Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ผมจะตัดกระทู้แนะนำนี้ออกมายังไงอ่ะครับ ผมจะใช้รูปแบบ Regular expression อย่างไรดี

ผมจะตัดกระทู้แนะนำนี้ออกมายังไงอ่ะครับ ผมจะใช้รูปแบบ Regular expression อย่างไรดี

Topic : 112524

โพสกระทู้ ( 107 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

http://pantip.com/forum/mbk

ผมอยากเอาลิงค์กับตัวหนังสือที่เป็น " กระทู้แนะนำโดยสมาชิก" ของเว็บพันทิพออกมาโดยวนลูปให้ครบทุกอันอย่างไรดีครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำผมทีนะครับว่าจะใช้ Regular expression อย่างไรดี

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-11-12 16:52:58 By : โจจิงหรือ View : 1810 Reply : 59

No. 1

โพสกระทู้ ( 9,556 )
บทความ ( 2 )

ลองคิด ให้ตัด มา เฉพาะ กระทู้แนะนำให้ได้ก่อน ครับ เดี๋ยวอย่างอื่นก็คิดได้เอง

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-11-12 16:57:20 By : Chaidhanan

No. 2

Guest

อยากรู้เหมือนกันครับ

คุณ Chaidhanan ช่วยเขียนให้ดูเป็นวิทยาทานหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-11-13 00:00:18 By : วสันต์

No. 3

โพสกระทู้ ( 3,468 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter

สำหรับผมเรื่องนี้ไม่ยาก เรียกว่า กระจอก แต่ต้องใช้เวลาบ้าง เพื่อทดสอบ ให้ได้ตรงความต้องการ
แต่ว่าคนที่ไม่ยอมพยายาม อ่านหนังสือ เอกสาร ด้วยตัวเองแล้ว ผมเห็นว่าเป็นความเห็นแก่ตัวครับ
ที่จะให้คนอื่นทำงานแทนตัวเอง ทั้งที่ไม่ได้พยายามใดๆ ตามความเหมาะสม

ประวัติการแก้ไข
2014-11-13 00:41:09
2014-11-13 00:41:35
Date : 2014-11-13 00:40:20 By : pjgunner.com

No. 4

Guest

^
^
^
ถ้ามันกระจอกก็น่าจะตอบให้ได้ง่าย ๆ ไม่ยาก ผมว่าคนเห็นแก่ตัวคือคนที่ไม่อยากแบ่งปันมากกว่าครับ
Date : 2014-11-13 00:55:37 By : วสันต์

No. 5

Twitter

ได้ครับ คนเราทำงาน กินข้าว

คุณคิดดู คุณอาจบทความ 2-3 ชม. หิวข้าวแล้ว หรือยัง

ุ้ถ้าเป็น นศ. ที่ผมรู้จักจริงๆ หรือแม้แต่คนที่ขี้เกียจสุดๆ ที่เป็นเพื่อน
ผมก็บอกได้ครับ และไม่เกี่ยงด้วย

5555 ผมตลก คำว่าคนเห็นแก่ตัว ของคุณท่านจริงๆ คิดดูสิ กว่าจะเข้าใจไม่ใ่ช่อ่านภาษาไทยมา แต่ผมอ่าน ภาษาต่างประเทศมา

จะให้ผมช่วยคนที่ไม่พยายาม แต่ผมเสียเวล่า อ่านนานหรือไม่ ผมควรช่วยหรือไม่ ถ้าบอกว่าเขาควรอ่านเท่ากับผม เรื่องนี้ไม่ยากอะไรเลย

จะยังบอกว่าผมเห็นแก่ตัวหรือไม่ แต่ความจริง คนเราล้วนกินข้่าว ไม่ใช่ ว่าประเทศไทยคนทำโจทย์นี้ ได้แค่เพียงไม่กี่คน

ผมเข้าใจพวกเขา เขาก็คล้ายกับผมต้องกินข้าว จ่ายภาษี

ผมบอกว่าเรื่องนี้กระจอก บางคนบอก ขี้ๆ ยิ่งกว่าผม แต่เขาแค่ไม่ได้ตอบมาในกระทู้นี้ หรือไม่ได้เห็นกระทู้นี้

แน่จริง คุณคนที่ตอบช้างบน ลองไปอ่านแล้วเขียนโค้ดขึ้นมาสิครับ ผมไม่ได้ว่าอะไร ผมยินดีทีคุณตอบ ผมว่ากระจอกคือกระจอก

โม้หรือไม่ ถาม เจ้าของเว็บได้ครับ

"ผมพูดยืดยาวไป ตกลงคือว่าเรื่องนี้ง่ายๆ แต่คุณขี้เกียจศึกษา หรือ จขกท. ขี้เกียจศึกษา เลยมาถาม ผมไม่รู้ว่า จขกท. คือคนทำงาน หรือ นศ. ผมเลยไม่ตอบ ถ้าเป็น นศ. ผมว่าง ผมจะเขียนให้ แต่เขาไม่อ่านโค้ดให้เข้าใจ แสดงว่าผมลงทุนเสียเวลาเปล่า แค่นี้ผมพูดมากไปแล้ว"

วสันต์ นีเอาชื่อ จากนิยายสืบสวน นั้นมาหรือเปล่า? 555

อีกอย่างผมไม่รู้ทำไมคนเราถึงเอากระทู้เว็บคนอื่นมา ผมมองเห็นในเบื่องต้นว่าไม่โปร่งใส นอกจากจะมีเหตุผล ผมถึงจะช่วยโดยเต็มใจ
คิดดูสิ สมองคน ไม่ใช่ ...

2014-11-13 01:17:11
2014-11-13 01:20:32
2014-11-13 01:28:34
Date : 2014-11-13 01:12:56 By : pjgunner.com

No. 6

Guest

เห็นอีกกะทู้ https://www.thaicreate.com/php/forum/112481.html ผมว่าเจ้าของกระทู้เป็นนศ.แน่ ๆ อ่ะ แต่คุณก็ไม่ตอบเขา

อ่านทั้ง 2 กระทู้ก็รู้สึกเหมือนคุณอยากจะโอ้อวดว่าตัวเองเก่งอย่างเดียว
Date : 2014-11-13 01:28:18 By : วสันต์

No. 7

Twitter

ได้ครับ โอ้อวดหรือไม่ คือความเป็นจริง ไม่ใช่ว่าคนเราทำได้ทุกอย่าง ถึงแม้ว่าเป็นการเขียนโปรแกรม

ผมไม่อยากจะบอกว่า ... แต่ควรจะบอกคุณเวลาผมจะเอาโค้ดแต่ละบรรทัดมากจาก internet ผมจะใส่ที่มา

ในกระทู้นั้น มันมีความจริง ที่ต้องเข้าใจของคนพัฒนา ถ้าไม่อย่างนั้นผมคงคำนวณเลขที่ออกได้
Date : 2014-11-13 01:32:41 By : pjgunner.com

No. 8

Twitter

ผมจะเก่งหรือไม่เก่ง เพียงแค่บอกว่าทำได้ไรือไม่ได้แค่นั้น

ผมไม่เคยโม้ แต่ว่า ผมไม่ไม่คิดจะทำเรื่องเลวร้ายเช่น เอาโค้นคนอื่นมาขาย นอกจาะเขาจะแจกฟรี ผมก็ต้องเขียนเครดิตไว หรือไม่ก็ต้องมีไลเซนไว้ ตามกฎ

ผมเลยยังจนยังไงล่ะครับ ถ้าคุณอยู่ภาคเหนือ มาบ้านผมได้ครับ ผมจะเลี้ยงคุณ ได้เต็มที่รับรองว่าคุณได้คุยกับผมโต้รุ่งแต่ว่าคุณจะฟุบก่อนหรือไม่
Date : 2014-11-13 01:39:00 By : pjgunner.com

No. 9

คือผมงงครับคุณ เอี่ยว บอร์ดนี้เค้ามีไว้ให้ตั้งถามไม่ใช่หรอครับ ผมพยายามแล้วมันไม่ออกผมก็เลยมาถาม คือถ้าม..ึงไม่อยากตอบก็ไปไกลๆส้นต..ีนครับ เข้ามาแล้วจะมาจับผิดมาบอกว่าคนตั้งกระทู้เห็นแก่ตัว อยากจะแนะนำให้ม..ึงไปเปิดบอร์ดส่วนตัวนะครับ ที่ thaicreate เค้ามีไว้สำหรับคนที่อยากถาม อยากหาความรู้ คนเก่งอย่างม..ึงไม่ต้องเข้ามาแล้วครับ

ผมนั่งทำมาทั้งวันจนตอนนี้ ตี3 18นาที ผมยังงงกับคำว่า regular expression เลยครับ สงสัยต้องพยายามอีกยาว
Date : 2014-11-13 03:28:10 By : โจจิงหรือ

No. 10

Code (PHP)
<?php
$a=implode('', file('http://www.nod327.net')); // อ่าน tag html จากเวปมาทั้งหมด
//echo htmlspecialchars($a);
//exit;
//$a=implode('', file('http://www.nod327.net/category/nod32-key'));
$b=strstr($a,'<p>Username'); // ตัดอักขระตั้งแต่ต้นจนถึง อักขระที่ต้องการ
$aa=strstr($b,'<div class="details"><');// ตัดอักขระตั้งแต่ต้นจนถึง อักขระที่ต้องการ อีกที กรณีมี tag เป้น pattern เหมือนกัน
$c=substr($b, 0, strpos($b, '<div class="details"><'));
$c=preg_replace('/nod32/i', '', $c);
$c=preg_replace('/Username/i', 'User', $c);
echo "$c<br/>-------------------<br/>";
/////////////////////
$aa=strstr($aa,'http:');
$url=substr($aa, 0, strpos($aa, '"'));
$a=implode('', file($url));
//echo htmlspecialchars($a);
//exit;
$b=strstr($a,'<p>Username');
$c=substr($b, 0, strpos($b, '<!-- Begin BidVertiser code -->'));
$c=preg_replace('/nod32/i', '', $c);
$c=preg_replace('/Username/i', 'User', $c);
echo "$c";
//*/
?>

ก็ลองอ่านลองศึกษาเอานะครับ
ตัวอย่างนี้ให้แค่ลองศึกษานะครับ อย่าได้เอาไปใช้
ถ้าไปเอา document เขามา ขอให้นำไปใช้โดยอ้างที่มาด้วยนะครับ

ความรู้เป็นดาบสองคม ถ้าใช้ในทางไม่ดี มันก็ไม่ดีนะครับ

ถ้าadmin มาเห็น และคิดว่าไม่สมควร ก็ลบออกได้เลยนะครับ

ปล. เวปนี้มันถูกปิดไปแล้วนะครับ 55555 เอาของเก่ามาให้ดู ก็ลองศึกษาโค๊ดดูนะครับ

2014-11-13 06:37:43
Date : 2014-11-13 06:24:16 By : Chaidhanan

No. 11

Twitter

โอเค พูดตามตรง regular expression เสิร์จ แปปเดียวก็มีเป็นพรืด

why? คุณสนใจจริงๆ ก็อ่านเอาสิครับ ใช้เวลาบ้างเป็นอะไร
แต่ถ้าคุณทำงานรับงานมา แต่ไม่ยอมอ่าน ไม่ยอมลำบากอะไร คนที่เขียนได้น่ะหลายคนเขาก็เสียเวลาศึกษามาทั้งนั้นแหละครับ
Date : 2014-11-13 08:32:42 By : pjgunner.com

No. 12

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 10 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-11-13 06:24:16
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอบคุณ Chaidhanan มากครับ สุดยอดมาก ทำได้จริง ดีกว่าพวกโอ้อวดโม้อย่างเดียว แต่ไม่แบ่งปัน ในความเป็นจริงทำได้ป่าวก็ไม่รู้

Date : 2014-11-13 14:33:35 By : วสันต์

No. 13

ตอบความคิดเห็นที่ : 11 เขียนโดย : pjgunner.com เมื่อวันที่ 2014-11-13 08:32:42
โอเค พูดตามตรง regular expression เสิร์จ แปปเดียวก็มีเป็นพรืด

why? คุณสนใจจริงๆ ก็อ่านเอาสิครับ ใช้เวลาบ้างเป็นอะไร
แต่ถ้าคุณทำงานรับงานมา แต่ไม่ยอมอ่าน ไม่ยอมลำบากอะไร คนที่เขียนได้น่ะหลายคนเขาก็เสียเวลาศึกษามาทั้งนั้นแหละครับ

คำถามทั้งหมดใน thaicreate ล้วนแล้วแต่อ่านได้ในเน็ตทั้งหมดไม่เว้นแม้แต่คำถามเดียว แต่มันติดอยู่ที่พวกเค้าอ่านแล้วลองแล้วแต่ผลลัพธ์มันก็ไม่เป็นไปตามที่คลาด มันสุดๆแล้วก็เลยมาตั้งคำถาม ถ้าไม่อย่างงั้นผมไม่มาตั้งหรอกครับคุณเอี่ยว ทุกคนที่เค้าตั้งคำถามเค้าไม่ได้เก่งเหมือนคุณนี่ครับ คุณไม่จำเป็นต้องมาตอบกระทู้ผมก็ได้ครับคนทั้ง thaicreate ผมว่ามีแค่คุณคนเดียวแหล่ะครับที่คิดแบบนี้ ทีหลังไม่ต้องเข้ามาสะเออะในกระทู้ผมนะครับ ผมไม่ต้องการความเห็นจากคุณ ผมแค่ต้องการคำตอบที่ผมถามจากคนที่เค้าจริงใจที่จะตอบคำถามให้กับมือใหม่ใน thaicreate เท่านั้นก็พอครับ

ปล.ขอบคุณมากครับพี่ Chaidhanan

2014-11-13 14:51:51
2014-11-13 14:53:46
Date : 2014-11-13 14:36:49 By : โจจิงหรือ

No. 14

Guest

User เอี่ยว หรือ pjgunner.com เป็นที่รู้กันว่ามันไม่เคยคิดจะช่วยเหลือใครจากใจหรอกครับ

ทุกทีที่เห็นก็ตอบสั้น ๆ กั๊ก ๆ แต่ลง Link เวบมันไว้ในคำตอบตลอด เพราะมันต้องการให้นักศึกษาไปจ้างมันทำ

เก่งจริงหรือเปล่าไม่มีใครรู้ เพราะแม่งไม่เคยตอบกระทู้ยาก ๆ เทพ ๆ เลย บทความก็ไม่เคยเขียน

เราว่าคำถามของกระทู้นี้มันก็ทำไม่ได้หรอก ดีแต่พูดอวดรู้ไปงั้น
Date : 2014-11-13 17:43:30 By : เหี่ยว

No. 15

Twitter

ได้ครับ ผมจะเขียนให้ดู ถือว่าทำกรรม
Date : 2014-11-13 19:38:29 By : pjgunner.com

No. 16

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : pjgunner.com เมื่อวันที่ 2014-11-13 19:38:29
ไม่ต้องก็ได้ครับถ้าไม่เต็มใจ ผมเชื่อไม่มีใครต้องการครับ คุณ Chaidhanan ก็เขียนให้ดูแล้ว คุณไม่ต้องจำใจตอบเพื่อพิสูจน์ความเก่งหรอก

Date : 2014-11-13 19:52:42 By : วสันต์

No. 17

Twitter

ล็อคอินเข้ามาโพสก็ได้นะคุณ
ลองค้นดูใน google ก็ได้ครับ ผมโพสมาก่อนหน้าเว็บปัจจุบันนี้อีก ตอบคำถามมามากกว่าตัวเลขที่ขึ้นนี้
จะบอกว่าคำถามหลายๆ คำถามมันง่ายเกินไปก็ได้ บางคำถามก็ตอบมาหลายรอบแล้ว

result

buffalo.php

2014-11-13 19:59:17
2014-11-13 20:02:19
Date : 2014-11-13 19:55:16 By : pjgunner.com

No. 18

คุณเป็นคนเก่งนะครับ แต่นิสัยคุณเหมือนกับชื่อไฟล้ที่ตุณตั้งโมโหโกรธาก็ขวิดเขาไปทั่ว
คุณไม่ได้ให้เกียรติคนที่เขาเข้ามาอ่านเลย ไมใช่แค่คนที่คุณทะเลาะด้วยที่อ่าน
แต่คนทุกคนที่เข้ามาอ่านในนี้ ได้เห็นกันทุกคน คุณอาจจะไม่สนใจใคร
แต่นับแต่นี้ ผมบอกได้เลยว่าจะไม่มีใครสนใจ อ่านบทความของคุณ
เพราะผมก็จะทำเช่นนั้นเหมือนกัน ผ่านไปเหมือนไม่ตัวตน
Date : 2014-11-13 20:33:37 By : Chaidhanan

No. 19

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 18 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-11-13 20:33:37
ใช่เลยครับ

คุณเอี่ยวครับ พอคุณเขียนให้ดูผมว่าคุณต่างหากที่ buffalo โค๊ดมันสั้นแค่นั้นถ้าคุณเลือกที่จะแบ่งปันมันก็ไม่เห็นจะยากอะไรเลย แต่คุณกลับเลือกทำตัวโอ้อวดและดูถูกคนอื่น ที่คุณตอบโอ้อวดมาทั้งหมดผมว่ามันใช้เวลามากกว่าที่คุณเขียนโค๊ดนี้ให้ดูซะอีก คุณอาจจะเก่งนะ แต่ไม่ฉลาดเลย
Date : 2014-11-13 21:01:41 By : วสันต์

No. 20

Guest

นิสัยแย่มากๆ
Date : 2014-11-13 21:39:52 By : Noonid

No. 21

โพสกระทู้ ( 1,666 )

ผมเห็นเว็บนึงนะชื่อ soccer อะไรซักอย่าง เว็บดังๆเช่น pantip sanook เว็บบอร์ดมีชื่ออื่นๆอีกมากมายพี่แก ดึงกระทู้ + ความเห็น เอามาเก็บบนเว็บตัวเองได้หมด โดยพวกคห.ย่อยก็เป็นย่อย มีชื่อผู้โพสต์ด้วย(เป็นuserจำลองสร้างมา) เวลา search มักขึ้นมาบ่อยๆเห็นทีไรก็นั่งฮาว่าพี่แกสุดยอดจริงๆเว็บเดียวรวมทุกเรื่องในโลกได้ด้วยกัน คนทำเทพมากยอมรับเลย
Date : 2014-11-13 22:04:09 By : meannerss

No. 22

โค๊ดมันสั้นแค่นั้น ไม่คิดว่าคุณเอี่ยวจะส่ง PM มาหาผมแล้วบอกจะแก้ปัญหาให้ แต่คิดเงินผมตั้ง 1000บาทกับโค๊ด phpไม่กี่บรรทัด แค่นี้บอกได้เลยว่าใจคุณแคบมากครับ

เอี่ยว

ปล.แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณมากครับคุณเอี่ยวที่สุดท้ายก็อุตส่าได้ทำกรรมและเสียเวลามาเขียนโค๊ดให้คนด้อยความรู้อย่างผม

2014-11-14 01:21:49
2014-11-14 01:22:38
Date : 2014-11-14 01:12:22 By : โจจิงหรือ

No. 23

Guest

จริงๆผมว่ามันก็ไม่ผิดนะครับ โค๊ดจะสั้นจะยาว จะยากจะง่ายยังไง ถ้าใครทำไม่ได้จะจ้างใครหรือจะใครรับจ้างมันก็ได้ทั้งนั้น เข้าใจแหละว่าความรู้แลกมาด้วยความพยายามและการฝึกฝน ทุกอย่างเปลี่ยนเป็นเงินได้ตามตกลงกัน

แต่มันน่าเกลียดตรงที่พอคุณเอี่ยวเห็นว่าจขกท.คงไม่จ้างแน่ๆก็เลยมาโพสโอ้อ้วดและดูถูกจขกท. เจอแฉแบบนี้งามหน้าไหมล่ะครับคุณเอี่ยว

อย่างที่ No. 14 พูดไว้ไม่ผิดเลย คุณเป็นคนเก่งที่ buffalo ที่สุดที่ผมเคยพบเจอมาเลยครับคุณเอี่ยว
Date : 2014-11-14 01:53:34 By : วสันต์

No. 24

Twitter

คับผมไม่มีอะไรจะแก้ตัวอีกแล้ว นี่เป็นเรพสุดท้าย

จริงๆ ผมส่งข้อความไปนานแล้ว เขาไม่ตอบ เลยนึกว่ายังไม่ได้อ่าน จะปฏิเสธหรือไม่

แล้วอีกคืนต่อมาพอดี ผมก็เมา ผมก็เลยตอบตาม no.3 ถึงจะใช้คำพูดไม่ได้คิดอะไร จริงๆ
เป้าหมายการเอากระทู้ของคนอื่นมามันก็ค่อนข้างขัดตาผมบ้าง เพราะไม่มีอะไรที่ไม่ได้แลกมาด้วยความยากลำบาก หรือลงทุน

แล้วมันก็ลากยาวออกมา ผมรำคาญคนที่ ทำตัวเป็นเกส แล้วก็พูด ได้ดี

เฉพาะเรื่อง regexp ผมก็ช่วยมาไม่น้อย ผมไม่ตอบคำถามทั่วๆ ไปเพราะมันง่ายเกินไปหรือซ้ำซากหรือแค่ใช้ความพยายามค้นหาก็จะได้คำตอบ

ค้นกูเกิลก็ได้ เพราะมีคนกล่าวไว้ ผมไม่เคยช่วยด้วยความจริงใจ แต่ในความเป็นจริงผมก็ได้ความรู้ความสามารถมาไม่ได้ง่าย จะขอกันเลยก็แล้วแต่อารมณ์ ด้วย ผมจะขออะไรใครก็ต้องคิดแล้วคิดอีก
https://www.thaicreate.com/php/forum/099616.html
https://www.thaicreate.com/php/forum/045481.html
https://www.thaicreate.com/php/forum/104401.html
https://www.thaicreate.com/php/forum/037171.html
https://www.thaicreate.com/php/forum/099750.html
https://www.thaicreate.com/php/forum/045681.html
https://www.thaicreate.com/php/forum/077952.html
https://www.thaicreate.com/php/forum/050046.html

นี่แค่บางส่วน

อีกอย่างมีคนบอกว่าโค้ดสั้น จะบอกให้ว่า คุณลองศึกษาดูครับ ต้องใช้เวลาเท่าไหร่ถึงจะเขียนโค้ดนี้ออกมาได้ ไม่ใช่ดูแค่จำนวณบรรทัด
วิธีการแก้ปัญหามันมีหลายแบบ ไม่ใช่แค่เลือกใช้วิธีใดวิธี 1 เราต้องเลือกวิธีที่ดี และสามารถทำได้ด้วย ถ้าคุณพยายามด้วยตัวเองถึงจะไม่ใช้วิธีตามโค้ดนี้ ก็ยังมีวิธีอื่น ที่คุณสามารถลองผิดลองถูกได้

2014-11-14 07:32:02
Date : 2014-11-14 07:24:14 By : pjgunner.com

No. 25

Guest

เอี่ยวเอ้ย ออกจากะลาเถอะ

ตอนนี้รู้จัก unicode หรือยังอ่ะ อย่าปล่อยไก่อีกนะ

ปล. สอน: ข้อมูลในคอมมันก็เลขฐานสองทั้งหมดแหละ อยู่ที่ว่าเราจะ decode encode ให้มันแสดงออกมาแบบไหน

0-F ยังแสดงเป็นค่าสี 4 bit ได้เลย หวังว่าคงเข้าใจนะ พ่อคนเก่ง
Date : 2014-11-14 08:20:16 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 26

Twitter

ตอบความคิดเห็นที่ : 25 เขียนโดย : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้ เมื่อวันที่ 2014-11-14 08:20:16
ขอบคุณท่านพี่ ในหลายๆเรื่อง

แถมเพลง
http://youtube.com/watch?v=pK72KLh1ng4

2014-11-14 08:31:09
Date : 2014-11-14 08:30:17 By : pjgunner.com

No. 27

Guest

ที่ทำงานเราเปิด youtube ไม่ได้อ่ะ

รบกวนท่านน้องเล่าให้ฟังหน่อยจิ
Date : 2014-11-14 09:02:47 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 28

Twitter

ไม่มีอะไรหรอกครับ เพลง ไว้ดูตอนหลังก็ได้
Date : 2014-11-14 09:07:04 By : pjgunner.com

No. 29

Guest

เพราะคุณช่วยคนมาเยอะก็เลยดูถูกคนอื่นได้งั้นเหรอครับ
Date : 2014-11-14 14:47:32 By : เอช่างไฟ

No. 30

ตอบความคิดเห็นที่ : 24 เขียนโดย : pjgunner.com เมื่อวันที่ 2014-11-14 07:24:14
ผมก็ช่วยมาไม่น้อย ผมไม่ตอบคำถามทั่วๆ ไปเพราะมันง่ายเกินไปหรือซ้ำซากหรือแค่ใช้ความพยายามค้นหาก็จะได้คำตอบ

มันก็ครับ มันก็ถูกอย่างที่คุณบอกครับว่าบางอย่างมันใช้ความพยายามค้นนหาก็จะได้คำตอบ แต่ผมสุดความสามารถจริงๆแล้วครับเลยต้องมาถามเพื่อความกระจ่าง คุณไม่เข้าใจความรู้สึกของคนที่เป็นมือใหม่ คุณก็อาจจะเคยเป็นมือใหม่มาก่อนมันคงนานจนคุณเองก็คงจำไม่ได้แล้วแหล่ะ แต่ถ้าคุณลองเอาความรู้สึกของคนที่เค้าเป็นมือใหม่มาแทนความรู้สึกของคุณเองที่มีตอนนี้คุณเองคงจะไม่พูดแบบนี้ ในบางทีผมก็เข้าไปหาความรู้จากเว็บไซต์ต่างประเทศนะครับแต่หลายๆครั้งที่ผมแปลแล้วผมก็ยังค้างคาอยู่ดีคือยังไงก็ไม่กระจ่างอ่ะครับ ไม่ว่ายังไง thaicreate คือที่พึ่งที่เดียวของผมเพราะทุกคนในนี้คือคนไทยและผมอ่านภาษาไทยรู้เรื่อง การที่คุณมาเม้นแบบนี้คุณรู้รึป่าวว่ามันทำให้ผมเหมือนไม่มีที่พึ่งเหลือเลย ถ้าคุณไปเม้นแบบนี้ในกระทู้คนอื่นที่เป็นมือใหม่ผมเชื่อว่าเค้าก็คิดแบบผมเช่นกัน

แล้วอีกอย่างที่คุณบอก "เป้าหมายการเอากระทู้ของคนอื่นมามันก็ค่อนข้างขัดตาผมบ้าง" ผมอยากจะบอกว่าผมไม่คิดที่จะเอากระทู้พันทิพย์นั้นมาใช้หรอกครับ แต่ผมอยากจะรู้อยากจะศึกษาวิธีการทำผมเลยเอากระทู้นั้นมาเป็นตัวอย่างเพื่อให้พี่ๆเค้าได้แนะนำก็แค่นั้นเองครับ
Date : 2014-11-14 15:47:30 By : โจจิงหรือ

No. 31

Twitter

ตอบความคิดเห็นที่ : 30 เขียนโดย : โจจิงหรือ เมื่อวันที่ 2014-11-14 15:47:30
งั้นผมก็ต้องขอโทษคุณอย่างเป็นทางการ

ผมเข้าใจสิ่งที่คุณคิดแล้ว

งั้นผมจะบอกเล่าในสิ่งที่ผมยังไม่ได้บอก พอดีผมเรียบเรียงคำพูด อาจสับสนอยุ่บ้าง
เริ่มแรกเดิมทีนานมาแล้วผมก็เข้ามาหาคำถามสนุกๆ ที่น่าสนใจ และตอบได้บ้างไม่ได้บ้าง และได้ศึกษาเพิ่มเติมขึ้นมา ได้หลายอย่างคับ
แต่ในช่วงไม่นาน ไม่กี่ปีมานี้ มันมีกระแสขอฟรี หรือแจกฟรี (บางทีผมก็ไม่เข้าใจ ไม่ใช่ผลงานตัวเองเอามาแจก ไม่ว่าจะเป็น อีบุ๊คหรืออื่นๆ)
แล้วคนสมัยก่อนเขาพยายามมันสนุกที่ได้ช่วยคับ ผมเห็นว่าวิธีคิดสำคัญมากกว่าการเขียนให้แล้วเอาไปแปะโดยไม่ได้อ่านอะไร ไม่ได้ทำความเข้าใจอะไร

จริงๆ นานพอสมควรที่ผมไม่ค่อยได้เข้ามา บางทีเพราะมันไม่สนุกเหมือนเดิมแล้ว จริงๆ แล้วผมก็มีความหวังดีกับนักศึกษามือใหม่ แต่เดียวนี้มีคนใช้วิธีทางลัด ซึ่งผมเห็นว่ามันไม่เข้าท่า ถึงแม้ว่าผมไม่อาจจะไปตัดสินคนอื่นได้ก็ตาม

แต่บ้านเมืองทุกวันนี้ นักการเมืองเอย ไม่ว่านักการเมืองที่นั่งในสภา หรือในท้องถิ่น ผมเริ่มมองเห็นความมืดของอาชีพ ในหลายๆ อาชีพ
นักตัดไม้ทำลายป่า หรือแม้กระทั้งโขมยผลงานคนอื่น ผมไม่อยากให้สังคมมุ่งไปในทิศทางนี้ เหมือนกับเห็นจุดจบในอีกไม่ใกล

บางทีผมกำลังสับสน ในหลายๆ อย่างทำให้ผิดพลาดไป จริงๆ ผมเลิกโค้ดได้ซักพักแล้ว ตอนนี้อายุ 28 รู้สึกอิ่มตัว ไร้เป้าหมาย
ผมเริ่มมองอีกด้าน ทำไมมีคนเลวมากๆ ในสังคม สามารถทำในสิ่งเหล่านั้นได้ และผมก็ได้รู้ว่า คำว่าถูกผิด นั้นไม่มีอยุ่จริง ถึงแม้ผมจะยังหาข้อสรุปไม่ได้ แต่ต่อไปนี้ผมอาจเลวขึ้นก็ได้ โดยใช้มุมมองอีกแบบได้เช่นกัน

จริงๆ แล้วผมรู้สึกดี ที่บอกออกมา มีเวลาอีกไม่มากแล้ว หลังจาก อายุ 30 ผมอาจเปลี่ยนเป็นคนละคน แต่ก็ยังคาดเดาอนาคตไม่ได้หรอก
ผมรู้สึกว่าผมไม่สามารถยึดมั่นในสิ่งไหนได้อีก เพราะมันมีมุมมองอีกด้านได้เช่นกัน

สงสัยผมจะแก่จนเลอะเลือนแล้ว
ผมขอบคุณทุกคนที่ได้เตือนสติ

ปล. ผมคงจะไม่ได้เข้ามาเหมือนเดิมจริงๆ ผมก็ไม่ได้โค้ดมานาน ผมยังรู้สึกว่าสมควรบอกใบ้คนที่ได้พยายามด้วยตัวเอง ผมกำลังหาเป้าหมายที่ท้าทายใหม่ๆ ที่ไม่ใช่การโค้ด

2014-11-14 16:39:57
Date : 2014-11-14 16:30:13 By : pjgunner.com

No. 32

ตอบความคิดเห็นที่ : 31 เขียนโดย : pjgunner.com เมื่อวันที่ 2014-11-14 16:30:13
ผมเข้าใจสิ่งที่คุณคิดแล้ว

งั้นผมก็ขอให้คุณช่วยเหลือคนอื่นต่อไปนะครับผมยอมรับว่าคุณเก่ง ความสามารถของคุณถ้าผมมีได้ซักครึ่งมันคงจะดีไม่น้อย ผมไม่ได้จะเกลียดคุณ แต่เม้นบนๆผมอาจมีใส่อารมณ์เข้าไปบ้างด้วยความที่เป็นมือใหม่และรู้สึกโมโหเหลือเกินครับ คราวหลังผมจะพยายามตั้งคำถามที่มันโหดๆละกันครับ

2014-11-14 16:55:37
Date : 2014-11-14 16:55:16 By : โจจิงหรือ

No. 33

Guest

ถ้าไม่โดนแฉจะออกมาขอโทษมั้ยวะ แหม ตอนนี้พูดซะเป็นคนดีเชียว ที่อ้างว่าเมานี่ฟังไม่ขึ้นว่ะ เมาข้ามวันข้ามคืนเลยหรือไง๊

No.3 ตอบ 2014-11-13 00:40:20

No.17 ตอบ 2014-11-13 19:55:16 ก็ยังไม่สร่างเมา หรือว่าแดกต่อ?????????
Date : 2014-11-14 17:00:24 By : สันดาน

No. 34

Twitter

เอาเหอะ จะพูดยังไงก็ตามใจคับ ผมเสียเวลามาเยอะละ
เพียงแค่จะล็อคอินมาด่าว่าคนอื่น ก็ยังไม่กล้า ทำเป็นว่าคนอื่น แค่กลัวคนอื่นรู้จักหรือจำได้หรือยังไง

2014-11-14 17:04:15
Date : 2014-11-14 17:03:06 By : pjgunner.com

No. 35

Guest

เออ ไอ้ No.33 อยากด่าทำไมไม่กล้าล็อคอิน ดูดิ๊ คุณเอี่ยวยังกล้าล็อคอินมาดูถูกคนอื่นเลย โคตรแมน ไอดอลในดวงใจเลอ!
Date : 2014-11-14 17:31:58 By : 55555

No. 36

โพสกระทู้ ( 611 )

ขอร้องจัดให้ "หน้าฮี" (โจจิงหรือ/วสันต์/etc...)

เอาให้เต็มและตามสะดวก ครับผม

หรือแม้กระทั่งคุณ Chaidhanan (ผมคิดว่าด้วยวัยอายุเป็นรุ่นน้องของผมหลายปี)
ผมขอร้อง

2014-11-17 12:12:58
Date : 2014-11-17 12:10:11 By : หน้าฮี

No. 37

บนโลกใบนี้จะมีใคร "นิสัยแย่มากๆ" เท่าผม มีอีกไหม?

By Date : 2014-11-13 21:39:52 By : Noonid
Date : 2014-11-17 12:16:25 By : หน้าฮี

No. 38

คุณเอี่ยวยังโชคร้ายและโชคดีและไม่ได้อยู่ในสถานะ ต่ำช้า เหมือนผม
ก็แค่คุณแก้ไขคำว่า Buffalo (ควาย) เป็นคำอื่น (ผมผิดพลาดมามากกว่าล้านฯครั้ง)

ขอร้องจัดให้หน้าฮีหน่อย (ตามสะดวก)

ปล. คนใช้ PHP คือเทวะดา เว่ยเห้ย ประลาต

2014-11-17 12:23:47
2014-11-17 12:25:51
Date : 2014-11-17 12:22:18 By : หน้าฮี

No. 39

Code
ถ้าไม่โดนแฉจะออกมาขอโทษมั้ยวะ แหม ตอนนี้พูดซะเป็นคนดีเชียว ที่อ้างว่าเมานี่ฟังไม่ขึ้นว่ะ เมาข้ามวันข้ามคืนเลยหรือไง๊ No.3 ตอบ 2014-11-13 00:40:20 No.17 ตอบ 2014-11-13 19:55:16 ก็ยังไม่สร่างเมา หรือว่าแดกต่อ?????????

ขอร้องล่ะครับ ช่วยแฉผมหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

คุณช่วยจัดให้ผมหน่อยซิ (ผมมีเงินติดตัว 120 บาท แต่ทรัพย์สินเท่าที่ดูด้วยตา ประมาณ 250 ล้านบาท)
ไม่รวมถึงที่ไม่เคยบอกเมีย (ภรรยา) คุณมีเหมือนผมไหม?

2014-11-17 12:40:45
Date : 2014-11-17 12:38:38 By : หน้าฮี

No. 40

โพสกระทู้ ( 3,748 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ หลังจากไม่ได้เข้ามาตอบ มานาน / หลากหลายความคิดเห็นครับ

ส่วนนึงจะบอกว่าบอร์ดแห่งนี้เป็นบอร์ดแห่งการแบ่งปันนะครับ เจ้าของเว็บทำขึ้นมาเพื่อแบ่งปัน และมันก็เป็นอย่างนั้นๆมาสิบกว่าปีครับ

ส่วนใครจะหวงวิชา จะตอบหรือไม่ตอบก็อยู่ในแต่ดุลวินิษ นะครับ ส่วนใหญ่คนที่ช่วยจะอยู่ในบอร์ดมานาน บางคนอาจจะอยู่ไม่นาน แต่ก็เก่งไม่แพ้กัน บางคนที่อยู่ในบอร์ดมานานแล้ว แต่ก็ยังไม่เก่งก็มีครับ (เช่นเดียวกับผม) ก็อาศัยศึกษาเก็บเลเวล เอาครับ ถ้าตอบไม่ได้ก็รอคนอื่นมาตอบ
ผมห้ามไม่ให้มีการทะเลาะกันในบอร์ดไม่ได้หรอกครับ เพราะหลากหลายเชื้อชาติกัน เข้ามาอยู๋ในชุมชนเดียวกัน และผมก็ไม่ใช่เจ้าของเว็บครับ
ทำได้แค่เพียงให้คำตอบกับคนที่มาตอบ เขา/เธอ เหล่านั้นจะเอาโค๊ดมาจากไหน ก๊อปใครมา มันก็เรื่องของเขาแหละครับ แต่ในเมื่อโค๊ดเหล่านั้นทำงานไม่ได้อย่างที่หวังไว้ เขาก็เข้ามาถาม และก็ต้องการคำตอบ เพราะบอร์ดนี้เป็นเบอร์ต้นๆของประเทศไทยครับ ที่มีเหล่าโปรแกรมเมอร์อยู่มากที่สุด ถามง่าย คนตอบใจดี ยอมช่วยเหลือแม่จะไม่ได้ค่าจ้างเลยสักบาท แล้วส่วนใหญ่เราก็จะช่วยคนที่มาถามตลอดแหละครับ ไม่มีใครหวงวิชาหรอกครับ แค่อยากให้ คนมาถามนั้น ได้คิดตามเองได้บ้าง และเข้าใจให้มากที่สุดครับ

เอาเป็นว่าทุกคนใจเย็นๆครับ และ จขกท ก็พยายามอีกหน่อยครับ ลองเขียนดูเองสักหน่อยก็ไม่เสียหายครับ คนสอนจะได้บอกแนวถูกว่าคุณเข้าใจคำสั่งมากน้อยแค่ไหนครับ

หลังๆมานี้ผมเห็นคนตอบกระทู้บ่อยที่สุดก็น่าจะเป็น ท่าน "Chaidhanan" ครับ จขกท ฝากเนื้อฝากตัวกับท่านซะครับ แล้วชีวิตจะดีขึ้นกว่านี้ครับ
Date : 2014-11-17 13:06:52 By : Dragons_first

No. 41

@หมาของเซสชั่น + ความหวังดี... + xxx...

ด้วยวัยอายุคุณห่างผมหลายปีครับ (ผมคิดเช่นนี้)
แต่ด้วยความรู้มันก็ก็ไม่ห่างกันจนเกินไปนัก

จาก #NO ก่อน 49 ผมก็บอกแล้วว่ามีเงินอยู่นิดหน่อย 250 ล้าน + พี่น้อง + อื่นฯ = พันล้านบาทเหมือนกัน (ไม่คิดจะโกหกอยู่แล้ว)

ปล. จริงฯแล้วผมอยากจะอบกว่า
คนเงินเดือนไม่ถึง 2 แสนบาท (ผมไม่อยากจะคุยด้วยครับ) (...)

คำพูดที่มันย้อนแย้งกัน โดยหน้าฮี "1., 2., 3., 4. " แล้วคุณก็จะรู้ว่า ผมต้องการอะไร?

2014-11-17 13:17:00
Date : 2014-11-17 13:14:42 By : หน้าฮี

No. 42

Code
พยายามตั้งคำถามที่มันโหดๆละกันครับ

ผมให้คุณหาเงินให้ได้ 50 ล้านบาทภายใน 1 ปี โหดพอไหม?
--- สำหรับผม ง่ายง่ายสะบายสะบาย ครับ

ปล. อย่าให้เมีย (ภรรยาขึ้นรถเมล์ก็แล้วกันล่ะ)

2014-11-17 13:26:43
Date : 2014-11-17 13:25:47 By : หน้าฮี

No. 43

@Dragons_first
คุณอยากจะเป็นศัตรูกับผมไหม?
---- ผมพร้อมเสมอ (แต่ผมไม่เคยโกรธพวกคุณเลยนะ)

ปล. ผมไม่อยากจะทำร้ายใครอีกแล้ว (...)

2014-11-17 13:36:14
Date : 2014-11-17 13:34:30 By : หน้าฮี

No. 44

@ Chaidhanan
Code
คุณเป็นคนเก่งนะครับ แต่นิสัยคุณเหมือนกับชื่อไฟล้ที่ตุณตั้งโมโหโกรธาก็ขวิดเขาไปทั่ว คุณไม่ได้ให้เกียรติคนที่เขาเข้ามาอ่านเลย ไมใช่แค่คนที่คุณทะเลาะด้วยที่อ่าน แต่คนทุกคนที่เข้ามาอ่านในนี้ ได้เห็นกันทุกคน คุณอาจจะไม่สนใจใคร แต่นับแต่นี้ ผมบอกได้เลยว่าจะไม่มีใครสนใจ อ่านบทความของคุณ เพราะผมก็จะทำเช่นนั้นเหมือนกัน ผ่านไปเหมือนไม่ตัวตน

ผมมีเหตุผลเสมอ ครับ

ปล. ผมเกิดมาเป็นเสือแล้วใยเล่าผมต้องเกรงใจสัตว์ป่าอ่อนแอ

2014-11-17 13:47:17
Date : 2014-11-17 13:45:00 By : หน้าฮี

No. 45

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 43 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-11-17 13:34:30
ใจเย็นๆครับ ท่าน วางถุงกาวลงก่อนครับ

Date : 2014-11-17 15:53:08 By : Dragons_first

No. 46

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 44 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-11-17 13:45:00
คุณตกอันดับไปแล้วไม่ต้องเรียกร้องความสนใจหรอกครับ เพราะคุณมันไม่มีอะไรที่น่าสนใจ

สู้เอี่ยวไม่ได้ มาแรงแซงทางโค้ง!

Date : 2014-11-17 16:06:20 By : วี

No. 47

Twitter

มีเมลเข้า !!

สนุกมากครับ ความฮาเต็มพิกัดจริงๆ

แถมเพลงครับ
http://youtube.com/watch?v=BWwYkWctvQo

2014-11-17 17:41:44
2014-11-17 17:42:47
Date : 2014-11-17 17:28:49 By : pjgunner.com

No. 48

ตอบความคิดเห็นที่ : 45 เขียนโดย : Dragons_first เมื่อวันที่ 2014-11-17 15:53:08
@ Dragons_first
พวกคุณเป็นคนที่มีต้นทุนชีวิตสูง มันไม่คุ้มค่าที่จะมาแลกกับคนต้นทุนต่ำในความเป็นมนุษย์(?)อย่างผม
(ไม่มีอะไรต่ำไปกว่าผมอีกแล้ว ต่ำได้แม้กระทั่งสมนามที่เลือกใช้)

@ pjgunner.com
---- อย่าไปจมปลักกับอดีต เสียใจได้แต่อย่าเสียดาย

@ Dragons_first ใจเย็นๆครับ ท่าน วางถุงกาวลงก่อนครับ
--- ขอบคุณที่เตือนสติ แต่พอดีกาวหมด เลยเดินไปซื้อเบียร์มาอีกหนึ่งลัง นั่งกินแบบสะบายใจเฉิบเฉิบ
(มันสวนทางกับคนที่ต้องตื่นแต่เช้า ทำงานถึงตอนเย็น กลับบ้านด้วยนาฬิกา)
(ณ.เวลานี้ - อีกวัน นั่งกินเบียร์คนเดียว เฉิบเฉิบเฉิบ)

ปล. ทำได้เหมือนผมไหมล่ะ (เรื่องต่ำฯ เรื่องชั่วฯ)
Date : 2014-11-18 12:08:12 By : หน้าฮี

No. 49

@#NO 46
Code
คุณตกอันดับไปแล้วไม่ต้องเรียกร้องความสนใจหรอกครับ เพราะคุณมันไม่มีอะไรที่น่าสนใจ

คนเป็นคนที่ไร้ซึ่งจินตนาการ ผมบอกคุณว่าผมเป็นคนต่ำต้อยที่สุดแล้ว (แต่คุณก็ยังไม่เข้าใจ)
ผมเชื่อแล้วว่าน่าจะมีคนที่อยู่ต่ำกว่าผม ตำแหน่งนี้ผมขอยกให้คุณก็แล้วกันครับ (ตรรกะการคิด)

ปล. ถ้าพ่อแม่ยังมีชีวิตอยู่ อย่าร้องไห้ไปฟ้องท่านล่ะ (แต่คุณก็ยังโชคดีมากกว่าผม)

ปล. ผมต้องอธิบายซ้ำอีกไหมว่า อายุจริงของ xxx@30 ปี ถ้าพูดเรื่องจริงมันคืออายุจริงลูกชายคนเล็กของผม

ปล. ฝากเอาไว้ (ไม่รู้ว่ามันจะมีประโยชน์สำหรับคุณ) ถ้าคุณเปลี่่ยนความโกรธ เป็นสติปัญญา นั่นคือคุณเป็นคนเหนือคน

2014-11-18 12:14:16
2014-11-18 12:24:30
2014-11-18 12:26:30
2014-11-18 12:29:01
Date : 2014-11-18 12:11:42 By : หน้าฮี

No. 50

ฮาร์ดคอร์กันจริงนะครับ 555+
Date : 2014-11-18 13:08:12 By : meannerss

No. 51

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 48 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-11-18 12:08:12
ฮาา เม้นท์นี้ครับ 555

Date : 2014-11-18 14:21:06 By : Dragons_first

No. 52

Guest

ขอบคุณมากค่ะ กำลังหาอยู่พอดี
Date : 2015-01-15 17:02:28 By : ตาล

No. 54

Guest

ถ้าอยากดึงชื่อเจ้าของกระทู้ออกมาด้วยต้องเขียนไงคะ
Date : 2015-01-17 21:48:10 By : ตาล

No. 55

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

Answer For #54

ไม่สามารถตัดออกมาได้ เพราะหน้าเว็บไม่ได้ทำไว้ให้ที่กระทู้ปักหมุดครับ

โค้ดตัวอย่างนะครับ
ส่วนโค้ดที่ include โหลดได้ที่นี่ครับ https://github.com/samacs/simple_html_dom

นี่เป็นอีกทางเลือกเฉย ๆ โดยใช้ Tools เข้ามาช่วยเหลือนะครับ

Code (PHP)
include_once('simple_html_dom.php');
$html = file_get_html("http://pantip.com/forum/mbk");
$i=0;
foreach($html->find('.best-item a') as $element) {
	echo ++$i.") ".$element->plaintext . ' <br> LINK = http://pantip.com'.$element->href. '<hr>'; 
}

อ้อ ผมจะบอกอย่างหนึ่งว่า ถึงจะโค้ดแค่ไม่กี่บรรทัด มันก็คือโค้ดที่ต้องได้ผ่านการคิดหา Output จาก Input หรือโจทย์ที่ได้รับมา และมาจากสมองที่ได้สั่งสมประสบการณ์ของผู้เขียนโปรแกรมนั้นนะครับพูดเป็นเล่่นดูถูกกันไปนะครับ กับคำว่า แค่โค้ดไม่กี่บรรทัด

ถ้ามันง่าย .. คงไม่มีใครได้ตั้งกระทู้ถามหรอก .. จริงใหมครับ
ถ้ามันยากมาก .. คงไม่มีใครหาวิธีทำได้หรอก .. จริงใหมครับ

ยอมรับแล้วครับ.. โลกนี้ชักอยู่ยากขึ้นทุกวัน

2015-01-18 15:27:53
2015-01-18 15:29:23
Date : 2015-01-18 15:27:32 By : deawx

No. 56

โพสกระทู้ ( 318 )
บทความ ( 1 )

Twitter Facebook

555 ผมอ่านแล้วยังกับหนังมันๆๆๆเลย
Date : 2015-01-18 16:18:47 By : LAGO

No. 57

ตอบความคิดเห็นที่ : 56 เขียนโดย : LAGO เมื่อวันที่ 2015-01-18 16:18:47
ปักหมุดเกาะติดด้วยคน
อ่าวนี้มันเรื่องเก่าแล้วนิครับ T__T ดราม่าจบไปนานแล้ว แยกย้าย

2015-01-18 17:02:18
Date : 2015-01-18 17:01:35 By : meannerss

No. 58

โพสกระทู้ ( 318 )
บทความ ( 1 )

Twitter Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 57 เขียนโดย : meannerss เมื่อวันที่ 2015-01-18 17:01:35
55555

Date : 2015-01-18 17:03:21 By : LAGO

No. 59

Guest

แจ่มไปเลย
Date : 2015-02-10 10:03:29 By : mr.v

No. 60

Guest

ผมมานั่งอ่านตั้งแต่ต้น ... บอกคำเดียวว่าเสียดายครับ
มาไม่ทัน เลยไม่ได้ประดาบประลองยุทธกับ เจ้ายุทธท่านอื่นๆ

แต่ เมื่อเวลาผ่าน... ความเดือดดาน ก็พลานดับสิ้น.... คงเหลือไว้แต่ความ ฮา..... ครับ 55555
Date : 2015-02-10 21:50:06 By : ไม่ทราบแหล่งที่มา

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ผมจะตัดกระทู้แนะนำนี้ออกมายังไงอ่ะครับ ผมจะใช้รูปแบบ Regular expression อย่างไรดี

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่