Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > Ckfinder ปัญหาโลกแตกครับ Folder not found. Please refresh and try again

Ckfinder ปัญหาโลกแตกครับ Folder not found. Please refresh and try again

Topic : 109701

โพสกระทู้ ( 68 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ผมปวดหัวกับปัญหานี้มา 18 วัน 2 ชม. 1นาที 28 วินาที 285เสี้ยววินาที

มาเริ่มกันเลยครับ -*- คือตามภาพข้างล่าง เลยครับ ท่านทั้งหลายยยยย

เวลากด Open Browser..... แล้วมันก็เป็นอย่างที่เห็นครับ

Folder not found. Please refresh and try again!!

ใจเย็นท่านนน อย่าเพิ่งด่าผมว่า ทำไมไม่ดู ตย. ทำไมไม่ ค้นหาดูก่อน ทำไมไม่ดูว่าปัญหานี้มีคนแก้แล้ว -*-

คืออย่างนี้ครับท่านทั้งหลาย ......

ตอนแรกผมทำเว็บเสร็จไปแล้ว 2-3 เว็บ แล้วคราวนี้ผมจะทำต่ออีกเว็บ
ผมจึงCopy(ทางถนัด) ทั้งสคริบ เว็บเลยครับ แล้วจัดการ โม(Modify) หน้าตาเว็บให้ตามลูกค้าต้องการ (ตอนนี้ยังไม่ได้ยุ่งกับ Ck)
พอมาถึงการ Add,Edit,Delete หลังร้าน(ระบบ Ckfinder,Ckeditor) ผมได้ใช้ระบบนี้จัดการครับ
ซึ่งผมคิดว่าน่าจะไม่มีปัญหาอะไร(ก่อนหน้านี้ผมก็ยังก๊อบทำๆได้อยู่ครับ) แต่พอมาถึงเว็บนี้ มันดั๊นนนน
มาเป็นซะอย่างนี้

*รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับแก้ไขอย่างไร
*ต้องการไฟล์ไหนเด๋วผมจะมาโพสต์

*ขอบคุณทุกท่านนะครับ*

ckError

Tag : PHP, HTML/CSS, JavaScript, Ajax, jQuery, CakePHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-07-04 14:43:56 By : The_Colosseum View : 1890 Reply : 10

No. 1

โพสกระทู้ ( 9,559 )
บทความ ( 2 )

หมดอายุหรือเปล่าครับ แฮะๆ ไม่เคยใช้ครับ
เห็นมุมล่างซ้าย มันบอก ว่า
This is the DEMO version of CKFinder.
Please visit the CKFinder web site to obtain a valid license.

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-04 15:02:19 By : Chaidhanan

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-07-04 15:02:19
รายละเอียดของการตอบ ::
น่าจะไม่เกี่ยว นะครับท่าน เพราะผมก็ไปดู เว็บเก่าที่ทำ

มันก็มี ฮ่า ๆ ๆ รออ อ ....

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-04 15:11:50 By : The_Colosseum

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,666 )

ส่วนตัวไม่เคยใช้ แต่เห็น error แล้วเดาว่าต้องมีปัญหากับเว็บไดเรคเทอรี่เป็นแน่แท้ครับ เพราะมันฟ้อง folder not found ถ้ามีเว็บที่ใช้งานได้อยู่แล้วก็ลองๆไล่และเปรียบเทียบการใช้งานพวกไดเรคเทอรี่ครับ ว่ามันต่างกันตรงไหน เดี๋ยวก็เจอข้อผิดพลาดครับ
Date : 2014-07-04 15:25:15 By : meannerss

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : meannerss เมื่อวันที่ 2014-07-04 15:25:15
ขอบคุณที่ให่้ความเห็นครับ ไดเรคทอรี่ ผมว่าก็มีส่วนเกี่ยวนะครับ ซึ่งเมื่อผมนำข้อมูล(โค้ด)เนี่ยยัดลงโดเมนแล้วนะครับ
มันเหมือนจะสร้าง Folder Directory ด้วยตัวเองขึ้นมาเลย แต่คราวนี้ผมยัด ข้อมูล(โค้ด)เว็บใหม่ล่าสุดตัวนี้ลงไป มันกลับไม่สร้าง Directory แบบออโต้ เหมือนเว็บอื่นๆ ที่ผ่านมา ที่ทำได้ทำสำเร็จไปแล้ว

ผมจึงCopy เว็บที่ทำเสร็จแล้ว ภาษาบ้าน ๆคือ ลอกทั้งราก ทั้งโคน ลงทับ ข้อมูลที่ทำใหม่ ครับ

แต่ดันนนน ไม่เป็นอย่างที่คิดเอาไว้ครับบ ยังไงก็ช่วย ๆกันนะครับบ

Date : 2014-07-04 15:40:21 By : The_Colosseum

No. 5

ทำ folder permission หรือยังครับ
Date : 2014-07-04 15:49:04 By : Chaidhanan

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-07-04 15:49:04
folder permission อยู่ตรงไหนของ Ckfinder อะครับ
คือผมไม่เคยใช้เลย เพิ่งจะศึกษา เนี่ยละครับ

Date : 2014-07-04 15:56:53 By : The_Colosseum

No. 7

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-07-04 15:49:04
ผม folder permission ผมเปลี่ยนเป็น ให้ทุกคนที่ล็อกอินเข้ามา อ่านได้ แก้ไขได้ ลบ ได้ละครับ

แต่ก็ยัง ไม่ได้อยู่้ดี

Date : 2014-07-04 16:11:41 By : The_Colosseum

No. 8

งั้นหมดความรู้ที่จะเดาได้แล้วครับ แฮ่ะๆ คงต้องรอ,,,,,,,,,

ประวัติการแก้ไข
2014-07-04 16:36:31
Date : 2014-07-04 16:36:18 By : Chaidhanan

No. 9

ตอบความคิดเห็นที่ : 8 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-07-04 16:36:18
Thank you สำหรับน้ำใจคนไทยด้วยกันครับ ^^

Date : 2014-07-04 16:41:16 By : The_Colosseum

No. 10

โพสกระทู้ ( 1,666 )

ลองๆส่องไปที่กระทู้นี้ครับเผื่ออาจจะได้คำตอบ

https://www.thaicreate.com/php/forum/092740.html
Date : 2014-07-05 11:01:53 By : meannerss

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : Ckfinder ปัญหาโลกแตกครับ Folder not found. Please refresh and try again

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่