Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > ASP > ASP Forum > ASP ช่วยหน่อยครับเรื่อง aspSmartUpload มันขึ้น ERROR ครับ

ASP ช่วยหน่อยครับเรื่อง aspSmartUpload มันขึ้น ERROR ครับ

Topic : 084900

โพสกระทู้ ( 55 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ช่วยทีนะครับ (มือใหม่ มากกกกๆๆๆ)
พอดีใช้ aspsmartupload ของ asp ครับ ลองลงทะเบียนตาม https://www.thaicreate.com/asp/asp-aspsmartupload-setup.html นี้แล้วแต่มันก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดีครับ ไม่รู้ว่า Confic ถูกหรือเปล่า (ตรง Mydir อ่ะครับ ผมไม่รู้ว่าต้องตั้งตามตัวอย่างเลยหรือเปล่า หรือว่า ตั้งเป็นที่อยู่ของเว็บไซต์ พอดีเว็บไซต์อยู่ไดร์ E:\ )

อันนี้คือ Error เมื่อลองทดสอบ aspsmartupload

Code
Server object error 'ASP 0178 : 80070005'

Server.CreateObject Access Error

/service/service_upload/AspSmartUpload6.asp, line 41

The call to Server.CreateObject failed while checking permissions. Access is denied to this object.

มันขึ้นแบบนี้ครับ ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

Tag : ASP, Ms Access, Ms SQL Server 2008

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-10-03 15:06:03 By : tumkung_narakjung View : 2127 Reply : 12

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Copy ไฟล์ทั้ง 2 ตัว ไปไว้ในโฟเดอร์ C:\Windows\System32\ แล้ว regis ใหม่เลยครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-10-03 15:34:38 By : mr.win

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2012-10-03 15:34:38
รายละเอียดของการตอบ ::
ลองทำตามที่พี่ win บอกแล้วครับ แต่มันไม่ได้อ่ะครับ มันขึ้นว่า

Code
The module "C:\Windows\System32\aspSmartUpload.dll" failed to load.
Make sure the binary is store at the specifed path or debug it to check for problems with the binary or
dependent .DLL files.
The specified module could not be found

ขึ้นแบบนี้ครับ ลืมบอกไปครับ Windows เป็น 64 bit นะครับ ผมเลยลองย้าย ทั้งสอง file ไปไว้ ที่ C:\windows\syswow64 แล้ว Register ใหม่ คราวนี้ Successfully ครับ แต่ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดี มันขึ้น Error เหมือนเดิมครับ
ต้ององทำอะไรต่อเปล่าหรือครับ พี่ win

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-10-03 15:54:39 By : tumkung_narakjung

No. 3

Quote:
Server.CreateObject failed while checking permissions. Access is denied to this object.

น่าจะต้อง Authen ด้วยครับ

Go to : ASP Config Excel (Excel.Application)
Date : 2012-10-03 16:06:06 By : mr.win

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2012-10-03 16:06:06
โทษนะครับพี่ win (ผมมือใหม่จริงๆๆไม่ค่อยรู้เรื่อง) ผมคลิกขวาที่ site แล้ว ไม่มี Properties อ่ะครับ ผมใช้ SQL server 2008 ครับหาไม่เจอ เลยไม่รู้จะเข้าไป Authen ยังไง

Date : 2012-10-03 16:27:17 By : tumkung_narakjung

No. 5

ทำบน IIS ครับ
Date : 2012-10-03 16:33:14 By : mr.win

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2012-10-03 16:33:14
พิมพ์ผิดครับ ผมทำบน IIS แหละครับ คลิกขวาแล้วไม่เจอ properties เหมือนในรูปอ่ะครับ

IIS

Date : 2012-10-04 07:44:21 By : tumkung_narakjung

No. 7

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : tumkung_narakjung เมื่อวันที่ 2012-10-04 07:44:21
ผมเห็น Authention ตรงนี้อ่ะครับ แต่ไม่เหมือนในตัวอย่างไม่รู้จะแก้ยังไง

authention

Date : 2012-10-04 08:17:52 By : tumkung_narakjung

No. 8

ถูกแล้วครับ

IIS7 Authentication

เลือกที่ Authentication

คลิกขวาเลือก Edit

เลือก User ว่า IUSR

เพิ่มเติม
http://technet.microsoft.com/en-us/library/cc770966(v=ws.10).aspx

Date : 2012-10-04 08:48:29 By : mr.win

No. 9

ตอบความคิดเห็นที่ : 8 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2012-10-04 08:48:29
แก้ตามที่พี่ win บอกแล้วครับ แต่ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ ขึ้น Error เหมือนเดิมตอนแรกครับ (ไม่รู้ว่าแก้ถูกหรือเปล่า)

แก้ Authentication

ผมแก้ตามนี้ครับ (รบกวนหน่อยนะครับ มือใหม่จริงๆๆ )

Date : 2012-10-04 10:03:51 By : tumkung_narakjung

No. 10

ต้องไปทำอะไรตรง Component Service ไหมครับ
Date : 2012-10-04 10:11:01 By : tumkung_narakjung

No. 11

ลองแบบนี้ดูครับ

Code
"IIS_IUSRS", the request user for the ASP page that instatiate your COM object (if it is anonymous, use "IUSRS")
Here are the steps:
1) "Start"->"Run" -> type in 'dcomcnfg'
2) right click on "My Computer" under "Component Services" -> "Properties"
3) Select "COM Security"
4) click on the "Edit Default..." button for the "Launch and Activation Permissions"
5) add the above 2 users to the list

Date : 2012-10-04 11:19:02 By : mr.win

No. 12

ตอบความคิดเห็นที่ : 11 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2012-10-04 11:19:02
พี่วินครับ 2 User ที่ให้เพิ่มใช่ 2 อันนี้ไหมครับ

User

ถ้าใช่ ผมทำตามที่พี่ บอกแล้ว แล้วก็ติ๊กถูกทุกช่องเลยครับตอนเพิ่ม user เข้าไป แต่ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่ดีครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน ขึ้น
Error เหมือนเดิม

Server object error 'ASP 0178 : 80070005'

Server.CreateObject Access Error

/cotto_publicize/upload_01.asp, line 49

The call to Server.CreateObject failed while checking permissions. Access is denied to this object.

แบบนี้อ่ะครับ

Date : 2012-10-04 11:45:50 By : tumkung_narakjung

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ASP ช่วยหน่อยครับเรื่อง aspSmartUpload มันขึ้น ERROR ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่