Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > พอดีผมอัพเว็บ ลง Hostgator แล้วรูปไม่ขึ้นครับไม่ทราบว่าช่วยดูให้หน่อยครับ

พอดีผมอัพเว็บ ลง Hostgator แล้วรูปไม่ขึ้นครับไม่ทราบว่าช่วยดูให้หน่อยครับ

Topic : 109826

โพสกระทู้ ( 9 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

พอดีผมซื้อ Theme wordpress flatshop ตัวเต็มมา แล้วติดตั้งwordpress ลงhostgator ปรากฎว่าภาพที่ผมอัพโหลดลงแล้วนำมาทำสไลด์ ภาพมันไม่ยอมขึ้นเวลาแสดง slide มีแต่ข้อความขึ้นมา ทั้งๆที่ Link ทุกอย่างก็ถูก ผมก็ตั้งค่า CHMOD เป็น777 แล้วแต่ภาพก็ยังไม่ยอมขึ้น
ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรอะครับ ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ (แต่ถ้าลองทำใน hostจำลอง ไม่มีปัญหาครับจะมีปัญหาตอนที่ทำบน Hostจริงครับ)
อันนี้เป็น Demo เว็บนะครับ
http://themify.me/demo/themes/flatshop/

ภาพอัพภาพลงสไลด์มันไม่ยอมขึ้นครับ

Tag : PHP, MySQL, HTML/CSS, JavaScript, CakePHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-07-09 15:57:00 By : dalso View : 1770 Reply : 11

No. 1

โพสกระทู้ ( 2,311 )
บทความ ( 1 )

ลองคลิ๊กขวาที่รูป แล้วคัดลอก URL ไปวางในโปรแกรมไหนก็ได้ แล้วเช็คดูว่าพาทถูกไม๊?

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-09 16:06:37 By : arm8957

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : arm8957 เมื่อวันที่ 2014-07-09 16:06:37
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอบคุณครับ ได้..ไม่ได้ยังไงเดี๋ยวมารายงานผลครับ ^^

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-09 16:10:58 By : dalso

No. 3

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : arm8957 เมื่อวันที่ 2014-07-09 16:06:37
รายละเอียดของการตอบ ::
ผมลองทำตามที่บอกแล้วครับ ภาพมันก็โชว์ขึ้นมานะครับ
แต่ทำไมเวลาผมเอาภาพขึ้นไปทำสไลด์ แล้วภาพมันไม่ยอมขึ้น slide มันมีแต่ข้อความ

ภาพที่ผมอัพโหลด slide ครับ

แต่พออัพโหลดลงแล้วทำการแสดงผลหน้าเว็บมันกับไม่มีภาพครับ
http://outfit.company/

รบกวนผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยนะครับ พอดีผมมือใหม่หัดทำเว็บหนะครับ เลยไม่ค่อยรู้อะไร

Date : 2014-07-09 16:17:20 By : dalso

No. 4

ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับตัว Host หรือปล่าวครับ หรือว่าเป็นที่ตัวcode ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
Date : 2014-07-09 16:18:39 By : dalso

No. 5

จากหน้าเว็บของคุณ ในส่วนของรูปที่ไม่แสดง ระบบมันแจ้งว่า
Code
ERROR 403 - FORBIDDEN

และ Hostgator มีวิธีแก้ไขให้อยู่ครับ
Code
Why am I seeing this page? 403 errors usually mean that the server does not have permission to view the requested file or resource.These errors are often caused by IP Deny rules, File protections, or permission problems. In many cases this is not an indication of an actual problem with the server itself but rather a problem with the information the server has been instructed to access as a result of the request. This error is often caused by an issue on your site which may require additional review by our support teams. Our support staff will be happy to assist you in resolving this issue. Please contact our Live Support or reply to any Tickets you may have received from our technicians for further assistance.

ระบบของคุณใช้ plug-in เพิ่มเติมในการแสดงรูป ไม่ได้ระบุพาทรูปโดยตรง ตามข้างล่างนี้
Code (PHP)
http://outfit.company/wp-content/themes/flatshop/themify/img.php?src=http://outfit.company/wp-content/uploads/2014/07/piccell.jpg&w=1200&h=700&zc=1

หลักๆ แล้วการแก้(ถ้าผมจะลองแก้ปัญหาดูก่อน) คือแก้ permission โฟล์เดอร์ /wp-content/uploads/2014/07/ เป็น 777 ดูก่อน มันต้องใช้หลักการลองผิดลองถูกครับ ลองดู
Date : 2014-07-09 16:30:16 By : arm8957

No. 6

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ

ประวัติการแก้ไข
2014-07-09 16:31:58
Date : 2014-07-09 16:30:45 By : dalso

No. 7

พี่ครับทำไมมันกลายเป็นแบบนี้ไปแล้วครับ เกิดจากอะไรเหรอครับ ผมเข้าไปแก้ไขข้อมูลอะไรไม่ได้เลยครับ งงเหมือนกันครับ

งานเข้าครับ
Date : 2014-07-09 16:41:12 By : dalso

No. 8

งานเข้าเลยครับ T_T
Date : 2014-07-09 16:43:27 By : dalso

No. 9

ไปแก้ เพิ่มอะไรไปครับ เพิ่มไฟล์ .htaccess เข้าไปรึป่าว ถ้าใช่ก็เอาออกก่อนครับ
Date : 2014-07-09 16:47:16 By : arm8957

No. 10

ไม่ได้เพิ่มอะไรเข้าไปเลยครับ ผมก็เข้าไปทำ permission ตามที่พี่บอก ผมไม่ได้ลบ เพิ่ม หรือแก้ไขเลยนะครับ แล้วทำไมถึงเป็นแบบนี้ครับ
ช่วยหน่อยครับ T_T งงไปหมดแล้วครับ !!!
Date : 2014-07-09 16:59:25 By : dalso

No. 11

ผมต้องเข้าไปแก้ไฟล์อะไรครับถึงหน้าเว็บของผมจะกลับมาใช้ได้ดังเดิม รบกวนผู้รู้ช่วยชี้ทางหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
งานเข้าครับ

ประวัติการแก้ไข
2014-07-09 17:32:23
Date : 2014-07-09 17:18:58 By : dalso

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : พอดีผมอัพเว็บ ลง Hostgator แล้วรูปไม่ขึ้นครับไม่ทราบว่าช่วยดูให้หน่อยครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่