Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > รบกวนช่วยหน่ิอยนะครับพี่กำลังติดปัญหาอะครับกำลัง งง ครับ รวบกวนเข้ามาดูแล้วช่วยตอบที่ครับ

รบกวนช่วยหน่ิอยนะครับพี่กำลังติดปัญหาอะครับกำลัง งง ครับ รวบกวนเข้ามาดูแล้วช่วยตอบที่ครับ

Topic : 107733

โพสกระทู้ ( 192 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

Code (PHP)

คือผมทำไว้แบบนี้อะครับ แต่ตามหลัก จริงๆๆๆแล้วผมอยากให้ student ของแต่ละคนเห็นงานของแต่ละคนเมื่อล๊อคอิน อะครับ
ซึ่งตอนนี้ SQL อันเดิมที่เขียนไว้มัน แสดงหมดเลยอะครับ ไม่ว่า นศ ไหน login มาก็เห็นเหมือนเดิม ซึ่งจะทำไงดีอะครับไม่ ทราบว่า SQL ต้องทำการวนลูปปัครับ หรือยังไง ช่วยผมด้วยนะครับกำลังติดปัญหา ครับ ช่วยที่นะครับ
<?php
	$con=mysqli_connect("localhost","root","","ae2de");
	mysql_query("SET NAMES UTF8");

if(mysqli_connect_errno($con))
	{
		echo "ไม่สามารถเชื่อมต่อได้" . mysqli_connect_errno();
	}
	//$result = mysqli_query($con,"SELECT * FROM work") ;

$result = mysqli_query($con,"SELECT * FROM assing , work where work.work_id  and assing.work_id and  weekNumber=2 ");

$arr = array();

$i=0;
while($row = mysqli_fetch_array($result))
{

$arr[]=$row;
}

echo json_encode($arr);
	mysqli_close($con);
?>

Tag : PHP, MySQL

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-04-18 15:43:39 By : Poae View : 890 Reply : 10

No. 1

Guest

สู้ๆครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-04-18 15:52:35 By : bigaedpu

No. 2

โพสกระทู้ ( 1,666 )

Code (PHP)
WHERE work.work_id = '2'  AND  assing.work_id = '2'  AND  weekNumber='2' ");

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-04-18 16:05:15 By : meannerss

No. 3

Guest

เงื่อนไขมันเพี้ยนๆ และไม่ครบนะครับ
ลองแก้ไปเรื่อยๆ
WHERE work.work_id  = assing.work_id AND weekNumber=2  AND ฟิลด์ที่ระบุว่าเป็นของใคร = ไอดีของคนล็อกอิน

Date : 2014-04-18 17:00:05 By : {Cyberman}

No. 4

Guest

ถ้าใสฟิวที่บอกผมใสเป็น student_id อย่างนี้หรือครับ
Date : 2014-04-18 19:00:08 By : Poae

No. 5

Facebook

แล้วถ้าในระบบ ผม มีสมาชิกหลายคน จะทำไงดีละครับ เพราะว่างานแต่ละคนอาจจะไม่เห็นกันอะครับ อย่างเช่นที่พี่บอกว่า ให้ ใส่อย่างนี้ WHERE work.work_id = assing.work_id AND weekNumber=2 AND ฟิลด์ที่ระบุว่าเป็นของใคร = ไอดีของคนล็อกอิน (ตรงนี้จะต้องแก้ยังไงอะครับหรือ ว่าผมเข้าใจผิดอะครับ)
Date : 2014-04-18 20:05:01 By : Poae

No. 6

โพสกระทู้ ( 1,994 )
บทความ ( 10 )

Facebook Blogger

WHERE work.work_id = assing.work_id << ส่วนนี้เป็นการ JOIN ตารางสองตาราง

AND weekNumber=2 << ส่วนนี้คือค่าที่ส่งมา

AND ฟิลด์ที่ระบุว่าเป็นของใคร = ไอดีของคนล็อกอิน << ส่วนนี้คือข้อมูลการล็อกอิน ใครสร้างก็เก็บข้อมูลรหัสคนนั้น

นี่คือตัวอย่างการเรียกข้อมูลของ weekNumber = 2 ของแต่ละคนออกมาแสดงทั้งหมด

(รายละเอียดที่ต้องการไม่ชัดเจนครับ
ถ้ามีภาพประกอบจะดีมากๆ)
Date : 2014-04-19 02:27:31 By : {Cyberman}

No. 7

Facebook

นี้ครับ คือตัวอย่างที่ผมทำไว้คือ เมือกด เลือกัปดาห์ปั๊บ ก็ id นศ แต่ละคนจะเห็นงาน ครับ ช่วยดูให้ที่นะครับ
ตัวอย่างเลือกสัปดาห์
เป็นการแสดงข้อมูล อะครับว่า นศ มีงานอะไรบ่าง
จริงแล้ว sql ต้องทำการ วนลูป ไหมครับ นศ ของผมมีหลาย คน จะต้อง ทำยังไง อะครับ ช่วยแนะนำที่ครับ
ลืมบอกไป ครับ ผมใช้ โปรแกรม intel xdk อะครับ

ประวัติการแก้ไข
2014-04-19 14:36:19
Date : 2014-04-19 14:35:29 By : Poae

No. 8

โพสกระทู้ ( 1,569 )
บทความ ( 2 )

Twitter Facebook Blogger

แล้วมีการส่งตัวแปรจาก app มั้ยครับว่าจะให้เช็คของใคร?
Date : 2014-04-19 15:28:19 By : itpcc

No. 9

Facebook

Code (JavaScript)
ช่วยดูให้ที่นะครับ ว่าควรต้องทำยังไงอะครับกำลัง งง เลย ครับ
<script>
////ส่วนนี้เป็นการเข้าสู่ระบบอะครับ
     function signin(data)
        {

var st = "NAME_ST="+escape(document.getElementById("username").value)+"&"+
                         "PASS_ST="+escape(document.getElementById("password").value);

intel.xdk.device.getRemoteData(
    		    "http://localhost/Ae2DE/singin_ST.php",
    			"POST",
    		    st,
    		    "success_signin",
    		    "error_handler");
    		}
    function success_signin (data) 
        		{ 

var jsondata = JSON.parse(data);

if(data != "<h1>NAME_ST or PASS_ST incorrect!!</h1>")
        		    {
        		       document.getElementById("page_1").style.display = "none";
                       document.getElementById("page_3").style.display = "block";
        		    }

intel.xdk.cache.setCookie("student_id",jsondata[0],-1);
                if(clk == null)
                {
                  clk = intel.xdk.cache.getCookie("student_id");
                }

if(clk)
                    {
                        alert("Success!!"+clk);
                    }
                else{
                        alert("UnSucces!!"+clk);
                    }

}

////อันนี้เป็นการแสดงสัปดาห์อะครับ

function getAllUsers()

{
    		    intel.xdk.device.getRemoteData(
    		    "http://localhost/Ae2DE/List.php",
    		    "POST",
    		    "",
    		    "success_gelAllUsers",
    		    "error_handler");
    		}

function success_gelAllUsers (data) 
    		{ 

console.log(data);

intel.xdk.cache.setCookie("student_id",jsondata[0],-1);
                if(clk == null)
                {
                  clk = intel.xdk.cache.getCookie("student_id");
                }

if(clk)
                    {
                        alert("Success!!"+clk);
                    }
                else{
                        alert("UnSucces!!"+clk);
                    }
                st = '<ul class="list" data-appbuilder-object="list">';
                var members = JSON.parse(data);
                members.forEach(function(user) {
                    st += '<li><a href=#temp onClick="getPassword(' + user.work_id + ')"> หัวเรื่องงาน:' + user.topic +     'อาจารย์: '+ user.teacher_id+'     </a></li>';

});

st += '</ul>';
                console.log(st);

document.getElementById("users").innerHTML= st; 
                alert(clk);       
    		}
        function error_handler(data)
        {
             alert("error: " + data); 
        }

</script>

Date : 2014-04-19 15:55:36 By : Poae

No. 10

โพสกระทู้ ( 1,994 )
บทความ ( 10 )

Facebook Blogger

มาดูที่โค๊ด SQL ที่เขียนผิดกันนะครับ

Code (SQL)
SELECT * FROM assing , work where work.work_id  and assing.work_id and  weekNumber=2 

แก้ไขเป็น

Code (SQL)
SELECT * FROM assing , work WHERE work.work_id  = assing.work_id AND weekNumber=2 

ผลลัพธ์ออกมาตรงตามที่ต้องการมั้ยครับ

ถ้าตรงก็เปลี่ยนเลข 2 เป็นค่า สัปดาห์ที่เลือกดูครับ

ประวัติการแก้ไข
2014-04-20 01:09:12
Date : 2014-04-20 01:08:20 By : {Cyberman}

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รบกวนช่วยหน่ิอยนะครับพี่กำลังติดปัญหาอะครับกำลัง งง ครับ รวบกวนเข้ามาดูแล้วช่วยตอบที่ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่