Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ไม่ต้องการให้ดึงข้อมูล ในตารางที่ไม่ต้องการทำยังไงครับ

ไม่ต้องการให้ดึงข้อมูล ในตารางที่ไม่ต้องการทำยังไงครับ

Topic : 126320

โพสกระทู้ ( 279 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ผมมีการบักทึกข้อมูลในรูปแบบของ วันเดือนปี คือ คศ.

ลงรายการ บันทึกตามปกติ 2017-02-08
อันที่ไม่ได้ลงรายการ จะบันทึกเป็น 0000-00-00

เวลาดึงข้อมูลมาแสดงหน้าเว็บ ผมใช้คำสั่งนี้

Code (PHP)
<?php

$sql = "SELECT data_user.*,data_car.*,data_prb.*,data_ins.* FROM data_user
left JOIN data_car on data_user.id=data_car.id
left JOIN data_prb on data_user.id=data_prb.id
left join data_ins on data_user.id=data_ins.id

##WHERE (DATEDIFF(data_prb.prb_e,CURDATE())between 1 AND 30) AND

WHERE  data_user.member_id = '$_SESSION[login_true]'
ORDER BY data_prb.prb_e ASC
LIMIT 30";
$query = $conn->query($sql) or die( $conn->error. "<br>$sql");
?>

มันจะดึงข้อมูลของส่วนที่ไม่ได้บันทึกวันเดือนปี มาแสดงด้วย มันจะแสดง
เช่น : ชื่อ-นามสกุล 30 พ.ย. 542 ซึ่งจริงๆ เป็นส่วนที่ไม่ต้องการให้แสดงครับ

อยากทราบว่า ส่วนนี้ไม่ได้บันทึก วันเดือนปี นั้นไม่อยากให้ดึงข้อมูลมาแสดงครับ ต้องทำยังไงครับ
อยากให้แสดงเฉพาะ ข้อมูลที่มีเฉพาะ ที่บันทึก วันเดือนปี ไว้เท่านั้นครับ
ข้อมูล ชื่อ-นามสกุล อยู่คนละ ตาราง กับ วันเดือนปี ครับ

เป้าหมายของผมคือ ต้องการดึงข้อมูลมาแสดงทั้งหมด โดยยกเว้น ไม่ให้ส่วนที่ ไม่ได้บันทึก วันเดือนปี แสดงครับ
ขอบคุณครับ

Tag : PHP

ประวัติการแก้ไข
2017-02-08 20:04:30
2017-02-08 20:05:19
2017-02-08 20:43:08
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2017-02-08 20:00:17 By : lhumdin View : 671 Reply : 5

No. 1

อย่าใช้ * ซิครับ จะใช้ฟิวส์ไหนก็เรียก ฟิวส์นั้นตรงๆแทนครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2017-02-09 08:12:39 By : thesin18598

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : thesin18598 เมื่อวันที่ 2017-02-09 08:12:39
รายละเอียดของการตอบ ::
ไม่ใช่ละครับ

ผม join ข้อมูลหลาย อันมันสัมพันธ์กันครับ มันมี ทั้งมีและไม่มีครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2017-02-09 21:51:15 By : lhumdin

No. 3

Guest

แบบเถื่อนๆ

where tb.colum <> ""
Date : 2017-02-09 22:11:47 By : tenten

No. 4

โพสกระทู้ ( 2,249 )
บทความ ( 5 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook Hi5 Blogger

ลองดูครับ https://www.thaicreate.com/tutorial/sql-date-day-month-year.html
Date : 2017-02-10 03:28:23 By : Manussawin

No. 5

ทำได้ละครับ

พอดีนั่งนึกไปนอนนึกไป 2-3 วัน เลยคิดว่าใช้คำสั่ง Where ละใส่ตัวแปรไปตรงๆ เลยก็ทำได้เช่นกันครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
Date : 2017-02-10 21:32:29 By : lhumdin

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ไม่ต้องการให้ดึงข้อมูล ในตารางที่ไม่ต้องการทำยังไงครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่