Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > Community Zone > Forum > แนะนำ ผมหน่อยครับ เกี่ยวปฏิทินนะครับ แนะนำทีครับ อันนี้เป็น code ที่ผมลองเขียนขึ้นมานะครับ แต่ว่าถ้าผมต้องการให้แสดงแบบปฏิทินควรทำไงครับ

แนะนำ ผมหน่อยครับ เกี่ยวปฏิทินนะครับ แนะนำทีครับ อันนี้เป็น code ที่ผมลองเขียนขึ้นมานะครับ แต่ว่าถ้าผมต้องการให้แสดงแบบปฏิทินควรทำไงครับ

Topic : 043424

โพสกระทู้ ( 1,751 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

Code (PHP)
<?
$d7=$qd[date('d')];
$_month=date('m');

for($d=$start; $d<=$end; $d+=$date_second)
 		{

$coolmonth=date("$setMonth/$d/$myear");
        	$dateone=date('j',$d);//////แสดงวันที่จากวันที่ 27-26
			$dbday=date("D",strtotime($coolmonth));

$month=date('m');///ให้เช็คด้วยว่าถ้ามีการว่างจากค่าที่ส่งมา  ให้ ทำการเปลี่ยนแปลงเดือนเป็นเดือนปัจจุบัน

$month_2=($month-1);

$date_second = 24*60*60;

$dayTH    =    array("อ.", "จ.", "อัง.", "พุธ.", "พฤ.", "ศ.", "ส."); 
				$dayEn    =    array("Sun.", "Mon.", "Tue.", "Wed.", "Thu.", "Fri.", "Sat.");

//$start = mktime(0, 0, 0,$_month_1,27,date('y')); // ค่าตรงนี้ของคุณผิดมั้งครับ
				//$end = mktime(0,0,0,$_month,26,date('y')); /// ค่าตรงนี้ของคุณมันผิดมันก้อเลยไม่ตรง ผมลองเปลี่ยนเป็นด้านล่างหน่ะได้เลยครับ จากวันที่ 27 เดือนนี้ ถึง 26 เดือนหน้า

$start = mktime(0, 0, 0,$month_2,27,date('y'));			 	
				$end = mktime(0,0,0,$month,26,date('y')); 

for($d=$start; $d<=$end; $d+=$date_second)

{
					$coolmonth=date("$setMonth/$d/$myear");

$dateone=date('d',$d);//////แสดงวันที่จากวันที่ 27-26

$dateone=date('d',$d);

$day =date('w',$d);

$day1=$dayTH[$day];
						   $day2=($dayEn[$day]);

}

}

?>
อันนี้เป็น code ที่ผมลองเขียนขึ้นมานะครับ แต่ว่าถ้าผมต้องการให้แสดงแบบปฏิทินควรทำไงครับ ขึ้นไม่ถึงครับ แนะนำทีครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2010-05-29 11:10:11 By : SOUL View : 958 Reply : 1

No. 1

โพสกระทู้ ( 708 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

ขอดูโค้ดแบบเต็มๆหน่อยครับ

Date : 2010-05-29 19:02:28 By : kerb

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : แนะนำ ผมหน่อยครับ เกี่ยวปฏิทินนะครับ แนะนำทีครับ อันนี้เป็น code ที่ผมลองเขียนขึ้นมานะครับ แต่ว่าถ้าผมต้องการให้แสดงแบบปฏิทินควรทำไงครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่