Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ขอโค้ตเกี่ยวกับการสร้าง barcode หน่อยครับ หามาหลายวันแล้ว

ขอโค้ตเกี่ยวกับการสร้าง barcode หน่อยครับ หามาหลายวันแล้ว

Topic : 113824

โพสกระทู้ ( 39 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือตอนนี้ผมติดปัญหาเกี่ยวกับการสร้างบาร์โค้ตอ่ะครับ

อยากได้แบบโค้ตที่สามารถสร้างบาร์โค้ตแล้วเวลาปริ้น เครื่องยิงอ่านได้
ลองหาในนี้ส่วนใหญ่ก็จะสร้างโค้ตมาแล้ว แต่ไม่มีสร้างออกมาเป็น jpeg เก็บไว้ในโฟเดอร์อ่ะครับ

ใครมีแบบที่สร้างออกมา เครื่องแสกนได้ แล้วเก็บเป็น jpeg หรือไฟล์ภาพได้ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2015-01-17 10:59:49 By : art4eat View : 1852 Reply : 15

No. 1

โพสกระทู้ ( 9,544 )
บทความ ( 2 )

ลองหาอีกซักวันก็แล้วกันนะครับ
คำค้น
php barcode generator

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-01-17 11:22:44 By : Chaidhanan

No. 2

โพสกระทู้ ( 1,521 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

Go to : แจก บาร์โค๊ด php ผมสร้างบาร์โค๊ด ด้วย php สำเร็จแล้ว เพื่อเป็นการตอบแทนในนำใจของสมาชิกที่ให้คำแนะนำมาทุโปรแจค
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-01-17 11:44:05 By : Krungsri

No. 3

หาแล้วไง แล้วมันไม่ได้

1.ไอ้ที่แนะนำลิ้งมาผมก็ดูมาหมดแล้ว สร้างได้แต่ บาร์โค้ต แล้วที่ออกมาเป็น jpeg หรือ png มันไม่สร้างมาให้ด้วย ผมเอาไปใช้ต่อทำพวก pdf ไม่ได้
2.ที่แนะนำให้ไปดูการวาดบาร์โค้ต ก็ลองแล้ว วาดมาแล้วเครื่องมันแสกนไม่ได้

คือแบบว่าลองมาหมดแล้ว ขอแบบแนะนำตรงประเด็นเลยได้มั้ยครับ
Date : 2015-01-17 12:02:49 By : art4eat

No. 4

Guest

Internet แม่งมีทุกอย่างแต่มึงกลับหาไม่ได้

จ้างเค้าทำไปนะไอ้ควาย
Date : 2015-01-17 12:09:50 By : ปากดีจุงเบย

No. 5

โพสกระทู้ ( 1,521 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

ลองตัวนี้ดูครับสามารถบันทึกเป็นไฟล์ภาพได้
PHP Barcode Generator Class Code 39
Date : 2015-01-17 12:21:28 By : Krungsri

No. 6

เมื่อคุณหามาลองใช้ไม่ได้มันก็คือใช้ไม่ได้ ก็ต้องแก้ปัญหาไปครับ

แต่ผมโหลดมาแล้ว ผมใช้ได้ ปริ้นออก เครื่อง laser แล้วยิงทดสอบ

barcode

ลิงค์ที่ผมไปเอามา ฟรี เชื่อถือได้ ไม่สอดใส้ แค่ต้องสมัครหน่อย
http://www.phpclasses.org/package/2176-PHP-Web-interface-to-generate-barcode-images.html

ปล. ก่อนจะตีโพยตีพาย ให้มองดูตัวเองก่อนนะครับ ว่าได้พยายามขนาดไหนแล้ว

ประวัติการแก้ไข
2015-01-17 12:33:27
Date : 2015-01-17 12:28:17 By : Chaidhanan

No. 7

ถ้าใช้โค้ตเหมือนที่เค้าแนะนำมาผมก็คงไม่ต้องมาขอคำปรึกษาหรอกมั้งครับ
Date : 2015-01-17 13:01:19 By : art4eat

No. 8

พอขอดีๆ ก็แนะนำอ้อมโลก
พอบอกตรงๆ เป็นข้อๆ ก็หาว่าตีโพยตีพาย

แล้วจะให้ทำยังไงละครับ บล๊อกผมไปเลยก็ได้นะครับ ไม่ว่ากัน

เพราะผมก็อยู่มาหลายปี ก็เห็นเป็นแบบนี้ สะส่วนใหญ่ ผมเชื่อว่า คนที่มาหาข้อมูลในเว็ฐนี้ แนะนอนส่วนใหญ่เค้าก็ต้องหาก่อน จากโพสเก่าๆ
ถ้ามันเหลืออดจริงๆ คือหาเอาไปใช้แล้วมันไม่เวิร์ก มันติดนั้นติดนี่ ก็ต้องตั้งกระทู้ถาม แล้วอีกอย่าง คำแนะนำที่ได้ ก็จะเหมือนกับ โพสที่เค้าก็ได้ค้นหามาแล้วจากกระทู้เก่าๆ โอเคนะครับ
Date : 2015-01-17 13:08:44 By : art4eat

No. 9

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : art4eat เมื่อวันที่ 2015-01-17 13:01:19
รายละเอียดของการตอบ ::
วางถุงกาวลงก่อนแล้ว ใจเย็น

Date : 2015-01-17 13:18:25 By : ใจร่มๆ

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : ปากดีจุงเบย เมื่อวันที่ 2015-01-17 12:09:50
เหลือเก่งมากสินะครับ แต่ปากอ่ะ

Date : 2015-01-17 13:23:22 By : art4eat

No. 11

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : ใจร่มๆ เมื่อวันที่ 2015-01-17 13:18:25
คือเห็นตอบแบบนี้มาเยอะแล้วอะครับ พอบอกความจริงให้ก็นะ ตามด้านบน จะหาว่าผมควาย ไม่มีมารยาท ก็ตามสบายครับครับ

Date : 2015-01-17 13:24:32 By : art4eat

No. 12

คือ คำค้น ที่ผมบอก มันจะมี ลิงค์ ที่ผมเอามาแปะให้ดู และ ในโค๊ดนั้น มีทุกอย่างพร้อม
มี ไฟล์ ชื่อ image.php ซึ่งไว้ generate file รูปภาพ type png คุณแค่นำไปประยุกต์ใช้
ส่งพารามิเตอร์ ให้ตรงกับของเขา แค่นี้คุณก็จะได้ ภาพ png ออกมาใช้ หรือจะแก้ ให้เซฟเป็น jpg ก็ไ่ด้
ซึ่งผมคิดว่าคุณคงจะทำได้ ถึงได้บอกไปแค่นั้น แต่เอาเป็นว่าผมคิดผิด
ก็เลยบอกไปใหม่ แต่ก็ติดเหนบไปหน่อย ว่าคุณไม่พยายาม ผมโพสไปไม่เท่าไหร่ ก็ออกมาโพสแล้วว่า
หาแล้วไง แล้วมันไม่ได้
จะให้ผมคิดว่าคุณ พยายามเข้าไปค้นหาตามที่ผมบอกแล้ว ซึ่งคงเป็นไปไม่ได้

ก็ขอโทษด้วยก็แล้วกันนะครับ
Date : 2015-01-17 13:37:19 By : Chaidhanan

No. 13

ตอบความคิดเห็นที่ : 12 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2015-01-17 13:37:19
ตอนนี้ผมได้โค้ตที่คุณแนะนำมาแล้ว แล้วใส่โค้ตเพิ่มเติมไปแล้ว ตอนนี้ผมแก้ไขให้มันสามารถเซฟไฟล์ออกมาได้แล้ว อันนี้ต้องขอบคุณมากจริงๆ และต้องขอโทษจริงๆ ครับ ที่แสดงกริยาและคำพูดที่ไม่เหมาะสม

ผมเห็นมาหลายกระทู้แล้วที่แนะนำแบบแค่แปะลิ้ง อาจจะเพราะต้องการให้คนที่ถามลองค้นหาดูก่อน แล้วค่อยมาโพส แต่ผมหามาหลายอัน
มันก็คล้ายๆ กันหมด คือสร้างบาร์โต้ต ได้ แต่เพิ่มโค้ตที่ให้เซฟเป็นภาพเพิ่มเติมมันไม่ได้ ลองมาหลายอันแล้วตามที่แนะนำ
มีกระทู้ก่อนหน้าที่ผมโพสไป ใช้คำพูดอย่างดีก็ ก็ไม่มีคนแนะนำ ลองถามกลับก็ไม่มีคนตอบ แต่พอเป็นกระทู้ที่ใช้ถ้อยคำกระแทกใจหน่อย ตอบมาเยอะเชียว ทั้งด่า ทั้งว่า และก็ได้คำตอบและโค้ตที่ต้องการละครับ

Date : 2015-01-17 14:02:13 By : art4eat

No. 14

ตอบความคิดเห็นที่ : 13 เขียนโดย : art4eat เมื่อวันที่ 2015-01-17 14:02:13

Date : 2015-01-17 14:04:20 By : Chaidhanan

No. 15

โพสกระทู้ ( 120 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 14 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2015-01-17 14:04:20
ลุงโคตรใจเย็น เห็นช่วยตอบทุกวันวันละหลาย กระทู้(แอบเข้าไปเก็บความรู้) นี่เป็น user ที่ทรงคุณค่าของเว็ปแห่งนี้ -->Chaidhanan <-- คาราวะ

Date : 2015-01-17 15:33:58 By : tam78910

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ขอโค้ตเกี่ยวกับการสร้าง barcode หน่อยครับ หามาหลายวันแล้ว

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่