Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > เช็คสถานะก่อนทำรายการไม่ได้ครับ ผมจะเช็ค สถานะของบัญชี ก่อนฝากเงินครับ ถ้า ถูกอายัด จะไม่สามารถฝากเงินได้ครับ

เช็คสถานะก่อนทำรายการไม่ได้ครับ ผมจะเช็ค สถานะของบัญชี ก่อนฝากเงินครับ ถ้า ถูกอายัด จะไม่สามารถฝากเงินได้ครับ

Topic : 102962

โพสกระทู้ ( 210 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ผมจะเช็ค สถานะของบัญชี ก่อนฝากเงินครับ
ถ้า ถูกอายัด จะไม่สามารถฝากเงินได้ครับ

แต่ตอนนี้มันไม่เช็คให้ครับ มันฝากให้หมด

Code (PHP)
<?
   include "connect.php";	
   $sql="select * from account where ID_Account = '".trim($_POST['txtIDaccount'])."' ";
   mysql_query("set NAMES tis620"); 
   $result=mysql_db_query($db,$sql);
   $num=mysql_num_rows($result);
   $sta = $result["Status"];

$m1 = trim($_POST['txtMoneyOld']);
   $m2 = trim($_POST['txtMoney']);
   $mAll = $m1+$m2;

if($sta=="ถูกอายัด")
	{
	   echo "<script>alert('บัญชีของคุณถูกอายัด');</script>";
	   echo "<html><meta http-equiv=\"refresh\" content=\"1;URL=deposit.php\">";
	 }
	 else
	 {

$strSQL = "INSERT INTO deposit_withdrawal (ID_Account,Name_Account,Money_Old,Deposit,Balance,Date_d_w) VALUES ('".$_POST["txtIDaccount"]."','".$_POST["txtName"]."','".$_POST["txtMoneyOld"]."','".$_POST["txtMoney"]."',$mAll,'".$_POST["txtDate"]."')";
	    mysql_query("SET NAMES TIS620");
		$objQuery = mysql_query($strSQL);

$strSQL = "UPDATE account SET Money = $mAll   WHERE ID_Account = '".trim($_POST['txtIDaccount'])."' ";
	mysql_query("SET NAMES TIS620");
	$objQuery = mysql_query($strSQL);

echo "<script>alert('ฝากเงินเรียบร้อย');</script>";
		echo "<html><meta http-equiv=\"refresh\" content=\"1;URL=print-receipt.php\">";
		}

mysql_close();
		?>

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-11-22 15:07:38 By : kunnawut View : 745 Reply : 13

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,569 )
บทความ ( 2 )

Twitter Facebook Blogger

ที่บรรทัดที่ 8 ลองใส่
Code (PHP)
die(var_dump($result["Status"]));

แล้วรายงานหน่อยครับว่าขึ้นว่าอะไร

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-11-22 15:09:37 By : itpcc

No. 2

ไม่ได้ครับ

มันขึ้น NULL
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-11-22 15:31:18 By : kunnawut

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,666 )

บรรทัด04. mysql_query("set NAMES tis620"); เอาออกไปดูครับไม่ทราบว่าใส่มาทำใมนะ ใส่ไว้ในคำสั่งคอนเน็คทีเดียวก็พอแล้ว

คหสต. การเก็บทำใมไม่เก็บ statusเป็นตัวเลข 12345 ไปเก็บคำ full text มายังงี้บอกตามตรงว่าสุ่มเสี่ยงต่อการเกิดข้อผิดพลาดในการประมวลผลครับ ยิ่งเป็นภาษาไทยด้วยแล้ว
Date : 2013-11-22 15:47:21 By : meannerss

No. 4

เช็คไม่ได้ครับ
Date : 2013-11-22 15:59:25 By : kunnawut

No. 5

เอายังงี้ก่อน ได้ผลลัพท์เป็นอะไรเอ่ย

Code (PHP)
<?
   $sql="select * from account where ID_Account = '123' ";  //เลือก ID_Account  มาสักคน ใครก็ำได้ ที่โดนอายัดอยู่ใส่ลงแทน 123
   mysql_query("set NAMES tis620"); 
   $result=mysql_db_query($db,$sql);

echo  $sta;

Date : 2013-11-22 16:03:14 By : meannerss

No. 6

มันขึ้นฝากเงินเรียบร้อยครับ

แต่ผมอยากให้มันขึ้น บัญชีของคุณถูกอายัด
Date : 2013-11-22 16:35:29 By : kunnawut

No. 7

อย่าข้ามขั้นตอนสิครับ เช้คไปทีละตัว... เอาใหม่นะเลือก สร้างกระดาษเปล่าขึ้นมา1ตัว เลือก ID_Account คนที่โดนเราอายัดแล้วมาสักตัว ใส่ลงแทน 123 ในโค้ด แล้วดูecho $sta; ทีออกมาว่ามันได้คำว่า ถูกอะยัด มาไหม Loop if ข้างล่างวางไว้ข้างทางก่อน

<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" />
<?
   $sql="select * from account where ID_Account = '123' ";  //เลือก ID_Account  มาสักคน

echo  $sta;
?>

Date : 2013-11-22 16:42:01 By : meannerss

No. 8

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : meannerss เมื่อวันที่ 2013-11-22 16:42:01
รายละเอียดของการตอบ ::
ไม่แสดงอะไรเลยครับ

Code (PHP)
<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" />
<?
   $sql="select * from account where ID_Account = '52814401006' ";  // id ที่ถูกอายัด

echo  $sta;
?>

Date : 2013-11-22 16:55:29 By : kunnawut

No. 9

โพสกระทู้ ( 1,994 )
บทความ ( 10 )

Facebook Blogger

Code
$sql="select * from account where ID_Account = '".trim($_POST['txtIDaccount'])."' "; mysql_query("set NAMES tis620"); $result=mysql_db_query($db,$sql); $num=mysql_num_rows($result); $sta = $result["Status"];

ลองดูว่า mysql_db_query() มันทำงานยังไง???
Date : 2013-11-22 16:57:00 By : {Cyberman}

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 8 เขียนโดย : kunnawut เมื่อวันที่ 2013-11-22 16:55:29
รายละเอียดของการตอบ ::
นั้นไงครับที่ผิด เพราะลำพังแค่ echo $sta; ยังไม่ออกเลย แล้วจะเอามันไปเปรียบเทียบกับ LOOP ข้างล่างได้อย่างไร
ไม่รู้หละ อย่างไรก็ตามคิวรี่ให้มัน echo $sta; ค่าออกมาได้ก่อนนะครับ ค่อยไปทำอย่างอื่น

สิงที่ควรตรวจสอบ

- ตารางชืิ่อ account จริงไหม?? ตรวจสอบค่าว่างและการสะกดอักขระเล็ก-ใหญ่ ใน phpmyadmin
- ฟิลล์ชืิ่อ ID_Account จริงไหม?? ตรวจสอบค่าว่างและการสะกดอักขระเล็ก-ใหญ่ ใน phpmyadmin

**ถ้าถูกหมดแล้วแสดงว่าคำสั่งคอนเน็คผิด 100% เอาโค้ดไฟล์ connect มากางดู

Date : 2013-11-22 17:07:40 By : meannerss

No. 11

Guest

Date : 2013-11-23 23:01:01 By : telesyn

No. 12

โพสกระทู้ ( 1,994 )
บทความ ( 10 )

Facebook Blogger

เจ้าของกระทู้ลองดูนะครับ

จับ $result มา fetch array รับรองออกมาแน่นอนครับ
Date : 2013-11-24 01:39:34 By : {Cyberman}

No. 13

ขอบคุณมากครับทุกท่าน

Date : 2013-11-25 11:23:58 By : kunnawut

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : เช็คสถานะก่อนทำรายการไม่ได้ครับ ผมจะเช็ค สถานะของบัญชี ก่อนฝากเงินครับ ถ้า ถูกอายัด จะไม่สามารถฝากเงินได้ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่