Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > สอบถามแนวทางการแสดงข้อมูลเฉพาะปีหน่อยครับ ปีสามารถ update เองได้ด้วย

สอบถามแนวทางการแสดงข้อมูลเฉพาะปีหน่อยครับ ปีสามารถ update เองได้ด้วย

Topic : 122357

โพสกระทู้ ( 181 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

คือต้องการดึงข้อมูลมาแสดงเฉพาะปีครับ เช่น ปี 59 จะให้แสดงแค่ของปี 59 เท่านั้น ไม่ต้องการแสดงข้อมูลปีอื่น แล้วต้องการให้ปี update เองโดยไม่ต้องเข้าไปเขียนโค๊ดเปลี่ยน ปี ครับ ขอเป็นแนวทางในการเขียนหน่อยครับ

Tag : PHP, MySQL

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2016-04-08 08:58:17 By : skynetcom View : 676 Reply : 6

No. 1

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ตามนี้ครับ
-------------------------------------------------------------------------------------------
ผมตอบปัญหานี่ไม่ได้ครับ เพราะอะไรรู้ไหม เพราะข้อมูลที่คุณให้มา มันน้อยมาก
ถ้าผมตอบผมก็จะใช้หลักสูตรเดาเอา ซึ่งโอกาสตรงมันก็น้อยเหลือเกิน
เขียนมาคุณก็คงไม่เข้าใจ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามันจะได้ผลไหม 555

วิธีเขียนคำถามให้เข้าใจได้ง่าย
1 แสดงข้อมูล database ว่ามีอะไรบ้าง
2 แสดงความต้องการ ออกมา ทำเป็นภาพได้
3 อันนี้สำคัญ เอาโค๊ดที่ทำมาแสดงด้วยครับ
ผมและคนอื่นๆ จะได้วิเคราะห์ได้ว่ามันไม่ได้เพราะอะไร

ปล. ข้อ 3 สำคัญมากๆ
เพราะผมชอบช่วยคนที่เริ่มทำแล้ว
ประเภทมาขอโค๊ด ผมจะ ให้ url ไว้ศึกษาพื้นฐานเอาเอง
หรือถ้าวิเคราะห์แล้วว่าเป็นมือใหม่ คงไม่รู้จัก อาจจะเขียน ตัวอย่างให้นิดหน่อย
แต่ก็หาคนที่ถามแล้วอ่านเข้าใจไม่ได้ เพราะไม่มีพื้นฐานที่จะเข้าใจ
หรือไม่ก็จะเสนอตัวรับจ้างทำไปเลย

คุณอยู่ประเภทไหนครับ

Date : 2016-03-23 07:12:54 By : Chaidhanan
อ้างอิง https://www.thaicreate.com/php/forum/122082.html

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-04-08 09:11:07 By : apisitp

No. 2

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ระบบปีที่ถูกต้องควรจะเป็น ค.ศ เช่น 2016 ครับ

SQL MYSQL DATE_FORMAT

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-04-08 09:21:08 By : mr.win

No. 3

Facebook

ผมทำไว้แล้วครับ แต่ทางหัวหน้าต้องการให้แสดงข้อมูลเฉพาะปี ปกติแล้วผมจะ สร้างตัวแปล แล้วกำหนด ปี ในตัวแปร แล้ว select ออกมา แต่คราวนี้ผมไม่ต้องการเข้าไป กำหนดตัวแปร ทุก ๆ ปี เลยสอบถามแนวทางครับ ไม่ใช่ขอโค๊ด" target="blank">http://ตัวอย่างตารางครับผม
Date : 2016-04-08 09:26:53 By : skynetcom

No. 4

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ผมก็ไม่ได้ ไม่อยากช่วยนะ แต่ผมอ่านแล้วดีความไม่ออกว่าต้องการอะไร ลองค่อยๆเรียบเรียง ทำรูป(เล็กหน่อย) ว่าออกแบบฟอร์มแบบไหน พอกดเข้าไปจะไปเป็นแบบไหน Code อะไรที่ทำไว้แล้ว แล้วอยากจะทำอะไรต่อ

ผมตีความหมายของคำถามไม่ออกจริง ๆ

แต่ถ้าไม่อยากให้อะไรมากกว่านี้ ผมก็เดาว่า ถ้าเป็นผม ผมก็จะมีเมนูให้คลิกเลือกปี พ.ศ. แต่ส่งค่ามา -543 เพื่อแสดงข้อมูลปีนั้น ๆ รับค่ามา GET มา select เทียบเฉพาะ 4 หลักหน้าของ date ในฟิลด์ Date มันก็ได้ข้อมูลที่ต้องการออกมาแสดง วนลูป while foe each ตามที่ถนัด ก็ว่าไป ได้ข้อมูลออกมาแสดง แต่ตอนนี้อะไรคือเริ่มต้น ต่อไป 1 2 3 . . . เป็นแบบไหน มองภาพไม่ออกครับ

แต่ตรง update นี่ ไม่เข้าใจว่าอัพเดทอะไร ฟิลด์ไหน อย่างไร อธิบายเยอะ ๆ ครับ อธิบายให้คนที่ไม่เข้าใจระบบของคุณ ให้เข้าใจระบบของคุณ

ประวัติการแก้ไข
2016-04-08 09:55:24
2016-04-08 09:57:09
Date : 2016-04-08 09:48:45 By : apisitp

No. 5

โพสกระทู้ ( 9,556 )
บทความ ( 2 )

ไม่รู้เข้าใจถูกหรือเปล่าเขียนคำถามให้งง

คือต้องการดึงข้อมูลมาแสดงเฉพาะปีครับ เช่น ปี 59 จะให้แสดงแค่ของปี 59 เท่านั้น ไม่ต้องการแสดงข้อมูลปีอื่น แล้วต้องการให้ปี update เอง โดยไม่ต้องเข้าไปเขียนโค๊ดเปลี่ยน ปี ครับ ขอเป็นแนวทางในการเขียนหน่อยครับ

น่าจะอยู่ที่สองสีนี้ แดง น้ำเงิน
ถ้าใช่
แนวทาง
คิวรี่ปี มาทำเป็น ลิสต์ (ปีอัพเดทเอง)
ให้ผู้ใช้เลือก ปีจากลิสต์
เอาปีที่ผู้ใช้เลือกมาคิวรี่แสดงผล (แสดงเฉพาะปีที่ต้องการ)

จากแนวทางคุณ apisit นั่นเลย
Date : 2016-04-08 11:03:14 By : Chaidhanan

No. 6

Facebook

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ผมเข้าใจแนวทางแล้ว ขอบคุณมากครับ
Date : 2016-04-08 11:33:31 By : skynetcom

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : สอบถามแนวทางการแสดงข้อมูลเฉพาะปีหน่อยครับ ปีสามารถ update เองได้ด้วย

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่