Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,025

HOME > PHP > PHP Forum > MySQL==สอบถามเรื่องการสร้าง View จากต่างฐานข้อมูลและโฮส

MySQL==สอบถามเรื่องการสร้าง View จากต่างฐานข้อมูลและโฮส

Topic : 131747

โพสกระทู้ ( 4 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

เรื่องมีอยู่ว่า
ผมมีโดเมนชื่อ www.aaa.com
มีฐานข้อมูล MySQL ชื่อ bbb
และมีตารางชื่อ ccc

ผมต้องการสร้าง View จากตาราง ccc ในโดเมน www.xxx.com ฐานข้อมูล MySQL ชื่อ yyy สามารถทำได้ไหมครับ

Tag : PHP, MySQL

ประวัติการแก้ไข
2018-08-09 16:50:11
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2018-08-09 16:45:55 By : Aekapon View : 1370 Reply : 6

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ได้ครับ

=> ตอนที่ 13 : การสร้าง VIEW Table บน MySQL Database

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2018-08-09 16:53:11 By : mr.win

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2018-08-09 16:53:11

ขอโทษด้วยครับ ผมอาจจะอธิบายปัญหาไม่ละเอียด
ผมมีโดเมนชื่อ www.aaa.com
มีฐานข้อมูล MySQL ชื่อ bbb
และมีตารางชื่อ ccc

และผมก็มีโดเมน www.xxx.com
มีฐานข้อมูล MySQL ชื่อ yyy

ผมต้องการสร้าง View ใน ฐานข้อมูล yyy โดยเอาข้อมูลจากจากตาราง ccc ซึ่งอยู่ในฐานข้อมูล bbb ของโดเมน www.aaa.com

เป็นการสร้าง view ข้าม Host หรือ ข้าม Server จะสามารถทำได้ไหมครับ

ประวัติการแก้ไข
2018-08-10 08:46:57
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2018-08-10 08:46:32 By : Aekapon

No. 3

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

FEDERATED ENGINE ครับ ทำได้

Code
CREATE TABLE federated_table ( id INT(20) NOT NULL AUTO_INCREMENT, name VARCHAR(32) NOT NULL DEFAULT '', other INT(20) NOT NULL DEFAULT '0', PRIMARY KEY (id), INDEX name (name), INDEX other_key (other) ) ENGINE=FEDERATED DEFAULT CHARSET=latin1 CONNECTION='mysql://fed_user@remote_host:9306/federated/test_table';

สร้าง Table ด้วยการดึงจาก Server อื่นครับ
Date : 2018-08-10 09:05:28 By : mr.win

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2018-08-10 09:05:28
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอบคุณครับ ลองทำดูได้แล้วครับ พอจะมีวิธีให้ทางฝั่ง ฐานข้อมูล yyy สามารถอ่านได้อย่างเดียวไหมครับ

Date : 2018-08-10 13:28:45 By : Aekapon

No. 5

โพสกระทู้ ( 249 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : Aekapon เมื่อวันที่ 2018-08-10 13:28:45
รายละเอียดของการตอบ ::
จำกัดที่รหัสผู้ใช้ดีกว่าไหมครับ ให้ได้เฉพาะ Select

Date : 2018-08-10 13:47:45 By : nPointXer

No. 6

ขอบคุณมากครับ

เพิ่มเติมอีกนิดครับ

ใน MySQL เราสามารถเซ็ตได้ไหมครับ
ว่าใน www.aaa.com สามารถ federated ได้แค่ www.xxx.com
กลัวว่าคนอื่นจะแอบ federated ไปครับ
Date : 2018-08-14 11:38:15 By : Aekapon

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : MySQL==สอบถามเรื่องการสร้าง View จากต่างฐานข้อมูลและโฮส

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่