Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ปรึกษา cURL PHP หน่อยครับ พอดีเคยใช้ได้แล้วจู๊ๆก็ใช้ไม่ได้ เหมือนอีกฝั่งเขาอัพเดทให้ป้องกันบอทมากขึ้นอะครับ

ปรึกษา cURL PHP หน่อยครับ พอดีเคยใช้ได้แล้วจู๊ๆก็ใช้ไม่ได้ เหมือนอีกฝั่งเขาอัพเดทให้ป้องกันบอทมากขึ้นอะครับ

Topic : 120555

โพสกระทู้ ( 216 )
บทความ ( 1 )

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook Blogger

พอดีว่าใช้ Curl เข้าไปล็อกอินเพื่อเอา History การเดินเงิน ของเว็บหนึ่งมา เพื่อไว้ใช้ตรวจสอบกับเว็บเราเพื่อให้เว็บสามารถอนุมัติยอดเงินได้อัตโนมัติ ซึ่งก็ใช้มาประมาณเดือนกว่าๆ แล้วเมื่อวานลูกค้าแจ้งว่าใช้ไม่ได้ ก็เลยทำการตรวจสอบเลยทราบว่ามันขึ้น CURL_ERRNO=22 , http_code = 500 ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นปัญหาของฝั่งที่เราดึงมา เลยรอมาเป็นวันละปรากฏว่าก็ยังไม่ได้ ลองเอาไปรันอีกโฮสก็ไม่ได้อีก ก็เลยคิดว่าเขาน่าจะอัพเดทระบบของเขาเพื่อป้องกันบอท ทีนี้ผมจะมีทางไหนแก้ได้บ้างครับเนี่ย ขอบคุณครับ

Tag : PHP, HTML/CSS

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2015-12-20 16:53:17 By : kuzaa516 View : 1211 Reply : 4

No. 1

โพสกระทู้ ( 4,717 )
บทความ ( 8 )

ปกติแล้วการใช้ CURL หรือเชื่อมต่อผ่าน URL ใดๆก็ตามในลักษณะนี้มันก็ไม่ควรจะทำกันหรอกครับ
มันหาความแน่นอนไม่ได้ เขาไม่ได้อนุญาต แล้วเขาจะบล็อคหรือป้องกันเมื่อไหร่ก็ได้

มันไม่ใช่การเชื่อมต่อในลักษณะ API เหมือนอย่างเช่นเวลาเชื่อมต่อกับ PayPal มันจะมี secret code, public code อะไรต่างๆไว้ส่งไปให้ตรวจสอบ แล้วส่งคำร้องขอทำรายการไปแล้วเขาก็ส่งค่ากลับมา
การเชื่อมต่อแบบ API อย่างอื่นอีกก็เช่นการตัดบัตรเครดิตธนาคาร, การ login ผ่านเว็บต่างๆเช่น Facebook, Google, Twitter, Github, ...ฯลฯ

ทางแก้คือคุณต้องสอบถามไปเลยว่ามีการเชื่อมต่อ API ใดๆให้ใช้บ้างมั้ยที่จะใช้งานแบบที่คุณต้องการได้
ถ้าเขาไม่มีให้ คุณก็ต้องทำแบบนี้ต่อไป แล้วก็หาทางแก้ไขไปเรื่อยๆเมื่อเขาอัพเดทป้องกันทีหนึ่ง

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-12-20 18:11:52 By : mr.v

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : mr.v เมื่อวันที่ 2015-12-20 18:11:52
รายละเอียดของการตอบ ::
คือเขาไม่มี API ให้ใช้อยุ่แล้วครับ ซึ่งแน่นอนว่าก่อนที่ผมจะทำอย่างนี้ ผมก็สอบถามไปแล้วแน่นอนครับ มันจึงจำเป็นที่ผมต้องทำ CURL ครับ และวันนี้เขาอัพเดทระบบ ซึ่งของผมที่เขียนมามันใช้งานไม่ได้แล้ว แต่มีอีกเจ้าเขายังใช้งานได้อยุ่ซึ่งเขาไม่แบ่งปันให้ ผมจึงมาขอคำแนะนำในนี้ไงครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-12-20 18:19:22 By : kuzaa516

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,636 )
บทความ ( 0 )

Facebook

ไม่มีใครช่วยได้หรอกครับ ยกเว้นว่าคุณจะเอา โค๊ดที่คุณทำไว้ มาแสดง
ซึ่งก็เป็นไปไม่ได้อีกเพราะมันมีความลับ user password ในนั้นด้วย
แต่ก็อีกถึงจะมีมาให้ ก็คงจะหาคนช่วยยากอยู่ซักหน่อยเพราะมันเป็นระดับ comercial ไปแล้ว
จะขอให้เขามาทดลองทำฟรี มันก็กะไรอยู่นะครับ
Date : 2015-12-20 19:41:24 By : NewbiePHP

No. 4

โอเครครับ งั้นไม่เปนไรครับ ขอบคุณ
Date : 2015-12-20 22:12:37 By : kuzaa516

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ปรึกษา cURL PHP หน่อยครับ พอดีเคยใช้ได้แล้วจู๊ๆก็ใช้ไม่ได้ เหมือนอีกฝั่งเขาอัพเดทให้ป้องกันบอทมากขึ้นอะครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่