Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > อยากได้ ที่ปรึกษาโปรเจคจบ เรื่อง e-commerce รบกวนด้วยครับ

อยากได้ ที่ปรึกษาโปรเจคจบ เรื่อง e-commerce รบกวนด้วยครับ

Topic : 025581

โพสกระทู้ ( 7 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ตอนนี้ทำโปรเจคเรื่อง การจำหน่ายสินค้า ธรรมดาๆ ทั่วไปครับ

เป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องโค๊ดเลย แต่เพิ่งมาสนใจจะทำ สอบโปรเจคไปแล้ว ตกไม่เป็นท่าครับ

ก็เลยอยากจะพยายาม ลองทำดูเอง ซื้อหนังสือ ซื้อ CD มาดู แต่ บางอันมัน ไม่เข้าใจจริงๆ ครับ

ไม่รู้จะถามใคร ลองหาดูใน google ก็หาไม่ตรงกับที่ต้องการสักที บางทีก็ท้อ ครับ

แต่อยากทำได้ รบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ ที่พอจะช่วยได้ สงสารหนุ่มน้อย ตาดำๆ ด้วยคร้าบบ

อย่างไร ใครสนใจ ติอต่อกลับ เมล์ [email protected]

ไม่ได้จ้างทำนะครับ แค่อยากปรึกษา คิดเงินก็ได้ หรือ ไม่คิดก็ได้ แล้วแต่จะศรัทธาครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-03-19 01:17:19 By : scorefill View : 3471 Reply : 18

No. 1

โพสกระทู้ ( 224 )

Twitter

ผมว่ามีอะไรติดขัดก็โพสถามไว้ที่นี่ก็ได้ครับ

บอร์ดนี้คนเก่งเยอะแยะ ยกเว้นผมนะ อิอิ

Date : 2009-03-19 01:49:27 By : zepherus

No. 2

โพสกระทู้ ( 37 )

Facebook

ลองทำดูก่อนสินครับ ตรงไหนไม่ได้หรือ Error ค่อยกลับมาถามทีละ ปัญหาไป
Date : 2009-03-19 07:34:36 By : somsakza

No. 3

โพสกระทู้ ( 146 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

ทุกคนยินดีให้คำปรึกษานะ
Date : 2009-03-19 10:16:29 By : kai9

No. 4

โพสกระทู้ ( 3,468 )

Twitter

เริ่ม จาก 0 เลยเหรอคับ

"เป็นคนไม่ค่อยรู้เรื่องโค๊ดเลย" ถ้าไม่รู้เรื่องโค้ด ควรรู้ว่าอีคอมเมอร์ซ ควรมีระบบอะไรบ้าง ทำงานอย่างไร

เริ่มจากตรงไหน

คุณลองอธิบาย วิธีการทำงานของ อีคอมเมอร์ซ ก่อน ดีไหมคับ
Date : 2009-03-19 11:16:08 By : pjgunner

No. 5

โพสกระทู้ ( 7 )

รบกวน พี่ๆ ช่วย ตอบ คำถาม ที่มาโพส ถามด้วยนะคร้าบบ

จะมา ถามทีละขั้นตอนเลย ทีเดียว

มือใหม่ มากๆๆๆๆๆ ครับ

ขอบคุง ล่วงหน้าเลย ครับ
Date : 2009-03-20 14:07:20 By : scorefill

No. 6

โพสกระทู้ ( 1 )

ผมก่กำลังทามอยู่ครับ stock สินค้า แต่ก่ยังไม่เทพเลยไม่กล้าสอน อิอิ
Date : 2009-03-20 17:37:47 By : createid

No. 7

โพสกระทู้ ( 91 )

เรื่องนี้ไม่ง่ายเลยนา

ลองศึกษาเองด้วยก็น่าจะดีนา

แต่ถ้าให้ step by step คงลำบากน่าดู
Date : 2009-03-20 17:53:40 By : aprodise

No. 8

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ไม่ยากหรอกครับหากตั้งใจ ที่สำคัญ คงไม่ใช่ถึงเวลาจะส่งแล้วค่อยมาเริ่มทำนะ อันนี้เห็นมาเยอะ หุๆ
Date : 2009-03-20 18:04:34 By : plakrim

No. 9

โพสกระทู้ ( 142 )

ผมก็อีกคนครับที่เริ่มศึกษาการเขียนเวป อ่านหนังสือไปก็หลายเล่มแระ รู้เรื่องบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง บางคำถามหาคำตอบไม่ได้ก็หาใน google แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้คำตอบครับ ก็มาเจอเวปนี้แระ มีคนเก่งเยอะดี ขอบคุณ Mr.Win ที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้สังคมนะครับ ขอให้เวปนี้อยู่ไปนานๆนะครับ

ปล.ผมคงต้องมาขอความรู้จากท่านอื่นบ่อยๆครับ เพราะลองทำมาเกือบครึ่งปีแระยังไปไม่ถึงไหนเลย เศร้าจิงๆ
Date : 2009-03-21 10:38:54 By : nopasurada

No. 10

โพสกระทู้ ( 302 )

ถ้าใหม่จริงๆลองหัด connect, insert, select, อะไรต่างพื้นฐานเกี่ยวกับ SQL ดูครับ ถ้าได้แล้วก็ประยุค ถ้าไม่เข้าใจเข้ามาถาม พี่ๆเพื่อนๆ ที่นี้ได้ครับ ผมเข้าบ่อยดีมากครับ ทำได้แน่นอนถ้าตั้งใจ

หรือลองค้นหาตัวอย่างดูครับ มีเยอะ

https://www.thaicreate.com/free-web-script/php-sme-web.html
Date : 2009-03-21 11:03:53 By : pun05

No. 11

โพสกระทู้ ( 94 )

สู้ๆ ต่อไปนะค่ะ อย่าท้อ เปงกำลังจัยให้คร่า
Date : 2009-04-20 14:42:51 By : anchalika

No. 12

โพสกระทู้ ( 300 )

ต้องลองเขียนดูก่อนนะ ฝึกเขียน เพิ่มลบ แก้ไข ค้นหา และ login ธรรมดาดูก่อนนะ ถ้าไม่ค่อยรู้เรื่องโค้ดอะ ฝึกมากเขียนมา ติด ERROR มากจะเพิ่มประสบการณ์ให้เราเองนะ
Date : 2009-04-20 23:19:45 By : jiro_aaron

No. 13

Guest

ที่จริงควรต้องอ่านทฤษฎีมาบ้าง เพราะเรื่องโค๊ดมันพูดกันยาว หนังสือจะเป็นบทสรุปที่ดีที่สุดครับ แต่ตอนนี้ไม่เข้าใจอะไรอยากถามอะไรถามมาเลยครับ ผมยินดีตอบทุกคำถาม
Date : 2010-05-10 02:12:56 By : Sadeyes

No. 14

โพสกระทู้ ( 212 )

ผมว่า คงเริ่มจากการ สร้าง site map ดีๆ ก่อน + อ่านหนังสือ + ดูประกอบพวก web e-commerce
เพื่อได้ศึกษาในการเขียน code หรือ เเบบฟอร็ม โครงสร้างของการทำงาน เเต่ยอมรับว่ามีหนังสือ workshop ดีๆ ๆให้อ่าน หรือไม่ก็ลองโหลด free script มา develop ก่อน
Date : 2010-05-10 08:48:54 By : rod

No. 15

โพสกระทู้ ( 774 )

Facebook Hi5

สู้ๆๆๆๆครับ ผมพึ่งจบ เมื่อไม่กี่วันนี้เอง อิอิอิ จบสะที ผมอาจจะไม่เก่งเท่าไหร่น่ะครับแต่ก็น่าจะให้คำปรึกษาได้
mail ผม [email protected] ปล ให้คำปรึกษาได้ แต่อาจจะยังไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่น่ะครับ บอกไว้ก่อน
Date : 2010-05-10 11:15:07 By : chonburi f.c

No. 16

Guest

สถาบัน iBook Engineering เปิดรับน้องๆ ที่รักการเรียน และน้องๆที่ ต้องการสอนพิเศษ (เรียน 3 คน ฟรี 1 คน)

iBook Engineering เป็นสถาบันการเรียนการสอนที่บ้านของนักเรียนเองหรือสถานที่ใกล้บ้านท่าน สอนในระดับ ประถมศึกษาจนถึงปริญญาตรี และประชาชนผู้ที่สนใจโดยมีอาจารย์สอนเป็นอาจารย์และนิสิตนักศึกษาปริญญาตรี, โท และ เอก จากมหาวิทยาลัยรัฐบาลชั้นนำทั่วประเทศไทย โดยที่เรียนตัวต่อตัวกับอาจารย์และผู้ปกครองสามารถเลือกวันและเวลาเรียนได้ตามความเหมาะสมกับนักเรียนและผู้ปกครอง ติดต่อสัมพันธ์ นาย ภาธสุ ดวงมาลา ที่อยู่ หมู่บ้านพฤกษา 13 เลขที่ 37 / 448 ม. 4 ต.คลองสาม
อ. คลองหลวง จ. ปทุมธานี 12120 Tel: 089-8857277 ทุกวัน เวลา 09:00 น –21:00 น [email protected], [email protected], www.ibookengineering.hi5.com

รายวิชาที่เปิดสอน
*ชีววิทยา, ฟิสิกส์
รับสอนตั้งแต่ ม.4-ปริญญาตรี ปี 4
*วงจรอิเล็กทรอนิกส์
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 7 ขวบขึ้นไป
* สร้างและออกแบบสายอากาศ (Antenna Design)
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 18 ขวบขึ้นไป
*Microsoft Office สำหรับออกแบบนามบัตร ใบประกาศ(พร้อมรับงานเขียนโปรแกรม ด้วย Access)
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 14 ขวบขึ้นไป
*สร้างและออกแบบภาพ ด้วยโปรแกรม Photoshop
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 15 ขวบขึ้นไป
*สร้างและออก Animation ด้วยโปรแกรม 3D Max
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 15 ขวบขึ้นไป
*สร้างและออกแบบวัสดุ ด้วยโปรแกรม SOLID WORK 2006-2009, MasterCAM(พร้อมรับงานออกแบบและสร้างชิ้นงาน 2D หรือ 3D)
*สร้างและออกแบบแผ่นปร็นซ์อิเล็กทรอนิกส์ ด้วยโปรแกรม Protel 99 SE (พร้อมรับงานออกแบบและสร้าง PCB)
*สร้างและออกแบบเว็บไซด์ ด้วยโปรแกรม Dreamweaver8 (พร้อมรับงานออกแบบและสร้าง เว็บไซด์ ) และ Joomla
*สร้างหุ่นยนต์
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 7 ขวบขึ้นไป
*Internet
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 10 ขวบขึ้นไป
*Argumentative Writing
รับสอนตั้งแต่ ปริญญาตรี ปี 1 – ปี 4
*สร้างและออกแบบบ้านด้วยโปรแกรม Auto CAD
*คณิตศาสตร์, ภาษาอังกฤษ, วิทยาศาสตร์, ภาษาไทย
รับสอนตั้งแต่ ป.1-ม.6
*สร้างและออกแบบวีดีโอ ด้วยโปรแกรม Adobe Premiere 6.0
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 13 ขวบขึ้นไป
*เคมี
รับสอนตั้งแต่ ม.4-ปริญญาตรี ปี 4
*คณิตศาสตร์วิศวกรรม
*ประกอบและซ่อมคอมพิวเตอร์ (รับซ่อมคอมพิวเตอร์ และ ประกอบคอมพิวเตอร์ รับ-ส่ง ถึงบ้านคุณ)
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 8 ขวบขึ้นไป
*โปรแกรม Matlab (พร้อมรับงานเขียนโปรแกรมด้วย MatLab)
รับสอนตั้งแต่ ปริญญาตรี ปี 1 ขึ้นไป
*Home Network (พร้อมรับงานออกแบบและสร้าง Home network หรือ Home office)
รับสอนเด็กตั้งแต่อายุ 18 ขวบขึ้นไป
*เตรียมสอบเข้าคณะวิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์ และ โทรคมนาคม
รับสอนนักเรียนสาย ป.ว.ส (สอบไม่ติดคืนเงิน)
*เตรียมสอบเข้าคณะวิศวกรรมทุกสาขา
รับสอนนักเรียนสาย ป.ว.ส
*Micro Controller (พร้อมรับงานเขียนโปรแกรม Micro Controller)
*Visual C++, Visual Basic, Delphi, Pascal, Java และ LabView 8.5 (พร้อมรับงานเขียนโปรแกรมด้วย Visual C++, Visual Basic, Delphi, Pascal และ LabView 8.5)

ทุกวิชา ฟรีสำหรับหนังสือแบบเรียน
ลงเรียนเรียนกับเราวันนี้มีโอกาสได้งานจากกลุ่มลูกค้าในเครือ iBook Engineering
และ ลงโปรแกรม ฟรี ในวิชาที่ต้องใช้โปรแกรม
Date : 2010-08-22 23:18:45 By : ibook

No. 17

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

สถาบัน iBook Engineering เปิดรับน้องๆ ที่รักการเรียน และน้องๆที่ ต้องการสอนพิเศษ (เรียน 3 คน ฟรี 1 คน)

ชาวไทยครีเอท รวมตัวกันให้ได้สามคนนะครับ ผมจะเสียสละเป็นคนที่เรียนฟรีเอง
Date : 2010-08-22 23:28:45 By : PlaKriM

No. 18

Guest

อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องโปรโมชั่นอ่าคับใครมีความรู้รบกวนหน่อยนะคับ..ว่าในการสร้างระบบขายสินค้า แล้วเราจะเอาโปรโมชั่นมาเชื่อต่ในอีอาร์อย่างไร..เพราะถ้าผูกกับสินค้าโปรโมชั่นทุกตัวของสินค้าจะเหมือนกันหมดงงจิงๆๆอ่าคับ...รบกวนทีคับ
Date : 2012-01-26 13:04:27 By : ฮู๋โต๋

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : อยากได้ ที่ปรึกษาโปรเจคจบ เรื่อง e-commerce รบกวนด้วยครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่