Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,029

HOME > PHP > PHP Forum > จะโชว์จำนวนข้อมูล แบบนี้ยังไง จากรูปนะครับ คือว่าในช่อง stat1 จะมีการเก็บค่าอยู่สามค่า คือ 1 , 2 , 3 นะครับ

จะโชว์จำนวนข้อมูล แบบนี้ยังไง จากรูปนะครับ คือว่าในช่อง stat1 จะมีการเก็บค่าอยู่สามค่า คือ 1 , 2 , 3 นะครับ

Topic : 031539

โพสกระทู้ ( 61 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

001

จากรูปนะครับ คือว่าในช่อง stat1 จะมีการเก็บค่าอยู่สามค่า คือ 1 , 2 , 3 นะครับ
1 คือ ส่งซื้อ
2 คือ ของหมด
3 คือ ยังไม่จ่ายเงิน
อ่าไรประมาณนี้ นะครับ

คือว่าผมจะดึงข้อมูลออกมาแสดงเป็นจำนวนอ่าครับ
แบบนี้อ่ะ

รายการข้อมูลทั้งหมด 4 รายการ
รายการของที่ส่งซื้อ 2 รายการ
รายการของที่หมด 1 รายการ
รายการของที่ยังไม่จ่ายเงิน 1 รายการ

แล้วถ้าผมจะสร้างหน้าเว็บอีกหน้าให้มันแสดงข้อมูลเฉพาะส่วนของมันจะเขียน Code ยังไง
ผมเขียนให้มันแสดงได้แค่ข้อมูลทั้งหมดอ่ะ แยกตามชนิดของ stat1 ไม่เป็นอ่ะ
ประมาณว่า ให้มันแสดงแค่ข้อมูลที่มีค่า stat1 เป็น 1 อ่าไรแบบนี้อ่ะ

อ่าไรแบบนี้นะครับ
คือว่าผมควรจะเขียน Code PHP ยังไงอ่าครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อสงสัยหน่อยนะครับ
ขอเป็น Code ตัวอย่าง หรือว่า Link เก่าๆที่มีคนเคยถามแบบนี้ ก็ได้ครับ ^^
ผมกำลังศึกษาอยู่นะครับ (ศึกษาเพราะโดนอาจารย์ส่งมา) ก็ตามนี้แหละครับ

ใครว่างๆ ก็เข้ามาดูที่ http://hotreplay.no-ip.info/aumnart/index.php ก็ได้นะครับ
อันนี้คืองานที่ผมต้องทำส่งนะ รบกวนเข้ามาดูแล้วติชมกันหน่อยนะครับ ^^ ผมจะได้เอาไปปรับปรุงก่อนส่งอาจารย์

ปล. เว็บของผมเข้าได้เฉพาะเวลาที่ผมเปิดคอมอยู่นะ ถ้าเข้าไม่ได้แสดงว่า ปิดคอม นอนไปละ ^^

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-09-09 19:01:25 By : hotreplay View : 1044 Reply : 6

No. 1

โพสกระทู้ ( 2,794 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

ลองดูครับ ...... แล้วจะเกิดไอเดีย
SQL SUM
SQL WHERE

Date : 2009-09-09 23:37:02 By : panyapol

No. 2

Guest

น่าจะประมาณนี้นะ
Code (PHP)
<?php
$dbhost="localhost";	
$dbuser="root";
$dbpass="root";
$dbname="ชื่อฐานข้อมูล";
$conn=mysql_connect($dbhost,$dbuser,$dbpass)or die("Unable to connect to MySQL server");
mysql_select_db($dbname,$conn)or die("Unable to connect to Database!!!");
mysql_query("SET NAMES'UTF8'");

$strSQL="SELECT*FROM ชื่อตาราง where stat=1"; //ตรงstat 1 จะให้แสดงสถานะแบบไหนก็ลองเปลี่ยนดูแต่ ในที่นี้แสดงแต่สถานะ1เท่านั้น
  $result=mysql_query($strSQL,$conn);
  while($rs=mysql_fetch_array($result)) // ดึงข้อมูลขึ้นมาโดยใช้fetch_array
  {
  ?>
  <tr>
    <td><?=$rs[id];?></td>
    <td><?=$rs[num];?></td>
    <td><?=$rs[detail];?></td>
    <td><?=$rs[na];?></td>
    <td><?=$rs[ce];?></td>
    <td><?=$rs[date];?></td>
    <td><?=$rs[stat1];?></td>
    <td><?=$rs[money];?></td>
    <td><?=$rs[bud];?></td>
    <td><?=$rs[bud2];?></td>
  </tr>
  <?					                
	}
	mysql_close ($conn);
?>
Code
Date : 2009-09-09 23:41:59 By : Vandetta

No. 3

ขอบคุณครับ ^^ เรื่องแสดงข้อมูล Ok ละครับ
เหลือแต่ โชว์จำนวน อ่ะ ยัง งงๆ อยู่
Date : 2009-09-10 16:01:08 By : hotreplay

No. 4

โพสกระทู้ ( 581 )

Facebook

สู่ๆ ต่อไป ครับ เชื่อว่า ไม่ยากเกิน ความ พยายามครับ
Date : 2009-09-10 16:44:55 By : nilas

No. 5

โพสกระทู้ ( 1,528 )
บทความ ( 1 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Code (PHP)
<?php
<?
			 $row=mysql_fetch_array(mysql_query("select  COUNT(state1) as ProOder from TABLE_NM  where state1 =1 "));
			 $ProOder = $row["ProOder"];
			 echo "รายการของที่ส่งซื้อ ".$ProOder." รายการ";

?>

?>

Date : 2009-09-10 16:49:55 By : Sek-Artdrinker

No. 6

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ ^^ ที่ช่วยกันเข้ามาตอบให้ผม ^^ พึงจะทำได้เมื่อกี้ นั่งงมตั้งนาน
ขอบคุณท่่าน Sek-Artdrinker มากๆเลยครับ ที่มาช่วยโพส Code ให้อ่ะครับ แต่ผมเอาไปใส่แล้วมันบอกว่า $row=mysql_fetch_array(mysql_query("select COUNT(state1) as ProOder from TABLE_NM where state1 =1 "));
Error อ่ะ ไม่รู้ว่าผมไปใส่อ่าไรผิด = =a เอาไปก็แต่เปลี่ยนชื่อตารางแค่นั้นเอง = =a

แต่ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ทำได้และครับ ไปอาศัย Code php ที่ใช้แบ่งหน้าแสดงผลข้อมูล เอานะครับ เห็นว่ามีบางอย่างที่มีจุดคล้ายๆกัน เลยไปเอามาเปลี่ยนนิดๆหน่อยๆ ออกมาได้สะงั้น ^^
Code ที่ผมใช้ก็

Code (PHP)
<?php
  $str_sql= "select * from $tblname ";
  $result = mysql_query($str_sql, $link);
  $Num_Rows = mysql_num_rows($result);
?>
<? echo "-  คอมพิวเตอร์  $Num_Rows รายการ";?>

พอถูไถ ไปได้อ่ะ ^^
Date : 2009-09-10 17:20:20 By : hotreplay

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : จะโชว์จำนวนข้อมูล แบบนี้ยังไง จากรูปนะครับ คือว่าในช่อง stat1 จะมีการเก็บค่าอยู่สามค่า คือ 1 , 2 , 3 นะครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่