Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > Community Zone > Forum > สอบถามเรื่อง การทำ Product Slideshow ภาษาอะไรก็ได้ครับ (แสดงบนเว็บ)

สอบถามเรื่อง การทำ Product Slideshow ภาษาอะไรก็ได้ครับ (แสดงบนเว็บ)

Topic : 088269

โพสกระทู้ ( 9 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือผม พัฒนาเว็บอยู่ครับ

ทีนี้เจ้านายอยากได้ product slide show ครับ (สั่งไม่ดูเล้ยยย ตามประสา user T^T)

ถ้าประมาณเมนูเคลื่อนไหว อย่างเดียว อันนี้ผมก็พอจะ ทำได้อยู่

แต่ทีนี้ สินค้าองค์กรผม มันไม่ตายตัวนี่สิครับ มันเพิ่มใหม่เรื่อยๆ

ก็เลยต้องมีการ ติดต่อฐานข้อมูล เพื่อมาทำเปน เมนู โปรดัคนั้นๆ ซึ่งอันนี้ ผมทำไม่เป็น

ไม่รู้ภาษาอะไรจะดี หรือจะ เขียนให้มัน วนมา แสดง + แสดงเมนูสวยๆยังไง(หรือว่าต้องไปเขียนใน flashsหว่า)

ก็เลยมารบกวนพี่ๆ เพราะ ค้นหาในกูเกิ้ลมาสักพักแล้ว ก็เจอแต่ image slideshow

ขอเป็น keyword ไปค้นหาต่อก็ได้ครับ หรือว่า โค้ดก็ได้ครับ (ถ้าโค้ดก็จะดี แหะๆๆ)

ปล. ตอนนี้ผมแก้ปัญหา โดยการ ใช้ โมดูลจูมล่า ไปก่อน

แต่ดูท่าทางเจ้านายยังคิดว่ามันสวยไม่พออีก แกบอกจะเอาแบบเว็บซัลซิล

Tag : JavaScript, Action Script, Ajax, jQuery, CakePHP

ประวัติการแก้ไข
2012-12-19 16:07:19
2012-12-19 16:07:55
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-12-19 16:03:10 By : badboyz08 View : 1241 Reply : 6

No. 1

โพสกระทู้ ( 210 )

product slide show
เมนูเคลื่อนไหว
ติดต่อฐานข้อมูล เพื่อมาทำเปน เมนู โปรดัคนั้นๆ
เขียนให้มันวนมา แสดง + แสดงเมนูสวยๆ

ผมอ่านดูแล้วยังสับสนอยู่ครับว่าต้องการอะไร slide show หรือว่า menu เพราะทั้งสองอย่างนี้แตกต่างกัน
ที่ดูจากเว็บของซัลซิลแล้วก็ไม่ใช่ทั้งสองอย่าง เพราะเป็นเพี่ยงแค่หน้าแสดงรายการสินค้าเท่านั้นเอง

2012-12-19 17:10:57
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-12-19 17:09:17 By : dreamlover

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : dreamlover เมื่อวันที่ 2012-12-19 17:09:17
รายละเอียดของการตอบ ::
product slide show
เมนูเคลื่อนไหว
ติดต่อฐานข้อมูล เพื่อมาทำเปน เมนู โปรดัคนั้นๆ
เขียนให้มันวนมา แสดง + แสดงเมนูสวยๆ

ผมอ่านดูแล้วยังสับสนอยู่ครับว่าต้องการอะไร slide show หรือว่า menu เพราะทั้งสองอย่างนี้แตกต่างกัน
ที่ดูจากเว็บของซัลซิลแล้วก็ไม่ใช่ทั้งสองอย่าง เพราะเป็นเพี่ยงแค่หน้าแสดงรายการสินค้าเท่านั้นเอง

รบกวนเข้าไปดูที่
http://www.putthanuparp.com/index.php
และ
http://www.sunsilk.it/prodotti.php

ครับ คือเป็น ไสล์ด โปรดัค ครับ พอคลิกโปรดัค มันก็ลิงค์ไป ที่ผลิตภันท์ นั้นๆ

ทีนี้ปัญหาก็คือ ผมไม่รู้จะเขียน แบบ เว็บซันซิลยังไง

อีกอย่าง เว็บซันซิล เขามีสินค้า แค่ 12 ชิ้น
ส่วนเว็บผม นั้น กำลังจะมี สินค้าเพิ่มขึ้น เรื่อยๆ เลยจำเป็นต้อง ดึงมาจากฐานข้อมูล แทนที่ จะ fix ลิงค์

2012-12-19 18:34:06
2012-12-19 18:36:07
2012-12-19 18:37:16
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-12-19 18:30:56 By : badboyz08

No. 3

โพสกระทู้ ( 210 )

ถ้าใช้ Joomla อยู่ก็น่าจะใช้ plugin ของโปรแกรมนี้จะง่ายที่สุด
ผมไม่มีความรู้ด้าน Joomla นะครับ เดี๋ยวรอผู้รู้คนอื่นมาตอบให้ก็แล้วกัน

ปกติ slide show จะใช้ในการแสดงสินค้าที่ต้องการเน้นเพี่ยงไม่กี่ชิ้น เช่นสินค้าใหม่ จะไม่ใส่ิสินค้าทั้งหมดเข้าำไป
ลองนึกดูครับว่าถ้ามีสินค้าอยู่ 500 ชิ้นแล้วต้องการดูชิ้นที่ 250 จะเป็นอย่างไร
Date : 2012-12-19 19:10:25 By : dreamlover

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : dreamlover เมื่อวันที่ 2012-12-19 19:10:25
รายละเอียดของการตอบ ::
ถ้าใช้ Joomla อยู่ก็น่าจะใช้ plugin ของโปรแกรมนี้จะง่ายที่สุด
ผมไม่มีความรู้ด้าน Joomla นะครับ เดี๋ยวรอผู้รู้คนอื่นมาตอบให้ก็แล้วกัน

ปกติ slide show จะใช้ในการแสดงสินค้าที่ต้องการเน้นเพี่ยงไม่กี่ชิ้น เช่นสินค้าใหม่ จะไม่ใส่ิสินค้าทั้งหมดเข้าำไป
ลองนึกดูครับว่าถ้ามีสินค้าอยู่ 500 ชิ้นแล้วต้องการดูชิ้นที่ 250 จะเป็นอย่างไร

เรื่องจูมล่า ไม่เป็นไรครับ อย่างที่เห็น คือผมแก็ปัญหาเฉพาะหน้า ไปหามาโมดูลมาใส่ได้แล้ว (แต่เจ้านายก็ยังไม่พอใจอยู่ดี)

เป็นเหตุให้ต้องมาสอบถาม เผื่อว่า จะมีแนวทางการเขียนโค้ดดีๆ ที่ตอบโจทย์ทั้งความสวยงามและการแสดงผลสินค้า จากดาต้าเบส
Date : 2012-12-19 20:05:04 By : badboyz08

No. 5

Guest

กระทู้ผมตายแล้วหรือเนี่ย ยังเฝ้ารอคำตอบอยู่นะครับ

อันนี้ผมไปค้นคว้าเอง

http://webdesignandsuch.com/posts/jquery-product-slider/jQuery-productSlider/index.html

รู้สึกจะเป็น jQuery

http://www.simile-widgets.org/runway/

อันนี้รู้สึกจะเป็น flash

ใครชำนาญ ก็รบกวนชี้แนวทางทีเถอะครับ

บอส บอก จะซื้อโปรแกรมอะไร ก็เสนอขึ้นมา แต่ผมไม่รู้จะเริ่มพัฒนา จาก โปรแกรมอะไรนี่สิ
Date : 2012-12-27 11:18:46 By : badboyz08

No. 6

ZZZZzzzzz ยังคิดว่า อาจจะมีคนผ่านมาช่วยเหลือบ้าง
Date : 2013-01-07 11:27:23 By : badboyz08

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : สอบถามเรื่อง การทำ Product Slideshow ภาษาอะไรก็ได้ครับ (แสดงบนเว็บ)

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่