Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > JavaScript : ตรวจสอบหมายเลขบัตรประจำตัวประชาชน ผมได้เขียน code ตรวจสอบ บัตรประชาชนมาแจกให้ ศึกษาดูกันครับ

JavaScript : ตรวจสอบหมายเลขบัตรประจำตัวประชาชน ผมได้เขียน code ตรวจสอบ บัตรประชาชนมาแจกให้ ศึกษาดูกันครับ

Topic : 025760

โพสกระทู้ ( 148 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

Code (PHP)
<input name="id_card_txt" type="text" id="id_card_txt" onKeyPress="if (event.keyCode < 48 || event.keyCode > 57 ){event.returnValue = false;}" maxlength="13">
<input type="submit" name="Submit" value="Check id card" onClick="id_card(document.getElementById('id_card_txt'))">

<script>
function check_idcard(idcard){
	if(idcard.value == ""){ return false;}
	if(idcard.length < 13){ return false;}

var num = str_split(idcard); // function เพิ่มเติม
var sum = 0;
var total = 0;
var digi = 13;

for(i=0;i<12;i++){
		sum = sum + (num[i] * digi);
		digi--;
	}
	total = ((11 - (sum % 11)) % 10);

if(total == num[12]){ //	alert('รหัสหมายเลขประจำตัวประชาชนถูกต้อง');
		return true;
	}else{ //	alert('รหัสหมายเลขประจำตัวประชาชนไม่ถูกต้อง');
		return false;
	}
}

function str_split ( f_string, f_split_length){
    f_string += '';
    if (f_split_length == undefined) {
        f_split_length = 1;
    }
    if(f_split_length > 0){
        var result = [];
        while(f_string.length > f_split_length) {
            result[result.length] = f_string.substring(0, f_split_length);
            f_string = f_string.substring(f_split_length);
        }
        result[result.length] = f_string;
        return result;
    }
}

function id_card(id){
	if(check_idcard(id.value)){
		alert("ID Card Completed.");
	}else{
		alert("ID Card Error ?\nPlease Tye Again");	
		id.value = "";
		id.focus();
	}
}
</script>

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-03-24 14:56:41 By : dr.website View : 14614 Reply : 21

No. 1

Facebook

code ตัวนี้ผมใช้งานอยู่จริงๆ นะครับ ที่ office

ลองศึกษากันดู ถ้าสงสัย ก็ ถามได้นะครับ

อืม..

ใครอยากได้ Code แบ่งหน้าบ้างครับผมจะได้เขียน แล้ว post ให้นะครับ

แบบนี้อ่ะครับ

หน้าแรก กลับ 1 2 3 5 6 ต่อไป หน้าสุดท้าย

พอคลิกที่ 6 จะเป็นแบบนี้นะครับ

หน้าแรก กลับ 3 5 6 7 8 ต่อไป หน้าสุดท้าย

Date : 2009-03-24 15:14:01 By : dr.website

No. 2

โพสกระทู้ ( 146 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

ขอบคุณมากมายค่ะ
Date : 2009-03-24 15:14:08 By : kai9

No. 3

โพสกระทู้ ( 35 )

เอาโค้ดแบ่งหน้าด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
Date : 2009-03-24 15:19:15 By : kilede

No. 4

โพสกระทู้ ( 3 )

เอาโค้ดแบ่งหน้าด้วยคับ
Date : 2009-03-24 15:31:51 By : hiroshizai

No. 5

โพสกระทู้ ( 12 )

บทความมีความรู้ครับ
Date : 2009-03-24 16:59:21 By : kojangza

No. 6

โพสกระทู้ ( 39 )

อยากได้โค้ดแบ่งหน้าค่ะ เพราะตอนนี้กำลังหาอยู่พอดีเลยค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
Date : 2009-03-24 17:41:27 By : bird_clab

No. 7

Facebook

พอดีว่าผมชอบเขียนแบบว่าการทำงาน หน้าเดียวเลย

ผมเลยใช้ javascript เข้ามาช่วยการทำงาน

และทำให้สะดวกและเร็ว ขึ้นครับ ไม่ต้องไปทำงาน ที่ server บ่อยๆ ครับ
Date : 2009-03-24 17:51:01 By : dr.website

No. 8

โพสกระทู้ ( 42 )

พี่ค่ะ อยากได้โค้ดแบ่งหน้าค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
Date : 2009-03-24 18:25:30 By : มึนจัง

No. 9

โพสกระทู้ ( 302 )

ขอบคุณครับ เอามาแปะไว้เลยครับ
ผมยังไม่ค่อยแน่น เหมือนกัน
งั้นผมขอ code ไปศึกษาดูครับ
Date : 2009-03-24 18:36:16 By : pun05

No. 10

ผมมีครับท่าน
Code
<?
$query="select * from jobs";
$rs=mysql_query($query);
$totalrows=mysql_num_rows($rs);

if($page=="")
{
$page=1;
}
$limit = 10; //จำนวนบรรทัดที่ต้องการให้แสดง
$limitvalue = $page * $limit - ($limit);
$numofpages = ceil($totalrows / $limit); // หาจำนวนหน้า
$from=$limit*$page-$limit+1;
$to=$from + $count_result-1;

$query .= " limit $limitvalue,$limit ";
$rs = mysql_query($query) or die ("select error =$query");

while($job=mysql_fetch_array($rs)) {echo "อะไรก็ว่าไป";}
?>

<?
// ส่วนการแสดงผล
if($totalrows>$limit)
{
$upper_limit = $page + 3;
$lower_limit = $page - 2;

if($page != 1){
$pageprev = $page - 1;
echo("<a href=\"$PHP_SELF?page=$pageprev\">Previous</a>&nbsp;");
}

$lower_dots = $page - $lowerlimit;

if($lower_dots > 3){
echo("...");}

for($i = 1; $i <= $numofpages; $i++){
if($numofpages>1){

if($i == $page){
echo("&nbsp;<b>[".$i."]</b>&nbsp;");}

if(($i != $page)&&($i < $upper_limit)&&($i >= $lower_limit)){
echo("&nbsp;<a href=\"$PHP_SELF?page=$i\">$i</a>&nbsp;");}
}}

$upper_dots = $numofpages - 2;

if($page < $upper_dots){
echo("...&nbsp;");}

if(($totalrows - ($limit * $page)) > 0){
$pagenext = $page + 1;
echo("&nbsp;<a href=\"$PHP_SELF?page=$pagenext\">Next</a>&nbsp;");
}else{}

mysql_free_result($result);
}
?>

Date : 2009-03-25 17:47:26 By : kilede

No. 11

Facebook

ดีจังเลย มีคนเอามาโพส อีกแล้ว

ขอบคุณมากครับ
Date : 2009-03-25 18:28:26 By : dr.website

No. 12

อิอิ
Date : 2009-03-26 07:31:43 By : kilede

No. 13

โพสกระทู้ ( 66 )

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับโค้ด และกะทู้ดีๆแบบนี้
Date : 2009-03-26 14:11:03 By : mai_sao

No. 14

โพสกระทู้ ( 236 )

Facebook

ขอบคุณครับ

ขอมอบเพลงนี้ให้กับเว็บแห่งนี้ด้วยนะครับ นั่นคือเพลง ที่แห่งนี้ ของ ป๊อป callery blah blah
Date : 2009-03-26 14:26:22 By : khunset

No. 15

Guest

2580600074571 วะดาค่ะ
Date : 2009-05-04 21:40:47 By : ดา

No. 16

Guest

Code (JavaScript)
<java script>
function chknull() {
  if (document.form1.txt1.values='') { 
     alert ('กรุณากรอกช่องว่าง');
     document.form1.txt1.focus();
   }else if (document.form1.txt2.values='') {
     alert ('กรุณากรอกชื่อด้วยครับผม');
     document.form1.txt1.focus();
  }

}
</java script>

เป็นฟั่งก์ชั่น ดักช่องว่างคับที่สามารถใช้ได้ทุกๆๆ
การเขียนเว็บไซค์

จาก nut
Date : 2009-12-08 11:08:50 By : nut

No. 17

โพสกระทู้ ( 45 )

Twitter Facebook

ขอบคุณผู้ใจดีทุกท่านเลย เป็นประโยชน์มากครับ
Date : 2009-12-08 11:16:21 By : myjayday

No. 18

โพสกระทู้ ( 1,242 )
บทความ ( 13 )

Twitter Facebook

โค้ดแบ่งหน้า ที่แลดูสวยงาม
Date : 2010-09-24 16:30:48 By : DS_Ohm

No. 19

Guest

โค้ดเช็คบัตรประชาชนใช้ได้เลยค่ะ............................
แต่ถ้าต้องการเก็บหมายเลยเลขบัตรประชาชนลงไปใน sql ด้วย
ทำไม ค่าที่ได้ในฐานข้อมูลไม่ตรงกับที่ ตรวจเช็คเลยอ่ะ ค่ะ

Date : 2011-07-15 12:12:36 By : เค้ก

No. 20

โพสกระทู้ ( 48 )

Facebook

เป็นประโยชน์มากมายครับผม
Date : 2012-06-21 14:41:04 By : benservice

No. 21

Guest

แล้วใช้ สคิปจาวา มาร์ทตัวนี้อยู่ละคะ

<script type="text/javascript">
$(document).ready(function(){

$("#txtIdCard").mask("9-9999-99999-99-9");
	//$("#txtPhoneNumber").mask("999-9999-999");

})
</script>

จะแก้ไขดัดแปลงอย่างไงดี ลองเอาไปใช้แล้วมันจำบอกว่าผิดอย่างเดียวเลยคะ
Date : 2012-07-24 19:06:18 By : zom

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : JavaScript : ตรวจสอบหมายเลขบัตรประจำตัวประชาชน ผมได้เขียน code ตรวจสอบ บัตรประชาชนมาแจกให้ ศึกษาดูกันครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่