Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ไม่ทราบว่าในการย่อขยายไฟล์ ไม่ทราบว่าในการย่อขยายไฟล์ตามบทเรียน php ที่ จะใช้ได้เฉพาะไฟล์ที่เป็นนามสกุล .jpg อย่างเดียวหรือปล่าวครับ

ไม่ทราบว่าในการย่อขยายไฟล์ ไม่ทราบว่าในการย่อขยายไฟล์ตามบทเรียน php ที่ จะใช้ได้เฉพาะไฟล์ที่เป็นนามสกุล .jpg อย่างเดียวหรือปล่าวครับ

Topic : 001701

Guest

ไม่ทราบว่าในการย่อขยายไฟล์ตามบทเรียน php ที่
http://www.older.thaicreate.com/description_tutor.php?frame=DisplayTrue&id=185
จะใช้ได้เฉพาะไฟล์ที่เป็นนามสกุล .jpg อย่างเดียวหรือปล่าวครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2 ต.ค. 2547 18:08:02 By : attapon56 View : 2891 Reply : 4

No. 1

Guest

ใช่ครับ คำถามนี้ผมก็ถามแล้วครับ และได้คำตอบว่าใช้ได้กับ .jpg เท่านั้นครับผม

Date : 2 ต.ค. 2547 18:23:19 By : supot

No. 2

Guest

ก้อลองดูดิครับ ว่าได้หรือเปล่า
Date : 3 ต.ค. 2547 12:42:15 By : shakid

No. 3

โพสกระทู้ ( 98 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

น่าจะได้นะครับ แต่ไฟล์ .gif ที่เป็น animation ไม่น่าจะได้
ลองเปลี่ยน function จาก ImageCreateFromJPEG เป็น ImageCreateFromGIF หรือ ImageCreateFromPNG function นี้น่าจะเป็นการบอกให้ php รู้ว่า ต้องการ create จากไฟล์ ประเภทใด และ
ImageJPEG เป็น ImageGIF หรือ ImagePNG function นี้น่าจะเป็นการบอกว่า ไฟล์ที่สร้างใหม่เป็น นามสกุลอะไร
สอง function นี้ไม่จะเป็นต้อง เป็น นามสกุลเดียวกันก้น่าจะได้นะครับ
อันนี้ผมก้ไม่เคยทำนะครับ ก้ลองดูแล้วกัน ยังไงทำแล้วช่วยบอกด้วยนะครับว่าได้รึป่าว จะได้เป็นความรู้กับคนอื่นด้วยครับ
Date : 4 ต.ค. 2547 15:48:25 By : onizuka

No. 4

Guest

55555555555555
Date : 15 ต.ค. 2547 11:31:43 By : 555

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ไม่ทราบว่าในการย่อขยายไฟล์ ไม่ทราบว่าในการย่อขยายไฟล์ตามบทเรียน php ที่ จะใช้ได้เฉพาะไฟล์ที่เป็นนามสกุล .jpg อย่างเดียวหรือปล่าวครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่