Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > รยกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ กำลังทำโปรเจคท์จบเรื่องระบบจอง

รยกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ กำลังทำโปรเจคท์จบเรื่องระบบจอง

Topic : 115057

โพสกระทู้ ( 0 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ตามหัวข้ออ่ะครับผม ตอนนี้ผมกำลังทำระบบจองรถออนไลน์อยู่ (คล้ายๆ Uber น่ะครับ) โดยในหน้าส่วนของการจองนั้น ผมอยากได้แนวตัวอย่างไปประยุกต์ใช้ครับ เช่น ในหน้าการทำการจองผู้ใช้สามารถ กรอกรายละเอียดที่ต้องการใช้บริการได้ ดูรายละเอียดการจองที่ได้ทำการจองไปไว้แล้ว

ท่านใดมีเวลารบกวนช่วยแนะแนวทางให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Tag : PHP, MySQL

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2015-03-12 17:06:50 By : zighartxiii View : 968 Reply : 18

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,150 )

Facebook

หน้าการจอง นิหมายถึงหน้าจอ interface หรือคับ

น่าจะออกแบบตามที่เราคิดมากกว่านะ

ระบบหลักๆ ก็
1. ลงทะเบียนสมัครสมาชิกก่อน (register)
2. ระบบสำหรับ สมาชิกเข้าระบบ (login)
3. บริการการจองรถ (service)
- อันนี้ไม่รู้คุณคิดรูปแบบการจองแบบไหน
4. ระบบ สิ้นสุดการบริการ ( end job)
5. ดูประวัติการจองย้อนหลัง (ก็ดูจาก บันทึกใน service ที่ถูก end job นั่นแหละคับ)

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-03-12 17:18:00 By : progamer2000

No. 2

โพสกระทู้ ( 3,468 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter

ผมว่าคิดเอาเองเลยครับ ผมเห็นคนที่เขียนโปรแกรมหลายคน ไม่มีปัญญาคิด gui เองแล้ว ตลกอ่ะครับ

ลอกทั้งโค้ด ลอกทั้งหน้าตา ไม่รู้ในสมองมีไรบ้างป่าว

เห็นช้างขี้ ขี้ตามช้าง - -
เป็นแค่โปรเจค นักศึกษา คิดเองเลยคับ เป็นการพัฒนาตัวเองไปด้วย
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-03-12 21:17:38 By : pjgunner.com

No. 3

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : pjgunner.com เมื่อวันที่ 2015-03-12 21:17:38
รายละเอียดของการตอบ ::
เหนด้วยครับ เด็งสมัยนี้ไม่มีปัญญาทำเองกันแล้ว

แต่คนไทยเก่งๆก็ยังมีนะครับ ผมไปเจอเวบนี้มา gui สุดยอดมาก

Date : 2015-03-12 23:23:32 By : ชัย

No. 4

Twitter

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : ชัย เมื่อวันที่ 2015-03-12 23:23:32
Haha ผมไม่ได้หมายถึง ดีไซน์ สีปุ่ม เอฟเฟค หรือความยูนิคอะไร แต่หมายถึงการจัดวางตำแหน่ง คิดว่าควรมีเนื้อหาอะไรบ้าง ฟอร์มอะไรบ้าง ต้องกรอกข้อมูลอะไรบ้าง ฟอร์มควรออกแบบอย่างไร อะไรควรอยู่ตรงไหน เท่านั้นเอง

จริงๆ ถ้าพูดถึงเรื่องดีไซน์ด้านกราฟฟิค ผมก็มีปัญหาอยู่เหมือนกัน ทำงานแต่ละชิ้นคิดใหม่ไม่พยามทำในสิ่งที่เคยทำ แต่ว่า ตอนนี้หมดไอเดียแล้ว ยกเว้น ทำแบบออกนอกมาตรฐานทั่วไปเลย ซึ่งคิดคงไม่มีใครอยากได้ ยกเว้นงานส่วนตัว ซึ่งจริงๆ แล้วมันเป็นความเสี่ยงอย่างหนึ่ง จุดขายหรือจุดแย่

งานผมก็ไม่เคยคิดจะใช้ ธีม หรือเทมเพลตเลย ยกเว้นเขาจะรีเควสมาเอง (ยิ่งมีเทมเพลตมาให้นี่สบายสุดๆ ) ทำเองส่วนใหญ่หน้าตาจะเห่ยๆ อ่ะ

ถ้าพูดถึง ความเป็นเอกลัษณ์นี่ก็ ความสำคัญคือประเภทของงาน งานบางอย่างทำแบบยูนิคจะดูมีภาษีมากกว่า บางอย่างถึงยูนิคไปก็ไม่ค่อยมีผลอะไร
แต่สำหรับโปรเจคนศ. นั้นผมว่าไม่ว่าจะโปรเจคอะไรมีความยูนิค มันดูมีภาษีดีครับ เพราะเป้าหมายของการให้มีการทำโปรเจคเพื่อวัดผลการเรียนรู้ ความเข้าใจ ความคิดความอ่านซึ่งมักจะนำมาตีความเป็นคะแนนอีกที ขึ้นอยู่กับผู้นั่งโต๊ะ

ซึ่งจริงๆ แล้วคะแนนมันไม่ได้วัดได้ 100% อย่างบางคนชอบเผ็ด เขาก็ให้คะแนนอาหารเผิดดีกว่า

ดังนั้นทำขอให้ทำออกมา จะดีเลวอย่างไร สำหรับคนที่ไม่เคยทำมาก่อนคงจะมองไม่ค่อยออก
ถามว่า แบบ gui ที่ดูดีที่สุดทำไม เว็บดังๆ ถึงไม่ใช้ ก็เพราะมันโหล ยังไงล่ะ

ประวัติการแก้ไข
2015-03-13 01:36:37
2015-03-13 02:01:28
Date : 2015-03-13 01:29:54 By : pjgunner.com

No. 5

โพสกระทู้ ( 611 )

#NO2 and #NO3
พวกคุณดูดีดีนะครับว่า ครูบาอาจารย์ของผมท่านตายห่าไปหมดแล้ว
ผมจำเป็นต้องเสาะหาอาจารย์คนใหม่ ดังนี้

#NO115011 V.NET เป็นโปรเจคครับ รบกวนพี่ๆทุกท่านเชิญดูให้หน่อยน่ะครับ
--- สิ่งที่ผมได้มาจากกระทุ้นี้ก็คือ ผมมี Reportor เป็นของตัวเองแล้ว ผมไม่จำเป็นต้องง้อ Crystal Report หรือ RDLC หรืออื่นฯ
--- (ตั้งใจว่าจะเขียนให้ดูเป็นตัวอย่างแทนคำขอบคุณ แต่หายจ้อยไปเลย หางคงจะยาวมากกว่าเดิมมั้ง)

#NO114854 จิตอาสา ชีวิตนี้ขออุทิศให้กับปวงประชา
--- สิ่งที่ผมได้มาจากกระทู้นี้ก็คือระบบงาน ในระบบ/นอกระบบ อยู่ในมือของผมทั้งสองข้าง (ผมกำเอาไว้แน่นอีกต่างหาก)
----- ผมมีความเชื่อโดยสัญชาติญาณว่า โปรแกรมเมอร์ในระบบ/นอกระบบ ต้องผ่านมามาทางนี้ (จะใช้ชื่อแซ่เร้นแฝงว่ากระไรก็ตาม)
----- และพวกเขารู้สึกว่า สิ่งที่พวกเขามีอยู่ มันแค่ "เพียงกำมือเดียว" กำหลวมฯอีกต่างหาก

#NO115049 อยากทราบวิธีการทำสไลด์ ข้อความวิ่งแบบหน่วงเวลา และการจัดหน้าแบบซ้อนทับครับ
----- ผมไม่เคยทำและคิดว่ามันยากมากฯ แต่ความคิดของผมก็เปลี่ยนไป "มันไม่ยากอย่างที่คิด" และประหยัดพลังสมองของผมได้
----- มหาศาล

gui สุดยอดมาก หรือจะห่วยแตกเกินคำบรรยาย
คุณจะชมหรือว่าจะด่าก็ว่ากันไป

แต่คนเหนือคนเขามองกันที่ "ใส้ใน (Algorithm)" ต่างหากเล่า เขาไม่ได้มองที่หน้าตา
คุณสองคนพูดได้ถูกต้องแต่ไม่ทั้งหมดครับ

2015-03-13 06:32:20
2015-03-13 06:33:16
Date : 2015-03-13 06:30:49 By : หน้าฮี

No. 6

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2015-03-13 06:30:49
พวก HTML CSS มันง่ายกว่า Algorithm เยอะ

ถ้าแค่หน้าตาเว็บยังทำให้ดูไม่น่าเกลียดไม่ได้ ใครจะไปมองไส้ในล่ะครับ

Date : 2015-03-13 07:03:45 By : ชัย

No. 7

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

เข้ามางง
Date : 2015-03-13 07:56:57 By : deawx

No. 8

@ชัย

โปรแกรม/งานที่ผมทำอยู่ ดูน่าเกลียดกว่านี้หลายเท่าครับ เพราะอะไรรู้ไหม?
--- ผมไม่ถนัดในด้าน HTML/CSS/JavaScript สักเท่าไหร่นัก (จะใช้เมื่อไม่มีทางเลือก และขึ้นอยู่กับสถานะการณ์)
--- เคยได้ยินประโยคนี้ไหมครับ "ถ้าคุณรวยคุณก็จะสวยด้วยมีดหมอ" หมายความว่า
--- 1. หน้าตาหรือความสวย มันเปรียบได้ดังเสื้อผ้าที่สวมใส่ในชีวิตประจำวัน
--- 2. Algorithm มันเปรียบได้กับเครื่องประดับที่มีมูลค่า อทิเช่น เพชร, นิล, จิน, ดา, ทอง, เงินสดและเงินฝากธนาคาร

แต่ถึงอย่างไรก็ตาม 1. และ 2.
ถ้าเราเอาไปพันห่อ แมวตัวหนึ่ง
ผมคิดว่า มันไม่ดีใจและมันไม่เสียใจ ถ้าผมคิดไม่ผิดนะ
Date : 2015-03-13 08:16:08 By : หน้าฮี

No. 9

โพสกระทู้ ( 318 )
บทความ ( 1 )

Twitter Facebook

Date : 2015-03-13 08:21:46 By : LAGO

No. 10

@deawx, LOGO (ผมรู้ว่าคุณเป็นเจ้าของอะไรบางอย่าง ณ.ที่แห่งนี้)
แต่เวลาที่ผมมองพวกคุณทั้งสองคนผมรู้สึกว่า ก็ไม่แตกต่างจากคนอื่น
(สุภาพเรียบร้อย เหมือนเดิม)

2015-03-13 08:25:58
Date : 2015-03-13 08:24:45 By : หน้าฮี

No. 11

ร้องเพลงให้ฟัง

มองเธอสาวเธอสวยฉันจึงได้มอง
หากเธอไม่สวยฉันจะไม่มอง
หากเธอไม่แจ่มฉันคงไม่จ้อง
ฉันจะไม่มองให้หัวใจเต้น...

จำได้แค่นี้แหละครับแบบ เป็ดผสมไก่ ฟักไข่ในโรงเรียน

ปล. มั่วไปเรื่อยเปื่อยตามประสาคนคิดได้ร้อยแตดพันเก้าแต่ไม่มีอะไรจะทำ

2015-03-13 08:40:50
2015-03-13 08:42:10
Date : 2015-03-13 08:39:08 By : หน้าฮี

No. 12

Twitter

ผม no comment กับ No. 3 นะ เขาคงเข้าใจผิดไปอีกทาง แล้วเขาก็มีวิจารณญาณ ไปอีกแบบ(ในทางตรงกันข้าม กับผม)

ไม่รู้จะพิมพ์อะไรดี ตอนนี้อาการบาดเจ็บภายในยังไม่หายดี เป็นไอดอลมันไม่ง่ายนะ

ปล. ผมไม่ได้พูดถึงเรื่อง อัลกอริทึ่ม หรือความสวยงามอะไรเลย จริงๆนะ

ปลป. ใครเคยอ่านนิยายเรื่องอะไร ที่พระเอกโดนรุมกระทืบเยอะๆ มั้ย รู้สึกว่าการโดนรุมกระทืบจะได้ความรู้สึกแปลกใหม่ จริงๆ
Date : 2015-03-13 10:26:58 By : pjgunner.com

No. 13

โพสกระทู้ ( 342 )
บทความ ( 2 )

ผมงง คุยไรกัน
Date : 2015-03-13 10:50:08 By : weaned

No. 14

@เจ้าของกระทู้ zighartxiii และ @เอี่ยว ผมเคยบอกเอาไว้ว่า เมื่อต้นเดือนผมมีโอกาสได้ไปภาคเหนือ
(กระทู้ไหน ผมก็จำไม่ได้แล้วแต่ผมมีเรื่องจริง มาเล่าให้ฟังเสมอ)

อันนี้ผมเล่าสดสด
พิมพ์ตามจริงเท่าที่ผมนึกได้และไม่ใช่ละครแน่นอนครับ

@เอี่ยว ผมรู้ว่าคุณอยู่ จ. ลำปาง และผมจะเปรียบเทียบให้ดูว่า การเขียนโปรแกรม มันก็ไม่แตกต่างกับการเดินทางจริง นั่นคือ
จุดหมายปลายทางคืออะไร? ตรงไหนควรพักผ่อนอย่าฝืนเดินทางต่อไป เพราะมันอันตาราย
บางคนหลับในตายเพราะโปรแกรมมิ่ง มันมีให้เห็นอยู่เสมอ

คุณรู้จักจังหวัดลำปางทั้งหมด มากแค่ไหน

ผมกางเต้นท์นอนค้างอยู่ที่ วนอุทยานน้ำตกแจ้ซ้อน อ. แจ้ห่มซ้อน จ. ลำปาง 2 คืน คุณสังเกตุแววตาของผมนะ

ณ.ตอนนั้น จ.ลำปาง เวลาประมาณ 3 ทุ่ม ผมหลงทางอยู่พักใหญ่ในตัวจังหวัดลำปาง จุดหมายปลายทาง ณ.ตอนนั้นคือน้ำตกแจ้ซ้อน
จริงฯผมจะไปทาง หนองกระทิง ก็ย่อมได้ แต่ผมก็ไม่ได้แวะกราบไหว้หลวงพ่อเกษม เขมโก ตรงประตูเมืองสุสานไตรลักษณ์
ผมเลยเลือก อ.เมืองลำปาง (0 KM) ---> แจ้ห่ม ( 50 KM) --> แจ้ซ้อน (18 KM)

ขยายความ จาก อ.เมืองลำปาง --> อ.แจ้ห่ม ผมผ่านภูเขาดินขาว (ในตำราเรียน หม้อไหถ้วยชามนั่นแหละ)
มันสร้างความมั่งคั่งให้กับคนบางตระกูลเท่านั้น

ขยายความ จาก อ.เมืองลำปาง --> อ.แจ้ห่ม ผมเห็นโรงปูนของบริษัทใหญ่โต (ติดติดกันข้างล่างคือเขื่อนกิ่วลม ข้างบนคือเขื่อนกิ่วคอหมา) เห็นแล้วอึ้งกลางป่ากลางดอย
มันสามารถสร้างได้ (ไม่ธรรมดา)

จริงฯอยากจะขยายความว่า ก่อนหน้านี้มันต้องผ่าน "นิคมสร้างตนเอง" นิคม นิคม คำนี้เป็นมรดกตกทอดสมัยท่านนายก คึกฤทธิ์ (เงินผัน)
ถ้าบางคนยังจำได้มันคือ พรรคกิจสังคัง

ไปเรื่อยเปื่อย ผ่านหมู่บ้านสาหาปลา/สาแพะ ผ่านหมู่บ้านสา ผ่านหมู่บ้านแป้น
และแล้วคำว่า ถึงแล้ว วัดดอยม่อนอักโขชัย ข้างล่างคือ อ.แจ้ห่ม ข้างฯคือโรงพยาบาลแจ้ห่ม ตรงไปอีกนิดหนึ่งคือ
...
...
...
บ้านไหม่เหล่ายาว และมีเรื่องเล่าให้ฟังอีกยาว
...
...

ข้างบนบ้านไหม่เหล่ายาว มันมี Unseen Thailand นั่นคือวัดม่อนผาแดง (ถ้าฉลาดเลยไป มันก็คือเขาคิชกูฏิ ในจังหวัด จันทบุรีนั่นแหละ)

เห็นแว๊ปว่า คนเขียนโปรแกรม คนเดียวมั้ง ในระบบ สมมุติว่าชื่อครูพรจ๋า ยังเอาไปลงในหน้าเวปของตัวเอง (จริงเท็จก็เสาะหาเอาเองก็แล้วกันครับ)

และก็เรื่องจริงอีกนะ : ป้าป้าป้า ป้าครับ ผมไปเขาคิชกูฏ (จ.จันทบุรี) ผมก็เห็นป้าขายของท้ายรถกะบะ (จ.ลำปาง) ผมหนีมานี่ผมก็เจอป้าขาย
ของเหมือนเดิม ลูกเต้าไม่ดูแลเลยหรืองัย

ป้าป้า : เรียกผมว่าไอ้หนู ป้ามีลูกหลายคนนะ คนเล็กจบปริญาโท และเป็นอาจารย์สอนอยู่มหาวิทยาลัยชื่อดังนะ จะบอกให้
ผม : อ้าว อย่างนี้ป้าก็สะบายนะซิ
ป้าป้า : สะบายกะผีนะซิ มันขอเงินฉันใช้ทุกเดือน และนี่ร่ำร่ำจะเรียนต่อ ปริญญาเอกอีกแล้ว ป้าก็ไม่รู้จะทำอย่างไร
ผม : น้ำตาไหลพรากฯ ก่อนขึ้นไปขนม่อนเขาผาแดง

...
...
...

2015-03-13 11:18:42
2015-03-13 11:20:06
2015-03-13 11:23:06
2015-03-13 11:23:38
2015-03-13 11:26:54
2015-03-13 11:30:23
2015-03-13 11:31:18
2015-03-13 11:35:15
2015-03-13 11:41:05
2015-03-13 11:45:35
2015-03-13 11:47:15
2015-03-13 11:49:02
2015-03-13 11:52:37
2015-03-13 12:01:49
Date : 2015-03-13 11:16:22 By : หน้าฮี

No. 15

Twitter

Haha คุณรู้เรื่องจังหวัดผมมากกว่าผมอีก

แต่ว่าคุณคงไม่เข้าใจคำพี่ผมพูดว่า ไม่เกี่ยวกับอัลกอ ก็คือ จขกท. เขาไม่ได้ถามเกี่ยวกับเรื่องนี้ และผมก็ไม่ได้ตอบเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย
ส่วนเรื่องมาสอนผมน่ะเหรอ อย่าเลยคับ ผมผ่านมามาเยอะแล้วและก็เข้าใจไอ้ที่คุณพูดอ่ะนะ สรุปง่ายๆ คือเราต้องวางแผนเลือกเส้นทาง จุดแวะพัก จุดวาป มองให้เห็นอุปสรรค หลีกเลี่ยงหรือเตรียมพร้อมก่อน เจอทะเลทรายก็ต้องเตรียมน้ำไปให้พอ

ปล. ผมสงสัยว่าคุณอยู่แถวนี้ ผมเดาว่าคุณอยู่ เชียงใหม่

2015-03-13 12:04:35
Date : 2015-03-13 11:58:12 By : pjgunner.com

No. 16

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : pjgunner.com เมื่อวันที่ 2015-03-13 11:58:12
คุณกลับไปอ่าน #NO 14

ผมยังไม่ได้เล่าเรื่องระหว่างทาง อ.แจ้ห่ม --> อ.แจ้ซ้อน (เมื่อก่อนเป็นกิ่งอำเภอแจ้ห่ม) ถ้าตรงไปก็ไป อ. วังเหนือ ทะลุออก จังหวัด
พะเยาได้ หรือจะไปออก อ. แม่ขจาน ---> ไป อ. แม่สรวย ---> เข้าตัวจังหวัดเชียงรายได้ เช่นกัน

และผมอยากถามคนจังหวัดลำปางทุกฯคนว่า รู้จัก "ป่าแม่ช่อฟ้าไหม" (ดงไม้สัก ต้นตำนานนางเงือกโดยคนกรุง)

และในน้ำตกแจ้ซ้อนยังมีเรื่องเล่าอีกตั้งมากมาย สำหรับเส้นทางไปจังหวัดเชียงใหม่ ถ้านับจากวนอุทยานน้ำตกแจ้ซ้อนมันก็ไปได้ 2 เส้นทาง อยุ่ที่ว่าคุณไปทางไหน
เอาง่ายฯ เส้นทางใหม่สำหรับคนที่อยากเรียนรู้นอกตำรา

ณ.ม่อนเขาผาแดง ถ้าจะไป อ.แม่แจ่ม จ. เชียงใหม่ ระยะทางก็แค่ 50 KM. ไม่น่าจะเกินนี้นะ
ณ.ม่อนเขาผาแดง ถ้าจะไป อ.ชัยปราการ จ. เชียงใหม่ และเดินทางต่อไป จ. เชียงราย ระยะทางก็แค่ 30 KM. ไม่น่าจะเกินนี้นะ

ณ. ม่อนเขาผาแดงถ้าจะไปยังเขา ขุนสถาน (จ.น่าน) ก็ไม่ไกลเกินเอื้อม

ระยะทางทุกฯ กิโลเมตรผมมีเรื่องจริงเล่าให้ฟังเสมอครับ ผมยังไม่ได้เล่าเรื่อง ณ. จังหวัดเชียงราย , น่าน , แพร่ , อุตราดิด์ต์ , พิษณุโลก, etc...

...

ปล. เดี่ยวคุณหลงทาง

ณ.ม่อนเขาผาแดง ถ้าจะไป อ.ชัยปราการ จ. เชียงใหม่ และเดินทางต่อไป จ. เชียงราย ระยะทางก็แค่ 30 KM. ไม่น่าจะเกินนี้นะ
คุณต้องไปออก ณ. อำเภอ เวียงป่าเป้า --> อ. แม่สรวย ---> ผ่านวัดร่องขี้ ของ อ.เฉลิมชัย (เมื่อก่อนชื่อวัดร่องขุ่น เจอแผ่นดินไหวเข้าไปกลายเป็นขี้) แต่สวยจริงฯ พอฯกับ บ้านดำ ของอ. ถวัลย์ (ตายห่าไปแล้ว) เข้าตรง บ. น้ำอัดลม นี่สวยเหมือนกันมันดำยิ่งกว่าหอยเมียเสียอีก

ลืมเตือนไปอีกอย่าง อย่าเผลอสูบบุหรี่เข้าไปล่ะ ยามเขาเชิญออกเลยนะเท่านั้นยังไม่พอ ให้ดมศาลพระภูมิหอยด้วย (บนศาลมีรถเฟอร์รารี) กลิ่นนี่ยิ่งกว่ากุหลาบเมียยามอีกนะจะบอกให้

2015-03-13 12:36:40
2015-03-13 12:39:06
2015-03-13 12:53:37
2015-03-13 12:57:40
Date : 2015-03-13 12:34:42 By : หน้าฮี

No. 17

ปล. ขยายความ เดี๋ยวคุณหลงทาง ณ. จังหวัดเชียงราย

บ้านดำ ของอ.ถวัลย์ ดัชนี

ไหวเข้าไปกลายเป็นขี้) แต่สวยจริงฯ พอฯกับ บ้านดำ ของอ. ถวัลย์ (ตายห่าไปแล้ว) เข้าตรง บ. น้ำอัดลม นี่สวยเหมือนกันมันดำยิ่งกว่าหอยเมียเสียอีก

ผ่าน ม. ราชพัดเซียงราย พอถึง บ. น้ำอัดลม (ถ้าอยากเดินก็เลาะกำแพงเข้าไป มีทางเดินเล็กฯ) แต่ถ้าไม่อยากเดินก็นับเสาไฟฟ้าไปอีก
3 ต้น จะมีทางเข้าไป (รถบัสใหญ่ฯก็เข้าได้)

อย่าเผลอสูบบุหรี่เข้าไปล่ะ
Date : 2015-03-13 13:16:38 By : หน้าฮี

No. 18

ผมไม่แน่ใจว่าคุณจะกลับมาอ่านอีกครั้งหรือไม่? ผมมีข้อแนะนำเล็กน้อยดังนี้
--- www.google.co.th ค้นหาคำว่า จองตั๋วออนไลน์
--- เวปโน้นเวปนี้ คลิกโน่นคลิกนี่ คุณก็จะเจอตัวอย่างจริงมากมาย
--- ตัวอย่าง Source code ก็คลิกขวา เลือก View Source

ทุกเวปทุกบริษัท ผมมองไม่เห็นข้อแตกต่าง อาจเป็นเพราะว่า ธุรกิจ (Logistic) มันบังคับให้เป็น
อทิเช่น www.busticket.in.th

แต่คุณอาจจะมองเห็นข้อแตกต่างก็อาจเป็นไปได้ (นักบุกเบิก)

@ALL และ @เจ้าของกระทู้
ผมมั่วไปเรื่อยเปื่อยยาวเป็นหางว่าว ถ้าผมพิมพ์ได้เร็วเท่าที่ผมคิด มันอาจจะยาวมากกว่านี้ก็อาจเป็นไปได้
ยาวแค่ไหนผมไม่รู้ แต่ที่แน่แน่ผมไม่เคยได้รับค่าจ้างจาก www.thaicreate.com แม้แต่บาทเดียวโดยมิจำเป็นต้องสาบาน

...
...
...
...

ปล. ไม่มีมากมีนิดเดียว ประโยคนี้ยังคงใช้ได้เสมอ "กว่าจะรู้คุณค่าก็ต่อเมื่อเราสูญเสียมันไป"

2015-03-15 19:51:33
Date : 2015-03-15 19:44:52 By : หน้าฮี

No. 19

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

@deawx, LOGO (ผมรู้ว่าคุณเป็นเจ้าของอะไรบางอย่าง ณ.ที่แห่งนี้)
แต่เวลาที่ผมมองพวกคุณทั้งสองคนผมรู้สึกว่า ก็ไม่แตกต่างจากคนอื่น
(สุภาพเรียบร้อย เหมือนเดิม)

กระผมไม่ได้เป็นเจ้าของอะไรที่นี่ กระผมเป็นแค่ผู้ใช้ธรรมดาเหมือนๆ กันกับทุกๆคนที่เข้ามาตั้งกระทู้หรือตอบครับ
กระผมเข้ามาเว็บนี้ ก็มาด้วยอินเตอร์เน็ตและสองมือที่ยังพอจับเม๊าส์และคีย์บอร์ด + หัวใจดวงเดียว ที่มาตอบกระทู้ที่กระผมพอจะช่วยได้

พอที่ความรู้ของกระผมที่มีเพียงน้อยนิด จะตอบให้กับสมาชิกหรือเขียนบทความทิ้งไว้เผื่อให้คนที่เข้ามาได้อ่านและทำตาม
พอจะได้เปิดทางสว่างให้แก่เขาเหล่านั้นได้ไม่มากก็น้อยตามแต่จะรับได้

กระผมไม่หวังคำสรรเสิญใด ๆ เพราะทำมันด้วยใจ และตอบแทนแก่สมาชิกท่านอื่น ๆที่บางทีผมก็ได้ไอเดียจากการสอบถาม
และนำไปทดลองเขียนมันขึ้นมา

และหวังว่าทุก ๆคน จะได้ช่วยกันเขียนบทความไว้สักคนละ 1 ถึง 2 บทความ เพื่อไว้ให้แก่ชนรุ่นหลัง ๆที่เข้ามาได้อ่านและได้ศึกษา
Date : 2015-03-16 07:43:46 By : deawx

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รยกวนสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ กำลังทำโปรเจคท์จบเรื่องระบบจอง

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่