Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > แจก : ระบบจองรถแทร็กเตอร์ พัฒนาด้วยภาษา VB.NET ฐานข้อมูล Access

แจก : ระบบจองรถแทร็กเตอร์ พัฒนาด้วยภาษา VB.NET ฐานข้อมูล Access

Topic : 123765

โพสกระทู้ ( 242 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

เนื่องจากกระทู้ที่เคยแจกก่อนหน้านี้ผมบอกว่าเป็น VB.NET แต่ข้างในเป็น C# ต้องขอโทษอย่างสูง
https://www.thaicreate.com/dotnet/forum/122968.html

ผมเลยมาแจก VB.NET ครับ
แจก : ระบบจองรถแทร็กเตอร์ พัฒนาด้วยภาษา VB.NET ฐานข้อมูล Access

ใช่ภาษา C# Tools ที่ใช้ Visual Studio 2010 (สูงกว่า 2010 ก็สามารถเปิดได้ครับ)

ระบบจองรถแทร็กเตอร์ มีฟังก์ชันการทำงานดังต่อไปนี้
1.สามารถ จัดการข้อมูลลูกค้าได้
2.สามารถ จัดการยี่ห้อรถได้
3.สามารถ จัดการข้อมูลรถได้
4.สามารถ จัดการข้อมูลพนักงานได้
5.สามารถ จองรถแทร็กเตอร์ได้
6.สามารถ จัดการค่าใช้จ่ายได้
7.สามารถ จัดการค่าจ้างพนักงานได้
8.สามารถ จัดการค่าบริการได้
9.สามารถ ออกรายงานรายรับได้
10.สามารถ ออกรายงานรายจ่ายได้
11.สามารถ ตั้งค่าได้
ท่านสามารถเอาไปศึกษาหรือนำไปพัฒนาต่อได้ตามสบายนะครับ

01

02

03

DOWNLOAD : ReserveTracktor.rar

ปล.รับเขียนโปรแกรมนะครับ ท่านสามารถติดต่อผมได้ทาง PM ได้เลยครับ ^^
ปล.2 คุณเจ้าของเว็บครับ จะเปลี่ยน Path Download แจ้งผมนิดนึงนะครับ

Tag : .NET, Ms Access, Crystal Report, Win (Windows App), VB.NET, Windows

ประวัติการแก้ไข
2016-07-09 08:29:46
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2016-07-09 08:29:16 By : bigsuntat View : 7918 Reply : 17

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

อันนี้ License Free 100% นะครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-07-09 13:52:12 By : mr.win

No. 2

Guest

ขอบคุณมากครับ!! กำลังหาแบบนี้อยู่เลย
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2016-07-12 11:31:24 By : หนูน้อยผู้ผ่านทาง

No. 3

โพสกระทู้ ( 25 )

ขอบคุณจ้า
Date : 2016-07-12 15:35:05 By : yingthecob

No. 4

โพสกระทู้ ( 821 )

สุดยอดเลยครับ
Date : 2016-07-12 17:17:14 By : fonfire

No. 5

Guest

@เจ้าของกระทู้
Quote:
ปล.รับเขียนโปรแกรมนะครับ ท่านสามารถติดต่อผมได้ทาง PM ได้เลยครับ ^^

งานของผมมีไม่มากแต่ก็ไม่น้อย (ทำทุกวัน วันละ 24 ชั่วโมงก็ไม่เสร็จ)

ตัวอย่างงานจริงที่ผมเขียน (เศษหนึ่งในล้าน)

Code (VB.NET)
Imports System.Collections.Generic
Imports System.Linq
Imports System.Reflection
Imports System.Linq.Expressions

Public Module IEnumerableHelper
   'Ctor
    Sub New()
    End Sub

Private orderBy_ As MethodInfo = GetType(Enumerable).GetMethods(BindingFlags.[Static] Or BindingFlags.[Public]) _
                                     .Where(Function(x) x.Name = "OrderBy" AndAlso x.GetParameters().Length = 2).First()
    ''' <summary>
    ''' Usage : XXX(คนไกล้ชิดผมเท่านั้นถึงจะใช้งานมันเป็น)
    ''' </summary>
    ''' <typeparam name="TSource"></typeparam>
    ''' <param name="source"></param>
    ''' <param name="propertyName"></param>
    ''' <returns></returns>
    ''' <remarks></remarks>
    <System.Runtime.CompilerServices.Extension()> _
    Public Function OrderBy(Of TSource)(source As IEnumerable(Of TSource), propertyName As String) As IEnumerable(Of TSource)
        Dim pi = GetType(TSource).GetProperty(propertyName, BindingFlags.[Public] Or BindingFlags.FlattenHierarchy Or BindingFlags.Instance)
        Dim selectorParam = Expression.Parameter(GetType(TSource), "keySelector")
        Dim sourceParam = Expression.Parameter(GetType(IEnumerable(Of TSource)), "source")
        Return Expression.Lambda(Of Func(Of IEnumerable(Of TSource), 
                                 IOrderedEnumerable(Of TSource)))(Expression.[Call](orderBy_.MakeGenericMethod(GetType(TSource), pi.PropertyType),
                                 sourceParam, Expression.Lambda(GetType(Func(Of ,)).MakeGenericType(GetType(TSource), pi.PropertyType),
                             Expression.[Property](selectorParam, pi), selectorParam)), sourceParam).Compile()(source)
    End Function
    ''' Usage : XXX(คนไกล้ชิดผมเท่านั้นถึงจะใช้งานมันเป็น)
    ''' <typeparam name="TSource"></typeparam>
    ''' <param name="source"></param>
    ''' <param name="propertyName"></param>
    ''' <param name="ascending"></param>
    <System.Runtime.CompilerServices.Extension()> _
    Public Function OrderBy(Of TSource)(source As IEnumerable(Of TSource), propertyName As String, ascending As Boolean) As IEnumerable(Of TSource)
        Return If(ascending, source.OrderBy(propertyName), source.OrderBy(propertyName).Reverse())

''' <typeparam name="T"></typeparam>
    ''' <typeparam name="TKey"></typeparam>
    ''' <param name="items"></param>
    ''' <param name="property"></param>
    <System.Runtime.CompilerServices.Extension> _
    Public Function DistinctBy(Of T, TKey)(items As IEnumerable(Of T), [property] As Func(Of T, TKey)) As IEnumerable(Of T)
        Return items.GroupBy([property]).[Select](Function(x) x.First())
End Module

Date : 2016-07-14 22:05:08 By : หน้าฮี

No. 6

Guest

@bigsuntat คุณเชื่อผมไหม?

ผมใช้คำว่า "ผมแกล้งโง่มาทั้งชีวิต" ผ่านคำว่า
--- "ทำให้ตายเต็มที่ก็ได้แค่คำชมว่าขยัน บ้าง"
--- "ทำมากทำน้อยไม่สำคัญ อยู่ที่ว่าสิ่งไหนจะทำประโยชน์ได้มากกว่ากัน"
...
...
...
...

ปล. 1 คุณก็ลองกลับไปคิดทบทวนดูว่า "วันนี้ผมอาจจะพูดไม่ได้ถูกใจ แต่ในอนาคตมันก็ไม่แน่"

ปล. 2 เล่าเรื่องจริงให้ฟังนะ มีเด็กพึ่งจบปริญญาตรี คอมพิวเตอร์ และให้พ่อแม่มาคุยกับผม

ผม : ถามพ่อแม่ของเขาว่า เขาทำอะไรได้บ้าง (ลูกชาย/ลูกสาว) ของเขา
พ่อแม่ : มันทำได้หมด อทิเช่น ลูกชาย กินเหล้าและสูบบุหรี่เป็น
ส่วนลูกสาว ลูกเขยคนโปรดของฉัน (คนที่เก้า)
ก็ไม่น้อยหน้า วันก่อนผัวคนที่สิบสิบมันก็มายิงกันที่หน้าบ้านของฉัน

ผมเล่าเรื่องจริงให้ฟังเลยนะ

ผม : เฮ้อ...
Date : 2016-07-14 23:28:59 By : หน้าฮี

No. 7

Guest

@bigsuntat, Alls

วันนี้ผมเดินไปตามท้องถนน และผมได้ยินเสียงแบบนี้ตลอดทาง
-- คนโน้นคุยกับคนนี้ วันหยุดยาว จะไปเที่ยวไหนดี
...
...
...

ผมมานั่งคิดและบ่นกับตัวเองว่า
--- หัวใจของผมทำงานได้มากกว่าจำนวนชั่วโมงโดยไม่ต้องคูณกันในแต่ละวัน (> 24 ชั่วโมง)
--- ร่างกายของผมไม่ได้หลับไม่ได้นอนมา 2 วัน + 2 คืน แล้ว คืนนี้ผมตั้งใจว่าจะเข้านอนตอนตี 3 นิดฯ

ตัวอย่างงานเอกสารที่ผมกำลังทำอยู่แค่เศษเสี้ยว
tmp_01

ปล. ผมมีงานที่ผมทำไม่ไหว (ผมเหนื่อยเหลือเกิน) สนใจไหม? (ผมคิดว่าอย่างน้อยฯ คุณจะได้เดือนละไม่ต่ำกว่า 100,000 บาท)
คนเราถ้าชะตามันตรงกัน อย่างอื่นก็ไม่ต้องพูดถึง
Date : 2016-07-17 23:57:28 By : หน้าฮี

No. 8

Guest

@bigsuntat จาก #NO 7

คุณดูวิธีการคิดของผมนะ

ในเมื่อเขาคิดแบบตรงไปตรงมา (ประมาณว่า เก็บข้อมูลย้อนหลังได้ 3 ปี)
นั่นคือ --- ปีที่แล้ว -- ปีปัจจุบัน-- ปีหน้า

แต่ของผมจะต้องเก็บข้อมูลย้อนหลังได้ไม่จำกัดปี (คุณสังเกตุพละกำลังสมองของผม)

[b]ผมก็ทำง่ายฯ (วัดพลังสมองกัน)[/b]

ACCNUM xMonth xYear xTotal yTotal
...
...
...
xxxxx 1 2016 10 12
xxxxx 2 2016 0 2
xxxxx 3 2016 9 8
...
...
...

ปล. คุณสังเกตุไหมว่า ระดับบนเขาลงมาเล่นกันอยู่
Date : 2016-07-18 00:17:07 By : หน้าฮี

No. 9

สนครับขอเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ คุณหน้าฮี
Date : 2016-07-19 03:30:23 By : bigsuntat

No. 10

โพสกระทู้ ( 611 )

PM มาเลยครับ
Date : 2016-07-19 08:48:13 By : หน้าฮี

No. 11

โพสกระทู้ ( 611 )

@bigsuntat จาก #NO8

ผมให้คุณเดาใจของผม ว่า ผมต้องการอะไรและมันคืออะไร?
-- ผมเกริ่นนำให้ก่อนก็ได้ มันคือผลรวมของแต่ละเลขที่บัญชีนั้นฯ
-- แน่นอนว่าต้นทาง มันก็คงจะมาจากเอกสารรายวันต่างฯ เช่น ซื้อ --> สมุดรายวันซื้อ
-- ขาย --> มาจากสมุดรายวันขาย เป็นต้น
(ข้อมูลมาจากระบบอื่นฯนั่นแหละ)

หรือนักบัญชีอาจจะบันทึกเอกสารลงใปเอง ก็ย่อมได้เช่นเดียวกัน
Date : 2016-07-19 09:09:43 By : หน้าฮี

No. 12

inbox ไปแล้วครับ
Date : 2016-07-19 21:07:09 By : bigsuntat

No. 13

Guest

เมื่อตอนเช้าผมก็ทำบุญตามปกติ
--- ผมทำบุญใส่บาตรทุกฯครั้งที่ผมพอมีเวลา เสมอ (กิจวัตรประจำวัน)

คนวิ่งหางาน และงานวิ่งมาหา มันแตกต่างกันนะ
(อันนี้ผมไม่ได้พูดถึง ไอ้พวกขี้ข้า [สิ้นเดือนก็รับเงิน]) เพราะมันคนละชั้นกัน
--- แม่งบางคนคิดว่าตัวเองคือเทพ (ความคิดลมลมแล้งแล้ง)

@bigsuntat ผมเป็นคนเดนตาย
เพราะฉะนั้นทางที่ผมเดินในทุกฯก้าว มันคือ "ความหายนะ"
หมายความว่า : xxx

ปล. ผมขู่เอาไว้เล่นฯว่า มีอยู่วันหนึ่งผมให้ ดร. (แม่งมีลูกศิษย์ลูกหาทั้งบ้านทั้งเมือง [ระดับนายพลทั้งนั้น])
--- รับประทานหนูนาย่างข้างทาง

ผมเล่าไป (เรื่องจริงทั้งนั้นนะ)
Date : 2016-07-19 21:35:32 By : หน้าฮี

No. 14

Guest

อธิบายคำว่า ดร. เพิ่มเติม

มันมีแบบนี้จริงฯ ดอกเตอร์ กระจอกฯ

(พ่อแม่รวย วันฯไม่รู้จะทำอะไร) มันก็จบ ดอกเตอร์ สังเกตุได้
ผู้ใหญ่บ้านเยอะเลย : จบ ดร. (ขึ้นป้ายเอาไว้เลย) [จบจริงด้วยนะ]
กำนันเยอะเลย : จบ ดร. (ขึ้นป้ายเอาไว้เลย) [จบจริงด้วยนะ]
...
...
...

ผมก็แอบคิดนะว่า [แขกขายถั่วยังฉลาดกว่าคนขับรถ(คนไกล้ชิ)ของ ... อีก])
เห็นไหมว่า?

ทางเดินของผมมันเลยคำว่า "ทุกย่างก้าวของผมมันคือความหายนะ"
...
...
...

ผมเคยเขียนความรู้สึกของผมเอาไว้แต่ไม่เคยมีใครเคยสังเกตุเห็นความ "วิปริตทางปัญญา"
...
...
...
Date : 2016-07-19 21:49:36 By : หน้าฮี

No. 15

Guest

วิปริตทางปัญญา หมายความว่า

ทางเดินของผมมีแต่โทษ
ถ้าคุณจะแสวงหาคำว่า "คุณ" อย่าไปเสียเวลา(อ้อนวอนคำว่าหาคุณประโยชน์) ในทางที่ผมเลือกเดือน

ผมเลือกเดินในแนวทางนี้

ปล. คุณก็ลองคิดเอาเองว่า ผมมีครูบาอาจารย์หรือไม่ (ในเมืองไทยนี้ไม่มี)

คนเราเกิดมามันก็ต้องตาย แต่
คนมีเงินมันมักจะตายช้ากว่าคนจนเสมอนะ
(ตายเหมือนกันนั่นแหละ)

Date : 2016-07-19 21:58:07 By : หน้าฮี

No. 16

Guest

จาก #NO15 ผมขออนุญาติแปะเอาไว้อีกนิดหนึ่ง
--- เมืองไทยนี้มันแปลก มันยกย่องคนคนหนึ่งให้เป็น ปรมาจาารย์ทางด้านกดหมาย
...
...
...

บ้านเราทุกวันนี้มันยุ่งเหยิง เพราะเราให้คนหัวสมองชั้นสอง (ผมไม่อยากใช้คำว่า ปลายแถว) มานำความคิดของเรา
(หน้าด้านในทางปัญญาบอกว่า : ผมจะเขียนกฏหมายจนตาย)

ผมเคยเขียนกลอนให้เขา (เขาขึ้น/ขึ้นเขา)

Code (C#)
อันใบตองพันห่อปลาร้าได้ ฉันใด
จิตต์มนุษย์นั่นไซร์ยากแท้ หยั่งถึง

แสดงฟ้าบ่งบอกถึงจริงแท้ สูงส่ง
แสลงดินบ่งบอกถึงที่แท้   ตนเอง

ปล. ผมเล่าจากเรื่องจริง (คนต่างถิ่น เขาเล่าความจริงให้ผมฟัง)
Date : 2016-07-19 22:11:54 By : หน้าฮี

No. 17

ดันครับเผื่อใครไม่รู้ว่าแจกอันนี้ด้วย
Date : 2016-08-03 16:24:50 By : bigsuntat

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : แจก : ระบบจองรถแทร็กเตอร์ พัฒนาด้วยภาษา VB.NET ฐานข้อมูล Access

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่