Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > C# ต้องการขอคำแนะนำ พอดีทำโปรเจคจบ ตอนนี้ผมกำลังหาแนวทางการทำครับ

C# ต้องการขอคำแนะนำ พอดีทำโปรเจคจบ ตอนนี้ผมกำลังหาแนวทางการทำครับ

Topic : 072225

โพสกระทู้ ( 13 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ผมทำเรื่อง การควบคุมการใช้งานแบนด์วิธ และ การจัดเก็บ logfile ซึ่งสิ่งที่ผมต้องทำคือ ควบคุมตั้งแต่การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต
โดยต้องใช้ Username และ Password ในการ Login ผ่านหน้าเว็บ แล้วสามารถจัดสรรแบนด์วิธของลูกข่ายได้ และยังจัดเก็บ logfile ไม่รู้ว่าใช้อะไรจัดเก็บ แต่ผมว่าจะจัดเก็บโดยใช้ Database คับ

ผมควรศึกษาเกี่ยวกับเรื่องใดบ้างคับ ซึ่งผมพอมีความรู้เรื่องภาษา C # คับ

ขอบพระคุณมากคับ

Tag : - - - -

ประวัติการแก้ไข
2012-01-18 22:53:20
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-01-18 22:29:47 By : worawut View : 2588 Reply : 23

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Log ถ้าเก็บเวลาที่ใช้ Login/Logout น่าจะจัดเก็บลงใน Database น่ะครับ ส่วนพวกที่เก็บ Log การเปิด URL ค่อยลง Text File ครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-01-19 13:08:31 By : webmaster

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : webmaster เมื่อวันที่ 2012-01-19 13:08:31
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอบคุณมากครับ ซึ่งโดยภาพรวมแล้วระบบที่ผมทำจะคล้าย ๆ กับระบบ Authentication โดยใช้ภาษา C# เขียนในการจัดการควบคุมการติดต่อใช้งานอินเตอรเน็ต โดยผ่านเครื่อง server ซึ่งเป็นระบบปฏิบัติการ windown ครับ พอจะมีรายเอียดศึกษาเกี่ยวกับตรงนี้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-01-20 08:26:28 By : worawut

No. 3

โพสกระทู้ ( 8 )

ขอโทษน่ะคับ พอดี งง นิดนึง คือคำว่า จัดการควบคุมการติดต่อใช้งานอินเตอรเน็ต หมายถึง คล้ายๆ Firewall รึเปล่าคับ คือ ลงโปรแกรม Firewall ไว้ที่ Server หลังจากนั้นก็กำหนดไม่ให้ Client เครื่องนู้นเครื่องนี้ เข้าเว็บนั้นเว็บนี้ รึเปล่า

หรือว่า

แค่เก็บ Log การเข้าออกของ Traffic เท่านั้นคับ

แต่เท่าที่ดู น้าจะมีโปรแกรม ฝังอยู่ 2 ฝั่งใช่มั้ยคับ คือ Server เก็บ Web application ไว้ทำการจัดการเครื่อง Client และอีก โปรแกรมก็เป็นโปรแกรมที่อยู่ทางฝั่ง Client ทำหน้าที่ทำตามที่ Server สั่ง อาจจะเป็น Block ไม่ให้เข้าเว็บนู้นนี้นั้น รวมไปถึงการเก็บ Log

ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกรึเปล่าน่ะคับ

ถ้าเป็น ระบบ Firewall ผม เคยเขียนไว้แล้ว โดย Concept ของผม คือ Server Client Firewall ลงโปรแกรม ควบคุมไว้ที่ Server และลงโปรแกรม Block Traffic ไว้ที่ Client โดย Client แต่ละเครื่อง จะทำการโหลด กฏ หรือคำสั่งต่างมาจาก Server โดยที่ Server เป็นตัวจัดการเปลี่ยนแปลง กฏ

ไม่แน่ใจว่าพอช่วยได้มั้ย แต่ขอรายละเอียดอีกนิด นึง คือผมไม่ค่อยเข้าใจใน Concept คุณ อ่า โทษที

แล้วขอถามอีก อย่างน่ะคับ โปรเจคนี้ ทำกี่คน ทำกี่วันคับ ถ้าเป็นเรื่องจัดสรรแบรนวิธ จิงๆ เลย ผม ว่าคงต้องใช้เวลาเรียนรู้กันพักใหญ่ๆ หน่ะคับ
ยังไง ซะลองสอบถามหรือคุยกับอาจารย์ที่ปรึกษา เรื่องความยากของโปรเจคดูก่อนน่ะคับ โปรแกรมสามารถทำได้ แต่เวลาผม ไม่รับประกันว่าน้องจะทำทันรึเปล่า ประเด็นโปรเจคจบไม่ได้อยู่ว่ายากหรือง่ายคับ อยู่ที่ว่าเราทำได้ หรือ ไม่ได้ ถ้ามันยากเกินไม่อยากให้น้องเสี่ยงอะคับ
Date : 2012-01-20 16:40:55 By : p-next-generation

No. 4

ขอบคุณมากนะครับ

2012-01-21 10:35:12
2012-01-21 10:41:52
Date : 2012-01-21 10:33:44 By : prcomputer

No. 5

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : p-next-generation เมื่อวันที่ 2012-01-20 16:40:55
ขอบคุณมากนะครับพี่ โปคเจคนี้ทำ 2 คนครับ มีเวลาทำถึงประมาณสิ้นเดือนตุลาคม ซึงวันพุธที่ 25 นี้ ผมต้องเตรียมเนื้อหาขึ้นนำเสนอ
ต่อกรรมการครับ
Concept ของระบบนะครับ การทำงานควบคุมทุกอย่างจะอยู่ที่เครื่อง Sever โดยเครื่อง Client มีหน้าที่อย่างเดียวคือ เวลาที่ต้องการใช้บริการอินเตอร์เน็ตต้อง ใช้ Userneme & Passwode ผ่านหน้าเว็บ ซึ่งดึงข้อมูลมาตรวจสอบจากเครื่อง Server แล้วการควบคุมในส่วนของฟังก์ชั่น การควบคุม Brandwidth การบล็อกเว็บห้ามเข้า หรือการเก็บ Logfile ของเครื่องลูกข่าย จะกระทำที่เครื่อง Server ทั้งหมด รูปภาพคร่าว ๆ

Concept

โดยส่วนตัวผมก็ไม่เคยทำเรื่องแบบนี้ก็คงต้องศึกษาใหม่ครับ เพราะเรียนในแขนง Network ถ้ากรรมการตัดสินว่าผ่านก็คงต้องทุ่มเทให้กับเรื่องนี้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

Date : 2012-01-21 10:42:52 By : prcomputer

No. 6

Guest

ทำได้ หางานได้สบายเลยน้อง
Date : 2012-01-21 12:19:34 By : ไม่ได้ล็อกอิน

No. 7

งั้น จาบอก ว่า ทำได้ ครับ แต่ทำ ต้องทำ แบบว่า ขยัน หาข้อมูลหน่อย แล้วกัน ครับ ส่วนตัว เรื่อง จัดการ Brandwidth นั้น เคยลองช่วยเพื่อนทำ แต่ผม ไม่มี โค๊ด น่ะคับ แต่ถ้าเป็นเรื่อง Firewall แล้วก็ Server Client นี้ผมมี ยังไง ซะ ขอ อีเมล น้องด้วยแล้วกัน ครับ จาได้ ส่ง ตัวโค๊ด ไปให้

แต่ โค๊ด ที่ผม ทำ มัน สร้างบน Framework 2.0 มั้ง ไม่แน่ ใจ อาจจะรัน แล้วไม่ได้ อะครับบน win 7 แต่ก็ copy code มาใส่ในโปรเจคน้องแล้วกันครับ

ถ้าแบ่ง หลัก โปรแกรม พี่จะแบ่งเป็น 2 ส่วนหลักๆ น่ะครับคือ

โปรแกรม Server เปิด port รอรับ Client ที่ติดต่อเข้ามา Server เป็น ลักษณะ Multi Client น่ะครับ สามารถเชื่อมต่อหลายๆ Clent ได้ และ สามารถ ควบคุม จัดการ ตัว Clent ได้

ส่วนที่ 2 โปรแกรม ฝั่ง Client จะเป็น โปรแกรม Firewall ครับ ถ้าอยากได้ Code Firewall ก็ใช้โปรเจคนี้ได้ ครับ ได้โค๊ด ไปลองศึกษา แล้วกัน เพราะผม เขียนไม่ยากครับ อ่านแล้วพอจะเข้าใจ ถ้าไม่เข้าใจ ถามได้ ครับ
Date : 2012-01-22 11:23:40 By : p-next-generation

No. 8

ขอบคุณพี่มาก ๆ นะครับ ผมจะลองเอามาปรับแต่งดู เมลล์ผมนะครับ [email protected] ครับ ผมจะติดต่อพี่ได้ยังไงครับ ถ้าหากมีปัญหาอะไรอีกเดี๋ยวผมจะมาโพสไว้ในกระทู้นี้นะครับ
Date : 2012-01-22 18:49:25 By : prcomputer

No. 9

โพสกระทู้ ( 169 )

Facebook Blogger

หวัดดีครับโดยส่วนตัวผมเคยทำ C# ดักจับ Traffic แล้วเก็บเป็น Log file นะครับไม่ยากเท่าไรสำหรับการจัดเก็บ Log file จาก Network แต่จะทำตัว Server Authen นี้ยากครับ ถึงยากมาก เพราะคุณจะต้องทำเหมือน Web Server ขึ้นมาที่ port 80 นะครับแล้วต้องมาตรวจสอบว่า Username & Password นั่น OK หรือเปล่า ถ้า OK ถึงจะ Forward ไปยัง ISP ได้ ถ้าไม่ OK ก็ Drop package นั่นทิ้งไป ลักษณะคล้าย Firewall นะครับ

จริงๆ ถ้าไม่ต้องเขียนโปรแกรมก็มีระบบ Authen ยังงี้อยู่แล้วนะครับเช่น Linux + Chillispot + FreeRadius ถ้ายังไม่แคยเล่นลองเล่นดูนะครับบางที่อาจจะไม่ต้องเขียนตัว Authen ขึ้นมาใหม่ก็ได้นะครับ แค่เขียนตัว Manage ระบบข้างบนขึ้นมานี้ผมว่าก็ทำจบได้แล้วนะครับ ไม่ยากมากด้วยครับ โอกาสจบมี ผมก็ลองเขียนมาดูแล้วครับทำได้ทั้ง Bandwidth, Firewall, Username&Password Authen, Billing.

ยังคงแนะนำเหมือนเดิมนะครับว่าเขียน Authen ขึ้นมาเองยากมากครับ ต้องรู้หลายเรื่องอีกทั้งคุณต้องจัดการเกี่ยวกับ Package ที่เข้ามาอย่างดีนะครับ ต้องแม่น Datastructure อย่างมากนะครับในการจัดการคิว และ bandwidth

ถ้าชอบท้าทายแนวแน่ก็ลุยต่อเลยครับ แต่ถ้าไม่ชอบความเสี่ยงก็ถอยครับทำระบบ Manage Authen Server ดีกว่า

High risk High return
Date : 2012-01-22 23:38:33 By : pStudio

No. 10

ติด ต่อผม ได้ที่ เมล [email protected] คับ

แล้วเดี่ยววัน อังคาร พี่จะส่ง Code ไปให้แล้วกันน่ะคับ
Date : 2012-01-23 08:44:50 By : p-next-generation

No. 11

ตอบความคิดเห็นที่ : 10 เขียนโดย : p-next-generation เมื่อวันที่ 2012-01-23 08:44:50
คับ ขอบคุณครับพี่

Date : 2012-01-23 11:27:35 By : prcomputer

No. 12

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : pStudio เมื่อวันที่ 2012-01-22 23:38:33
ผมก็ลองศึกษาเกี่ยวกับระบบ Authentication แบบนี้นะครับ ที่ใช้เครื่องมือที่มีอยู่แล้ว แต่ผมไม่ทราบว่าผมต้องเขียนตัว Manage ที่สั่งให้จัดการควบคุมตัวระบบ โดยผ่านหน้าเว็บยังไงครับ ผมต้องใช้เครื่องมือใดบ้างครับ จะต้องศึกษาเรื่องอะไรบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2012-01-23 15:48:25
Date : 2012-01-23 15:11:37 By : prcomputer

No. 13

โพสกระทู้ ( 169 )

Facebook Blogger

ใช้ PHP เท่านั่นก็เขียนได้ครับสำหรับระบบ Manage Authen Server นะครับเพราะตัว Chillispot + FreeRadius ก็ทำงานได้ในตัวมันเองอยู่แล้วครับ เพียงแค่กำหนดค่าว่าจะให้แต่ละ User ได้ Bandwidth เท่าไรเท่านั่นเองครับ ส่วนระบบ Firewall นั่น iptable บน Linux ก็แหล่มอยู่แล้วครับ เพียงแค่ Config แล้วก็เก็บเป็น Config File เท่นั่นเองครับ
Date : 2012-01-23 21:07:10 By : pStudio

No. 14

พอดีว่า ผม เห็น ถึง ระบบ Authen อะไร ที่ค่อน ข้างดูยุ่งยาก ถ้า ผม ลอง ปรับแก้นิด นึง ไม่รู้จะได้ ป่าวน่ะ คือว่า

ถ้าน้อง เขียนพวกเรื่องการ ดัก จับข้อมูลใช่มั้ย คับ หรือ บล็อค อะไร ต่างๆ นาๆ ให้น้องทำทางฝั่ง Client น้าจะดีกว่าครับ เพราะ ถ้าน้องทำบน

Server ผมว่ารับรองปวดหัว Traffic ที่เข้าทางฝั่ง Server มีเยอะ คับ พอเวลา Coding ไป แล้วจะมีปัญหาปวดหัวอีกมากมาย ถ้า น้องเปลี่ยน

Concept นิดหน่อย คือ ให้ Client ทำหน้าที่ในการ บล็อค นู้นนี้ นั้น หรือแม้กระทั่งดักจับ ข้อมูลรายละเอียดต่างๆ แล้วส่งไปให้ทาง

Program Server ที่เราเขียนขึ้นมาเอง ผม ว่า น่าจะง่ายกว่า ในทาง ปฏิบัติ น่ะครับ Server ก็มี หน้าที่แค่ เปิด port รอรับ Username Password จากทาง Client เพื่อ Check สิทธิ์ ต่างๆ แค่นั้น เองคับ แล้วก็รับหน้าที่ในการ เก็บ Log ไว้ แล้วก็ ควบคุม เกี่ยวกับ กฏ หรือ อะไร ต่างๆ จาก Server เอา น่าจะง่าย คับ จาได้ไม่ต้อง ซีเรียส ว่า เห้ย แล้วถ้าใช้ตัวนู้น เขียน จะใช้ยังไง ในส่วนตัวผม แล้ว โอกาสที่จะทำได้มีอยู่แล้วครับ ทำทันรึเปล่าแค่นั้นเอง ถ้าเราทำในสิ่งที่ตัวเอง ถนัด เราจะมีเวลาในการศึกษา ในสิ่งๆ นั้นๆ ได้ เยอะคับ ถ้าถนัด C# ผม แนะนำว่า ก็เขียน C# ไปเถอะคับ เดี่ยววันนี้ ตอนเย็นๆ ผม จะส่ง Code ให้ ในส่วน โปรแกรมผม มีค่อน ข้างจะครบ แล้วในระดับ นึง ขาดอยู่แค่ แบรนด์วิธ อะ เอาใจช่วยคับ เข้าใจว่า นักศึกษา ตอนแรก ก็ยังไม่รู้อะไร หรอก คับ ถ้าจะทำได้ ต้องเอาความรู้ที่เรามีมาใช้ให้มากที่สุด ก่อน แล้วค่อย หาในสิ่งที่ไม่รู้เพิ่มเติม เพื่อให้ได้ ความรู้ใหม่เข้ามา
Date : 2012-01-24 09:24:56 By : p-next-generation

No. 15

ตอบความคิดเห็นที่ : 14 เขียนโดย : p-next-generation เมื่อวันที่ 2012-01-24 09:24:56
ตกลงครับพี่ เอา concept ที่พี่ว่าครับ ผมก็ขอให้พี่เป็นที่ปรึกษาอีกคนนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ ที่ให้คำแนะนำครับ

2012-01-24 18:53:29
Date : 2012-01-24 10:37:59 By : prcomputer

No. 16

พี่ Pao ครับ วันนี้พี่จะส่งตัว Code โปรแกรมให้ได้ไหมครับ ผมอยากดูรูปแบบโแกรมนะครับ พรุ่งนี้ต้องขึ้นนำเสนอแล้วครับ ขอบคุณมากครับพี่

2012-01-24 21:26:16
Date : 2012-01-24 21:24:23 By : prcomputer

No. 17

พี่ส่ง Code โปรแกรม ไปให้แล้วน่ะคับ ไม่เข้าใน Copy โค๊ด มาถาม ได้คับ โชคดี กับ Presentation Day คับ
Date : 2012-01-24 21:44:23 By : p-next-generation

No. 18

ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่ ช่วยผมได้มากเลย ไม่รู้ว่าจะตอบแทนยังไงดี ขอบคุณมาก ๆ นะคับ
Date : 2012-01-24 21:47:21 By : prcomputer

No. 19

นำเสนอผ่านแล้วครับพี่ ผมเสนอหลักการทำงานที่ว่า ให้ตัวโปรแกรม Client เป็นตัวรับ คำสั่งจากโปรแกรมทางฝั่้ง Server ในการทำงานต่าง ๆ ตามคำสั่งครับ ต่อไปก็คงเป็นการพัฒนาตามขอบเขตล่ะครับ
Date : 2012-01-25 15:27:15 By : prcomputer

No. 20

ดีใจ ด้วยครับ ยังไง ก็พยายาม เขียน แล้วกัน ครับ ยังไง ทุ่มเท กับมันให้มากหน่อย แล้วกัน เพิ่ง เริ่ม เขียนเกี่ยวกับ พวกนี้ อาจจะจับต้นชนปลายไม่ถูก ไม่เข้าใจ ว่าทำยังไง ก็ เมลมาถามได้ นะครับ
Date : 2012-01-26 09:31:54 By : p-next-generation

No. 21

พี่เปาว์ครับ คือตอนนี้โปรแกรมยังรันไม่ได้คับ compile โปรแกรมทางฝั่ง server ไม่พบฐานข้อมูล ส่วนฝั่ง Client พอ compile ออกมาก็ error

Could not load file or assembly 'TxFilterController, Version=1.0.3051.23637, Culture=neutral, PublicKeyToken=null' or one of its dependencies. The application has failed to start because its side-by-side configuration is incorrect. Please see the application event log or use the command-line sxstrace.exe tool for more detail. (Exception from HRESULT: 0x800736B1)

พี่พอจะทราบไหมครับ แล้วหน้าที่หลัก ๆ ของโปรแกรมสามารถทำอะไรได้บ้างครับ
Date : 2012-01-27 07:46:09 By : prcomputer

No. 22

เออ โทดที ที่ตอบช้าน่ะครับ คือ โปรแกรมของ พี่ลืม บอก ไปอย่างนึงคือว่า มันใช้ Database MYSQL อะครับ ไม่ได้ ใช้ MSSQL

คิดว่าน่าจะเป็นส่วนนึงที่ทำให้มัน Error หนะครับ

ส่วนการทำงานของโปรแกรมก็

Step แรกคือ ต้อง เปิดตัวโปรแกรม Server ขึ้นมาก่อน ครับ แล้วก็กดปุ่ม Runserver อะไร ซักอย่างนี้แหละ หลังจากนั้น Server ก็จะทำการเปิดพอร์ต ไม่แน่ใจ ว่า 5555 รึเปล่าน่ะครับ รอ client เข้ามาติดต่อ ครับ

Step สองคือ เปิดโปแกรม Client ขึ้นมาครับ มันจะต้อง Login ก่อน ด้วยอะครับแต่ใน ไฟล์ config.ini มันจะมีพวก นี้อยู่แล้วก็ไม่ต้องสนใจครับ
แต่ที่มันน่าจะพลาดเปิดไม่ได้ ก็คงเป็นเรื่อง Data base แหละมั้งครับ ส่วนที่มัน error firewall api เดี่ยวผม ดูให้อีก ทีครับ
Date : 2012-01-29 01:42:19 By : p-next-generation

No. 23

ตอบความคิดเห็นที่ : 22 เขียนโดย : p-next-generation เมื่อวันที่ 2012-01-29 01:42:19
ขอบคุณมากครับ พี่เปาว์

Date : 2012-01-30 13:00:00 By : prcomputer

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : C# ต้องการขอคำแนะนำ พอดีทำโปรเจคจบ ตอนนี้ผมกำลังหาแนวทางการทำครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่