Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > กระทู้สำหรับภาษาต่าง ๆ > จะสร้างSQL+Access เงื่่อนไขการแสดงผลระบบการผลิตโดย 1โต๊ะผลิต ต่อ 1 รอบ ได้ 1 ชิ้น และ 1วันมีสูงสุด 2 รอบการผลิต ยังไงคะ

จะสร้างSQL+Access เงื่่อนไขการแสดงผลระบบการผลิตโดย 1โต๊ะผลิต ต่อ 1 รอบ ได้ 1 ชิ้น และ 1วันมีสูงสุด 2 รอบการผลิต ยังไงคะ

Topic : 109636

โพสกระทู้ ( 7 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

access table

จะสร้างSQL เงื่่อนไขการแสดงผลระบบการผลิตโดย 1โต๊ะผลิต ต่อ 1 รอบ ได้ 1 ชิ้น และ 1วันมีสูงสุด 2 รอบการผลิต ยังไงคะ

เงื่อนไขมีดังนี้นะคะ 1 โต๊ะผลิต ต่อ 1 รอบการผลิต จะผลิตได้เพียง 1 ชิ้น และใน 1 วันมีสูงสุด 2 รอบการผลิตเท่านั้นค่ะ
โดยที่สินค้าแต่ละเบอร์จะมีได้หลายช้ิน ให้โปรแกรม generate ออกมาโดยกำหนดวันเริ่มผลิตแรกเป็นแมนนวลนะคะ
โดยให้ระบบลงออกมา หน้าตาแบบนี้ค่ะ ตาม Excel นี้เขาลงแบบแมนนวลนะคะ อยากให้ระบบ generate ให้นะคะ

excelplant

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ไม่รู้จะลงโค้ดยังไง และจัดระเบียบความคิดไม่ถูกเลยค่ะ หรือถ้ามีคำแนะนำให้ใช้โค้ดภาษาอื่นๆแทรกลงไปก็รบกวนหน่อยนะคะ
ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ ^^

Tag : Ms Access, Windows

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-07-02 13:40:54 By : Apass View : 3773 Reply : 10

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-02 15:06:06 By : mr.win

No. 2

เพิ่มเติมจากคำถามนะคะ
ต้องการโค้ด SQL ที่จัดเรียงการผลิต เป็นรายวัน ตามนี้ค่ะ

สมมุติว่า โต๊ะผลิต หมายเลข 84 มีสินค้าที่ต้องผลิต 5 ชิ้น
รายละเอียดดังนี้
เที่ยวการผลิตจะถูกระบุในสินค้าแต่ละเบอร์ ลำดับการผลิตจะเป็น 2 1 3 4 5 ตามเที่ยวการผลิต
ดังนั้นสินค้าเบอร์ 1L-P115 จะถูกผลิตก่อนเป็นอันดับแรก ซึ่งรอบผลิตในวันที่ 21/05/57 จะมีเพียง 1 รอบ
ตามกฏ 1 รอบผลิต/1 โต๊ะผลิต จะผลิตได้เพียง 1 ชิ้น

ดังนั้น สินค้าเบอร์ 1L-P115 จะผลิตรอบเช้า ของวันที่ 21/05/57 1 ชิ้น และในวันนั้น โต๊ะ 84 จะผลิตสินค้าอื่นไม่ได้อีก

การผลิต

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-05 09:50:23 By : Apass

No. 3

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : Apass เมื่อวันที่ 2014-07-05 09:50:23
รายละเอียดของการตอบ ::

ตารางสินค้าค่ะ
สินค้า

Date : 2014-07-05 10:01:08 By : Apass

No. 4

โพสกระทู้ ( 9,556 )
บทความ ( 2 )

ขอโครงสร้าง sql และข้อมูล 2-3 รายการ ต่อตาราง ได้ไหมครับ (ขี้เกียจพิมพ์เอง และใส่ข้อมูล มันเยอะเกินของฟรีครับ 555555 )
อยากได้ของฟรี ออกแรงให้หน่อยนะครับ จะได้ลองทำได้ เห็นแบบนี้แล้วตาลายครับ เมาเลยครับ

ถ้าตัดสินใจให้ข้อมูลได้ ก็ pm มาครับ
Date : 2014-07-05 10:26:04 By : Chaidhanan

No. 5

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-07-05 10:26:04

ไม่ทราบจะส่งแบบไหนได้นะคะ
รบกวนหน่อยนะคะ
PM ไปแล้วนะคะ
ขอบคุณค่ะ

Date : 2014-07-05 11:52:52 By : Apass

No. 6

เข้า Microsoft SQL Server Managerment Studio
เลือก database ที่ต้องการ
คลิกขวา เลือก tasks
เลือก export data

destination Microsoft Access(Microft Jet Database Engine)

แล้วซิบไฟล์ upload เข้า web ฟากไฟล์ หรือถ้ามี google drive ก็ได้ แล้วนำ link pm มาให้ผม
Date : 2014-07-05 12:14:34 By : Chaidhanan

No. 7

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-07-05 12:14:34

ขอโทษค่ะ อันแรกส่งไปผิดนะคะ PM ไปอีกรอบแล้วนะคะ
ขอบคุณมากเลยนะคะ

Date : 2014-07-05 12:22:48 By : Apass

No. 8

DATABASEEdit
แก้ไข Database ค่ะ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ว่าขาดอะไรหรือเปล่านะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
Date : 2014-07-08 13:44:03 By : Apass

No. 9

ดาตาเบส ควรออกแบบในลักษณะ ของ directory ครับ

โดยที root จะเป็น transection โดยมี field index ชี้ไปยัง ต้นทาง

ตาราง A01ส่งของ
รหัสส่งของ
รหัสรายการสั่งซื้ัอ อ้างอิงตารางการสั่งซื้อ
รหัสสินค้า อ้างอิง ตารางสินค้า
ราคาขายปัจจุบัน (ร้องขอราคาจากตารางสินค้า แล้วบันทึกไว้)
ราคาต้นทุน (ร้องขอราคาจากตารางสินค้า แล้วบันทึกไว้)
วันที่ส่ง

ตาราง A02สั่งซื้อ
รหัสรายการสั่งซื้อ
รหัสบ้าน อ้างอิงตารางบ้านที่ดำเนินการก่อสร้าง
รหัสสินค้า อ้างอิงตารางรายการสินค้า
จำนวนสั่งซื้อ
ราคาขายปัจจุบัน (ร้องขอราคาจากตารางสินค้า แล้วบันทึกไว้)
ราคาต้นทุน (ร้องขอราคาจากตารางสินค้า แล้วบันทึกไว้)
วันที่สั่งซื้อ
กำหนดส่ง

ตาราง A03สินค้า
รหัสสินค้า
จำนวนสินค้าที่มี
จำนวนสินค้าน้อยสุดที่ต้องสั่งซื้อสั่งทำ
ราคาขายปัจจุบัน
ราคาต้นทุนโดยประมาณ

============================

ตาราง B01บ้าน
รหัสบ้าน
รหัสรุ่น อ้างอิง D01ชื่อรุ่นของบ้าน
รหัสแปลง อ้างอิงตาราง B02แปลง
รหัสผู้ซื้อ อ้างตารางรายชื่อลูกค้า (หรือเป็นชื้อผู้ซื้อ ถ้าไม่ได้ดูแลลูกค้า)

ตาราง B02แปลง
รหัสแปลง
รหัสโครงการ อ้างอิงตาราง B03โครงการ
สถานที่ตั้ง
รายละเอียด เก็บข้อมูลผู้ติดต่อ ผู้รับสินค้าื

ตาราง B03โครงการ
รหัสโครงการ
ชื่อโครงการ
รายละเอียดอื่นๆ

ตาราง C01คิวการผลิต
รหัสคิว
รหัสใบสั่งสินค้า อ้างตาราง A02ใบสั่งสินค้า
รหัสสินค้า อ้างอิงตาราง A03สินค้า
รหัสโต๊ะผลิต อ้างอิงตาราง C02หน่วยผลิต
จำนวนที่สั่ง
จำนวนที่เสร็จ
สั่งเมื่อวันที่
เริ่มผลิตวันที่
สิ้นสุดการผลิตวันที่

ตาราง C02หน่วยผลิต
รหัสหน่วยผลิต
ชื่อหน่วยผลิต
รหัสโรงงาน อ้างอิงตาราง C03โรงงาน
รหัสสินค้า อ้างอิงตารางสินค้า
กำลังผลิตต่อวัน
ราคาต่อหน่วย

ตาราง C03โรงงาน
รหัสโรงงาน
ชือโรงงาน

ตาราง D01รุ่นบ้าน
รหัสรุ่น
ชื่อรุ่นบ้าน
รหัสโครงการ อ้างอิงตาราง B03โครงการ
รายละเอียดอื่นๆ

ตาราง D02วัตถุการผลิต
รหัสวัตถุการผลิต
รหัสสินค้า
รหัสรุ่นบ้าน อ้างอิงตาราง D01รุ่นบ้าน
Date : 2014-07-08 16:10:37 By : Chaidhanan

No. 10

ขอบคุณมากๆค่ะ
Date : 2014-07-09 08:24:03 By : Apass

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : จะสร้างSQL+Access เงื่่อนไขการแสดงผลระบบการผลิตโดย 1โต๊ะผลิต ต่อ 1 รอบ ได้ 1 ชิ้น และ 1วันมีสูงสุด 2 รอบการผลิต ยังไงคะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่