Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > สอบถามแนวทางการเขียน RSS Feed แบ่งตามหมวดแบบนี้ครับ

สอบถามแนวทางการเขียน RSS Feed แบ่งตามหมวดแบบนี้ครับ

Topic : 113821

โพสกระทู้ ( 174 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือว่าตอนนี้ผมเขียนโค๊ด ให้อ่านออกมาเป็นรูปแบบ RSS ได้แล้ว แต่ติดตรงที่ว่า เช่นผมมีหมวดหมู่ ก ข ค ไปเรื่อยๆแล้วแต่จะสร้าง
หมวดหมู่ขึ้นมา ภายในหมวดหมู่ ผมก็จะมี บทความอ้างอิงไปเรื่อยๆหลายๆบทความ แยกตามหมวดหมู่ครับ

ทีนี้ โค๊ด RSS ผมจะเรียก Feed ตามหัวข้อและบทความทั้งหมดไป เช่น หมวดหมู่ ก ฟรีดไป 5-10 บทความแล้วแต่จะ Limit

ปัญหาอยู่ที่ว่า ผมจะให้มันฟรีดตรงลื้งหมวดหมู่ไงดีครับ เวลส่งลิ้งไป อ้างอิง หมวดหมู่ หรือ ถ้าผมเก็บไฟล์ xml
จะทำไงให้มัน บันทึกซ้ำไฟล์เดิม โดยที่รู้ว่า ไฟล์นี้ตรงหมวดหมู่นี้ครับ

โค๊ดผมตัดมาให้ดูบางส่วนครับ

Code (PHP)
$db = JFactory::getDbo();
		$sql = "SELECT ".$field." FROM #__k2_items WHERE catid = ".$varCat." ".$orderbys." LIMIT 	".$limit." ";
		$db->setQuery($sql);
		//$rs = $db->loadAssocList();
		$rs = $db->loadObjectList();

//print_r($rs);
	    //exit;

$xml = '<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>'."\n";
		$xml.= '<rss version="2.0">'."\n";
		$xml.= '<channel>'."\n";

foreach($rs as $items):

//$base = JURI::root()."images";
		//$introtext = str_replace("images",$base,$items['introtext']);
		if($type == "cat"):

$introtext = strip_tags($items->introtext);
		$pathimg = $Domain."media/k2/items/cache/".md5("Image".$items->id)."_S.jpg";
		$pathurl = $Domain."index.php?option=com_km&view=km&layout=detail&k2id={$items->id}";

$xml.= '<item>'."\n"; 
		$xml.= '<title>'.$items->title .'</title>'."\n";
		$xml.= '<description><![CDATA[<p>'.mb_substr($introtext,0,500,'UTF-8').'</p>]]></description>'."\n";
		$xml.= '<link><![CDATA['.$pathurl.']]></link>'."\n";
		$xml.= '<pubDate>'.date("D, d M Y H:i:s O").'</pubDate>'."\n";
		$xml.= '</item>'."\n"; 

อาจจะงงคำถาม คือ ผมอยากมีลิ้ง RSS ตามไอดีหมวดหมู่แต่ละหมวดครับ โดยที่เวลาฟรีดบทความใหม่ๆ
ให้มันเข้าที่ไฟล์เดิมอ่ะครับ กับ กรณ๊ที่มีหมวดหมู่ใหม่ ก็ให้มันสร้างลิ้งฟรีดใหม่อ่ะครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2015-01-17 01:02:43 By : sarut14 View : 1134 Reply : 24

No. 1

โพสกระทู้ ( 9,559 )
บทความ ( 2 )

http://truehits.net/awards2005/pdf/%A1%D2%C3%BE%D1%B2%B9%D2%E0%C7%E7%BA%E4%AB%B5%EC%B4%E9%C7%C2_rss-htk.pdf

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-01-17 08:20:46 By : Chaidhanan

No. 2

เข้าเวปไมมีหน้า Page แล้วครับพี่ชัย ตอนนี้ผมคิดหลักการแรก คือ เซฟชื่อไฟล์ให้มีไอดีตัวแปรต่อท้าย เวลาเจอตัวแปรไอดีนี้ก็ทับไฟล์เดิมไปเลยได้ไหมครับ จะมีข้อบกพร่องอะไรไหมครับ แล้วใช้ชื่อไฟล์ ทำลิ้งส่งไปเป็น RSS พี่ชัย

Code (PHP)
		if($type2 == "feed_th"){
		$savexml_th = $savepath."/"."xml_feed".$varCat2.".xml";
		$realfile = "xml_feed".$varCat2.".xml";  /// เอาตัวแปร VarCat2 ซึ่งก็คือไอดี หมวดหมู่มาต่อท้าย

$objFopen = fopen($savexml_th, 'w');
		fwrite($objFopen, $xml);
		fclose($objFopen);
		}

ประวัติการแก้ไข
2015-01-17 11:55:01
2015-01-17 11:56:16
2015-01-17 11:56:53
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-01-17 11:44:14 By : sarut14

No. 3

กรรม เมื่อเช้า ยังเข้าได้อยู่เลย 5555

ลองดูอันใหม่ครับ

http://www.make-rss-feeds.com/making-an-rss-feed.htm

ตอบ: ไม่มีปัญหาครับ ก็เป็นการอัพเดทข้อมูลใหม่เท่านั้นนะครับ

แต่ทีนี้ ผมยังไม่เคยใช้ RSS นะครับ รู้แค่ หลักการ ยังไม่เคยทำจริงซักทีครับ

http://www.rss2html.com/ อันนี้มี download

2015-01-17 11:56:00
2015-01-17 12:06:32
2015-01-17 12:09:05
2015-01-17 12:11:40
Date : 2015-01-17 11:54:54 By : Chaidhanan

No. 4

ผมติดปัญหานิดหน่อยครับพี่ชัย คือว่า เวลาจะบันทึกซ้ำอีกรอบ จริงอยู่ว่าไฟล์ชื่อเดิม แต่ไอดีมันรันออโต้ครับ ผมจะเขียนคำสั่ง
อัปเดตดักไงดีครับว่า ถ้ามีการบันทึกซ้ำ ตรงกับ Cat_id นี้ ให้ทับ เรคอร์เดิมอ่ะครับ

idd

Code ผมแบบนี้ครับ RSS

Code (PHP)
function feedXML() {

$type2 = JRequest::getVar('type');
		//$title = JRequest::getVar('title');
		$varCat2 = JRequest::getInt('id_xml_feed');
		$limit2 = JRequest::getInt('limit2');
		$orderby2 = JRequest::getInt('orderby');
		$byfield2 = JRequest::getInt('byfield');

//echo $varCat2;
		//echo "<br>";
		//echo $type2;
		//exit;

$field = "id,title,title_en,introtext,introtext_en,created";

if($byfield == 0):
			$by = "id";
		elseif($byfield == 1):
			$by = "created";
		endif;

if($ordeyby == 0):
			$order = "DESC";
		else:
			$order = "ASC";
		endif;

$orderbys = "ORDER BY ".$by.' '.$order."";

$sql = "SELECT ".$field." FROM #__k2_items WHERE catid = ".$varCat2." ".$orderbys." LIMIT 	".$limit2." ";
		$rs2 = $db->loadObjectList();

//print_r($rs2);
	    //exit;

$xml = '<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>'."\n";
		$xml.= '<rss version="2.0">'."\n";
		$xml.= '<channel>'."\n";

foreach($rs2 as $items):

if($type2 == "feed_th"):

$introtext = strip_tags($items->introtext);
		$pathimg = $Domain."media/k2/items/cache/".md5("Image".$items->id)."_S.jpg";
		$pathurl = $Domain."index.php?option=com_km&view=km&layout=detail&k2id={$items->id}";

$xml.= '<item>'."\n"; 
		$xml.= '<title>'.$items->title .'</title>'."\n";
		$xml.= '<description><![CDATA[<p>'.mb_substr($introtext,0,500,'UTF-8').'</p>]]></description>'."\n";
		$xml.= '<link><![CDATA['.$pathurl.']]></link>'."\n";
		$xml.= '<pubDate>'.date("D, d M Y H:i:s O").'</pubDate>'."\n";
		$xml.= '</item>'."\n"; 

endif;

endforeach;

$xml.= '</channel>'."\n";
		$xml.= '</rss>'."\n";

//echo $xml;
		//exit;

$savepath = JPATH_ROOT.DS.'media'.DS.'k2'.DS.'xml_feed';//Save Folder

if($type2 == "feed_th"){
		$savexml_th = $savepath."/"."xml_feed".$varCat2.".xml";
		$realfile = "xml_feed".$varCat2.".xml";

$objFopen2 = fopen($savexml_th, 'w');
		fwrite($objFopen2, $xml);
		fclose($objFopen2);
		}

$link = "linktest";

if($varCat2 != 0):

$db3 = JFactory::getDbo();
		$sql3 = "INSERT INTO #__feed_rss ( `id_cat`, `file_feed`,`link` ) VALUES ( '$varCat2', '$realfile', '$link')";
		$db3->setQuery($sql3);
	    $db3->query();

//print_r ($db3);
		//exit;

endif;

}

}

2015-01-17 12:52:03
2015-01-17 12:54:15
Date : 2015-01-17 12:51:41 By : sarut14

No. 5

ในกรณีอ้างอิง id เก่า คงต้องมีการตรวจสอบ ก่อน

และใช้คำสั่ง replace into table set id=Old_ID, ....

คำสั่ง replace into จะทำงาน ตรวจ primary key, unique key
ถ้าพบจะทำการ เข้าแทนที่ ข้อมูลเดิม
Date : 2015-01-17 13:24:15 By : Chaidhanan

No. 6

จากโค๊ดข้างต้น ต้องใช้ไงอ่ะครับ ยังงงๆอยู่ครับ กรณีที่จะเช็คว่าจากในภาพ ถ้าหมวดหมู่เดิม ให้ทับไฟล์เดิม ไม่ต้องขึ้นไอดีใหม่
แต่ถ้ามีหมวดหมู่ใหม่เข้ามาก็ ขึ้นไอดีใหม่ ไฟล์ก็มีใหม่ตามครับ รบกวนหน่อยนะครับ
Date : 2015-01-17 13:33:08 By : sarut14

No. 7

select id as old_id from table where section='cursection' and division='curdivision';

หา id ของหมวดหมู่เดิม เอามาใช้

replace into table set id = old_id, section='cursection', division='curdivision', data ........
Date : 2015-01-17 13:41:08 By : Chaidhanan

No. 8

อันนี้ต้องดักก่อน insert ใช่ไหมครับเช่น คือผมยังงๆตรงที่ว่าคำสั่ง Replace ต้องเขียนวางไว้ยังไงครับ แบบนี้ไหมครับ

Code (PHP)
////คือคำสั่ง replace นี่จะต้องดักก่อนเข้า insert ไหมครับ เช่นสมมุติครับ หรือต้อง IF หรือ select รอบแรกก่อน จะ insert ครับ

$sql3 = "INSERT INTO #__feed_rss ( `id_cat`, `file_feed`,`link` ) VALUES ( '$varCat2', '$realfile', '$link')";

Date : 2015-01-17 14:12:06 By : sarut14

No. 9

แก้เป็น

$sql3 = "REPLACE INTO #__feed_rss ( `id_cat`, `file_feed`,`link` ) VALUES ( '$varCat2', '$realfile', '$link')";

ถ้ายังไงเอา โครงสร้าง #__feed_rss มาดูหน่อยครับ มีแค่ 3 ฟีลด์ เท่านั้นหรือเปล่า
Date : 2015-01-17 14:23:36 By : Chaidhanan

No. 10

ใช่ครับ ดาต้าเบสจะเป็นแบบนี้ครับ น่าจะ 4 ฟิวส์ถ้านับ Auto ID อ่ะครับ โครงสร้างสคริปเขียนเต็มๆจากกระทู้แรกอ่ะครับ

idd

fdfds
พอใส่ Replace ID ยัง AUTO อ่ะครับ นี่หน้าโชว์ครับ

ID Auto
ID_cat คือค่าที่ผมรับมาจากหมวดหมู่คือ $varCat2
File_feed คือชื่อไฟล์ครับที่ับันทึกมาครับ จะลงท้ายเลข เพราะเวลาเลือกหมวดหมู่เดิมจะให้มันลงไฟลืเดิมครับ
Link ทำฟิวส์รองรับไว้ก่อน เหอๆ

ประเด็นคือ เลือกหมวดหมู่เดิม โอเคคครับมันทับไฟล์เดิม แต่ยังไง Auto ID มันจะรันไปเสมอ อ่ะครับ

ตอนแรกผมนึกว่าจะใส่แบบนี้ครับ

Code (PHP)
		if($varCat2 == $varCat2){

$sql3 = " REPLACE INTO #__feed_rss ( `id_cat``, `file_feed`, `link` ) VALUES( '$varCat2', '$realfile', '$link' )";
		$rs3 = $db3->loadObjectList();

} else {

2015-01-17 14:32:05
2015-01-17 14:36:21
Date : 2015-01-17 14:28:58 By : sarut14

No. 11

Code (PHP)
$search_str = "select id from #__feed_rss where id_cat='$varCat2' and file_feed='$realfile' ";
$db->setQuery($search_str);
$search_result = $db->loadObjectList();
$field_id = $search_row = $search_result[0] ? ' id = ' .  $search_row->id . ', ' : '';

$sql3 = " REPLACE INTO #__feed_rss set $field_id id_cat='$varCat2', file_feed='$realfile', link='$link' ";

Date : 2015-01-17 15:04:16 By : Chaidhanan

No. 12

รบกวน echo $sql3 ออกมาดูหน่อยครับ
กรณีทับข้อมูลเดิม
Date : 2015-01-17 15:34:54 By : Chaidhanan

No. 13

ขอบคุณมากๆครับพี่ชัย ได้แล้วครับ ไม่เคยลองแบบนี้เลยครับ แต่ยังงงๆกับ บรรทัดที่ 4 คืออย่างไรครับ
Date : 2015-01-17 15:47:15 By : sarut14

No. 14

$field_id = $search_row = $search_result[0] ? ' id = ' . $search_row->id . ', ' : '';

สีแดง กำหนดค่าให้ครับ $search_row = $search_result[0]
แล้วเอาไปตรวจสอบ ? ถ้ามีค่าทำหลังเครื่องหมายคำถาม : ถ้าไม่มีค่าหรือเป็นเท็จทำหลังโคล่อน
เอาค่าที่ได้ไปใส่ $field_id
Date : 2015-01-17 15:57:07 By : Chaidhanan

No. 15

ขอบคุณมากครับ ถามเป็นความรู้เล้กน้อยนะครับ ตัว Replace กับ Update ในลักษณะนี้แตกต่างกันอย่างไรครับ ถ้าแบบโค๊ดข้างต้น
สามารถใช้ Update ได้ไหมครับ หรือ เหมาะกับ Repleac มากกว่า
Date : 2015-01-17 16:18:16 By : sarut14

No. 16

ได้ ครับ update ก็ได้ ครับ แค่เพิ่ม where เข้าไป แต่ต้องแยก ระหว่าง insert กับ update ออกจากกัน

แต่ replace มัน ทำ อัตโนมัติ ( แบบถูกเซทมาก่อน 5555)
Date : 2015-01-17 16:22:34 By : Chaidhanan

No. 17

อ่อครับ ไม่ต้องทำสองคำสั่ง เหอๆ รบกวนพี่ชัยเคยเจอปัญหาโหลดไฟลืไหมครับ ผมใช้ฟังชั่นตามนี้ออกมาครับ
คือกดลิ้ง ก็จะมีไฟล์ดาว์โหลดลงมาในเครื่องถูกไหมครับ แต่ปัญหาคือ ไฟล์ที่ผมได้มานั้น ผมกำหนด .xml

ผมเอาไฟล์ที่โหลดมาเปิดดู มันใช้การไม่ได้ครับ ทั้งๆที่ไฟล์ตัวเดียวกันกับลิ้ง RSS พอดูไฟล์ที่โหลดมา มันมีติด Tag Div
มาแบบนี้ครับ
<div id="k2AdminContainer" class="K2AdminView">
<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>

Code (PHP)
function downloadXML(){

$id = JRequest::getInt('id');
		$sql = "SELECT id,file_name FROM #__attach_xml WHERE id = ".$id."";
		$rs = $db->loadAssocList();

foreach ($rs as $row); 

$file = JPATH_ROOT . DS . 'media' . DS . 'k2' . DS .'xml_rss' .DS.$row['file_name'];

if (file_exists($file)) {
			header('Content-Description: File Transfer');
			header('Content-Type: application/octet-stream');
			header('Content-Disposition: attachment; filename='.basename($file));

readfile($file);
			exit;
		}
	}

อันนี้ HTML ปุ่มลิ้งครับ

Code
<td><a href="index.php?option=com_k2exporter&task=del_xml&del_feed=<?php echo $row['id'];?>">Remove</a></td> <input type="hidden" name="option" value="com_k2exporter" /> <input type="hidden" name="task" value="del_feed" />

Date : 2015-01-17 17:10:29 By : sarut14

No. 18

ฝากคำถามสองอันหน่อยนะครับ จากโค๊ดที่ผมเขียนอันล่างอ่ะครับ จะตัดเว้นวรรคก่อนบันทึกลง Database ได้อย่างไรดีครับ
โค๊ดนี้ เป็นการเอาคำที่อยู่ในไฟล์ TEXT ลงเบสอ่ะครับ ในไฟล์มันมี เว้นวรรค เค้าบรรทัดด้วยอ่ะครับ

Code (PHP)
$realname = $_FILES['attachment_file']['name'][0];
						//$filename2 = $_FILES['attachment_file']['tmp_name'][0];
						//echo $filename2;
						//exit;
						if (($_FILES['attachment_file']['type'][0] == "text/plain")) {

$filetmp_name = $_FILES['attachment_file']['tmp_name'][0];
						$fname = iconv("TIS-620","UTF-8",$filetmp_name);
						$data = fread($fh = fopen($fname, "r"),3000);

$fline = fgetcsv($fh, "4096" );
						fclose($fh); }

อีกข้อนะครับ ถ้าเวลาไฟล์ text เซฟมา มันเซฟโดยการเป็น Ascii อ่ะครับ ถ้าเราเอาไฟล์แนบตัวนี้ไปลงเบส
มันจะไม่บันทึกลง Mysql ให้อ่ะครับ ต้องเซฟก่อนเป็น UTF8 มันถึงจะลงเบสได้ครับ เป็นเพราะอะไรครับ
Date : 2015-01-18 20:54:26 By : sarut14

No. 19

file ascii ภาษาไทย จะเป็น tis620 ต้อง convert โดยใช้ iconv ( 'tis620', 'utf8/IGNORE', $textFromFile);

ส่วนการลบ วรรค (blank) ต้องถามว่า ลบทั้งหมด หรือ ลบแค่บางส่วน เหลือไว้ 1 ช่องหรือเปล่าครับ
คิดดูให้ดีก่อนนะครับ ผมไม่รู้วา่รูปแบบข้อความมันเป็นอย่างไร
Date : 2015-01-18 21:07:45 By : Chaidhanan

No. 20

ลบบางส่วนครับ เหลือไว้ช่องเดียวอ่ะครับ บางที่แปลงออกมาเจอเว้นวรรคแบบเละมากอ่ะครับ ขอบคุณมากครับพี่ชัย ส่วนการแปลง

ลองเปลี่ยน 'tis620', 'utf8/IGNORE', $filetmp_name ดูแล้วครับ มันไม่บันทึกเลยครับ จากเดิม ภาษาอังกิดมันบันทึกให้ครับ
แม้จะเป็น ascii ตอนนี้ไม่มีเนื้อไฟล์จากไฟล์เข้าเบสเลยงับ ไม่ทราบว่าเพราะอะไรเหอๆ อันนี้เทสไฟล์ปกติบันทึกเป็น ascii ปกติที่
วินโดว์เซฟให้ครับ

Code (PHP)
$realname = $_FILES['attachment_file']['name'][0];
						//$filename2 = $_FILES['attachment_file']['tmp_name'][0];
						//exit;
						if (($_FILES['attachment_file']['type'][0] == "text/plain")) {

$filetmp_name = $_FILES['attachment_file']['tmp_name'][0];
						$fname = iconv ( 'tis620', 'utf8/IGNORE', $filetmp_name);// ลองเปลี่ยนตามพี่ว่าครับ มันไม่บันทึกลงเบสอ่ะครับ
						$data = fread($fh = fopen($fname, "r"),3000);

$fline = fgetcsv($fh, "4096" );

zxcvbqq
-จากเบสแถวบน ถ้าแก้ไขโค๊ดแบบพี่ชัย ฟิวส์ keytext จะว่างเปล่าครับ ถ้าโค๊ดแบบเดิมผมจะมีค่าเข้ามาครับ
อันนี้เฉพาะภาษาอังกิดนะครับ T_T ไฟล์ดีฟ้อนเซฟ ascii ปกติครับเดิมๆ

2015-01-19 10:10:01
2015-01-19 10:14:53
Date : 2015-01-19 09:55:58 By : sarut14

No. 21

Code (PHP)
$txt = '   abcd efgh  ijklmno       zzzz';
$rs = preg_replace ('/\s+/', ' ', $txt);
echo $rs;

Date : 2015-01-19 10:08:47 By : Chaidhanan

No. 22

ใช้ดักส่วนนี้ไหมครับ

Code (PHP)
						//exit;

$filetmp_name2 = preg_replace ('/\s+/', ' ', $filetmp_name);
						$fname = iconv("TIS-620","UTF-8",$filetmp_name2);
						//$fname = iconv("TIS-620","UTF-8/IGNORE", $filetmp_name);

หรือต้องใช้ในส่วนนี้ก่อนบันทึกลงเบสอ่ะครับ รบกวนพี่อีกรอบนะครับ
Date : 2015-01-19 10:23:31 By : sarut14

No. 23

ก่อนบันทึกลง database ครับ
Date : 2015-01-19 10:27:55 By : Chaidhanan

No. 24

โพสกระทู้ ( 3,468 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter

application/rss+xml
Date : 2015-01-19 11:46:40 By : pjgunner.com

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : สอบถามแนวทางการเขียน RSS Feed แบ่งตามหมวดแบบนี้ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่