Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ถ้าโฮสไม่สามารถส่งอีเมล์เข้า hotmail ได้ ควรทำยังไงครับ

ถ้าโฮสไม่สามารถส่งอีเมล์เข้า hotmail ได้ ควรทำยังไงครับ

Topic : 110381

โพสกระทู้ ( 1,439 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Facebook

ผมเจอปัญหาว่าทางโฮสแห่งหนึ่งส่งอีเมล์เข้า hotmail ไม่ได้เลยครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นแค่เว็บเดียว ผมเลยลองทดสอบอีกเว็บหนึ่งซึ่งอยู่ในโฮสเดียวกัน ก็ส่งไม่ได้ครับ ( วิธีส่งใช้การส่งทาง webmail เลยครับ )

กรณีแบบนี้ทางผมสามารถเช็คหรือตรวจสอบปัญหาได้เปล่าครับ หรือวิธีแก้เบื้องต้น
ขอบคุณครับ

*** ตอนนี้ลองติดต่อสอบถามทางโฮสแล้วครับกำลังรอคำตอบอยู่คิดว่าตอนนี้ดึกแล้วคงได้คำตอบพรุ่งนี้( มั่ง)

Tag : PHP, Web Service, Web Hosting

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-08-02 23:16:02 By : xbeginner01 View : 1353 Reply : 17

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

Twitter Facebook

คิดว่า Host คงจะโดน Hotmail Ban แล้วครับ อันเนื่องจาก่อนหน้านี้น่าจะมีส่ง Spam วิธีก็คือลงทะเบียน SNDS จากนั้นส่ง Request Form เพื่อขอปลด Lock ครับ

ทั้งหมดนี้จะต้องให้เจ้าของ Host เป็นคนทำ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-08-03 08:05:25 By : mr.win

No. 2

โพสให้เพิ่มเติม

Smart Network Data Services
https://postmaster.live.com/snds/

Request Remove
https://support.msn.com/default.aspx?page=global_propertynotsupported&productKey=edfsmsbl

แก้ไขไม่ยากครับ ถ้าเจ้าของ Host ตั้งใจที่จะทำ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-08-03 08:37:40 By : mr.win

No. 3

Facebook

ขอบคุณครับพี่วิน สรุปโดนแบนจริงๆ ครับ

host mx2.hotmail.com [xxx.xxx.xxx.xxx]: 550 SC-001 (BAY004-MC1F21) Unfortunately, messages from xxx.xxx.xxx.xxx weren't sent. Please contact your Internet service provider since part of their network is on our block list
Date : 2014-08-03 12:40:02 By : xbeginner01

No. 4

เคยเจอบ่อยครับ แต่แก้ไขได้ไม่ยากครับ
Date : 2014-08-04 08:44:26 By : mr.win

No. 5

Facebook

โฮสบอกประมาณว่า 'ทำไปเดียวสักพัก hotmail ก็บล็อคอีก' แล้วก็ไม่ยอมทำอะไรต่อให้...
สรุปผมต้องไปยืนแบบฟอร์มเองใช่ปะครับ

เรื่องทั้งเรื่อง เว็บที่โดนไปเป็นของลูกค้าครับไม่ใช่โฮสที่ผมใช้หรอก ( ถ้าเป็นแบบนี้ผมหนีไปแหล่ะ )

ตอนนี้กำลังส่งแบบฟอร์มอยู่ยังไม่ผ่านสักทีแห่ะ บางจุดไม่รู้กรอกยังไง แต่ทาง ms ก็ตอบกลับไวดีแห่ะ ถุ้าใครมีแบบฟอร์มตัวอย่างก็ขอดูศึกษาหน่อยครับ
Date : 2014-08-05 16:01:54 By : xbeginner01

No. 6

Facebook

ได้เมลตอบกลับมาแล้ว ดูเหมือนทาง ms บอกว่า

Our investigation has determined that the above IP(s) do not qualify for mitigation.

คุณสมบัติไม่พอให้ปลดบล็อคครับ แบบนี้ทำไงครับ

ใครที่สามารถปลดได้ ลองเมล์มาหาผมนะครับ ผมจะให้ลูกค้าจ่ายค่าเสียเวลาให้นะครับ

[email protected]
Date : 2014-08-05 17:13:45 By : xbeginner01

No. 7

โพสกระทู้ ( 611 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : xbeginner01 เมื่อวันที่ 2014-08-05 17:13:45
รายละเอียดของการตอบ ::
ใครที่สามารถปลดได้ ลองเมล์มาหาผมนะครับ ผมจะให้ลูกค้าจ่ายค่าเสียเวลาให้นะครับ

ใช้ของฟรีทั้งสองฝั่ง...

งกทั้งฝั่งของคุณ สุดยอดครับ
งกทั้งฝั่งของลูกค้าของคุณ สุดยอดครับ
Date : 2014-08-05 17:23:55 By : หน้าฮี

No. 8

คุณนะโครตงกเลยครับ ผมพูดจริงจริงฯครับ

คุณเงินเดือน > 100,000 บาท/เดือน หรือเปล่าครับ (ขออภัยถ้ารายได้คุณมากเกินกว่านี้ครับ)
(จิ๊บจิ๊บจิ๊บ <=100,000 บาท/เดือน)

ประวัติการแก้ไข
2014-08-05 17:28:36
2014-08-05 17:30:02
Date : 2014-08-05 17:25:07 By : หน้าฮี

No. 9

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 8 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-08-05 17:25:07
กำลังเข้าใจอะไรผิดเปล่าครับ

งานนี้ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ งานที่ผมทำแก้ไขเว็บครับ ส่วนเรื่องนี้นอกเหนือจากความต้องการ

ส่วนเรื่องการว่าจ้างผมคุยกับลูกค้าแล้วครับ เขาอยากให้ปลดบล็อคจริงๆ และเขาบอกพร้อมจะยอมจ่ายให้คนที่ทำให้ ผมเลยจึงประกาศให้

ส่วนเรื่องโฮสทางนั้นไม่คิดจะแก้ ผมกับลูกค้าจึงต้องหาทางแก้กันเองครับ

และตัวผมเองก็ไม่มีประสบการณ์ด้านนี้ด้วย แล้วจะให้ผมทำไงครับ ถ้าผมทำได้ก็ไม่คิดจะเอาเงินเพิ่มไรจากลูกค้าอยู่แล้ว

แล้วผมงกตรงไหนครับ??

Date : 2014-08-05 17:48:40 By : xbeginner01

No. 10

แนะนำให้เปลี่ยนไปใช้พวก SMTP แทนน่ะครับ มันมี Free SMTP อยู่น่ะครับได้เดือนล่ะ 25,000 ฉบับ

คือตอนนี้ถ้าปลด Lock ได้ อีกซะพักก็โดนอีก เฉพาะเจ้าของไม่สนใจ ซึ่งอันที่จริงมันป้องกันได้ครับ ถ้าเจ้าของ Host สนใจที่จะทำ

ตอนที่ 3 : SendGrid สร้าง SendGrid สำหรับส่งอีเมล์ จาก Store (Azure Add-ons)

หรือจะสมัครโดยตรงกับ SendGrid ก็ได้
Date : 2014-08-05 18:01:03 By : mr.win

No. 11

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : xbeginner01 เมื่อวันที่ 2014-08-05 17:48:40
ถ้าเจ้าของ Host พูดแบบนี้ย้ายเถอะครับ ซึ่งอันที่จริงน่าจะเป็นความรับผิดชอบองผู้ให้บริการด้วยซ้ำ

Date : 2014-08-05 18:02:32 By : mr.win

No. 12

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : xbeginner01 เมื่อวันที่ 2014-08-05 17:48:40

ปัญหานี้ไม่ยากสำหรับคุณ

ผมเหนื่อยเหลือเกินครับ และผมขอโทษคุณด้วยนะครับ
ผมขอโทษคุณจริงจริง (ผมไม่ได้เสแสร้ง)
Date : 2014-08-05 18:03:38 By : หน้าฮี

No. 13

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 11 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2014-08-05 18:02:32
ดูเหมือนลูกค้าจะรู้จักกับเจ้าของโฮสครับ เลยพูดยากครับ
ส่วนเรื่อง hotmail จะลองพยายามใหม่ครับ ต้องศึกษาหลายๆ อย่างเพิ่มอีกครับ
ขอบคุณพี่วินครับสำหรับคำแนะนำ

ส่วนคุณ หน้าฮี ถ้าเข้าใจตรงกันดีแล้วก็ไม่เป็นไรครับ
Date : 2014-08-05 18:22:25 By : xbeginner01

No. 14

ทุกวันนี้ Hotmail เข้มงวดกว่าเมื่อก่อนเยอะมากครับ นอกจากจะ Ban ง่ายแล้ว ยัง Limit อีกครับ เช่น ต่อ IP จะส่งได้ไม่เกินกี่ร้อยฉบับต่อวัน
Date : 2014-08-06 08:59:29 By : mr.win

No. 15

Facebook

ตอนนี้ผมปลดบล็อคได้แล้วนะครับ ทำตามขั้นตอนที่ทาง MS เขาให้คำแนะนำมาครับ

ไปกรอกแบบฟอร์ม junk Email Reporting program (JMRP) วันรุ่งขึ้นก็ได้เมลมาบอกปลดล็อคให้แล้ว

ขอบคุณพี่วินอีกครั้งครับ จบปัญหาไปอีกเรื่อง

2014-08-06 15:12:32
Date : 2014-08-06 14:39:18 By : xbeginner01

No. 16

จัดไปครับ
Date : 2014-08-06 14:45:31 By : mr.win

No. 17

โพสกระทู้ ( 88 )

ผมเคยเจอปัญหา อยู่ดีๆ โฮสต์ก็ไม่สามารถส่งอีเมล์ ทั้งหมดไม่ว่าจะเป็น yahoo ,hotmail, gmail ส่งออกไม่ได้ทั้งหมด ยกเว้นส่งเมล์ที่เป็นเมล์ จาก server [email protected] ได้เพียงอย่างเดียวเท่านั้น เช็คแล้วทั้งเมล์ทั้ง IP โฮสต์ ไม่ได้โดนบล็อค แต่เพียง เปลี่ยนเมล์ที่ใช้ในการส่งออก(เมล์ผู้ส่ง from mail)ที่เป็นเมล์ จาก yahoo เป็นเมล์อื่นๆตัวใหม่ ก็สามารถกลับมาใช้งานส่งเมล์ถึง (mail to) เมล์อื่นๆได้ตามปกติ

2014-08-06 15:19:18
Date : 2014-08-06 14:59:14 By : Meen2007

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ถ้าโฮสไม่สามารถส่งอีเมล์เข้า hotmail ได้ ควรทำยังไงครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่