Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > ถามเรื่องการสลับตำแหน่งวันที่ คับ (ASP.NET , VB) คือ สมมุติ ผมสร้าง TextBox แล้วมี ค่า 30/12/2552

ถามเรื่องการสลับตำแหน่งวันที่ คับ (ASP.NET , VB) คือ สมมุติ ผมสร้าง TextBox แล้วมี ค่า 30/12/2552

Topic : 030532

โพสกระทู้ ( 241 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือ สมมุติ ผมสร้าง TextBox แล้วมี ค่า 30/12/2552

แล้ว ผมอยาก
ดึงค่า 30 เก็บในตัวแปร a
ดึงค่า 12 เก็บในตัวแปร b
ดึงค่า 2552 เก็บในตัวแปร c

เพราะ ผมอยาก Update ลง DataBase แต่ ปีมัน ผิด ไม่รู้จะไงแล้ว คับ เลยกะดึงค่ามา แล้ว ลบด้วย 543 แล้วค่อย Update ลง DataBase เผื่อจะได้ Error ติดตรงนี้นานมากๆๆ เลย ไม่รู้ทำไง ช่วยแนะวิธีดึงค่าที คับ ขอบคุณคับบบ

ทั้งที่เปลี่ยนค่า ใน regional and Language เป็น ไทย ก็แล้ว เป็น พศก็แล้ว ก็ยังไม่ได้ งง จิงๆๆ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-08-20 09:17:27 By : hero_big View : 1801 Reply : 4

No. 1

โพสกระทู้ ( 116 )

ผมว่าคุณ hero ถามเรื่องวันที่มาไม่ต่ำกว่า4กระทู้แล้วนะ อิอิ

Code (VB.NET)
Dim aa As String() = d1.ToString().Split("/") 
Dim a1 As String = aa(0).ToString() 
Dim a2 As String = aa(1).ToString() 
Dim a3 As String = aa(2).ToString().Substring(0, 4) 

ผมเอาcode c# มาคอนเวิสเป็น vb นะครับ

ตามcode เลยครับ เดือนวันปีถูกเก็บอยู่ใน a1,a2,a3 จากนั้นเอามาบวกสติงให้พอใจเลยครับ จะเรียงแบบไหนก็เอา

ตอบมาตั้งเยอะไม่ให้คะแนนบ้างเลยเหรอ อิอิ แอบน้อยใจ

Date : 2009-08-20 10:08:39 By : besttooo

No. 2

คือ ผมลองทำแล้ว ติด Error คับ ไม่รู้ เพราะอะไร ช่วยดูให้ที คับบ

Code (VB.NET)
Dim aa As String() = ccc.Text.ToString().Split("/")
        Dim Day_Mfg As String = aa(0).ToString()
        Dim Month_Mfg As String = aa(1).ToString()
        Dim Year_Mfg As Integer = aa(2).ToString().Substring(0, 4)
        Dim Year_Mfg1 As Integer = Year_Mfg - 543
        Dim Year_Mfg2 As String = Year_Mfg1.ToString()
        Dim date_Mfg As String = Day_Mfg + Month_Mfg + Year_Mfg2
        Dim date_Mfg1 As Date = CDate(date_Mfg)
        Dim StrConn As String
        StrConn = WebConfigurationManager.ConnectionStrings("Conn").ConnectionString
        Dim Conn As New SqlConnection(StrConn)
        Conn.Open()
        Dim StrCmd As String

StrCmd = ("UPDATE drug SET Mfg = '" & date_Mfg1 & "' ")

Dim SqlCmd As New SqlCommand(StrCmd, Conn)
        SqlCmd.ExecuteNonQuery()
        Conn.Close()

โดยมัน Error ว่า Conversion from string "2082009" to type 'Date' is not valid.
ขอบคุณคับบบบบบ
Date : 2009-08-20 11:30:26 By : hero

No. 3

อ๋ออออ
ได้แล้ว คับบบบ
ตอนรวมวัน เดือน ปี ลืมใส่ "/" คับบบบ
ขอบคุณ คุณBEST มากๆๆๆๆ คับบบบ
เด๋ววันหลังมีปัญหาจะ ถามอีกนะคับบบบ(น่าจะมีอีกเยอะ)
ขอบคุณมากๆๆ คับบบบ
Date : 2009-08-20 11:41:36 By : hero_big

No. 4

โพสกระทู้ ( 116 )

Dim aa As String() = d1.ToString().Split("/") -----> Dim aa As String() = ccc.Text.ToString().Split("/")

ชื่อตัวแปลยังไม่เปลี่ยนเลย 5555 copy มาเลยเนอะ 5555
Date : 2009-08-20 15:43:25 By : besttooo

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ถามเรื่องการสลับตำแหน่งวันที่ คับ (ASP.NET , VB) คือ สมมุติ ผมสร้าง TextBox แล้วมี ค่า 30/12/2552

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่