Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > ขอคำปรึกษาเรื่อง jquery วน loop มาแสดงผลใน table หน่อยครับ please help me

ขอคำปรึกษาเรื่อง jquery วน loop มาแสดงผลใน table หน่อยครับ please help me

Topic : 114492

โพสกระทู้ ( 45 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือผมใช้ ajax ดึงค่ามาแสดงใน table แต่มันแสดงไม่ได้ตามที่ผมต้องการอ่ะครับผมใช้ $.each วน loop มาแสดง แต่มันแสดงค่า ROW แถวสุดท้าย มันไม่ได้แสดง ROW1 ROW2 ROW3 ตามที่ผมต้องการครับ

ตรงนี้เป็นส่วนของ ajax ครับ
ajax

ตรงนี้เป็นส่วนที่ดึงข้อมูลมาครับ
query

ตรงนี้ส่วน table ที่ผมต้องการให้แสดงครับ
table

ส่วนที่ผมต้องการให้มันแสดง
table iwant

Tag : PHP, MySQL

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2015-02-18 00:30:59 By : tantai View : 1020 Reply : 10

No. 1

โพสกระทู้ ( 3,844 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Twitter Facebook

ลองดูครับ
Code (JavaScript)
for(var i=0;i<obj.length;i++){
   alert(obj.companyName[i]);
}

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-02-18 00:51:26 By : mangkunzo

No. 2

ผมลองดูแล้ว มัน error ไม่ทราบว่า jquery มันวัน loop แบบนี้ได้ด้วยหรอครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-02-18 01:01:57 By : tantai

No. 3

โพสกระทู้ ( 3,844 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Twitter Facebook

ได้น่ะครับ เมื่อกี้ผมเขียนผิด ลองอีกทีครับ
for(var i=0;i<obj.length;i++){
   alert(obj[i].companyName);
}

ประวัติการแก้ไข
2015-02-18 01:28:44
Date : 2015-02-18 01:28:23 By : mangkunzo

No. 4

โพสกระทู้ ( 9,559 )
บทความ ( 2 )

อันดับแรก alert( data ) ออกมาดู โครงสร้างด้วยตาก่อนว่า format มันถูก มี ฟีลด์ มี เรคคอร์ด ครบ ตามต้องการหรือไม่

อาจจะเป็นตัว php ส่งค่ามาไม่ครบ

ว่าจะไม่ตอบพวกทำ text เป็นภาพแล้วนะเนี่ย มันก๊อปปี้ไม่ได้นะครับ
ก๊อปมาเป็น text เลย ใช้ engine code ครอบ จะสดวกกับการ ก๊อปปี ไปแก้ไขได้

อยากให้คนอื่นช่วย ก็ช่วยคนที่เขาช่วยให้สดวกกันหน่อยไม่ได้เหรอครับ
Date : 2015-02-18 07:24:04 By : Chaidhanan

No. 5

Guest

ต้อง append row ของ table ต่อลงมาครับ ใช้ html จะไม่เพิ่ม row ให้
ใช้ append หรือ appendTo ก้ได้ ลอง serch google ดูครับ ไม่ยาก
Date : 2015-02-18 08:52:06 By : ผ่านมา

No. 6

format
ผมลอง alert ออกมาได้รูปแบบนี้ครับ

erro6
โค้ดที่ผมใช้ for วนตามคำแนะนำครับ

iwant
มันรวมอยู่บรรทัดเดียวกันผมต้องการให้มันอยู่คนละบรรทัดต้องใช้ function อะไรแสดงผลครับ

ประวัติการแก้ไข
2015-02-18 13:29:59
Date : 2015-02-18 13:28:30 By : tantai

No. 7

$('#htmldiv').html($('#htmldiv').html() + newdata);
หรือจะใช้
$('#htmldiv').append( newdata ); ตามคห.5 นะครับ
Date : 2015-02-18 13:41:08 By : Chaidhanan

No. 8

ยังไงมันก็ยังอยู่ใน row เดี่ยวกันครับผมไม่ทราบว่าผมมีปัญหาตรง selector รึเปล่า
Date : 2015-02-18 13:55:54 By : tantai

No. 9

ย้าย การอ้างอิง จาก td เป็นอ่างอิง ด้วย table แทนครับ

ส่วนข้อมูล ก็เพิ่ม tag tr td เข้าไป

$('#tablename').append( '<tr><td>'+datanew+'</td></tr>');

Date : 2015-02-18 14:15:59 By : Chaidhanan

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2015-02-18 14:15:59
รายละเอียดของการตอบ ::
.ขอบคุณครับพี่ Chaidhanan และพี่ๆทุกคนครับได้แล้วครับขอบคุณจริงครับ

Date : 2015-02-18 14:24:14 By : tantai

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ขอคำปรึกษาเรื่อง jquery วน loop มาแสดงผลใน table หน่อยครับ please help me

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่