Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > ช่วยหน่อยครับ เหลือทนจริงๆ มันไม่ได้จริงๆนะครับ ป่านนี้ผมยังรัน PHP ไม่ได้เลย ผมต้องทำยังไงดีนี้

ช่วยหน่อยครับ เหลือทนจริงๆ มันไม่ได้จริงๆนะครับ ป่านนี้ผมยังรัน PHP ไม่ได้เลย ผมต้องทำยังไงดีนี้

Topic : 006788

Guest

มันไม่ได้จริงๆนะครับ
ป่านนี้ผมยังรัน PHP ไม่ได้เลย ผมต้องทำยังไงดีนี้ ทำตามที่ปรมาจารณ์บอกทุกอย่างแล้ว ทั้งเปิดในหนังสือ มันก็ยังบอกว่าไม่มีหน้านี้
(รันใน IIS)ผมเลยหาทางออกด้วยการใช้ Appserv แต่ไม่รู้ว่ามันใช้งานอย่างไร บอกผมหน่อยครับ ผมใช้ WIndows XP และในเครื่องมี
IIs อยู่ด้วย ถ้าต้องการรันบน Appserv ผมต้องลบ IIs ออกหรือเปล่า แล้วเวลาจะรันใน Appserv ผมต้องทำยังไง ผมDowload โปรแกรม
มาแล้ว ติ้งตั้งแล้วด้วย appserv-win32-2.4.5,php-5.1.1-Win32 ผมต้องทำยังไงกับ สองตัวที่ดาวโหลดมานี้ ลองมาหลายวิธีแล้วครับ เปิด
อ่านกระทู้เก่าแล้วเอามาทำตามมันก็ไม่เป็นผล

IIS ปรับ

1. เปิด php.ini ที่ windows
2.เขียนตามนี้ครับ
[php]
cgi._redirect = 0

3. หาบรรดทัดที่ เขียนว่า register_globals = on ถ้าเปง off แก้ให้เป็น on ถ้าเป็น แล้วไม่ต้อง
4. error_reporting = E_ALL แล้วแก้เป็น error_reporting = E_ALL & ~E_NOTICE
5. เซฟคับ เสร็จแระ

apache ปรับ

1.เปิดไฟล์ htdocs
2. หาบรรทัด ที่เขียนว่า DocumentRoot "แก้ให้ตรงกับไฟล์ที่เก็บเราต้องการรันเว็ป"
3.หาบรรทัดที่ Directory "เหมือนกับข้อ2"
4.หาบรรทัด DirrectoryIndex index.html แลวเพิ่มอีก 3 บรร ทัด ตามนี้ครับ

DirrectoryIndex index.html index.html.var
DirectoryIndex defult.html
DirectoryIndex index.php
DirectoryIndex defult.php

5.เพิ่ม 3 บรรทัด ให้อยู่ท้ายสุดเลยน่ะครับ
ScriptAlias /php/ "c:/php/" เป็นการระบุไปล์ php.exe ว่าอยู่ที่ c:/php/
AddType application/x-httpd-php .php .php3 เป็นการระบูให้เซฟเวอร์รุจักไฟล์ php
Action application/x-httpd-php "/php/php.exe" ระไฟล์ที่คอมพายล์ php

ทำตามหมดแล้วก็ไม่ได้ผลอ่ะ ปรับ config แล้วด้วย
ช่วยผมหน่อยครับ ผมอยากจะรู้ภาษา PHP มากๆๆๆๆ สอน Appserv 1.3.3.4 ,my sql 5.0.16ก็ได้ จะขอขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 6 ม.ค. 2549 12:24:50 By : neo12 View : 2307 Reply : 1

No. 1

Guest

ถ้าหากใช้ Appserv เป็น Web server นั้นจะ File ไปเก็บที่ เช่น C:\Appserv \www นะครับ
และไม่ต้อง Uninstall IIS นะครับ IIS >>ขอข้ามนะครับ
และในการ Run Appserv ก็ไปที่
start>>program>>Appserv >>Manual Control Server>>Apache Start>>ครับ แล้วลอง Run PHP ดูครับ
ถ้าอยากได้อะไรค่อย Set เพิ่มที่หลังนะครับ

Date : 8 ม.ค. 2549 15:57:28 By : chumpon_ka

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ช่วยหน่อยครับ เหลือทนจริงๆ มันไม่ได้จริงๆนะครับ ป่านนี้ผมยังรัน PHP ไม่ได้เลย ผมต้องทำยังไงดีนี้

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่