Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > สอบถามเรื่อง Task ทำงาน ไม่เรียงตามที่ต้องการ ครับ

สอบถามเรื่อง Task ทำงาน ไม่เรียงตามที่ต้องการ ครับ

Topic : 134688

โพสกระทู้ ( 4,434 )
บทความ ( 23 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

1

2

3

คืออยากให้ค้นให้หมดเป็นรายชื่อไป แล้วค่อยค้นรายชื่อใหม่ ต่อไปเรื่อยๆ ครับ

Tag : .NET, C#, VS 2015 (.NET 4.x), Windows

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2019-12-26 09:38:33 By : lamaka.tor View : 573 Reply : 15

No. 1

Facebook

ได้แล้วครับ

3

4

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2019-12-26 10:04:03 By : lamaka.tor

No. 2

Guest

@TOR_CHEMISTRY
ถ้านับจากวันนั้นจนถึงวันนี้ เท่าที่ผมจำได้ คุณพัฒนาตัวเองไปได้ไกลมาก ผมดีใจด้วย
อะไรที่ทำแล้วมีความสุขก็ทำไป

ปล. ผมแค่อยากจะเตือนคุณ ถือว่าเป็นคำอวยพรวันปีใหม่ก็แล้วกันนะครับ ภาษา C# ไม่ได้ยิ่งใหญ่เหมือนเดิมอีกแล้ว
----- แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า มันจะต้อยต่ำลงไปมากกว่าเดิม

โลกธุรกิจเปลี่ยนแปลงไปเร็วมาก ออกแบบระบบได้ดีแค่ไหน/เขียนโปรแกรมเก่งแค่ไหน แต่ถ้า business เปลึ่ยนสิ่งที่ทำมาท้้งหมดก็ไร้ความหมาย

อย่ายึดมั่น อย่าถือมั่น ทุกฯอย่างไม่ใช่ของเรา
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2019-12-27 22:36:29 By : หน้าฮี

No. 3

Guest

แต่ผมชอบคุณนะ คุณซุกซนมากฯฯฯฯ ในภาษา C#
Date : 2019-12-27 22:41:21 By : หน้าฮี

No. 4

Guest

วันนี้เพื่อนฯโทรมาหา ไม่ได้อยู่ในประเทศไทยแน่นอน บ่นผมงานเยอะ พี่พี่พี่ มาช่วยผมหน่อย
ผมเออเออ ผมยังไม่พูดอะไรเลย …

ผมสรุปให้ฟังว่าเออเออเออ โลกใบนี้มันกว้างใหญ่ก็จริง แต่โลกของงานโปรแกรมมิ่ง มันแคบ/คับแคบ มากฯฯฯ

ยักษ์ใหญ่ Google/MS/AWS/Alibaba/etc... มันทำและทำมาตั้งนานแล้ว สังเกตุดูดีดี
Date : 2019-12-27 22:54:29 By : หน้าฮี

No. 5

Guest

@TOR_CHEMISTRY ผมมีความสุขที่ได้เห็น SourceCode ซุกซนแบบนี้

ผมจะบอกให้ก็ได้ว่า ชีวิตประจำวัน/การใช้ชีวิตประจวัน ของผม ผมไม่เคยมีความสุขเลย
Date : 2019-12-27 23:06:37 By : หน้าฮี

No. 6

Guest

@TOR_CHEMISTRY ถึงแม้ว่าคุณจะชอบผม
แต่ผมก็ไม่เคยคิดโกรธ/เกลีลดคุณ/ ผมยืนอยู่บนหลักการ เหตุ/ผล

อันนี้เป็นของขวัญวันปีใหม่ครับ

ลองไปดู SimpleCRIUD/Dapper
ลองไปดู Knox
--- เห็นแล้วคุณจะลืมภาษา C# ไปเลย (แต่อย่าพึ่งลืม)

เอาเท่านี้ก่อน ได้ก็ถือเป็นกำไร ไม่ได้ก็ไม่ได้ขาดทุนอะไร?
Date : 2019-12-28 14:03:45 By : หน้าฮี

No. 7

Guest

ขออนุญาติพูดคำหยาบ
ณ. วันนี้ 28/12/2562

.NET Core 3.1 >=? / Blazor/etc....

ไม่ได้่อยู่ในสายตาของ หน้าฮี จะบอกให้เอาบุญ ฝากไปถึง ดร. ทุถมหาวิทยาลัยด้วย

Date : 2019-12-28 14:08:07 By : หน้าฮี

No. 8

Guest

@TOR_CHEMISTRY เดี๋ยวคุณจะหาว่าผมไม่เข้าใจ ผมก็เลยเพิ่มเต็มให้คุณเอากลับไปคิด
(ชีวิตจริงโปรแกรมิ่งมันไม่ได้ง่ายฯ เหมือนที่่คุณคิด)

1. คุณมั่นใจได้แค่ไหนว่า SourceCode ของคุณ ทำงานได้ OK และดีที่สุดแล้ว ?

ปล. อย่าลืมตัวตนของเรา มองหน้าคนอื่่่่นแล้วไม่เหมือนหน้าพ่อ แล้วจะเกรงใจ ไปทำไมเล่า
Date : 2019-12-28 14:19:26 By : หน้าฮี

No. 9

Guest

1. เหี้ย อาจารย์ มหาวิทยาลัย
2. เหี้ย…

งานที่ผมกำลังทำอยู่ ณ. วันนี้ : ถ้าสำเร็จ
1. เหี้ย

2. เหี้ย

จะมีคนล้มหายตายจากไปเป็น ล้านฯ คน x จำนวนครอบครัว

ผมกลัวเหลือเกิน คุณเข้าใจผมไหม?

Date : 2019-12-28 14:28:44 By : หน้าฮี

No. 10

Guest

ผมกลัวว่างานที่ผมกำลังทำ มันสำเร็จ

ผมกลัว ความสำเร็จ คุณเข้าใจผมไหม?
Date : 2019-12-28 14:31:58 By : หน้าฮี

No. 11

Facebook

สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าครับท่าน
Date : 2019-12-28 15:41:48 By : lamaka.tor

No. 12

Guest

@TOR_CHEMISTRY คุณเข้าถึงแล้ว

ต่อไปในวันข้างหน้า ไม่ว่าปัญหาและอุปสรรคใดใด ก็ไม่อาจเอาชนะคุณได้อีกต่อไปแล้ว

ทุกฯวินาทีของชีวิต จงตั้งอยู่ในความ ไม่ประมาท

ผมดีใจที่คุณเข้าถึงแล้ว

คนชื่อหน้าฮี ไม่ธรรมดา เป็นคนก็ได้ เป็นหมาก็ได้ เป็นอะไรก็ได้ ตามสถานะการณ์
...
...
...
Date : 2019-12-29 11:00:33 By : หน้าฮี

No. 13

Guest

ผมพึ่งค้นพบสิ่งที่ยิ่งใหญ่ ผมจะเล่าให้ฟัง

-- ทำไมผมถึงไม่มีความสุข
-- ทำไม่ผมถึงไม่ประสบความสำเร็จ
-- ทำไม...
-- ทำไม...
-- ทำไม...
...

ผมเป็นคนที่เห็นแก่ตัว
ไอ้ตัวนี้แหละ
ผมพึ่งค้นพบตัวเองว่า ผมเป็นคนที่เห็นแก่ตัว

พอผมรู้ ผมรีบเลยครับ

ความสุขไม่ต้องไปเสาะหามัน แค่เข้าใจตัวเองว่า ตัวเองเป็นคนเห็นแก่ตัว
...
...
...
ไม่มีความทุกข์เพิ่มอีกแล้ว
...
...
...
มีแต่ความสุขนิรันดร (จนตาย/ลมหายใจเฮือกสุดท้าย)

แม้แต่ลมหายใจเฮือกสุดท้าย ผมก็ยังไม่คิดเสียดาย

ผมหลุดพ้นแล้ว

ปล. ทุกฯภาษาโปรแกรมมิ่งบนโลกใบนี้ ไม่มีความหมายสำหรับผมอีกต่อไปแล้ว
Date : 2019-12-29 11:27:08 By : หน้าฮี

No. 14

Guest

Code (C#)
The life must be learning all time and not finish.
We never know that what will we met when we will have learning.
Even though, we perhaps meet good and bad person in the sametime.
Maybe this situation will be awaked us for continued learning by never ending.

Date : 2019-12-29 11:40:50 By : หน้าฮี

No. 15

Guest

ผมบรรลุแล้ว ผมทะลายความเห็นแก่ตัวของตัวเองได้แล้ว

สุขหรือทุกข์ ตราบนิรันดร ก็ทำอะไรผมไม่ได้อีกแล้ว
สุข ไม่ส่งผล
ทุกข์ ไม่ส่งผล

ผมบรรลุแล้ว
Date : 2019-12-29 11:43:20 By : หน้าฮี

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : สอบถามเรื่อง Task ทำงาน ไม่เรียงตามที่ต้องการ ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่