Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > สอบถามเรื่องการสร้างหมวดหมู่ย่อยให้สามารถแสดงเฉพาะข้อมูลของหมวดหมู่ย่อยนั้นๆ php

สอบถามเรื่องการสร้างหมวดหมู่ย่อยให้สามารถแสดงเฉพาะข้อมูลของหมวดหมู่ย่อยนั้นๆ php

Topic : 111989

โพสกระทู้ ( 26 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

สอบถามเรื่องการสร้างหมวดหมู่ย่อยให้สามารถแสดงเฉพาะข้อมูลของหมวดหมู่ย่อยนั้นๆ
ตอนนี้กำลังเขียนระบบจัดเก็บเอกสารอยู่ค่ะ
แต่ไม่เข้าใจในส่วนของหมวดหมู่ย่อยที่คลิกเข้าไปแล้วให้แสดงข้อมูลเอกสารและเอกสารทั้งหมดเฉพาะหมวดหมู่ย่อยนั้นๆอะคะ

รูปหมวดหมู่หลัก

รูปแรกเป็นรูปตัวอย่างแสดงหมวดหมู่หลักค่ะอยากทำได้แบบนี้เมื่อคลิกที่คอมพิวเตอร์จะแสดงแฟ้มเอกสารหรือหมวดหมู่ย่อยของคอมพิวเตอร์อะค่ะ ดังรูปที่สอง

รูปหมวดหมู่ย่อย

Tag : PHP, MySQL, HTML/CSS, Windows

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-10-16 17:25:37 By : may_mae29 View : 4622 Reply : 22

No. 1

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

select * from ตารางเก็บชื่อเอกสาร where ฟิลด์หมวดหมู่ย่อย = 'คอมพิวเตอร์'

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-10-16 17:50:53 By : apisitp

No. 2

โพสกระทู้ ( 2,311 )
บทความ ( 1 )

มันขึ้นอยู่กับการออกแบบฐานข้อมูล ว่ามีการเชื่อมโยงความสำพันธ์ของข้อมูลอย่างไร ที่จริงมันไม่ยากเลย(หรือผมเคยชินเลยคิดว่าไม่ยากแว้ 555+)

ผมยกตัวอย่างละกันนะ เช่น

Code
ตาราง tbl_category (เก็บหมวดหมู่หลัก) มีฟิลด์ cate_id, cate_name

เมื่อเราได้ตารางเก็บหมวดหมู่หลักแล้ว จากของคุณก็จะเป็นการเก็บข้อมูลเอกสาร โดยอ้างอิงจากหมวดหมู่หลัก ก็ได้ประมาณนี้

Code
ตาราง tbl_content (เก็บหมวดหมู่หลัก) มีฟิลด์ content_id, content_name, content_category

คุณสังเกตดูตัวหนา นั่นคือความสัมพันธ์ของทั้ง 2 ตาราง

ส่วนเวลาเรียกดูข้อมูล ก็สามารถทำได้โดยใช้ประโยชน์จากความสำพันธ์ เช่น
Code
ผมสมมุติว่า ในตาราง tbl_category มีข้อมูลอยู่ดังนี้ cate_id , cate_name 1 , คอมฯ 2 , การตลาด ส่วนในตาราง tbl_content มีข้อมูลอยู่ดังนี้ content_id , content_name, content_category 1 , หนังสือคอม1 , 1 2 , หนังสือการตลาด , 2 3 , หนังสือคอม2 , 1 ดังนั้น หากเราต้องการจะดูหมวดหมู่ย่อยของ คอมฯ ก็สามารถเขียน SQL ดึงข้อมูลได้ดังนี้ $sql = mysql_query("SELECT * FROM tbl_content WHERE content_category = '1'"); ก็จะได้ผลลัพธ์ content_id , content_name, content_category 1 , หนังสือคอม1 , 1 3 , หนังสือคอม2 , 1

ไม่รู้จะเข้าใจป่ะ? ลองประยุกต์เอานะครับ

ประวัติการแก้ไข
2014-10-16 17:57:55
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-10-16 17:56:59 By : arm8957

No. 3

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : arm8957 เมื่อวันที่ 2014-10-16 17:56:59
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะลองนำไปประยุกต์ใช้ดูนะค่ะ

Date : 2014-10-17 08:27:27 By : may_mae29

No. 4

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : arm8957 เมื่อวันที่ 2014-10-16 17:56:59
ตารางหมวดหมู่หลัก
menu_id menu_name 1 ISO 9000 2 ISO 14000 3 ISO 18000

ตารางหมวดหมู่ย่อย
category_id category_name menu_id 26 คำสั่ง 1 27 คู่มือคุณภาพ 1 28 วิธีปฏิบัติ 1

ตารางข้อมูลเอกสาร

ตารางข้อมูลเอกสาร

คือตั้งตารางแบบนี้ถูกมั้ยค่ะ ในตารางเอกสารมีแค่ตารางย่อยไม่ได้มีตารางหลักต้องนำตารางหลักมาใส่ด้วยมั้ย

ตัวอย่างหน้าหมวดหมู่หลักที่ทำนะค่ะ

เมนูหลัก

เมื่อคลิกที่เอกสาร iso 9000 ก็จะแสดงหน้าหมวดหมู่ย่อย ของ iso 9000
เมนูย่อย

เมื่อคลิกที่ เลือก คำสั่ง แต่ตอนนี้ข้อมูลยังไม่มาอะค่ะ
หน้าแสดงข้อมูลเมื่อคลิกคำสั่ง

อยากทราบว่าต้องทำลิงค์ข้อมูลที่คำสั่งให้ส่งค่าที่เราเลือกแต่ละหน้ามายังไง และ หน้าแสดงข้อมูลเอกสาร ต้อง select ยังไงค่ะ รับกวนด้วยนะค่ะ

Date : 2014-10-17 09:04:51 By : may_mae29

No. 5

Guest

ชอบสมาชิกที่ตอบละเอียดแบบนี้ครับ

ไม่ตอบแบบขอไปทีเหมือนคุณหมอท่านหนึ่ง

Date : 2014-10-17 09:09:55 By : Doctor Gay

No. 6

โพสกระทู้ ( 535 )

เวลา field มีความเชื่อมโยงกัน แนะนำให้ตั้งชื่อเหมือนกัน นะ ครับ
Date : 2014-10-17 09:17:40 By : gaowteen

No. 7

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : Doctor Gay เมื่อวันที่ 2014-10-17 09:09:55
หราาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ดีใจจัง ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ก็ต้องทำเองพยายามเองบ้าง ฐานข้อมูลก็ไม่ dump ออกมา ทำเป็นรูป ใครเค้าจพนั่งเพียรทางใน ทำฐานข้อมูลให้ละคุณ
ไม่ตอบก็ช่วยหุบปากหมา ๆ ของเมิงไป
Date : 2014-10-17 09:23:27 By : apisitp

No. 8

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : gaowteen เมื่อวันที่ 2014-10-17 09:17:40
ค่ะ ตอนแรกก็ใช้เหมือนกันพอดีมีปัญหาตอนแก้ไขเลยเปลี่ยน เดี๋ยวเปลี่ยนกลับค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

Date : 2014-10-17 09:33:26 By : may_mae29

No. 9

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2014-10-16 17:50:53
อ่อ ขอบคุณค่ะ ในส่วนนี้ทำได้แล้วค่ะ แต่ติดปัญหาตรงเลือกหมวดหมู่ย่อยแล้วให้แสดงเฉพาะข้อมูลของหมวดหมู่ย่อยนั้นๆแต่ข้อมูลไม่แสดง กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ค่ะ

Date : 2014-10-17 09:49:42 By : luffy_nami

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : luffy_nami เมื่อวันที่ 2014-10-17 09:49:42
พี่ไม่ได้ว่าคุณน้อง แค่โมโห Doctor Gay มันจะกระแหนะ กระแหน่ ทำไม ไม่เข้าใจ

อย่างเคสน้อง พี่บอกเลยว่า ต้องแยกตางรางเก็บข้อมูล
หมวดใหญ่ 1 ตาราง
หมวดย่อย 1 ตาราง
ในหมวดย่อย ให้อ้างอิง เอาเลขหมวดใหญ่ไปกำกับ
เวลาดึงข้อมูลไปใช้ หรือบันทึกข้อมูลเข้ามา ก็เอาแค่เลขอ้างอิงของ หมวดย่อยไปใช้

พูดแบบนี้อาจจะนึกภาพไม่ออก ลองค้นหา ฐานข้อมูล ตำบล อำเภอ แล้วจะเห็นลักษณะตารางที่แยกออกมามีการอ้างอิงหรือ reference
ซึ่งในนั้นเค้าแบ่งเป็น ภาค จังหวัด อำเภอ ตำบล ชัดเจน

แล้วหมวดหมูหลัก หมวดหมู่ย่อย แบบนี้ ฐานข้อมูลของผมก็มีนะ แต่ทำไมไม่ให้ ทำไม ไม่ยกตัวอย่าง ทำไมถึงตอบสั้น ๆ
1. เคยยกตัวอย่างไป เจอปัญหา ชื่อตารางฟิงด์ไม่เหมือนกัน เอาไปใช้งานก็ประยุกต์ไม่เป็น
2. การเขียน code แต่ละคนไม่เหมือนกัน ผมไม่ได้เรียนทางตรง ผมเขียนแบบโพซีเจอร์ง่าย ๆ ใช้งานได้ก็จบ เขียนแบบ mysql แต่บางคนจะเอา mysqli OOP ด้วย ผมเลยไม่กล้าเขียนให้
3. ที่ตอบสั้น ๆ เพราะผมมองว่าอยากให้คิดต่อ

จากที่คุณถามที่แรก ผมตอบสั้น ๆ เพราะ ผมเห็นตารางแรกของคุณ คุณเก็บชื่อหมวดย่อยเป็นชื่อ แสดงว่าในตารางของคุณออกแบบไว้แบบ record เดียว มีทั้งชื่อหมวดใหญ่ หมวดย่อย
ถ้าตารางมันออกแบบแค่นั้นจริง ๆ เมื่อคลิก ชื่อ "คอมพิวเตอร์" ผมเลยคิดว่า ไป select ค่าจาก ฟิลด์หมวดหมูย่อย ที่เก็บข้อมูลว่า คอมพิวเตอร์
มันก็น่าจะแสดงข้อมูลได้แล้ว.....

อันนี้ คือ เหตุผล
ซึ่งมันยังไม่ได้ตอบโจทย์ของคุณน้อง....
ผมก็ไม่ชอบให้ใครมาว่าซะด้วย.....
ถ้าคุณน้องอยากแก้ปัญหา เอา code มาแปะ ใส่แท็ก Export ตารางมาโพสต์สิ ไอ้ง่าย ๆ แค่นี้ไม่ยากหรอก นั่งทำชิว ๆ ก็ได่ล่ะ ไม่อยากจะคุย
Date : 2014-10-17 10:09:06 By : apisitp

No. 11

ถ้าเป็นผม ตรง section ผมจะทำแบบ cat_id
cat_id ของน้องคืออะไร พี่ไม่รู้หรอก แต่ ตรง section ไปทำตารางอีกอัน แล้วเอาเฉพาะเลขมาใส่แบบ cat_id ง่ายกว่า สะดวกกว่า

เวลาจะให้ แสดงหมวดหมู่ย่อย ก็ where section="เลขไอดีของsection"

ไม่รู้ว่าเข้าใจตรงกันไหม ฮ่า ๆ ๆ ๆ
Date : 2014-10-17 10:14:40 By : apisitp

No. 12

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 10 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:09:06
555 แบบปกติเข้ามาหาตัวอย่าง อย่างเดียวไม่ค่อยได้โพสเลยโพสไม่เป็นอะค่ะ ไม่รู้ว่าตารางต้องใส่ยังไง โค้ดต้องใส่ยังไง แต่ตอนนี้ นั่งหาข้อมูลไปเรื่อยๆได้แล้วค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ จริงๆระบบยังมีปัญหาอีกเยอะแยะ ความรู้ในการเขียน php ก็ไม่มากพอไม่รู้จะถามยังไง เป็นโปรเจ็ค สหกิจ ทำให้กับสถานประกอบการณ์ ความต้องการเค้าเยอะ ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้เรียน ต้องหาโค้ดนำมาประยุกต์เอง ทำเป็นระบบจัดเก็บเอกสาร iso
โค้ดด้านล่างคือโค้ดที่ทำได้ค่ะ

Code (PHP)
<?php
	$objConnect = mysql_connect("localhost","root","1234") or die("Error Connect to Database");
	$objDB = mysql_select_db("mydata1");
	mysql_query("set names 'utf8';");	
	$strSQL = "SELECT * FROM tb_category ";
	$objQuery = mysql_query($strSQL) or die ("Error Query [".$strSQL."]");
?>
<table width="60%" border="1">
  <tr>
    <td>ประเภทเอกสาร</td>
    <td></td>
  </tr>
   <?php
   while($objResult = mysql_fetch_array($objQuery)){

?>
  <tr>
    <td><a href="doc_file1.php?&category_id=<?=$_GET[category_id]?><?php echo $objResult["category_id"];?>"><?php echo $objResult["category_name"]; ?></a></td>
    <td></td>
  </tr>
   <?php
  }
  ?>
</table>

Date : 2014-10-17 10:20:31 By : luffy_nami

No. 13

ตอบความคิดเห็นที่ : 10 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:09:06
กินมาม่าแต่เช้าเลยนะครับ ระวังท้องอืดนะ

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : may_mae29 เมื่อวันที่ 2014-10-17 09:04:51
ส่วน จขกท. งานของคุณก็แค่เพิ่ม Sub Category มาอีกตารางนึง ลองทำความเข้าใจเรื่องความสัมพันธ์ดีๆ ครับ มันไม่ยากเลย ที่ผมให้เป็นแค่แนวทางครับ ถ้าจะให้บอกทั้งมันทำร้ายคุณเกินไป เด๋วครั้งหน้าติดปัญหาจะแก้ไขเองไม่ได้

Date : 2014-10-17 10:25:50 By : arm8957

No. 14

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 11 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:14:40
ไม่รู้ว่าที่ทำถูกมั้ย เพราะลองแค่หมวดเดียว กำลังเริ่มทำหมวดที่สอง ยังไงก้ขอคำชี้แนะด้วยนะค่ะ บางครั้งถ้าไม่เห็นโค้ดตัวอย่าง แบบว่าคิดไม่ออกอะ ใช้เป็น php ปกติค่ะ

Date : 2014-10-17 10:27:32 By : luffy_nami

No. 15

ตอบความคิดเห็นที่ : 13 เขียนโดย : arm8957 เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:25:50
ท้องเสียแต่เมื่อคืน เช้ามามาไล่อ่านของเก่า ๆ ที่ตอบไปว่าแก้ปัญหาได้หรือยัง เจอ ด็อกเตอร์เกย์ เข้าไป 2 กระทู้ เศร้าเลยครับ
ปี้ดแตก พอ ๆ กะท้องเสียเลย 555+

อยากช่วยทุก ๆ เคสจริง ๆ นะ แต่ส่วนตัว ตีโจทย์ไม่แตก
Mysql OOP ก็หัดทำอยู่นะ เด๋วโดนว่าอีกไม่รู้จัก OOP
แต่เมื่อไม่มีงานจริง หัดไปยังไงก็ไม่เข้าใจ
(ติดต่อมางานนึง อยากได้ระบบแจ้งผลสอบ ประมาณสแดงผล ผ่านและไม่ผ่าน หายเงียบไปเลย จะได้ลอง Mysqli กับงานนี้สงสัยจะอด)
ฮ่า ๆ ๆ

เคสน้องเค้าก็น่าสงสารนะ ไปฝึกงานแต่โดนใช้งานแบบนี้ ผู้ประกอบการก็น่าจะลงทุน "จ้าง"
แล้วให้น้องเค้าช่วยดูแล

แนะนำแจ้งให้ทายอาจารย์ที่ปรึกษาทราบ และกำหนดขอบเขตของภาระงาน ให้ตกลงกับผู้ประกอบการ ไม่งั้นอะไร ๆ ก็ลงที่นักศึกษา ไม่ไหว ๆ
Date : 2014-10-17 10:35:47 By : apisitp

No. 16

ตอบความคิดเห็นที่ : 14 เขียนโดย : luffy_nami เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:27:32
อย่างที่คุณทำอะก็น่าจะถูกแล้วนะครับ และเวลาดูเอกสารก็ส่งค่า category_id ซึ่งก็ทำถูกละ
เมื่อส่งค่า category_id มาแล้วก็นำค่า category_id ไป Query ข้อมูลได้เลยครับ

Code (PHP)
$cate_id = $_GET['category_id']
$sql = mysql_query("SELECT * FROM ชื่อตาราง WHERE cate_id = '$cate_id' ");

Date : 2014-10-17 10:39:13 By : arm8957

No. 17

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 16 เขียนโดย : arm8957 เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:39:13
ทำได้แล้วค่ะ เมื่อวานเขียนโค้ดทั้งวันเลยมึนๆคิดไม่ออก 55+ ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะ ใช้ get ส่งค่าไปอีกหน้านึงค่ะ

Date : 2014-10-17 10:41:15 By : luffy_nami

No. 18

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:35:47
ลองเลยครับ Mysqli ผมก็เอา class จากผู้ใจดีใน Thaicreate นี่แหละ ก็เอาไปปรับนิดหน่อย ทำให้เขียนโค้ดง่ายและสั้นขึ้นเยอะ
ขอนำเสนอคลาส MySQL_Connection ตัวช่วยที่จะทำให้คุณเขียนโปรแกรมติดต่อฐานข้อมูล MySQL ได้ง่ายขึ้น (ใช้ MySQLi)

และขอขอบคุณ ท่าน phpinfo() มา ณ โอกาสนี้ครับ

Date : 2014-10-17 10:43:28 By : arm8957

No. 19

ตอบความคิดเห็นที่ : 17 เขียนโดย : luffy_nami เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:41:15

Date : 2014-10-17 10:44:48 By : arm8957

No. 20

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 18 เขียนโดย : arm8957 เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:43:28
ขอบคุณมากๆค่ะ แล้วจะนำไปลองเขียนดูนะค่ะ ไม่มีอะไรที่ยากเกินความพยายาม อิอิ

Date : 2014-10-17 10:46:53 By : luffy_nami

No. 21

ตอบความคิดเห็นที่ : 18 เขียนโดย : arm8957 เมื่อวันที่ 2014-10-17 10:43:28
ผมก็ใช้ตัวนี้มาหลายงานล่ะนะ ปรับไม่เป็น แต่ก็พอเข้าใจ อิอิ

ดีใจกับเคสงานของน้อง luffy_nami ครับ
Date : 2014-10-17 14:10:34 By : apisitp

No. 22

Facebook

เผื่อมีคนต้องการค่ะ
หน้าหมวดหมู่หลักจะดึงข้อมูลมาจากฐานข้อมูลทั้งหมดนะค่ะ
Code (PHP)
<?php
	$objConnect = mysql_connect("localhost","root","1234") or die("Error Connect to Database");
	$objDB = mysql_select_db("mydata1");
	mysql_query("set names 'utf8';");	
	$strSQL = "SELECT * FROM tb_menu  ";
	$objQuery = mysql_query($strSQL) or die ("Error Query [".$strSQL."]");
?>
<table width="60%" border="1">
  <tr>
    <td></td>
  </tr>
   <?php
   while($objResult = mysql_fetch_array($objQuery)){

?>
  <tr>
    <td><a href="show_cate.php?&menu_id=<?=$_GET[menu_id]?><?php echo $objResult["menu_id"];?>"><?php echo $objResult["menu_name"]; ?></a></td>
    <td></td>
  </tr>
   <?php
  }
  ?>
</table>

หน้าแสดงหมวดหมู่ย่อย
Code (PHP)
<?php
	$strSQL = "SELECT * FROM tb_category ";
	$strSQL .= "WHERE menu_id='".$_GET["menu_id"]."' ";
?>
  <tr>
    <td></td>
  </tr>
   <?php

?>
  <tr>
    <td><a href="doc_file1.php?&category_id=<?=$_GET[category_id]?><?php echo $objResult["category_id"];?>"><?php echo $objResult["category_name"]; ?></a></td>
    <td></td>
  </tr>
   <?php
  }
  ?>
</table>

คำสั่งที่ใช้ในหน้าแสดงค่ะ
Code (PHP)
<?php
	$strSQL = "SELECT * FROM tb_doc ";
	$strSQL .= "WHERE cate_id='".$_GET["category_id"]."' ";
?>

Date : 2014-10-22 15:00:43 By : luffy_nami

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : สอบถามเรื่องการสร้างหมวดหมู่ย่อยให้สามารถแสดงเฉพาะข้อมูลของหมวดหมู่ย่อยนั้นๆ php

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่