Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > รบกวนหน่อยครับ พอดีผมจะทำโปรเจ็กจบ อาจารย์ให้ทำแบบสอบถามความต้องการของผู้ใช้ระบบ 5 ด้าน ท่านไหนพอมีตัวอย่างหให้ดูไหมคับ

รบกวนหน่อยครับ พอดีผมจะทำโปรเจ็กจบ อาจารย์ให้ทำแบบสอบถามความต้องการของผู้ใช้ระบบ 5 ด้าน ท่านไหนพอมีตัวอย่างหให้ดูไหมคับ

Topic : 112529

โพสกระทู้ ( 232 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

รบกวนหน่อยครับ พอดีผมจะทำโปรเจ็กจบ อาจารย์ให้ทำแบบสอบถามความต้องการของผู้ใช้ระบบ (พัฒนาเว็บไซต์จัดการฯ)
5 ด้าน
1.ด้านความสามารถตามความต้องการ
2. ด้านความสามรถการทำงานตามหน้าที่
3. ด้านความสะดวกและง่ายต่อการใช้งาน
4. ด้านความรวจเร็วในการทำงานของระบบ
5. ด้านการรักษาความปลอดภัย

ท่านไหนพอมีตัวอย่างให้ดูไหมครับ
พอดีหาใน google แล้ว ไม่มีใกล้เคียงเลย มีแต่แบบสอบถามความพึงพอใจ
รบกวนนิดหนึงนะครับ ขอบคุณครับ

Tag : PHP, MySQL, HTML/CSS, JavaScript, jQuery, Windows

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-11-12 22:59:53 By : Testprogram View : 628 Reply : 5

No. 1

โพสกระทู้ ( 3,468 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter

ผมพออธิบายคร่าวๆ ได้ครับ
คำว่า แบบสอบถาม คือแบบสอบถามใช่หรือไม่ ตามท่คุณบอกมันคือแบบสอบถาม

ตีโจทย์ สำหรับผมแล้วเข้าใจว่า
ทำระบบสอบถาม ไม่ว่าจะเป็น บริษัทด้านใดที่ยังไม่มี ระบบภายใน
บริษัท หนึ่งๆ บางบริษัทยังไม่เคยมีระบบภายในถึงมีแบบสอบถามนี้ เพื่อจะได้วิเคราะห์ว่า ระบบภายในควรมีลักษณะอย่างไร
แล้วสุุดท้ายแบบสอบถามนี้สามารถไปจ้าง คนพัฒนาระบบจริงๆ ให้บริษัทใช้งานได้อีกที (แบบมีประสิทธิภาพที่สุด)

คือตัวนี้ก็คือ ก่อนจะพัฒนาระบบภายใน ครับ แค่ทำระบบสอบถามพอ (คือคุณต้องทำระบบสอบถามแล้วเก็บคะแนนไปวิเคราห์ว่าควรจะทำระบบออกมาแบบไหน)

ครับ อันดับแรกต้องคิดไว้ว่าคุณเป็นบริษัทแบบไหนที่ยังไม่มีระบบภายใน แล้วสอบถามพนักง่านส่วนสำคัญ ระดับหัวหน้าแผนก
คิดคำถามแล้วแค่ทำระบบ สอบถามครับแค่นี้จริงๆ ไม่ยากเลย แต่ต้องใช้เวลาบ้าง ตามข้อ 1-5

แค่เพียงว่าตอนนี้คุณอยู่บริษัทไหน ผลิตอาหาร?, ผลิต้เครื่องจักกล?, ๙ฯ๙ แล้วแต่นะ

จากหัวข้อกระทู้แล้วแสดงว่า อ.ของคุณมีประสบการณ์ คุณลองคิดด ถึงแม้คุณไม่เคยอยู่ บ. ไหนก็ตาม แต่ว่า คุณควรอธิบายว่าบริษัทลักษณะไหน ทำงานหลักอะไร แล้วควรทำแบบสอบถามแบบไหน

อธิบาย คร่าวๆ แค่นี้ เป็นพื้นฐาน

http://www.pjgunner.com

ประวัติการแก้ไข
2014-11-13 00:12:39
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-11-13 00:10:45 By : pjgunner.com

No. 2

Facebook

ขอบคุณครับ (ผมทำเว็บไซต์พัฒนาระบบงานการฝึกงานวิทยาลัยฯ)
แต่พอดี อ.ให้ทำเป็น paper แล้วแบ่งผู้ตอบแบบสอบถามเป็น 4 กลุ่ม
1. ผู้บริหาร
2. เจ้าหน้าที่/ครู
3. นักเรียน/นักศึกษา
4. สถานประกอบการ
ปัญหาคือแบบสอบถาม 5 ด้าน ผมต้องตั้งคำถามยังไงนี้สิ ถ้าได้ด้าน ละข้อสองข้อ พอเป้นแนวทางผมก็พอจะต่อได้ครับ
(ผมมัน.........!)
รูปแบบ แบบสอบถาม
ตอนที่ 1 ขั้อมูลทั่วไป(อันนี้พอรู้ครับ)
ตอนที่ 2 ..........................................

1.ด้านความสามารถตามความต้องการ
1.1...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
1.2...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
1.3...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
2. ด้านความสามรถการทำงานตามหน้าที่
2.1...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
2.2...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
2.3...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
3. ด้านความสะดวกและง่ายต่อการใช้งาน
3.1...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
3.2...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
3.3...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
4. ด้านความรวจเร็วในการทำงานของระบบ
4.1...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
4.2...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
4.3...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
5. ด้านการรักษาความปลอดภัย
5.1...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
5.2...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ
5.3...............? (.....) ต้องการ (.....) ไม่ต้องการ

3. ข้อเสนอแนะ
........................................................................................................
.........................................................................................................
........................................................................................................

ประวัติการแก้ไข
2014-11-13 00:57:30
2014-11-13 01:01:14
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-11-13 00:56:04 By : Testprogram

No. 3

โพสกระทู้ ( 3,468 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter

ผมว่าที่คุณตอบมาล่าสุด ไม่ได้ช่วยความจริง ของบริษัท

4 กลุ่ม คุณควรคิดว่าคุณเองเป็นเจ้าของหรือผู้ถือหุ้นใหญ่ของ บ.
เพื่อจะถามคำถามคนทำงานจริง

แต่ว่าที่คุณตอบ rep ข้างบน ยังไม่ตรงเป้า จริงๆ
คำถามคุณควรยกตัวอย่างสักหลายข้อ ต้องการไม่ต้องการควรเป็นแบบเขียนได้ไม่ใช่ ต้องการหรือไม่ต้องการ

ถึงแม้คุณจะทำได้ไม่ตรงกับอาจารย์ที่สั่ง แต่ผมว่าคุณบริหารบริษัทเอง คุณอาจประสบความสำเร็จมากว่า อาจารย์ของคุณ
Date : 2014-11-13 01:03:08 By : pjgunner.com

No. 4

โพสกระทู้ ( 9,559 )
บทความ ( 2 )

ลงทุนหน่อยครับ อย่านั่งเทียนเขียนเอาเอง

ออกไป หาบริษัทใดบริษัทหนึ่ง ขออนุญาต ทำแบบสอบถาม แยกความต้องการ 5 ด้าน
ให้ ผู้ตอบแบบสอบถาม ตอบมา อาจจะได้ ข้อมูลเพิ่มมากขึ้นกว่าจะมาถามในนี้นะครับ

และต่อรองกับบริษัท ว่าจะให้ข้อมูลทั้งหมดแก่เขา เราขอแค่สำเนา เพื่อมาวิเคราะห์ทำโปรแจคต่อไป
Date : 2014-11-13 08:07:32 By : Chaidhanan

No. 5

Facebook

ขอบคุณครับ
Date : 2014-11-13 08:22:01 By : Testprogram

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รบกวนหน่อยครับ พอดีผมจะทำโปรเจ็กจบ อาจารย์ให้ทำแบบสอบถามความต้องการของผู้ใช้ระบบ 5 ด้าน ท่านไหนพอมีตัวอย่างหให้ดูไหมคับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่