Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ผมจะข้อมูล จากค่าน้อย ไปค่ามาก ครับ

รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ผมจะข้อมูล จากค่าน้อย ไปค่ามาก ครับ

Topic : 109230

โพสกระทู้ ( 138 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ผมจะข้อมูล จากค่าน้อย ไปค่ามาก ครับ
คือผมจะเอา ผลลัพธ์ เรียงค่าจากน้อยไปมากครับ ผมควรทำอย่างไงดีครับ ผมใช้ sort อะครับ แต่ ยัง งงอยุ่ครับ

นี้คือผลลัพธ์ ครับ
121

ผมอยากจะเรียง ให้เป็น แบบนี้ครับ
0.00
0.00
0.00
3.46
3.61
3.61
4.12
4.47

อันนี้ code ครับ
Code (PHP)
$query_showdata = "SELECT Chicken_ID,Organ_ID,Color_ID, MAX(C_Percentage) as MAX_CPercentage FROM dominant_feature GROUP BY Chicken_ID ";
$showdata = mysql_query($query_showdata) or die(mysql_error());
$row_showdata = mysql_fetch_assoc($showdata);
$totalRows_showdata = mysql_num_rows($showdata);
$all = $totalRows_showdata;

for ($c=1; $c<=$all; $c++ )
 {

for ($i=1; $i<=11; $i++ )
	   {
	  $que = "select Color_ID FROM dominant_feature where Chicken_ID = '$c' and Organ_ID = '$i' "; 
	  $shda = mysql_query($que) or die(mysql_error());
	  $rs = mysql_fetch_assoc($shda);
	  $tos = mysql_num_rows($shda);
	  $r = $rs['Color_ID'];

$sum[$c] += pow($_POST["ch"][$i-1] - $r ,2);

}

$Distance[$c] = sqrt($sum[$c]);
   $decimal = number_format($Distance[$c],2);

//-------แสดงผล-------------------------------------
   echo $decimal."<br>";	
}

Tag : PHP, MySQL

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-06-16 21:00:08 By : nonzabboy View : 731 Reply : 11

No. 1

ง่า ช่วยป๋มหน่อยครับ ผมจะเอา Code (PHP)
$decimal

เข้าใน array ได้อย่างไงอะครับ

Code (PHP)
$a = array (10,50,35,60,15,8,'cat','fox','ant');

sort ($a);

foreach ($a as $index => $value){

print $index.' = '.$value.'<br>';

}

เข้า $decimal เข้าไปแบบนี้ก็ไม่ได้อะครับ
Code (PHP)
$a = array ($decimal);

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-06-16 22:14:41 By : nonzabboy

No. 2

โพสกระทู้ ( 1,521 )
บทความ ( 2 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

Sorting Arrays
Code (PHP)
<?php 
	$a = array (10,50,35,60,15,8,'cat','fox','ant');
	sort($a);
	print_r($a);
?>

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-06-16 23:19:46 By : Krungsri

No. 3

ผมลอง ทำแบบนี้
Code (PHP)
$a = array ($decimal);
	sort($a);
	print_r($a);

ก็ยังไม่เรียงให้เลยครับ
Date : 2014-06-17 00:53:35 By : nonzabboy

No. 4

โพสกระทู้ ( 1,666 )

ทำใมเขียนลูปให้มันซับซ้อนยังงี้หละครับ

1. คิวรี่นับแถวมา
2. ให้แถวน้อยกว่าตัวแปร i
3. ให้แต่ละแถวที่ได้หมุน 11 รอบ

อ่านแล้วสับสน แต่ก็ไม่ผิดนะแต่อัลกอรึทึมมันวกไปวนมามากๆ ลองปรับวิธีคิวรี่ให้ง่ายกว่านี้ดีไหมครับ เพราะรวมๆแล้วมันก็คิวรี่กันอยู่ตารางเดียวเอง(dominant_feature) จัดตรรกกะใหม่ดูให้มันไม่สับสนจะดีกว่านะ
Date : 2014-06-17 01:22:41 By : meannerss

No. 5

ขอบคุณมากครับ พี่พอจะรู้หรือป่าวครับ
ให้เรียงค่า จาก ค่าน้อยไปมากอะครับ
Date : 2014-06-17 01:37:41 By : nonzabboy

No. 6

ตามที่ท่าน คห.2 บอกเลยครับ แต่ต้องจับตัวแปร decimal เข้าเป็นอาเรย์ก่อนแล้ว echo ไว้นอกลูปครับ น่าจะประมาณนี้

*ลบของเก่าตั้งแต่บรรทัดที่ 29-สุดท้ายออก แล้วลองวางโค้ดนี้ลงไป

Code (PHP)
   $arr_decimal[]=$decimal; //เก็บไว้เป็นอาเรย์
}
//-------แสดงผล---------------นอกลูปเพราะมันเป็นเลขชุดเดียวแล้ว----------------------
sort($arr_decimal); // จัดเรียง
echo implode('<BR>', $arr_decimal); //ใส่BR เข้าแทนคอมม่าเพื่อเว้นวรรค

ประวัติการแก้ไข
2014-06-17 03:08:19
Date : 2014-06-17 03:06:56 By : meannerss

No. 7

ได้แล้วครับขอบคุณพี่ Krungsri และ meannerss มากๆๆเลยครับที่ช่วยเหลือผม ผมขออีก1อย่างนะครับ
คือ ตอนนี้ เหลือขั้นตอนสุดท้าย คือการ vote อะครับ พี่พอจะมี CODE เกี่ยวกับการ vote หรือป่าวครับ
ผมทำเรื่องนี้อยู่ครับ k-nearest neighbor

https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=288177934551476&id=287175614651708

ผมจะหาค่า K ครับ
K = 3
K = 5
K = 9

ครับ

เหลือขั้นตอนสุดท้ายแล้วอะครับ

ในไฟล์ Execl ผมคำนวณได้คำตอบออกมาแล้วครับ
Date : 2014-06-17 09:36:33 By : nonzabboy

No. 8

ง่าช่วยผมหน่อยนะครับ
Date : 2014-06-17 10:52:31 By : nonzabboy

No. 9

การโหวตนี่คืออะไรครับ การทำแบบสอบถามอะไรประมาณนี้เปล่า

**ส่วนค่า K ดูแล้วมันน่าปวดหัวมากไม่ขอคิด 5 5 5
Date : 2014-06-17 11:51:45 By : meannerss

No. 10

พอเรียงจากน้อยไปหามากแล้ว ก็จะ เอาค่า K มาจับอะครับแบบว่า

K = 3 ตัดเอา3ตัวแรก
K = 5 ตัดเอา5ตัวแรก
K = 9 ตัดเอา9ตัวแรก

อันนี้ code ที่ อาจารย์ผมบอกว่าให้ใช้แบบนี้ ครับ
Code (PHP)
$Genre = Predict_Genre (3);  อาศัย Vote

Date : 2014-06-17 14:20:57 By : nonzabboy

No. 11

ช่วยผมหน่อยนะครับๆๆๆๆ
Date : 2014-06-18 09:03:48 By : nonzabboy

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ผมจะข้อมูล จากค่าน้อย ไปค่ามาก ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่