Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > ASP > ASP Forum > อยากได้ code การ login แบบกำหนดสถานะคะ มี code การกำหนดลำดับการเข้าถึงข้อมูลไหมคะ

อยากได้ code การ login แบบกำหนดสถานะคะ มี code การกำหนดลำดับการเข้าถึงข้อมูลไหมคะ

Topic : 006897

Guest

มี code การกำหนดลำดับการเข้าถึงข้อมูลไหมคะ
คือว่ามีงานอยู่ 4 ฝ่าย คะ คือ ฝ่ายบัญชี ฝ่ายบุคคล ฝ่ายตลาด ฝ่ายผลิต อยากให้แต่ละฝ่ายดูข้อมูลได้ไม่เท่ากันคะ ต้องทำอย่างไรคะ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 16 ม.ค. 2549 01:13:59 By : daodao View : 3810 Reply : 7

No. 1

Guest

ขอโค้ดที่เริ่มตั้งแต่การติดต่อฐานข้อมูลเลยนะคะ ขอบคุณคะ

Date : 16 ม.ค. 2549 01:58:01 By : daodao

No. 2

โพสกระทู้ ( 422 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

สมมติว่าฐานข้อมูลที่ test.mdb และมีตารางชื่อ tbluser
ซึ่งตาราง tbluser นี่เก็บฟิลด์ต่าง ๆ ดังนี้
username=ชื่อที่ใช้ login
password=รหัสผ่าน
permission=สิทธิในการใช้ เช่น 0=สิทธิของผู้ดูแลระบบ, 1=สิทธิของฝ่ายบัญชี, 2=สิทธิของฝ่ายบุคคล, 3=สิทธิของฝ่ายการตลาด, 4=สิทธิของฝ่ายผลิต หมายเหตุถ้านอกเหนือไปจากนี้ก็เป็นผู้ใช้ทั่วไป
โครงสร้างของข้อมูลจะเป็นในลักษณะนี้
#ตาราง tbluser
username==========password=========permission
admin==========j45d^dk#45==========0
account========Gh56*#$sd==========1
human==========86cjlk*6+#==========2
market==========234%xD6C==========3
supplie==========23DSf$S%s#==========4

เวลาท่านติดต่อฐานข้อมูลก็ดังนี้นะครับ
<%
set conn=server.createobject("adodb.connection")
conn.open "Provider=Microsoft.jet.OLEDB.4.0;Data Source="& Server.MapPath("test.mdb")

sql=select * from tbluser where username='"& request.form("txtuser") &"' and password='"&request.form("txtpass") &"'"
'เป็นการรับค่ามาจากฟอร์มที่ให้ผู้ใช้กรอกข้อมูลเกี่ยวกับผู้ใช้และรหัสผ่านมา
set rs=server.createobject("adodb.recordset")
rs.open sql,conn,1,3

if not(rs.bof or rs.eof) then
session("user") = rs("username")
session("deny") = rs("permission")
end if

ก็ประมาณนี้แหละนะ..จะให้บอกทั้งหมดก็คงไม่ไหวนะ
Date : 16 ม.ค. 2549 08:34:21 By : นายกระจอก

No. 3

Guest

สวัสดีครับ
1.ส่ง session สิทธิ์ ของแต่ละคนให้ ขณะที่ login ผ่าน
2. ตั้ง ดักค่า session ที่แต่ละ page ว่าให้ สิทธิ์ ใครอ่านได้บ้างจาก session

เรียบร้อยครับ
Wiwat Keawsook
MSN : [email protected]
Yahoo : [email protected]
Google Talk : [email protected]
QQ : 67176

Date : 17 ม.ค. 2549 00:53:58 By : Wiwat K.

No. 4

Guest

ขอบคุณมากๆ คะ เดี๋ยวไงขอลองดูก่อนนะคะ
Date : 22 ม.ค. 2549 04:50:24 By : daodao

No. 5

Guest

พี่ค่ะถ้าจะ login โดยใช้ textbox ในการับค่ะ ต้องเขียนโค้ชอย่างไรค่ะช่วยบอกโดยละเอียดด้วยะ
จะขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ

ปล. ต้องการด่วนมากค่ะ

Date : 13 ก.พ. 2549 20:58:33 By : แนน

No. 6

Guest

พี่ค่ะช่วยบอก
วิธีการใช้คุกกี้ด้วยค่ะพร้อมโค้ชค่ะแล้ววิธีการใช้
ขอบคุณค่ะต้องการด่วนมากเลยค่ะ

ปล.ขอบคุณพี่มาก ๆ เลยนะค่ะจะรอคำตอบค่ะ
Date : 13 ก.พ. 2549 21:03:06 By : แนน

No. 7

โพสกระทู้ ( 1 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

ใครแก้ไข ไฟล์ upload ได้บ้างครับ asp.net VB
Could not find a part of the path 'D:\DMS\DMSweb\DMSweb\DMSweb\FormMain\Myfiles\ASUS.bmp'.

Line 55:
Line 56: If Me.FileUpload1.HasFile Then
Line 57: Me.FileUpload1.SaveAs(Server.MapPath("\DMSweb\FormMain\Myfiles\" & FileUpload1.FileName))
Line 58: Me.lblText1.Text = "File Name: " & FileUpload1.PostedFile.FileName
Line 59: Me.lblText2.Text = "File Size: " & FileUpload1.PostedFile.ContentLength
Date : 2012-09-05 17:44:39 By : paeinma

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : อยากได้ code การ login แบบกำหนดสถานะคะ มี code การกำหนดลำดับการเข้าถึงข้อมูลไหมคะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่