
				echo "</tr>";

}
?>
		</table>

Tag : PHP, MySQL

ประวัติการแก้ไข
2013-11-18 15:23:27
2013-11-18 15:24:12
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-11-18 15:22:32 By : kanokpong View : 775 Reply : 9

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,994 )
บทความ ( 10 )

Facebook Blogger

มองแว๊บแรกนึกว่างาน Cleansing Data ที่ผมเคยได้รับมอบหมายให้ทำซะอีก

ถ้าถามว่าทำยังไงให้ออกมาเป็น "เอกชน" นั่นหมายความว่า รายการที่แสดงเลือกแสดงตามประเภทหน่วยงาน
ในความคิดของกระผม ก็เพียงแค่ดึงข้อมูลจากตารางประเภทออกมาก่อนเป็นหลัก มันก็จะได้สองรายการที่ว่านี้แล้วครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-11-18 15:52:17 By : {Cyberman}

No. 2

โพสกระทู้ ( 15 )

Facebook

expert system หรอครับ ดูน่าสนใจดี
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-11-18 17:05:25 By : verture

No. 3

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : {Cyberman} เมื่อวันที่ 2013-11-18 15:52:17
รายละเอียดของการตอบ ::

ยังไม่ได้ถึงดึงจาก db เลยครับพี่
ประเภทหน่วยงาน โพส มาจากอีก หน้านึง เฉยๆครับ

Date : 2013-11-18 17:07:48 By : kanokpong

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : verture เมื่อวันที่ 2013-11-18 17:05:25
Decision support system ครับ โครต ยาก Y_Y

Date : 2013-11-18 17:15:15 By : kanokpong

No. 5

โพสกระทู้ ( 1,994 )
บทความ ( 10 )

Facebook Blogger

ถ้าเป็นการส่งข้อมูลมาจากแบบฟอร์ม ให้ดูในส่วนของการสร้างอินพุตที่มีแอตทริบิว name เป็นอาร์เรย์ครับ

เช่น
ราชการ <input type="radio" name="type[1]" id="type01" />
เอกชน <input type="radio" name="type[2]" id="type02" />

เมื่อส่งค่าไปหน้า PHP ที่คอยรับค่าจากแบบฟอร์ม ก็ใช้คำสั่ง foreach เพื่อแสดงทีละค่า

Code (PHP)
$type = isset($_POST['type']) ? $_POST['type'] : '';
if($type != ''){
    foreach($type as $my_type){
        echo "<br>". $my_type;
    }
}

Date : 2013-11-19 09:02:14 By : {Cyberman}

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : {Cyberman} เมื่อวันที่ 2013-11-19 09:02:14

คือผมมี chk หลาย กลุ่มมากครับ
แต่ละกลุ่ม มีประมาณ 10 -20 ตัว
แต่ละตัวต้องเอามาคำนวณคะแนนอีกครับ
ผมเลยไม่ได้ทำ แบบ array ทำแบบเดี่ยวๆเลยครับ
ควรทำไงดีครับ
เอาแต่ละตัว มารวมเป็น array ไหมครับ

Date : 2013-11-20 12:43:09 By : kanokpong

No. 7

โพสกระทู้ ( 228 )

สวยดีอะชอบ
Date : 2013-11-20 13:29:58 By : anotherdie

No. 8

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ใช้ CSS ตัวไหนอ่ะ หรือ กำหนดเองทั้งหมด....ครับ
Date : 2013-11-20 15:24:47 By : apisitp

No. 9

ตอบความคิดเห็นที่ : 8 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2013-11-20 15:24:47
Bootmetro กับ Bootstrap switch ครับ

Date : 2013-11-20 16:23:37 By : kanokpong

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ถามเรื่องวนลูปตารางครับผมจะให้ออกมาแบบตารางนี้ยังไงหรอครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่