Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > php ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการอัพเดทสเตตัสหน่อยค่ะ เช่นข้อมูลจะยูในรูแบบตารางแล้วให้ขึ้นข้อมูลว่า ห้องนี้ว่างหรือไม่ว่างค่ะ

php ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการอัพเดทสเตตัสหน่อยค่ะ เช่นข้อมูลจะยูในรูแบบตารางแล้วให้ขึ้นข้อมูลว่า ห้องนี้ว่างหรือไม่ว่างค่ะ

Topic : 113642

โพสกระทู้ ( 0 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

การจองห้องพัก
ประมาณจะต้องเขียนโค้ดประมาณไหรค่ะ ขอเด่นตรงที่ status นะค่ะ
รบกวนหน่อยค่ะ

Tag : PHP, CakePHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2015-01-07 10:01:24 By : นาok View : 3335 Reply : 38

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

คุ้น ๆ ว่าเคยถามในกระทู้ก่อนหน้านี้ไปแล้วนี่ครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-01-07 13:21:09 By : mr.win

No. 2

Guest

ค่ะ
ถ้าต้องการให้ข้อมูลออกจากตารางเมื่อกด"ว่าง" แต่ข้อมูลก้อยังอยู่ในฐานข้อมูลเหมือนเดิม
รบกวนช่วยบอกหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-01-07 14:14:41 By : นาok

No. 3

Guest

รบกวนหน่อยนะค่ะ
Date : 2015-01-07 14:16:03 By : นาok

No. 4

Guest

เอาโค๊ดมาดูเถอะครับ ทำถึงไหนแล้ว
Date : 2015-01-07 14:24:23 By : แค่ล้อเล่น

No. 5

Guest

การอัพเดท status นั้นได้แล้วค่ะ แต่ต้องการให้ข้อมูลหายไปเมื่อกด "คืน" ค่ะ แล้วมันต้องเกี่ยวกับการดึงข้อมูลมาค่ะ ว่าฟิลด์นี้มีจะดึงเฉพาะ ข้อมูลที่มี เลข 0 อย่างเดียว งง ไมค่ะ

Code (PHP)
<?
$sql_show = "select  * from book2 ";//การดึงเข้ามาจากฐานข้อมูล
if($_POST['Search'])
{
$txt_search = $_POST['txt_search'];
$sql_show.=" where yc_idr like '%$txt_search%' or yc_namer like '%$txt_search%' ";//การค้นหาข้อมูล
}
$result_show = mysql_query($sql_show) or die(mysql_error());
while($row_show = mysql_fetch_array($result_show))
{
?>

Date : 2015-01-07 14:37:00 By : นาok

No. 6

Guest

ภาพ
แบบนี้ค่ะ
จะให้ช่องที่ขึ้นเลข 0 กับ 1 ถ้าต้องการให้ขึ้นเฉพาะที่มีเลข 0 อย่างเดียว จะต้องเขียนโค้ดอะไรเพิ่มไปค่ะ
Date : 2015-01-07 14:43:53 By : นาok

No. 7

Guest

โชว์เฉพาะที่ status = 0 ใช่ใหม ในส่วนของ where เพิ่ม and status = '0'

<?php
$sql_show = "select * from book2 ";//การดึงเข้ามาจากฐานข้อมูล
{
$txt_search = $_POST['txt_search'];
$sql_show .= " where yc_idr like '%$txt_search%' or yc_namer like '%$txt_search%' and status = '0' ";//การค้นหาข้อมูล
}
$result_show = mysql_query($sql_show) or die(mysql_error());
while($row_show = mysql_fetch_array($result_show))
{
?>
Date : 2015-01-07 14:45:15 By : แค่ล้อเล่น

No. 8

โพสกระทู้ ( 35 )

{ If (staatus=='') {
echo ....
}
}

น่าจะประมาณนี่ครับ
Date : 2015-01-07 14:46:45 By : chanut1985

No. 9

Guest

Quote:
โชว์เฉพาะที่ status = 0 ใช่ใหม ในส่วนของ where เพิ่ม and status = '0'

<?php
$sql_show = "select * from book2 ";//การดึงเข้ามาจากฐานข้อมูล
{
$sql_show .= " where yc_idr like '%$txt_search%' or yc_namer like '%$txt_search%' and status = '0' ";//การค้นหาข้อมูล
}
{
?>

คือว่า การแสดงข้อมูลทั้งหมด ให้ขึ้นเฉพาะ 0 เท่านั้นค่ะ ไม่เกี่ยวกับค้นหาค่ะ เพราะค้นหาจะเจาะจงเฉพาคนนั้นเลยค่ะ

ทำได้ใช่ไหมค่ะ
Date : 2015-01-07 15:00:31 By : นาok

No. 10

Guest

Quote:
{ If (staatus=='') {
echo ....
}
}

น่าจะประมาณนี่ครับ

ขอบคุณค่ะ จะกรุณามากค่ะถ้าช่วยยกตัวตัวอย่างให้หน่อยค่ะ คือว่ามือใหม่หัดทำค่ะ จะขอบคุณอย่างมากเลยค่ะ
Date : 2015-01-07 15:03:59 By : นาok

No. 11

Guest

Code (PHP)
Code (PHP)
[php]<?php
   $sql_show = "SELECT * FROM book2 ";
      if(isset($_POST['Search']))
      {
         $sql_show .= " WHERE yc_idr LIKE '%".$_POST['txt_search']."%' OR yc_namer LIKE '%".$_POST['txt_search']."%' ";
      }else{
         $sql_show .= " WHERE status = '0' ";
      }
   {
?>

[/php]
Date : 2015-01-07 15:13:03 By : แค่ล้อเล่น

No. 12

Guest

แล้วถ้าอยากให้ 0 แสดงเป็น "ว่าง" , 1 แสดงเป็น "ไม่ว่าง"
Code (PHP)
<?php if($row_show['status'] == 0){ echo 'ว่าง'; }else{ echo 'ไม่ว่าง'; } ?>

Date : 2015-01-07 15:19:39 By : แค่ล้อเล่น

No. 13

Guest

By : แค่ล้อเล่น

เลข 1 ก้อยังขึ้นอยู่อีกค่ะ
Date : 2015-01-07 15:26:21 By : นาok

No. 14

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 13 เขียนโดย : นาok เมื่อวันที่ 2015-01-07 15:26:21
รายละเอียดของการตอบ ::
ขึ้นเพราะ search หรือป่าว ?

Date : 2015-01-07 15:27:46 By : แค่ล้อเล่น

No. 15

Guest

By : แค่ล้อเล่น

มันต้องกำหนด ชื่อ ฟิลด์ กันไหมค่ะ แล้วก้อสั่งให้ขึ้นเฉพาะ เลข 0 เท่านั้น ไหมค่ะ
Date : 2015-01-07 15:28:28 By : นาok

No. 16

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : นาok เมื่อวันที่ 2015-01-07 15:28:28
ก็ status ไม่ใช่ชื่อ field เหรอ

Date : 2015-01-07 15:29:35 By : แค่ล้อเล่น

No. 17

Guest

4kr

ฐานข้อมูลค่ะ
Date : 2015-01-07 15:33:24 By : นาok

No. 18

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : นาok เมื่อวันที่ 2015-01-07 15:28:28
เริ่มสงสัยล่ะ จากรูป No.6 สมาชิก กับ หนังสือ อยู่ตารางเดียวกันเหรอ ?

ถ้ามันอยู่คนละตาราง ทำไมไม่มีการ JOIN เลย

โค๊ดที่ให้มาอะครับ

Date : 2015-01-07 15:34:19 By : แค่ล้อเล่น

No. 19

Guest

แก้ไขแล้ว
แต่ก็ยังขึ้นอยู่อีกค่ะ

Code (PHP)
$sql_show = "SELECT * FROM book2 ";
      if(isset($_POST['Search']))
      {
         $sql_show .= " WHERE yc_idr LIKE '%".$_POST['txt_search']."%' OR yc_namer LIKE '%".$_POST['txt_search']."%' ";
      }else{
         $sql_show .= "WHERE yc_status = '0' ";
      }
   {

Date : 2015-01-07 15:36:36 By : นาok

No. 20

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 17 เขียนโดย : นาok เมื่อวันที่ 2015-01-07 15:33:24
พลาดตั้งแต่รูปที่ตั้งกระทู้แล้วครับ มันชื่อ yc_status ไม่ใช่เหรอ ? เปลี่ยนเลยครับ

แล้วตาราง สมาชิก กับ หนังสือ มันควรจะแยกกันนะครับ นอมัลไลซ์ก็ไม่ผ่านแล้วครับ

Date : 2015-01-07 15:38:08 By : แค่ล้อเล่น

No. 21

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 17 เขียนโดย : นาok เมื่อวันที่ 2015-01-07 15:33:24
ตงลงจะเช่าห้อง หรือ จะยืมหนังสือครับ

Date : 2015-01-07 15:41:05 By : แค่ล้อเล่น

No. 22

Guest

คือว่า ทำการคืนหนังสือค่ะ ตารางเดียวกันค่ะ
ขอโทดทีนะค่ะ ถ้าทำอะไรผิด ช่วยแนะนำได้ค่ะ แบบนี้แหละค่ะ มือใหม่หัดทำค่ะ
Date : 2015-01-07 15:41:27 By : นาok

No. 23

Guest

ทำทั้ง 2 ค่ะ แต่รูปแบบมันจะเหมือนเลยค่ะ ห้องยังไม่ถึงไหนทีค่ะ แต่หนังสือได้มากกว่าค่ะ ขอโทดค่ะที่ทำให้สับสนค่ะ
Date : 2015-01-07 15:43:12 By : นาok

No. 24

Guest

ถ้ามันอยู่ตารางเดียวกัน

สมาชิก 1 คนก็ยืมได้เล่มเดียวสิครับ

หรือคิดว่าจะใส่ชื่อเดิมๆ ซ้ำๆ มันก็เกิดความซ้ำซ้อนครับ

ต้องไปดูเรื่องดาต้าเบสใหม่แล้วครับ ขืนทำต่อไป เจอปัญหาแน่นอนครับ
Date : 2015-01-07 15:46:31 By : แค่ล้อเล่น

No. 25

Guest

Quote:
พลาดตั้งแต่รูปที่ตั้งกระทู้แล้วครับ มันชื่อ yc_status ไม่ใช่เหรอ ? เปลี่ยนเลยครับ

แล้วตาราง สมาชิก กับ หนังสือ มันควรจะแยกกันนะครับ นอมัลไลซ์ก็ไม่ผ่านแล้วครับ

เปลี่ยนแล้วค่ะ ขอโทดจริงๆๆค่ะ ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ
Date : 2015-01-07 15:46:33 By : นาok

No. 26

Guest

Quote:
ถ้ามันอยู่ตารางเดียวกัน

สมาชิก 1 คนก็ยืมได้เล่มเดียวสิครับ

หรือคิดว่าจะใส่ชื่อเดิมๆ ซ้ำๆ มันก็เกิดความซ้ำซ้อนครับ

ต้องไปดูเรื่องดาต้าเบสใหม่แล้วครับ ขืนทำต่อไป เจอปัญหาแน่นอนครับ

ขอโทดจิงๆๆ สมาชิก 1 คนก็ยืมได้เล่มเดียว ต้องใช้คำสั่งอะไรค่ะ อันนี้ไม่ทราบจิงๆๆค่ะ ถ้าจะให้เริ่มนับ1ใหม่หมดคงไม่ทันแน่เลยค่ะ งานต้องส่งวันจันทร์นี้แล้วค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
Date : 2015-01-07 15:54:20 By : นาok

No. 27

โพสกระทู้ ( 35 )

Code (PHP)
<?
$sql_show = "select  * from book2 ";//การดึงเข้ามาจากฐานข้อมูล
{
$sql_show.=" where yc_idr like '%$txt_search%' or yc_namer like '%$txt_search%' ";//การค้นหาข้อมูล
}
{ if ($row_show[yc_status]=='0']){
echo $row_show[yc_namer] 
} 
}
?>

น่าจะประมารนี้ครับ
Date : 2015-01-07 15:54:30 By : chanut1985

No. 28

Guest

ลองดูรับ

help
Date : 2015-01-07 16:32:26 By : แค่ล้อเล่น

No. 29

Guest

อันบนผิดนิดหน่อย

อออ
Date : 2015-01-07 16:45:44 By : แค่ล้อเล่น

No. 30

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 29 เขียนโดย : แค่ล้อเล่น เมื่อวันที่ 2015-01-07 16:45:44
ขอบคุณค่ะ ทำแบบนี้แล้วค่ะ ตารางสมากชิก ตารางหนังสือ ตารางการยืน-คืน ในฐานข้อมูล
ทุกตารางเขียนโค้ดหมดแล้ว [font=Verdana]แต่มันติดนิดเดียวตรงที่ตรงคืนหนังสือค่ะ ว่าจะทำยังไงให้ขึ้นข้อมูลเฉพาะ "เลข 0"[/font] เพราะเลข 1 คืนหนังสือที่ถูกคืนค่ะ และ เลข 0 คือหนังสือที่ถูกยืมค่ะ พอเข้าใจไหมค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ พี่

Date : 2015-01-08 09:22:23 By : นาok

No. 31

Guest

Database

-- 
-- โครงสร้างตาราง `books`
-- 

CREATE TABLE `books` (
  `b_id` varchar(10) NOT NULL,
  `b_name` varchar(100) NOT NULL,
  PRIMARY KEY  (`b_id`)
) ENGINE=MyISAM DEFAULT CHARSET=utf8;

-- 
-- dump ตาราง `books`
-- 

INSERT INTO `books` VALUES ('B001', 'PHP');
INSERT INTO `books` VALUES ('B002', 'SQL');
INSERT INTO `books` VALUES ('B003', 'HTML');
INSERT INTO `books` VALUES ('B004', 'JQUERY');
INSERT INTO `books` VALUES ('B005', 'AJAX');

-- --------------------------------------------------------

-- 
-- โครงสร้างตาราง `customers`
-- 

CREATE TABLE `customers` (
  `c_id` varchar(10) NOT NULL,
  `c_name` varchar(100) NOT NULL,
  PRIMARY KEY  (`c_id`)
) ENGINE=MyISAM DEFAULT CHARSET=utf8;

-- 
-- dump ตาราง `customers`
-- 

INSERT INTO `customers` VALUES ('C001', 'นาย ก');
INSERT INTO `customers` VALUES ('C002', 'นาย ข');
INSERT INTO `customers` VALUES ('C003', 'นาย ค');

-- --------------------------------------------------------

-- 
-- โครงสร้างตาราง `permits`
-- 

CREATE TABLE `permits` (
  `p_id` varchar(10) NOT NULL,
  `c_id` varchar(10) NOT NULL,
  `b_id` varchar(10) NOT NULL,
  `p_borrow` date NOT NULL,
  `p_return` date NOT NULL,
  `p_status` char(1) NOT NULL,
  PRIMARY KEY  (`p_id`)

-- 
-- dump ตาราง `permits`
-- 

INSERT INTO `permits` VALUES ('P001', 'C001', 'B002', '2015-01-01', '2015-01-05', '0');
INSERT INTO `permits` VALUES ('P002', 'C001', 'B003', '2015-01-01', '2015-01-05', '1');
INSERT INTO `permits` VALUES ('P003', 'C002', 'B001', '2015-01-06', '2015-01-12', '1');
INSERT INTO `permits` VALUES ('P004', 'C003', 'B002', '2015-01-06', '2015-01-12', '0');
INSERT INTO `permits` VALUES ('P005', 'C003', 'B004', '2015-01-06', '2015-01-12', '0');
INSERT INTO `permits` VALUES ('P006', 'C003', 'B005', '2015-01-06', '2015-01-12', '1');

Code (PHP)
<?php
    $objConnect = mysql_connect("localhost","root","root") or die (mysql_error());
    $objDB = mysql_select_db("room") or die("Error Connect to Database");
    mysql_query("SET NAMES UTF8");

// เปลี่ยนสถานะ
    if($_GET['Action'] == 'Update'){

if($_GET['p_status'] == '0'){ $status = '1'; }else{ $status = '0'; }

$upSQL  = " UPDATE permits SET p_status = '$status' WHERE p_id = '".$_GET['p_id']."' ";
        $upQuery = mysql_query($upSQL);

echo "<script>window.location='".$_SERVER['PHP_SELF']."';</script>";
        exit();

}
?>
<html>
    <head>
        <meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=UTF-8">
        <title></title>
    </head>
    <body>
        <form name="Search" method="get" action="<?=$_SERVER['PHP_SELF'];?>">
            <table>
                <tr>
                    <td>กรุณาใส่รหัสสมาชิกหรือชื่อสมาชิก :
                        <input type="text" name="txtSearch" value="<?=$_GET['txtSearch'];?>"/>
                        <input type="submit" name="btnSubmit" value="ค้นหา"/>
                        <input type="button" name="btnBorrow" value="แสดงที่ยังไม่คืน" onClick="window.location.href='<?=$_SERVER['PHP_SELF'];?>?Action=Borrow'"/>
                        <input type="button" name="btnReturn" value="แสดงที่คืนแล้ว" onClick="window.location.href='<?=$_SERVER['PHP_SELF'];?>?Action=Return'"/>
                        <input type="button" name="btnAll" value="แสดงทั้งหมด" onClick="window.location.href='<?=$_SERVER['PHP_SELF'];?>?Action=All'"/>
                    </td>
                </tr>
            </table>
        </form>

<table width="100%" border="1" cellpadding="1" cellspacing="0">
            <tr>
                <th width="10%">ลำดับ</th>
                <th width="10%">รหัสสมาชิก</th>
                <th width="10%">ชื่อสมาชิก</th>
                <th width="10%">รหัสหนังสือ</th>
                <th width="10%">ชื่อหนังสือ</th>
                <th width="15%">วันที่ยืม</th>
                <th width="15%">วันที่คืน</th>
                <th width="10%">สถานะ</th>
                <th width="10%">คืนหนังสือ</th>
            </tr>
            <?php
                $Num = 0;
                $strSQL  = " SELECT * FROM permits";
                $strSQL .= " LEFT JOIN customers ON permits.c_id = customers.c_id";
                $strSQL .= " LEFT JOIN books ON permits.b_id = books.b_id";

if(isset($_GET['btnSubmit']) && $_GET['txtSearch'] != ""){

$strSQL .= " WHERE (customers.c_id LIKE '%".$_GET['txtSearch']."%') OR (customers.c_name LIKE '%".$_GET['txtSearch']."%') ";

}else if($_GET['Action'] == 'Borrow' || empty($_GET['Action'])){

$strSQL .= " WHERE p_status = '0' ";

}else if($_GET['Action'] == 'Return'){

$strSQL .= " WHERE p_status = '1' ";

}

$objQuery = mysql_query($strSQL);
                if(mysql_num_rows($objQuery) > 0){
                while($objResult = mysql_fetch_array($objQuery)){
                $Num++;
            ?>
            <tr>
                <td><?=$Num;?></td>
                <td><?=$objResult['c_id'];?></td>
                <td><?=$objResult['c_name'];?></td>
                <td><?=$objResult['b_id'];?></td>
                <td><?=$objResult['b_name'];?></td>
                <td><?=$objResult['p_borrow'];?></td>
                <td><?=$objResult['p_return'];?></td>
                <td><?php if($objResult['p_status'] == '0'){ echo 'ยังไม่คืน'; }else{ echo 'คืนแล้ว'; } ?></td>
                <td><a href="<?=$_SERVER['PHP_SELF'];?>?Action=Update&p_id=<?=$objResult['p_id'];?>&p_status=<?=$objResult['p_status'];?>">คืน</a></td>
            </tr>
            <?php } }else{ ?>
            <tr align="center">
                <td colspan="9">ไม่พบข้อมูล</td>
            </tr>
            <?php } ?>
        </table>
    </body>
</html>

Date : 2015-01-08 14:08:33 By : แค่ล้อเล่น

No. 32

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 31 เขียนโดย : แค่ล้อเล่น เมื่อวันที่ 2015-01-08 14:08:33
ขอบคุณมากค่ะ เป็นแนวทางที่ดีมากเลยค่ะ จะได้นำไปปรับใช้กับห้องด้วยค่ะ พี่เก่งจังเลย ทำแปปเดียวก้อเสร็จแล้ว น้องทำตั้งนานกว่าจะได้สักอย่าง

****ขอถามอีกนิดนะค่ะ ถ้าเราจะทำบัตรสมาชิกห้องสมุด เราต้องเริ่มจากอะไรเหรอ บังเอิญว่าพี่ที่เค้าสั่งงานมาเค้าของเพิ่มการทำบัตรสมาชิกด้วยนะค่ะ

Date : 2015-01-09 09:09:06 By : นาok

No. 33

โพสกระทู้ ( 361 )
บทความ ( 1 )

มีตาราง สมาชิก แล้วใช่ใหม เราก็เขียน Insert ข้อมูลสมาชิกลงไปเลย

แล้วเรื่อง Print มีหลายอย่าง

https://www.thaicreate.com/tutorial/javascript-print-webpage-and-using-css.html

https://www.thaicreate.com/community/html-to-pdf-and-add-fontthai-mpdf-php.html

https://www.thaicreate.com/community/php-pdf-fpdf-thai.html

ลองค้นเพิ่มดูครับ
Date : 2015-01-09 13:47:58 By : sabaitip

No. 34

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 32 เขียนโดย : นาok เมื่อวันที่ 2015-01-09 09:09:06
พี่ค่ะ ถ้าเราต้องการแบบว่า ตอนค้นหา สมมติว่า จะหาสมาชิก นาย ก แล้วให้ขึ้นมาเฉพาะ หนังสือที่ยังไม่คืน น้องต้องเพิ่มโค้ดอะไรไปค่ะ
คือว่า ตอนนี้ตรงที่ค้นหา มันจะขึ้นมาหมดเลย ค่ะ ทั้งไม่คืนแล้วคืนแล้ว ของนาย ก นะค่ะ

รบกวนหน่อยค่ะ พี่

Date : 2015-01-09 13:57:36 By : นาok

No. 35

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 33 เขียนโดย : sabaitip เมื่อวันที่ 2015-01-09 13:47:58
ยังไงค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรนัก

แต่ก้อขอบคุณนะค่ะ

Date : 2015-01-09 14:02:48 By : นาok

No. 36

โพสกระทู้ ( 361 )
บทความ ( 1 )

ไหนบอกไม่เกี่ยวกับการค้นหาหว่า เพิ่ม AND WHERE p_status = '0'

ข้อเสีย : ถ้าเรา Search นาย ก เราก็จะไม่รู้ว่าหนังสือที่เค้าคืนมาแล้วมีเล่มใหนบ้าง จะเห็นเฉพาะที่ยังไม่คืน

* ถ้าจะทำให้เลือกดูได้ทั้งคืนและยืม หรือ ทั้ง 2 อย่าง ต้องเพิ่มช่องค้นหามาอีก เช่นเป็น Selectbox มาให้เลือกว่าจะดู คืนหรือยืม หรือไม่เลือกก็ได้ ก็จะแสดงทั้งหมดของนาย ก

Code (PHP)
$strSQL .= " WHERE (customers.c_id LIKE '%".$_GET['txtSearch']."%') OR (customers.c_name LIKE '%".$_GET['txtSearch']."%') AND WHERE p_status = '0' ";

Date : 2015-01-09 14:43:37 By : sabaitip

No. 37

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 36 เขียนโดย : sabaitip เมื่อวันที่ 2015-01-09 14:43:37
ตอนแรกก้อไม่เกี่ยวกับค้นหาค่ะ แต่คิดไปคิดมาเกี่ยวดีกว่าค่ะ เหมือนว่าเราจะค้นหา ก้อให้ขึ้นเฉพาะที่ยังไม่คืนที่ แล้วจะมีอีกหน้านึงที่ขึ้นทั้งคืนแล้วและยังไม่คืน แต่หน้านี้ ตอนค้นหาอยากให้ขึ้นเฉพาะยังไม่คืน ของ นาย ก นะค่ะ ต้องควรเพิ่มโค้ดอะไรไปดีค่ะ บอกหน่อยนะค่ะ

ขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ พี่

Date : 2015-01-13 10:12:09 By : นาok

No. 38

Guest

สวัสดีค่ะ
ถ้าจะเขียนโปรแกรมห้องสมุด แล้วหน้าคืนหนังจะให้ขึ้นค่าปรับด้วย
ต้องเขียนยังไงบ้างค่ะ
Date : 2015-08-18 15:52:58 By : นาok

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : php ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการอัพเดทสเตตัสหน่อยค่ะ เช่นข้อมูลจะยูในรูแบบตารางแล้วให้ขึ้นข้อมูลว่า ห้องนี้ว่างหรือไม่ว่างค่ะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่