Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > .NET Framework > Forum > html Control ถูก Create จาก javascript พอกด button server control แล้ว html Control หายหมด แก้ไขอย่างไรครับ

html Control ถูก Create จาก javascript พอกด button server control แล้ว html Control หายหมด แก้ไขอย่างไรครับ

Topic : 083476

โพสกระทู้ ( 43 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

พอดีทำโปรเจ็คสร้างแบบฟอร์ม (ประมาณแบบสอบถาม) แบบยืดหยุ่นได้ คือ สามารถเพิ่มลด หัวข้อการสอบถามได้ครับ

ทำให้ต้องมีการเพิ่มลด control ต่างเช่น TextBox Button ฯลฯ ก็เลยใช้ Javascript ช่วยในการเพิ่มลดครับซึ่งทำได้ดี (จากฝั่ง Client)

แต่ปัญหาคือ ที่ผมใช้เป็น Asp.net with C# บน vistual 2010 การที่จะดึงเอาข้อมูลใน Control ต่างๆ ไปใช้ในฝั่ง server คิดว่าต้องมีการกดปุ่ม submit ซึ่งผมใช้ <asp:button> ครับ พอกดแล้ว พวก Control ที่ถูกสร้างมาจาก Javascript หายหมดเลยครับ

ปล. ผมพยายามแก้โดยใช้ <asp:UpdatePanel> แล้ว ถึงแม้ว่ามันจะกันการ refresh ของ page ได้ แต่ก็ไม่ได้ช่วยเรื่องทำให้ control ที่ถูก สร้างจาก Javascript ไม่หายไปได้ครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Tag : HTML/CSS, JavaScript, Ajax, C#, VS 2010 (.NET 4.x)

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-09-05 11:51:26 By : chamachu View : 1180 Reply : 4

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

มันก็ต้องหายไปเป็นเรื่องปกติครับ อันนี้เป็นข้อจำกัดของ Client Script เมื่อ Refresh ครับ เว้นแต่คุณจะต้อง Control เหล่านั้นขึ้นมาอีกครั้งหลังจาก Refresh หรือวิธีแก้ไขที่ง่ายที่สุดก็ใช้การ Create จาก Web Control ครับ ตามตัวอย่างนี้ครับ

Go to : ASP.NET Multiple Upload and Multiple Resize

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-09-06 08:46:49 By : mr.win

No. 2

งั้นแสดงว่า วิธีที่พอทำได้มีสองทางใช่ป่ะครับคือ
1.เมื่อถูก refresh แล้ว ให้ทางฝั่ง server สร้างขึ้นมาใหม่ทั้งหมด หากมีเพิ่มก็ทำเพิ่มขึ้นมาด้วย

2.ใช้script ให้ฝั่ง client สร้างขึ้นมาจะเป็นการสร้างเพิ่ม (ไม่ได้สร้างใหม่เพราะไม่เกิดการ refresh) ป่ะครับ

คิดว่าใช่แบบไนดีกว่ากัน ในแง่ของประสิทธิภาพ และความง่ายต่อการใช้อ่ะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-09-06 09:25:24 By : chamachu

No. 3

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

แบบ 1 แหละครับ ง่ายต่อคนเขียนและคนใช้ครับ เขียนพวก Application เน้นความเสถียรจะต้องใช้ JavaScript หรือ Client Script ให้น้อยครับ
Date : 2012-09-06 16:55:38 By : mr.win

No. 4

ขอบคุณมากนะคร๊าฟฟฟ มีปัญหาจะมาข้อความรู้ใหม่ อิอิ
Date : 2012-09-06 18:12:35 By : chamachu

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : html Control ถูก Create จาก javascript พอกด button server control แล้ว html Control หายหมด แก้ไขอย่างไรครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่