Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > การอัพเดทข้อมูลลง mysql เพื่อป้องกันการ login ซ้ำครับ

การอัพเดทข้อมูลลง mysql เพื่อป้องกันการ login ซ้ำครับ

Topic : 117478

โพสกระทู้ ( 13 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

Code (PHP)
$intRejectTime = 20; // Minute
$strSQL = "UPDATE userinfo SET login_status = '0', last_update = '0000-00-00 00:00:00'  WHERE 1 AND DATE_ADD(last_update, INTERVAL $intRejectTime MINUTE) <= NOW() ";
$objQuery = mysql_query($objConnect,$strSQL);

อัพเดทลงฐานข้อมูลไม่ได้ครับ ผ่านไป ยี่สิบนาทีไปดูฐานข้อมูลก็ยังไม่อัพเดทให้ครับ ช่วยดูโค้ทให้หน่อยครับ กำลังทำเพจ ป้องกันการ login ซ้อนครับ

จากหัวข้อนี้ https://www.thaicreate.com/community/facebook-login-php-mysql.html
กับขอถามอีกข้อครับ ในตารางฐานข้อมูลมีข้อมูลการลอคอินผ่านเฟซบุ๊คมาแล้ว และ มีฟิลด์ id เฟสบุ๊ค และอื่นๆ ขอถามว่า ถ้ามีการลอคอินเข้าใช้งานเมื่อผ่านการลอคอินเฟสบุ๊คครั้งแรกแล้ว เราจะดึง ID จากเฟสบุ๊ค แล้วบรรจุในตัวแปรเพื่อนำค่า ID เฟสบุ๊คไปใช้ยังไงครับ

Tag : PHP, MySQL

ประวัติการแก้ไข
2015-06-30 15:41:12
2015-06-30 15:41:23
2015-06-30 15:41:52
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2015-06-30 15:37:15 By : aloha75 View : 978 Reply : 8

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ลอง echo $strSQL; มันได้ค่าะไรครับ แล้วเอาไปรันบน phpMyAdmin มันมี row affected หรือเปล่าครับ

PHP ทำระบบ Login และป้องกันการ ล็อกอิน ซ้ำซ้อนใน User เดียวกัน

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-06-30 16:25:09 By : mr.win

No. 2

**echo แล้วได้ค่านี้ครับ

Code
UPDATE userinfo SET login_status = '0', last_update = '0000-00-00 00:00:00' WHERE 1 AND DATE_ADD(last_update, INTERVAL 20 MINUTE) <= NOW()

**รันบน phpmyadmin แล้วออกมาเป็นแบบนี้ครับ

รันบน phpmyadmin แล้วออกมาเป็นแบบนี้ครับ

Quote:
จากบทความนี้ https://www.thaicreate.com/community/facebook-login-php-mysql.html
-**กับอีกข้อจะดึงไอดีเฟสบุ๊คหลังจากลอคอินผ่านเฟสบุ๊คออกมาใส่ในตัวแปรแล้วนำตัวแปรไอดีเฟสบุ๊คไปใช้อย่างไรครับ?

ประวัติการแก้ไข
2015-06-30 17:41:26
2015-06-30 22:20:36
2015-06-30 22:29:29
2015-06-30 22:30:29
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-06-30 17:40:48 By : aloha75

No. 3

คืนนี้คงหมดหวัง รอพรุ่งนี้ ปวดหัวทำทั้งวันมาสามวันแล้วไม่ได้
Date : 2015-06-30 22:21:21 By : aloha75

No. 4

โพสกระทู้ ( 9,559 )
บทความ ( 2 )

วันนี้ลอง อีทีครับ ถ้าทำไม่ได้ ให้มัน แสดง last_update

Code
select id, last_update from tablename
WHERE 1 AND DATE_ADD(last_update, INTERVAL 20 MINUTE) <= NOW()

ออกมาดูครับ เช็คว่ามีข้อมูลไหม
Date : 2015-07-01 06:31:36 By : Chaidhanan

No. 5

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2015-07-01 06:31:36
รายละเอียดของการตอบ ::
สคริปนี้รันหลังจาก คำสั่งด้านบนใช่มั๊ยครับ?

แล้วถ้าผมจะใช้ sessiontimeout แทน เพื่ออัพเดทตารางฐานข้อมูล ค่า 0 แทนสคริปด้านบนจะมีสคริปคร่าวๆอย่างไรครับ?

แล้วฟังชั่น NOW() ใช้เวลาที่เครื่องเรา หรือเวลาเครื่องเซิฟเว่อร์ครับ?

Date : 2015-07-01 09:47:26 By : aloha75

No. 6

โพสกระทู้ ( 9,559 )
บทความ ( 2 )

now() เวลาบน database server ครับ

ถ้าจะใช้ session timeout

สร้าง crontab ทุก 10 นาที เพื่อ update user ที่หลุด timeout ดีกว่าครับ ไม่หนักเครื่อง
ดีกว่าเอาโค๊ดไปแทรกใน script อื่นๆ ซึ่งถ้ามี user login เยอะๆ อาจมีปัญหาได้ครับ
Date : 2015-07-01 12:29:53 By : Chaidhanan

No. 7

อัพเดทหน่อยครับ โค้ทตามด้านบนไม่ได้แก้ไข แต่พอลอคอินทิ้งไปซักระยะประมาณ ยี่สิบนาทีกว่าๆ เมื่อกดรีเฟชหน้าจอที่ค้างตอนลอคอิน จะลอคเอ้าท์อัตโนมัติ และอัพเดทฐานข้อมูล login_status เป็น 0 และ last_login เป็น 0000-00-00 00:00:00 เองเลยครับ เท่ากับไม่ต้องแก้ไขโค้ทอะไรเลย

**แต่อยากทราบเหตุผลว่า เพราะ session หมดอายุหรือเปล่าเลยทำให้ ลอคเอ้าท์อัตโนมัติและอัพเดทฐานข้อมูลให้ดังกล่าวครับ

ถามอีกข้อ

เมื่อใช้ facebook.php ใน sdk ของ facebook แล้ว ดึง ไอดีออกมา แต่อยากทราบว่า facebook_id เก็บอยู่ในตัวแปรอะไรครับ????? เพราะกำลังทำลอคอินเฟสบุ๊คลอคอิน และทำป้องกันการลอคอินซ้ำด้วยครับ ขอบคุณครับ
Date : 2015-07-01 16:42:50 By : aloha75

No. 8

มีใครสามารถตอบได้บ้างครับ เรื่องเฟสบุ๊คไอดี อยากจะดึงเฟสบุ๊คไอดีมาแล้วมาแมทชิ่งกับฐานข้อมูลของเวบผมอ่ะครับ จะทำลอคอินเฟสบุ๊คครับ?
Date : 2015-07-02 21:16:57 By : aloha75

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : การอัพเดทข้อมูลลง mysql เพื่อป้องกันการ login ซ้ำครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่