Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > มีปัญหาครับ อัพเว็บขึ้นโฮส แต่ใช้งานไม่ได้ครับ (มีลิงค์โหลดระบบอยู่ข้างในครับ)

มีปัญหาครับ อัพเว็บขึ้นโฮส แต่ใช้งานไม่ได้ครับ (มีลิงค์โหลดระบบอยู่ข้างในครับ)

Topic : 110943

โพสกระทู้ ( 249 )
บทความ ( 1 )

สถานะออฟไลน์

คือว่าผมจะเอาโปรเจคของเพื่อนมาลองรัน ใน Xampp ครับ ปรากฏว่า Error เต็มไปหมดเลยครับ

อีกทั้งขึ้นโฮสจริงก็ไม่ผ่านด้วยครับมันเป็นหน้าขาว และ ถ้าใช้ Appsevr นี้ผ่านชิวๆเลยนะครับ

แล้วโค้ดใน Config ของเพื่อน ผมดูแล้วไม่เข้าใจเลยครับ

ผมอยากได้คำอธิบาย หรือแนวทางหน่อยครับ

ว่าเราควรทำอะไรดี หรือ ควรจัดการตรงไหนดี ครับ

อยากจะช่วยเพื่อนอะครับ

รู้สึกโค้ดมันดูผิดแปลก แหวกธรรมชาติอะครับ

Error ต่างๆ เมื่อจะเข้าหน้า Index ครับ
Warning: Creating default object from empty value in C:\xampp\htdocs\personal\config.php on line 5 Warning: include_once(..\public_html\personal/configvalue.php): failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\personal\config.php on line 8 Warning: include_once(): Failed opening '..\public_html\personal/configvalue.php' for inclusion (include_path='.;C:\xampp\php\PEAR') in C:\xampp\htdocs\personal\config.php on line 8 Warning: include_once(..\public_html\personal/db.php): failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 12 Warning: include_once(): Failed opening '..\public_html\personal/db.php' for inclusion (include_path='.;C:\xampp\php\PEAR') in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 12 Notice: Undefined property: stdClass::$classdir in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 13 Warning: include_once(/clsConnection.php): failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 13 Warning: include_once(): Failed opening '/clsConnection.php' for inclusion (include_path='.;C:\xampp\php\PEAR') in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 13 Notice: Undefined property: stdClass::$classdir in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 14 Warning: include_once(/clsDB.php): failed to open stream: No such file or directory in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 14 Warning: include_once(): Failed opening '/clsDB.php' for inclusion (include_path='.;C:\xampp\php\PEAR') in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 14 Fatal error: Class 'dbconnect' not found in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 15

config.php
Code (PHP)
<?php  /// e-Office Configuration File 

session_start();

$CFG->wwwroot   = "http://www.manage-ct.com/personal";
$CFG->rootdir   = "..\\public_html\\personal";

include_once("$CFG->rootdir/configvalue.php");

?>

configvalue.php
Code (PHP)
<?php
error_reporting(E_ALL ^ E_NOTICE);
	ini_set('display_errors', "1");
	//error_reporting(E_ALL);
	//error_reporting(E_ERROR | E_WARNING | E_PARSE | E_NOTICE);

$CFG->wwwcode = "$CFG->wwwroot/code";
	$CFG->wwwstyle = "$CFG->wwwroot/style";
	$CFG->wwwimages = "$CFG->wwwcode/images";
	$CFG->wwwpicmenu = "$CFG->wwwroot/pic_menu";
	$CFG->wwwdata = "$CFG->wwwroot/pro_data";
	$CFG->wwwtheme="$CFG->wwwroot/theme";
	$CFG->wwwicon="$CFG->wwwroot/icon";
	//$CFG->classdir = "$CFG->wwwroot/class";
	$CFG->wwwthemeamu1="$CFG->wwwroot/theme/amu/phototype1/images";
	$CFG->wwwthemeamu2="$CFG->wwwroot/theme/amu/phototype2/images";

$CFG->codedir = "$CFG->rootdir/code";
	$CFG->libdir = "$CFG->rootdir/lib";
	$CFG->classdir = "$CFG->rootdir/class";
	$CFG->datadir = "$CFG->rootdir/pro_data";
	$CFG->themedir="$CFG->rootdir/theme";
	$CFG->picmenudir="$CFG->rootdir/pic_menu";
	$CFG->icondir = "$CFG->rootdir/icon";

//-------------------------------  theme ----------------------------------
	// ???? css ?????
	$CFG->styledir = "$CFG->wwwtheme/amu/style.css";
	// ?? theme ?????
	require_once("$CFG->themedir/amu/color.php");
	//???? header ?????
	$CFG->headerdir = "$CFG->themedir/amu/header.php";
	//$CFG->footerdir = "$CFG->themedir/pop/footer.php";
	//----------------------------------------------------------------------------
	//$CFG->hostdb = 'localhost';
	//$CFG->userdb = 'root';
	//$CFG->passdb = 'password';
	//$CFG->dbname = 'chonuniv';
//$GLOBALS["HOST"]= "localhost";
//$GLOBALS["USERNAME"] = "root";
//$GLOBALS["PASSWORD"] = "";
//$GLOBALS["DBNAME"] = "ljr";
//+++++++++++++++++  MENU INCLUDE FILE+++++++++++++++++++
 // This file contains all of the user editable parameters
	include("$CFG->codedir/menu/mm_phpconfig.php");  // This file contains all of the user editable parameters
	include("$CFG->codedir/menu/mm_phpmenu.php");// This is the file containing all of the PHP functions
//+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
	$year_default = 2548;
	$ud_nummaxfile=4;
//	require_once("$CFG->classdir/connect.php");
	require_once("$CFG->libdir/phpfunction.php");

//require_once("$CFG->libdir/phpfunction.php");
	//include_once("$CFG->libdir/calendar.inc.php");

?>

Tag : PHP, MySQL, HTML/CSS, CakePHP

ประวัติการแก้ไข
2014-08-28 18:53:53
2014-08-28 18:54:53
2014-08-28 18:55:35
2014-08-28 18:58:48
2014-08-28 19:02:34
2014-08-28 19:37:35
2014-08-31 00:05:58
2014-08-31 00:10:51
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-08-28 18:53:14 By : nest12345 View : 2835 Reply : 16

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Quote:
$CFG->rootdir

น่าจะผิดตั้งแต่ตัวนี้ครับ เลยทำให้ Error ยาวลงมาเลย

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-08-29 09:08:15 By : mr.win

No. 2

เราควรใส่ยังดีครับแอดมิน

ระบบงาน

Code (PHP)
<?php  /// e-Office Configuration File 

session_start();

$CFG->wwwroot   = "http://www.manage-ct.com/personal";
$CFG->rootdir   = "/domains/manage-ct.com/public_html/personal";

include_once("$CFG->rootdir/configvalue.php");

?>

ผมลองก๊อปที่อยู่ของไฟล์ในเซฺฟเวอร์ มันก็ยังขาวอยู่เลยครับ

http://manage-ct.com/personal/index.php
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-08-29 09:21:43 By : nest12345

No. 3

โพสกระทู้ ( 3,748 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

น่าจะเป้นชื่อคลาสนะครับ $CFG ลองหาไฟล์ class มาดูครับ ว่ามีชื่อคลาสนี้ไหม
Date : 2014-08-29 11:14:07 By : Dragons_first

No. 4

Code (PHP)
http://www.thaiseoboard.com/index.php/topic,226786.0.html

นี้ครับตัวนี้เลยครับที่เพื่อนผมนำมาใช้ ข้างล่างนี้ลิงค์โหลดครับ

http://downloads.ziddu.com/download/4527992/eoffice_ict_buu.zip.html/eng

คือว่า ผมลองไปถาม อาจารย์ เค้าบอกว่า ระบบนี้ ไม่รันบนเซิฟเวอร์ลินุก อะครับ

ต้องรันกับเซิฟเวอร์ windows อะครับ ผมก็งงนึกว่า php รันบนลินุก

ถ้า asp ค่อยรันบนเซิฟเวอร์ windows
Date : 2014-08-31 00:03:49 By : nest12345

No. 5

โพสกระทู้ ( 535 )

เขาก็ตอบคุณแล้วนะว่า $CFG มันผิดแล้วทำไมไม่ไปแก้ $Cfg ครับ ไปสนใจประเดน hostทำไม$CFG->rootdir
Date : 2014-08-31 02:22:16 By : gaowteen

No. 6

โพสกระทู้ ( 4,719 )
บทความ ( 8 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : nest12345 เมื่อวันที่ 2014-08-31 00:03:49
รายละเอียดของการตอบ ::
อาจารย์ที่ไหนทำไมบอกแบบนั้น

ค่อยๆแก้ไปครับ ปัญหาไม่ใช่เพราะ xamp หรือโฮสท์จริง แต่ปัญหาเพราะคนเขียน เขียนไม่ถูกบนสภาพแวดล้อม php ที่ปรับมาอย่างไม่เหมาะสมบน appserv ต่างหากครับ

ปล. เราเลิกใช้ appserv สำหรับงาน development กันเหอะ ปัญหามันถูกหมักหมมแล้วคนทำก็คิดแต่ว่าตัวเองทำถูกมาตลอด พอเจอของจริงๆเข้าก็เป็นอย่างที่เห็นกันหลายราย

Date : 2014-08-31 03:02:02 By : mr.v

No. 7

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : gaowteen เมื่อวันที่ 2014-08-31 02:22:16

คือ ผมลอง แก้ตรง CFG จนถูกแล้วนะครับ หาย error หมดแล้ว แต่ว่า มันไม่มีไรเกิดเกิดขึ้นเลยครับ ผมเลย

รันใน xampp ก็ฟ้องว่า เซิฟเวอร์ไม่รองรับ pdo อะครับ

ผมก็เลยนึกว่ามันเกี่ยวกับ ตัวเซิฟเวอร์ไหมอะครับ

แต่ตอนนี้รู้ละครับ มันรันใน เซิฟเวอร์รุ่นใหม่ม่ได้

คงต้องแก้โค้ด ระนาว เลยครับ

2014-08-31 08:20:57
Date : 2014-08-31 08:04:12 By : nest12345

No. 8

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : mr.v เมื่อวันที่ 2014-08-31 03:02:02
ใช่เลยครับ

มันทำงานได้ใน Appseve รุ่นเก่า ซึ่ง โฮสในปัจจุบัน ไม่ใช่เวอร์ชันนี้แล้ว

กดก

2014-08-31 08:19:11
Date : 2014-08-31 08:08:10 By : nest12345

No. 9

โพสกระทู้ ( 335 )

Facebook

ขอถามต่อนิดนึงครับ ผมใช้ appserve อยู่เป็นประจำ พี่ๆในบอร์ดแนะนำให้เปลี่ยนเป็น xampp เพราะ appserv ไม่พัฒนาต่อแล้ว

แต่อยากทราบดังนี้ครับ เพราะเหตุใด xampp จึงดีกว่า appserv (นอกจากใหม่กว่าและasหยุดพัฒนาแล้ว)

และผมจะเปลี่ยนไปใช้ xampp ผมต้องปรับตัวอย่างไรต่อการเขียนเว็บ เขียนระบบของผมบ้างครับ

ขอบคุณครับ
Date : 2014-08-31 08:39:26 By : benzsara

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : benzsara เมื่อวันที่ 2014-08-31 08:39:26
ผมขอตอบหน่อยนะครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ ตอนแรกใช้ appserve นะครับ แต่ตอนหลังมาใช้ xampp

ผมว่า xampp มีการอัพเดตอยู่ประจำ

แล้วเวลาลองรันโค้ด เราก็ไม่ต้องไป config ค่าเหมือน appserve

ที่เจ๋งคือ ผมรันผ่าน xampp แล้วไปขึ้นโฮสจริง ไม่มีปัญหาเลยครับ ผ่านฉลุย

อีกอย่างครับ xampp ไม่หนักเครื่องด้วยครับ เพราะ ถ้าเป็น appserve จะรันตั้งแต่เปิดเครื่องเลย

แต่ xampp จะใช้ ค่อยไปเปิดเอา

และสุดท้ายครับ phpmyadmin พัฒนาไปไกล appserve มากครับ เขียนคำสั่ง SQL ก็มี การแบ่งวรรค ใส่สีให้

สามารถลาก ฟิลด์ไปมาได้ด้วยครับ

2014-08-31 09:00:37
Date : 2014-08-31 08:59:24 By : nest12345

No. 11

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : benzsara เมื่อวันที่ 2014-08-31 08:39:26
เหตุผลนอกจาก xampp ใหม่กว่า และ appserv หยุดพัฒนาแล้วก็คือ เรื่องของการปรับค่า php.ini มาให้

xampp มันออกแบบมาสำหรับนักพัฒนาใช้ php.ini ที่ปรับมาก็เลยเหมาะสำหรับนักพัฒนามากกว่า
(อ้างอิง XAMPP is the most popular PHP development environment)

ในขณะที่ appserv เป็นของเก่า ทำมาแต่เดิมเก่าก่อน อาจไม่รู้เรื่องนี้เลยไม่ได้ให้ความสำคัญมาก เน้นแค่ใช้งานได้ เลยปรับสภาพ php.ini เป็นแบบสำหรับ production ไม่ใช่ development
เวลามี notice อะไรก็เลยซ่อนหมดเลย ทั้งที่เราควรต้องรู้และแก้ไขได้ทันท่วงที
แถมยังตั้งค่าเหมาะสำหรับคนใช้ php 4 มาก่อน
ทำให้การเขียนใช้งานคงความเคยชินเอาไว้ ขาดการปรับปรุงที่ถูกต้องเหมาะสมกับเวอร์ชั่นของ php จริงๆ เช่น การเรียกใช้ตัวแปรแบบ global register ที่อยู่ๆจะเรียก $name จาก querystring ?name=value ก็เรียกเลย ไม่มีการประกาศเลยว่า $name = $_GET['name']; แบบนี้เป็นต้น

จากปัญหาข้างบน ปัญหาอื่นๆที่อาจจะตามมาก็คือเรื่องของความปลอดภัย เพราะการไม่ได้ปรับปรุงให้เหมาะสมกับ php รุ่นใหม่ๆ ทำให้การเขียนโดยเคร่งครัดน้อยลง ความปลอดภัยในโค้ดอาจหย่อนยาน และเป็นเหตุให้โดยเจาะเข้าช่องโหว่ได้
ในขณะที่ xampp ที่ใช้ php รุ่นใหม่ๆ มีการปรับ development โหมด การเขียนจึงต้องเคร่งครัดมากขึ้น ปลอดภัยมากกว่า

การปรับตัว
จริงๆก็ไม่ต้องปรับตัวอะไรมากมาย เวลาเริ่มเขียนงานใหม่ๆโดยใช้ xampp ก็คอยเปิดพวก error report ไว้ให้หมด (ค่าเดิมคือ E_ALL) อย่าไปปิด แล้วก็ให้มันแสดง error ด้วย (ตรวจใน php, .htaccess ด้วยว่าอย่าไปปิดจนกว่ามันจะอัพขึ้นสู่เว็บจริง ซึ่งเข้าสู่ production mode แล้วควรจะปิด)
เวลาเขียนถ้ามีบกพร่องเจอ notice, warning อะไรก็แก้ไป อย่าเอา @ ไปอุด เช่นการเรียกใช้ $_GET['name'] โดยไม่มีการส่ง querystring ?name= ไปอาจเจอเตือน undefine ได้ ก็ให้เอา if (isset($_GET['name'])) { คร่อมไว้ แบบนี้เป็นต้น หรืออาจเปลี่ยนไปใช้ฟังก์ชั่นอื่นแทน

สิ่งที่ต้องปรับตัวแต่ไม่ใช่เพราะ xampp
สิ่งหนึ่งที่ผมเห็นหลายคนเจอกันบ่อยๆเวลาทำงาน คือ เอาฟังก์ชั่นเก่าๆมาใช้ซึ่ง php เขายกเลิกใช้ไปแล้วในรุ่นใหม่ๆ หรือเอาฟังก์ชั่นใหม่จัดมาใช้ใน server ที่รัน php รุ่นเก่าๆ
ทางแก้
เวลาทำงานคุณต้องรู้ก่อนเลยว่าจะ limit php ต่ำสุดเท่าไหร่สำหรับงานนั้นๆ แล้วก็พยายามอย่าไปใช้ฟังก์ชั่นที่มันเลิกใช้แล้ว (deprecated) โดยใช้อันที่มันเป็นปัจจุบันแทน
และถ้ามันเป็นงานที่อาจใช้ version php dynamic มากๆ เช่น รู้แต่ว่าใช้เวอร์ชั่นใหม่ๆ แต่ไม่มีความแน่นอนว่าใหม่เท่าไหร่ ก็กำหนดไปเลยครับว่าต่ำสุด php 5.3 ใหม่สุด 5.5 แล้วก็เขียนโดยใช้ฟังก์ชั่นของ 5.5 แต่ว่าใช้ if (function_exists()) เช็คก่อนด้วย ถ้า server จริงที่ใช้เก่ากว่า ไม่มีฟังก์ชั่นนี้ก็หาอันอื่นมารองรับแทนด้วย อย่างนี้เป็นต้นครับ.

Date : 2014-08-31 13:00:58 By : mr.v

No. 12

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 11 เขียนโดย : mr.v เมื่อวันที่ 2014-08-31 13:00:58
ขอโทดคับพี่ ช่วยอธิบายง่ายๆแบบมือใหม่อ่านรู้เรื่องหน่อยคับ ผมอ่านของพี่แล้วไม่เข้าใจ

Date : 2014-08-31 19:50:43 By : มือใหม่

No. 13

กลับมาประเด็นเดิมนิดนึงนะครับ

ระบบนี้ เรา ควรแก้ตรงไหนดีครับ

รื้อ config ดีไหมครับ
Date : 2014-08-31 20:41:58 By : nest12345

No. 14

เจอ error นึงที่น่าสนใจ
Quote:
Warning: include_once(): Failed opening '..\public_html\personal/db.php' for inclusion (include_path='.;C:\xampp\php\PEAR') in C:\xampp\htdocs\personal\index.php on line 12

ผมว่าระบบนี้ใช้ PEAR แล้วเครื่องคุณไม่ได้ติดตั้งไว้ คุณพี่ท่านใดรู้วิธีติดตั้ง PEAR บน windows ช่วยมาแนะนำให้หน่อยครับ ผมทำไม่เป็น :P

แล้วก็คลาส $CFG มันไม่มี มันไม่มีการเริ่มต้น new class อะไรแบบนี้เลย ไม่เห็นโค้ดส่วน include ก่อน config.php ด้วย ปัญหาจุดเริ่มต้นมาจากตรงนี้ครับ ต้นฉบับเขาไม่มีมาให้เหรอครับ?
Date : 2014-08-31 20:46:38 By : mr.v

No. 15

ไม่ทราบว่ามี โฮสไหน รองรับ appsevr รุ่นเก่าอยู่ไหมครับ
Date : 2014-09-03 11:48:17 By : nest12345

No. 16

Guest

เคยสัมภาษณ์เด็กจบใหม่ม.บูรพาอยู่ 2 - 3 คน และก็ไม่เลือกเข้าทำงานทุกคน เพราะแต่ละคนเหมือนไม่รู้อะไรเลย สงสัยจริงๆว่าจบมาได้ไง

ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าเพราะอะไร เห็นโค๊ดแล้วแบบว่า อึ้ง พูดไม่ออก นี่หรือระบบที่ใช้กันในม.

Project นี้เนี่ย อาจารย์เป็นคนพัฒนาหรือเปล่า อยากรู้
Date : 2014-09-03 12:20:09 By : วชิรา

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : มีปัญหาครับ อัพเว็บขึ้นโฮส แต่ใช้งานไม่ได้ครับ (มีลิงค์โหลดระบบอยู่ข้างในครับ)

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่