Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > เช็ควันที่ ช่วยด้วยครับ เช็คแล้วไม่ได้ สักทีครับ

เช็ควันที่ ช่วยด้วยครับ เช็คแล้วไม่ได้ สักทีครับ

Topic : 130871

โพสกระทู้ ( 370 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

พอดีว่า ผม เช็คว่า ถ้าวันที่ น้อยกว่า ไม่ให้ update แบบนี้อ่ะครับ

Code (PHP)
$B = date("d-m-Y");
for($j=0;$j<$i;$j++)
{ 
if ($B>=$xxx[$j])  
  { 
    echo "<script>alert('Please input Date !');</script>"; return 0;
   }
}

สามารถเช็คแบบนี้ได้มั้ยครับ แต่โปรแกรม ใส่วันที่น้อยกว่า update ได้เฉยเลยนะครับ

Tag : PHP, Ms SQL Server 2005

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2018-04-20 08:54:16 By : owenback View : 493 Reply : 10

No. 1

โพสกระทู้ ( 421 )

Facebook

ผมเอาไปทำเล่น ๆ ครับ ผิดถูกก่ะขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
Code (PHP)
<meta charset="utf-8">
<?php
$xxx = date("30-12-2019");

if ($B>=$xxx)  
    { 
    echo "<script>alert('วันที่น้อยกว่าได้ไงอะ');</script>"; return 0;
    }
else if($B<$xxx)
    {
    echo "<script>alert('โอเครผ่าน');</script>"; return 0;
    }

?>

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2018-04-20 10:09:28 By : nobetaking

No. 2

ลองดูแล้ว เช็คเฉพาะวันที่ อย่างเดียวอ่ะครับ มันต้อง เช็ค วันเดือน ปี พอมีแนวทางให้ลองทำดูมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2018-04-20 10:35:28 By : owenback

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,095 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Code (PHP)
$sdate_start=date("2019-04-20");
$sdate_end=date("2019-04-19");

if (strtotime($sdate_start) > strtotime($sdate_end)){
echo "วันเริ่มต้นน้อยกว่าวันสิ้นสุด";
}

Date : 2018-04-20 10:58:46 By : Pong Thep

No. 4

โพสกระทู้ ( 421 )

Facebook

แล้วถ้าเป็นแบบนี้ละครับ ลองทำเล่นๆ อีกแล้ว 55 โทดด้วยถ้าทำไม่ถุก
Code (PHP)
<meta charset="utf-8">
<?php
$xxx = date("10");

$Bd = date("d");
$Bm = date("m");
$By = date("y");
echo $xxx.$Bd.$Bm.$By;
if ($Bd>=$xxx)  
    { 
    echo "<script>alert('วันที่น้อยกว่าได้ไงอะ');</script>"; return 0;
    }
else if($Bd<$xxx)
    {
    echo "<script>alert('โอเครผ่าน');</script>"; return 0;
    }

?>

Date : 2018-04-20 10:59:45 By : nobetaking

No. 5

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : Pong Thep เมื่อวันที่ 2018-04-20 10:58:46
รายละเอียดของการตอบ ::
ของคุณ Pongthep ใช้ได้นะครับ ถ้าลองเอามาไม่เข้าเงื่อนไขผมนะครับ พอผมเอามาทำแบบนี้ updatew ไม่เข้าเลยครับ
Code (PHP)
for($j=0;$j<$i;$j++)
{
if (strtotime($B)>strtotime($xxx[$j]))
 { 
    echo "<script>alert('Please input Date !');</script>"; return 0;
   }
}

เป็นการคีย์ $xxx[$j] แบบ Array อ่ะครับ รบกวนด้วยครับ อีกนิด ครับ
Date : 2018-04-20 11:20:45 By : owenback

No. 6

ตัวแปร $j คือ?
ตัวแปร $i คือ ?

รูปแบบไหนครับ
Date : 2018-04-20 12:36:43 By : Pong Thep

No. 7

Code
<td><center><input type="text" name="xxxx[]" id="xxxx" value="<?php if ($resultpo['AAAA']==NULL) { echo NULL; } else { echo date_format($resultpo['xxxx'],'d-m-Y'); } ?>"class="form-control" placeholder="01-02-2018"></td> $xxxx=array(); $i=0; foreach($_POST["xxxx"] as $var) { if($var=='') { $xxxx[$i]=''; } else { $year=substr($var,6,4); $month=substr($var,3,2); $date=substr($var,0,2); $xxxx[$i]=$year."-".$month."-".$date; } $i++; }

แบบนี้นะครับ แต่ตอนนี้ผมเช็ค ได้ว่า ค่า

Code
if(strtotime($B)< strtotime($xxxx[$j])) เหมือนไม่มา for($j=0;$j<$i;$j++) { /*if($vendorcdate[$j]==$B)*/ if(strtotime($B)< strtotime($vendorcdate[$j])) { echo "<script>alert('Please input Date !');</script>"; return 0; } else if($openqty[$j]+1<=$vendorcqty[$j]) { echo "<script>alert('You input over qty Please enter again!');</script>"; return 0; } $update="updateqty SET aaa ='".$quotation[$j]."' ,VCONFDATE='".$xxxx[$j]."' $update.="where qty= ".$qty[$j].""; $queryupdate=sqlsrv_query($conn,$update); }

ประมาณแบบนี้นะครับ
Date : 2018-04-20 13:04:32 By : owenback

No. 8

$xxxx[$i] // ค่าได้ออกมาเป็นอะไรครับ ทำไมมันแปลกๆ มันเป็น array ไม่ใช่หรอ ทำไม compare มันตรงๆ แบบนั้นอ่ะ

print_r($xxxx[$i]); ออกมาดูว่าถูกต้องครับ
Date : 2018-04-20 13:20:43 By : Pong Thep

No. 9

print_r($xxxx[$i]); ออกมาไม่มีไรอ่ะครับ รบกวน ทำตัวอย่างให้ดูได้มั้ยครับ หรือแนวทาง การทำก็ได้ครับ
Date : 2018-04-21 08:05:06 By : owenback

No. 10

ตอนนี้ print ออกมาได้ แบบนี้แล้วครับ 2018-04-23
Date : 2018-04-21 14:08:16 By : owenback

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : เช็ควันที่ ช่วยด้วยครับ เช็คแล้วไม่ได้ สักทีครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่