Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > สอบถามครับ c#.net เรื่อง ModalPopupExtender สามารถใช้ Form เชื่อมไปอีกForm ได้ไหมครับ

สอบถามครับ c#.net เรื่อง ModalPopupExtender สามารถใช้ Form เชื่อมไปอีกForm ได้ไหมครับ

Topic : 123378

โพสกระทู้ ( 25 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

พอดีผมติดปัญหาที่ จะทำหน้าเว็ปนึงพอกด Button แล้วจะโชว์ตัว PopUp ให้ใช้งานแต่

แต่ ที่ผมต้องการคือ Popup ที่โชว์จะเป็น Form อีกอันที่เอามาโชว์ หลักแนวๆที่ต้องการประมาณนี้น่ะครับ

ความคิดที่มีอยู่

แล้วก็ข้อมูลจาก Form1 ส่งไป Form2 ด้วย

พอดีลองใช้ Session ก็ไม่ผ่านเพราะในตัวform ผมใช้ src ใน iframe

ค่าที่ผมกำหนดใน view code ไม่ไปด้วยเลยปวดหัวคิดไม่ออกครับ

c#.net web form ครับผมพอจะมีวิธีอื่นไหม

***ใน c#.net มีโค๊ต include แบบ php ไหมครับถามประดับความรู้พอดีเพิ่งศึกษา ***

เพิ่มเติม : อันนี้เว็ปที่ผมหาได้ครับ อยากได้แบบนี้ แต่จะมีข้อมูลส่งไปด้วยเว็ปนี้บอกแค่หน้าบ้านไม่ได้บอกวิธีตรง view code มาด้วย

http://www.c-sharpcorner.com/UploadFile/cd7c2e/open-a-new-web-form-in-the-model-popup-of-Asp-Net-applicatio/

Tag : .NET, Web (ASP.NET), C#

ประวัติการแก้ไข
2016-06-16 13:36:18
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2016-06-16 13:15:49 By : kokoit555 View : 1483 Reply : 11

No. 1

โพสกระทู้ ( 151 )

ว่าแต่ทำไมต้องใช้ Iframe แล้ว Iframe คือ Form ไหน 1 รึ 2
ถ้าให้เดาคือกดปุ่มที่ Form 1 แล้ว Popup Form 2 มาเพื่อ Input ข้อมูลรึป่าว ผมอ่านแล้วก็งงๆ
ส่วนตัวแล้วผมไม่ได้ใช้ AjaxToolkit นานแระ ใช้แต่ Bootstrap Modal Popup รอผู้รู้ท่านอื่นละกันน่ะครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-06-16 16:20:12 By : taotechnocom

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : taotechnocom เมื่อวันที่ 2016-06-16 16:20:12
รายละเอียดของการตอบ ::
คืออยากจะใช้อย่างอื่นครับ เลยสงสัยว่ามีวิธีอื่นไหม iframe มันข้อจำกัดเยอะไม่อยากจะใช้

อันนี้ที่ผมอยากจะเปลี่ยนน่ะครับ

----

2016-06-16 16:53:40
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-06-16 16:36:38 By : kokoit555

No. 3

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Date : 2016-06-16 17:27:40 By : mr.win

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : kokoit555 เมื่อวันที่ 2016-06-16 16:36:38
คือผมไม่ Clear เรื่องใน Form แต่ละ Form ว่าใช้ทำอะไร และส่วนในของ iFrame ว่าใช้ทำอะไรเป็นแค่หน้าต่าง Display รึเป็น Input form หรืออะไรครับ

Date : 2016-06-17 08:13:16 By : taotechnocom

No. 5

ลองส่งเป็น QueryString ก้ได้ครับ
Date : 2016-06-17 08:18:18 By : taotechnocom

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : taotechnocom เมื่อวันที่ 2016-06-17 08:13:16
ครับเป็นข้อมูลหลังบ้านอย่าง web1 มี string str = "1" ; อยากจะส่งข้อมูลไป web2 โดยเก็บแบบ string a = str แล้ว a จะมีค่า 1 น่ะครับ อารมณ์ประมาณนี้ จริงๆผมใส่ค่าให้เมื่อกดปุ่ม แล้วค่าจะเด้งขึ้นไป แต่พอลองใช้ตอนนี้มันไม่มีค่าส่งไปครับ

Date : 2016-06-17 13:29:21 By : kokoit555

No. 7

ส่งเป็น Query String ครับ
อันนี้ตัวอย่างน่ะครับ

ส่วนของ Form1.aspx

Code (ASP)
<!DOCTYPE html>

<html xmlns="http://www.w3.org/1999/xhtml">
<head runat="server">
    <title></title>
</head>
<body>
    <form id="form1" runat="server">
    <div>
        <h1>Form 1: Pass ID to Form 2</h1>
        <asp:TextBox ID="txt_ID" runat="server"></asp:TextBox>
        <asp:Button ID="btn_OK" runat="server" Text="Pass Data" OnClick="btn_OK_Click" />
        <hr />
        <asp:Literal ID="lt_Iframe" runat="server"></asp:Literal>
    </div>
    </form>
</body>

Form1 Code Behide
Code (C#)
using System;
using System.Collections.Generic;
using System.Linq;
using System.Web;
using System.Web.UI;
using System.Web.UI.WebControls;

public partial class Form1 : System.Web.UI.Page
{
    protected void Page_Load(object sender, EventArgs e)
    {
        if(!IsPostBack)
        {
            lt_Iframe.Text = "<iframe src='Form2.aspx' scrolling=\'no\' width='100' height='275px' frameborder='0'></iframe>";
        }
    }
    protected void btn_OK_Click(object sender, EventArgs e)
    {

lt_Iframe.Text = "<iframe src='Form2.aspx?id="+txt_ID.Text+"' scrolling=\'no\' width='100' height='275px' frameborder='0'></iframe>";
    }
}

ส่วนของ Form2.aspx

Code (ASP)
<!DOCTYPE html>

<html xmlns="http://www.w3.org/1999/xhtml">
<head runat="server">
    <title></title>
</head>
<body>
    <form id="form1" runat="server">
    <div>
        <h1>Form2</h1>
        <asp:Label ID="lb_Form2" runat="server"></asp:Label>

</div>
    </form>
</body>
</html>

Form2 Code Behide

Code (C#)
using System;
using System.Collections.Generic;
using System.Linq;
using System.Web;
using System.Web.UI;
using System.Web.UI.WebControls;

public partial class Form2 : System.Web.UI.Page
{
    protected void Page_Load(object sender, EventArgs e)
    {
        if(Request.QueryString["id"] != null)
        {
            lb_Form2.Text = Request.QueryString["id"];
        }
    }
}

Date : 2016-06-17 13:58:42 By : taotechnocom

No. 8

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : taotechnocom เมื่อวันที่ 2016-06-17 13:58:42
ขอบคุณครับ ถามต่อได้ไหมครับ? พอดีอยากจะให้ Form2 เป็น Popup โดยกดปุ่มแล้วโชว์หน้าให้ใส่ textbox แล้ว Form2 ส่งค่ากลับมาที่ Form1 สามารถใช้วิธีนี้ได้เลยใช่รึเปล่าครับ?

Date : 2016-06-17 14:36:50 By : kokoit555

No. 9

ว่าแต่ทำไม ไม่ย้าย Form2 มารวมกับ Form1 ละครับ ไม่ง่ายกว่าหรอครับ รึมีเหตุผลอะไรหรอครับ ทำให้ต้องแยกหน้าอ่ะ
Date : 2016-06-17 14:41:23 By : taotechnocom

No. 10

เพื่อจะได้นำ Form2 ไปใช้กับหน้าอื่นได้ครับ อย่าง Form 2 ไปใช้กับ หน้า Form1 กับ Form3 ได้โดยที่ไม่ต้องสร้างใหม่อีก

อารมณ์ประมาณนี้ครับ
เเเ

2016-06-17 14:52:39
2016-06-17 14:52:45
Date : 2016-06-17 14:45:58 By : kokoit555

No. 11

อ้อๆ ทำไมไม่ใช้ Redirect +Query String ส่งค่าไป แล้วตรวจสอบค่าเอาละครับง่ายกว่าด้วย เช่นส่ง ID, Type ไปพอทำเสร็จก็ Redirect กลับ
ก็ได้น่ะครับ ผมใช้บ่อยโดยเฉพาะ Edit กับ Request นี่ใช้ Form เดียวกัน ส่วน Form Detail ผมใช้ อีก Form เพื่อความสวยงาม คือง่ายๆ แล้วแต่ Concept อะครับ
Date : 2016-06-17 15:44:16 By : taotechnocom

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : สอบถามครับ c#.net เรื่อง ModalPopupExtender สามารถใช้ Form เชื่อมไปอีกForm ได้ไหมครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่