Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > รบกวนหาคนเขียนโคดให้ครับ อยากได้ code ระบบจองห้องออนไลน์อ่ะครับ เป็นระบบทั้งโรงแรมเลยนะครับ

รบกวนหาคนเขียนโคดให้ครับ อยากได้ code ระบบจองห้องออนไลน์อ่ะครับ เป็นระบบทั้งโรงแรมเลยนะครับ

Topic : 035259

โพสกระทู้ ( 59 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์

อยากได้ code ระบบจองห้องออนไลน์อ่ะครับ เป็นระบบทั้งโรงแรมเลยนะครับ
แบบว่าสามารถ จองห้องพักล่วงหน้าได้
จองห้องประชุมได้ ห้องจัดเลี้ยงได้ และสามารถทำการเลือกสั่งอาหารสำหรับ ห้องจัดเลี้ยงได้ด้วยอ่ะครับ
แบบว่า ห้องจัดเลี้ยงจะมี แบบโต๊ะจีน กับปุพเฟย์ อาหารก็จะเลือกได้ไม่เหมือนกัน

สามารถแสดงสถานะการชำระเงินได้ สถานะของห้องพักได้ว่าว่างหรือไม่ว่าง

คือตอนแรกก็เขียนเองนะครับ แต่หลังๆเริ่มงง ไปไม่เป็นแล้ว

เลยอยากจะรู้ว่ามีใครพอจะเขียนให้ได้มั่งไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่

ปล.เป็นโปรเจคแฟนอ่ะครับ ปวดหัวทำไม่เป็นแล้วครับ ภาพ 3 มิติ ผมทำเสร็จแล้ว ติดที่โคด เรื่องอาหาร กับสถานะห้อง ไปไม่เป็นเลยครับ

ขอบเขตของการศึกษา

1.4.1 ระบบ
1.4.1.1 สามารถแสดงข้อมูลห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยง แสดงตัวอย่างห้องในรูปแบบจำลองภาพ 3 มิติได้
1.4.1.2 สามารถแสดงสถานะของห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยงได้ว่าว่างหรือไม่ว่าง
1.4.1.3 สามารถแสดงข้อมูลการจองห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.1.4 สามารถคำนวณราคา ส่วนลด และค่ามัดจำ ห้องพักให้กับลูกค้าได้
1.4.1.5 สามารถคำนวณราคา ส่วนลด และค่ามัดจำ ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงโดยคิดเป็น ครึ่งวัน(เช้า/เย็น)หรือ เต็มวัน ให้กับลูกค้าได้
1.4.1.6 สามารถคำนวณราคาอาหารว่าง (Coffee Break) สำหรับห้องประชุมได้
1.4.1.7 สามารถคำนวณราคาอาหารชุดอาหารแบบโต๊ะจีนสำหรับห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.1.8 สามารถคำนวณราคาอาหารต่อคนแบบบุฟเฟ่ต์สำหรับห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.1.9 สามารถแสดงเมนูอาหารสำหรับห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.1.10 สามารถแสดงข้อความยืนยันการคืนห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยงได้ (Popup)
1.4.1.11 สามารถส่งรายละเอียดการจองห้องไปยัง e-mail address หาลูกค้าได้
1.4.1.12 สามารถสรุปรายงานตามเงื่อนไข ดังนี้
1) รายงานสถิติการจองห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยง
2) รายงานสถิติจำนวนลูกค้า
3) รายงานสถิติข้อมูลการเข้าใช้ห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยง
1.4.1.13 สามารถแสดงใบเสนอราคาอาหารได้
1.4.1.14 สามารถแสดงรายละเอียดเกี่ยวกับใบเสร็จได้

1.4.2 ผู้ดูแลระบบ
1.4.2.1 สามารถ login เข้าสู่ระบบได้
1.4.2.2 สามารถ เพิ่ม และลบแผนผังห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.2.3 สามารถ เพิ่ม ลบ และแก้ไขข้อมูลห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.2.4 สามารถ เพิ่ม และลบข้อมูลห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงในรูปแบบตัวอย่างจำลองภาพ 3 มิติได้
1.4.2.5 สามารถ เพิ่ม ลบ และแก้ไขข้อมูลอาหารได้
1.4.2.6 สามารถ เพิ่ม ลบ และแก้ไขข้อมูลข่าวประชาสัมพันธ์ได้
1.4.2.7 สามารถกำหนดสถานะการชำระเงินของลูกค้าได้
1.4.2.8 สามารถกำหนดโปรโมชั่นของห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.2.9 สามารถส่งข้อมูลโปรโมชั่นไปยัง e-mail address ของลูกค้าได้
1.4.2.10 สามารถกำหนดระยะการคืนห้องได้
1.4.2.11 สามารถจัดการกระดานสนทนาได้
1.4.2.12 สามารถกำหนดสิทธิผู้ใช้ได้
1.4.2.13 สามารถกำหนดราคาห้องพักได้
1.4.2.14 สามารถกำหนดราคาห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้โดยกำหนดเป็น ครึ่งวัน(เช้า/เย็น) หรือเต็มวันได้
1.4.2.15 สามารถกำหนดระยะเวลาการจองห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
โดยกำหนดเป็น ครึ่งวัน(เช้า/เย็น)หรือเต็มวันได้
1.4.2.12 สามารถกำหนดส่วนลดของห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.2.16 สามารถกำหนดค่ามัดจำห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.2.17 สามารถกำหนดจำนวนคนสำหรับห้องประชุมได้
1.4.2.18 สามารถกำหนดรูปแบบห้องสำหรับห้องประชุมได้ดังนี้
1) ขนาดเล็ก
2) ขนาดกลาง
3) ขนาดใหญ่
1.4.2.19 สามารถกำหนดอาหารว่าง (Coffee Break) สำหรับห้องประชุมได้
1.4.2.20 สามารถกำหนดราคาอาหารตามชุดที่จัดไว้สำหรับห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.2.21 สามารถกำหนดจำนวนโต๊ะขั้นต่ำแบบโต๊ะจีนสำหรับห้องจัดเลี้ยงได้เช่น100 โต๊ะขึ้นไป
1.4.2.22 สามารถกำหนดชุดอาหารแบบโต๊ะจีนสำหรับห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.2.23 สามารถกำหนดจำนวนคนขั้นต่ำอาหารแบบบุฟเฟ่ต์สำหรับห้องจัดเลี้ยงได้เช่น100 ท่านขึ้นไป
1.4.2.24 สามารถกำหนดชนิดอาหารแต่ละราคาแบบบุบเฟ่ต์สำหรับห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.2.25 สามารถกำหนดราคาต่อคนแบบบุฟเฟ่ต์สำหรับห้องจัดเลี้ยงได้

1.4.3 ลูกค้าทั่วไป
1.4.3.1 สามารถดูข้อมูลของห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.3.2 สามารถดูข่าวประชาสัมพันธ์ได้
1.4.3.3 สามารถสมัครเป็นสมาชิกทางเว็บไซต์ของโรงแรมได้
1.4.3.4 สามารถดูตัวอย่างห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยงในรูปแบบจำลอง ภาพ 3 มิติได้
1.4.3.5 สามารถใช้กระดานสนทนาได้

1.4.4 ลูกค้าสมาชิก
1.4.4.1 สามารถ login เข้าสู่ระบบได้
1.4.4.2 สามารถค้นหาข้อมูลของห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.4.3 สามารถดูข่าวประชาสัมพันธ์ได้
1.4.4.4 สามารถดูตัวอย่างห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงในรูปแบบตัวอย่างจำลองภาพ 3 มิติได้
1.4.4.5 สามารถใช้กระดานสนทนาได้
1.4.4.6 สามารถเรียกดูแผนผังห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.4.7 สามารถตรวจสอบสถานะ ว่าง ไม่ว่างของห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.4.8 สามารถชำระเงินผ่านระบบ Pays Buyได้
1.4.4.9 สามารถส่ง e-mail address ไปยังผู้ดูแลระบบได้
1.4.4.10 สามารถทำการจองห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.4.11 สามารถยกเลิกการจองห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.4.12 สามารถเลือกช่วงเวลาการจองห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.2.13 สามารถเลือกรูปแบบห้องสำหรับห้องประชุมได้ดังนี้
1) ขนาดเล็ก
2) ขนาดกลาง
3) ขนาดใหญ่
1.4.4.14 สามารถเลือกอาหารว่าง Coffee Break สำหรับห้องประชุมได้
1.4.4.15 สามารถเลือกเมนูอาหารแบบบุฟเฟ่ต์สำหรับห้องจัดเลี้ยง
1.4.4.16 สามารถเลือกชุดอาหารแบบโต๊ะจีนสำหรับห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.4.17 สามารถเปลี่ยนชุดอาหารแบบโต๊ะจีนสำหรับห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.4.18 สามารถพิมพ์ และบันทึกรายละเอียดการจองห้องพัก ห้องประชุม และห้องจัดเลี้ยงได้

1.4.5 ผู้จัดการ
1.4.5.1 สามารถ login เข้าสู่ระบบได้
1.4.5.2 สามารถเรียกดูรายงาน ตามเงื่อนไขดังนี้
1) รายงานสถิติการจองห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยง
2) รายงานสถิติจำนวนลูกค้า
3) รายงานสถิติข้อมูลการเข้าใช้ห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยง
1.4.5.3 สามารถพิมพ์ และบันทึกรายละเอียดรายงานต่างๆได้

1.4.6 พนักงานต้อนรับ

1.4.6.1 สามารถ login เข้าสู่ระบบได้
1.4.6.2 สามารถค้นหาข้อมูลลูกค้าได้
1.4.6.3 สามารถ เพิ่ม ลบ และแก้ไข ข้อมูลของลูกค้าได้
1.4.6.4 สามารถ เพิ่ม ลบ และแก้ไข ข้อมูลการจองของลูกค้าได้
1.4.6.5 สามารถดูข้อมูลการจองของลูกค้าได้
1.4.6.6 สามารถกำหนดสถานะห้องพัก ห้องประชุมและห้องจัดเลี้ยงได้
1.4.6.7 สามารถพิมพ์รายการใบเสร็จห้องพัก ห้องประชุม และห้อง จัดเลี้ยงได้

อยากได้ประมาณขอบเขตอ่ะครับ
ตอนคิดให้ จองแค่ห้องพักอย่างเดียว สอบไปสอบมา เพิ่มมาตรึมเลย เหลือเวลา อีก 2 เดือนครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-12-03 17:10:50 By : tama_zang1 View : 7774 Reply : 35

No. 1

มาโพสตรงนี้ คงไม่ว่านะครับ เพราะห้องอื่นกลัวไม่มีคนเห็นหน่ะครับ

Date : 2009-12-03 17:11:33 By : tama_zang1

No. 2

โพสกระทู้ ( 1,579 )
บทความ ( 3 )

เอาเลยเต็มที่กับชีวิต เพ่เอี่ยว ไงครับรับทำโปรเจ็ค
Date : 2009-12-03 18:14:55 By : somparn

No. 3

โพสกระทู้ ( 3,468 )

Twitter

โปรเจกต์ปัจจุบันยังไม่เสร็จคับ จะทำให้เสร็จก่อนสิ้นปีนี้

ดูท่าโปรเจกต์ ข้างบนนี้ไม่ใช่หมู ทำไม่เป็นก็หลายอย่างนะ(ทรีดี) สงสัยจะแพง
Date : 2009-12-03 18:18:21 By : pjgunner

No. 4

โพสกระทู้ ( 1,463 )
บทความ ( 1 )

Twitter Blogger

ดูโค้ดยังไงแบบคนตีราคาไม่เป็นอะนะ ก็ไม่ต่ำกว่าสองแสน ถ้าดุนยามาตีสงสัยแปดแสนบาดขาดตัว อิๆ
Date : 2009-12-03 18:29:36 By : num

No. 5

Twitter

เคยทำแต่ จองโต้ะร้านอาหาร และจองอาหารได้คับ ถูกๆเลย โปรเจกต์ นศ. ก็แค่อยากลองไม่ได้คิดเรื่องตังตอนนั้น

ยังปวดหัวเลย ปัญหามันไม่ได้มีอยู่เพียงแค่ทำตามเจ้าของโปรเจกต์เค้าบอก จริงๆ แล้วเราต้องคิดถึงความเป็นจริงของระบบของมัน ระบบมันเรียวทามก็จริง แต่จริงๆแล้ว คนไม่ทันมันหรอก เช่น ระบบจองนี่มีการชำระค่าจองโต้ะก่อน จะต้องทำยังไงว่า เขาจองจริง ทั้งที่อาจจองเล่นๆ แต่ระบบคำนวนโต๊ะหมดไปแล้ว หรือ เรื่องจองอาหาร ก็เหมือนกัน ระบบจะรู้ว่ากินอะไรเท่าไหร่(ร้านจะได้รู้ว่าต้องเตรียมอะไรมากเป็นพิเศษ) คือ จริงๆแล้วระบบจองอาจเป็นเพียงส่วนหนึ่งของลูกค้าจริงๆ

แล้วโปรเจกต์ที่โพสมา ยิ่งยากใหญ่ แค่วางแผน คงเป็นเดือนๆ เพราะโปรแกรมเมอร์ไม่เคยเปิดร้านอาหาร lol: แถมมีห้องหลายแบบ จริงๆแล้วระบบที่เราทำมันไม่สามารถแก้ปัญหาได้ร้อยเปอเซนต์หรอก ระบบคำนวนก็ด้วยเพราะมีปัจจัยแปรผันเยอะ และปัจจัยที่ไม่อาจคาดเดา

ปัญหาเรื่องเวลาในการจอง เช่นลูกค้า มาเลท หรือสาย ก็ไม่สามารถคำนวนโต้ะได้ถูกต้องแม่นยำ และยังมีลูกค้าปรกติ ที่ไม่ได้จอง ดังนั้นการคำนวน แบบนี้จึงต้องมีทฤษฏีพิเศษ
Date : 2009-12-03 18:53:56 By : pjgunner

No. 6

โพสกระทู้ ( 1,439 )

Facebook

-โปรเจคป.โท เปล่าครับดูแล้วอลังการมาก

-ผมยิ่งกว่าพี่เอี่ยวอีก บางอย่างยังไม่เคยทำเลย

-ถ้าเรียกแบบพี่หนุ่ม เรียก แสนห้าละกัน ถูกกว่าพี่หนุ่มอีกน่ะ 555+ (ล้อเล่น)

-ลองไปคุยกับอาจารย์ลดๆ บางอย่างก็ดีน่ะ

[email protected] ลองแอดมาคุยกันครับ ถ้าไม่ยากมากมายจะเป็นที่ปรึกษาชั่วคราวให้
Date : 2009-12-03 19:14:36 By : xbeginner01

No. 7

Twitter

ป่าวหรอกคับ ที่ผมจะบอกก็คือ ระบบบางระบบ ไม่สามารถทำโปรแกรมให้มัน suitable กับระบบได้ทั้งหมด มันต้องมีความคลาดเคลื่อน หรือบางระบบต้องใช้แบบแมนน่วน

แต่ไม่ต้องคิดมากขนาดนั้นหรอก แค่โปรเจกต์ นศ.เอง ไม่ได้ทำให้บริษัทไหนๆ ซักหน่อย 555 แสนห้ากับสองเดือนนี่รวยเลยนะ ไม่ใช่แค่จองโรงแรม มีบริการโต็ะอาหาร ห้องอาหาร ดีที่ไม่มี คาสิโน่อีก
Date : 2009-12-03 19:38:59 By : pjgunner

No. 8

โพสกระทู้ ( 1,542 )

Facebook

ก้อเก็บข้อมูลทุกอย่างจริงๆ อ่านะ ระบบใหญ่มากเลยท่าทางจาตามใจอาจารย์มากมาย แสดงว่าตอนหาหัวเรื่อง บอกระบบกว้างเกินไปเพราะส่วนใหญ่จาม่ายบอกให้บอดกับตัวเอง แต่ทว่า 2 เดือนก้อทันนะ ถ้าทำจริงๆ ( ถ้าทำเสร็จมาแล้ว 3 บทนะ ) แต่ถ้าบอกว่าทำไม่เป็นเลยคงต้องจ้างแล้วค่ะ ถ้างั้นไม่ทันแน่นอน เพราะกว่าจาเรียนรู้ก้อคงหมดเวลา จ้างไปเลยค่ะ หนุ่มว่าง แปววว...
Date : 2009-12-03 19:43:52 By : Gumme

No. 9

โพสกระทู้ ( 1,579 )
บทความ ( 3 )

Quote:
คาสิโน่อีก

555 เอาให้ครบไปเลย ห้องคาราโอเกะ อีก
ยอมรับว่า อังกอริทึม ใหญ่แน่ๆๆ
เพ่xbeginner01 ผมขอ add ไปล่ะกันนะครับเพื่อคุยและปรึกษางานบ้างผมประสบการณ์น้อย
Date : 2009-12-03 19:45:23 By : somparn

No. 10

โพสกระทู้ ( 875 )

Twitter

แอบมาดูเทพๆ แซวกัน 555++
ขำดีอ่ะพี่หนุ่ม พี่เอี่ยว พี่ xbeginner01 แต่ก็สงสารเจ้าของ กระทู้ เหมือนกัน อาจารย์แกจะเล่นเอาครอบจักรวาลเลยอ่ะ
ขออาจารย์ลดขอบเขตบ้างก็ดีนะครับ
Date : 2009-12-03 19:54:28 By : peterxp

No. 11

โพสกระทู้ ( 1,439 )

Facebook

ง่าเรียกพี่อีกแล้ว ผมเพิ่ง 23-24 เองครับ
แล้วประสบณ์ด้านงานผมมีน้อยครับ แต่แอดมาแชร์กันได้ กำลังอยู่ช่วงเก็บเกี่ยวความรู้อยู่
Date : 2009-12-03 20:04:22 By : xbeginner01

No. 12

Twitter

อ่านดูอีกรอบ เฮ้ยไม่ยากนี่หว่า เคยทำแล้วเป็นครึ่ง

จริงๆตอนนี้ก็ทำระบบจองโรงแรมอยู่เหมือนกันแต่ เลือกจองหลายโรงแรมได้ คือมีหลายโรงแรมได้บนเว็บ

ขอบเขตข้างบนจริงๆแล้วพอทำได้คับ ภายในสองเดือนถ้าไม่มีปัญหาเรื่องความสวยงาม(TT) กับ 3ดี กับ เว็บบอร์ด(ไม่เคยทำเว็บคอมมิวนิตี้เลยแฮะ)

แปดหมื่นห้า นี่ก็น่าจะโอเคแล้วราคานี้สำหรับ นศ. ตามที่บอกไป แต่ว่า ว่างต้นปีแน่ะ ขอพักบ้างแล้วกัน
Date : 2009-12-03 20:16:28 By : pjgunner

No. 13

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

น่าสนน้อ น่าจะมาตอนว่างๆ หน่อย
Date : 2009-12-03 21:09:03 By : plakrim

No. 14

Guest

ดูขอบเขตแล้ว อย่างต่ำหกเดือน 5555

ใครทำใน 2 เดือนทัน ก็ลุยเลยครับ
Date : 2009-12-03 23:59:02 By : lozomac

No. 15

เป็นพรึดเลย ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ
อ่านแต่ละเมนแล้ว สงสัยไม่ทันแหง๋

ผมเขียนโคดพวก ระบบข่าว สมาชิก เว็บบอร์ด แล้วก็ทำ 3D เรียบร้อยไปแล้วครับ
ระบบจองก็ทำไปบางส่วนแต่ติดตรงที่ การจอง ห้องจัดเลี้ยง อ่ะครับ ตรงส่วนของการเลือกอาหารมันทำยังไงมันก้เชื่อมกันไม่ได้ เลยหมดปัญญาครับ

ตอนแรกโปรเจคมันเสนอ ไปแบบจองห้องพัก แล้วดูวิวห้องแบบ 3D ได้เท่านั้น แต่พอสอบไปสอบมา มันดันกลายเป็นแบบนี้ซะได้

แล้วระบบ การจองที่ทำไว้ พอให้เอาไปพรีเซนต์สอบ อาจารย์บอกว่ามันไม่ตรงกับ ER ที่ทำไว้
ก็เลย ยิ่งเซ็งเข้าไปใหญ่ สงสัยจะได้ F แน่เลย เทอมนี้ หุหุ
Date : 2009-12-04 11:24:15 By : tama_zang1

No. 16

Quote:
แปดหมื่นห้า นี่ก็น่าจะโอเคแล้วราคานี้สำหรับ นศ. ตามที่บอกไป แต่ว่า ว่างต้นปีแน่ะ ขอพักบ้างแล้วกัน

โหดจังครับ เหอๆ
Date : 2009-12-04 11:26:06 By : tama_zang1

No. 17

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

สรุปแล่ว มันงานพุสาว หืองานจะของนี่ ฟัง ๆ เบิ่งแล้วบ่ฮู่ว่างานไผเด๊ะนี่

อยากรับทำให้ยุครับ แต่พอดีสิไปร้อยเอ็ด เลยบ่มีเวลาจ้อย แย่ยุ อดเอา

สองเดือน ทันติ้ คือหลายแท่ ..

ตีราคา ส่ำได๋ครับ เจ้าของโปรเจค
Date : 2009-12-04 15:04:14 By : deawx

No. 18

โพสกระทู้ ( 1,357 )
บทความ ( 4 )

Quote:
แต่ติดตรงที่ การจอง ห้องจัดเลี้ยง อ่ะครับ ตรงส่วนของการเลือกอาหารมันทำยังไงมันก้เชื่อมกันไม่ได้ เลยหมดปัญญาครับ

การจอง ห้องจัดเลี้ยง ก็เก็บข้อมูลที่ตารางจอง ส่วนอาหารเก็บไว้ที่ ตารางอาหาร

ใช้ ไอดี ตารางจองเป็น คีย์ เชื่อมกันระหว่างสองตาราง

มันก้ไม่ยากนี่ครับ แบบนี้

ตารางจอง

จองID | ... |....|...

ตารางอาหาร
อาหารID| จองID |....|...|...
Date : 2009-12-04 15:51:25 By : lozomac

No. 19

Code

โหดจังครับ เหอๆ

รับงานถูกๆ มาอดหลับอดนอนหลังเลิกงาน ไม่คุ้มนะครับพี่น้อง ถ้าต้องการแค่ประสบการณ์ก็ว่าไปอย่าง แต่นี้ต้องการหาเลี้ยงชีพ

ให้เวลาน้อยต้องจ่ายเยอะกว่าให้เวลามาก ดาวินชี่กล่าว
Date : 2009-12-05 02:34:14 By : plakrim

No. 20

Twitter

เปล่าหรอกคับ ราคาไม่ใช่สิงสำคัญ อยากทำหรือป่าว มากกว่า

ที่บอกไป จริงๆแล้วไม่อยากกดราคาพวกพี่น้องไทยครีเอทนะครับ เผื่อว่าในไทยครีเอทจะมีคนรับทำ ยังไงผมก็คงไม่รับ งานที่หนักติดต่อกันถึงสามงานนะครับ ชีวิตจะสั้น
Date : 2009-12-05 12:40:40 By : pjgunner

No. 21

Quote:
สรุปแล่ว มันงานพุสาว หืองานจะของนี่ ฟัง ๆ เบิ่งแล้วบ่ฮู่ว่างานไผเด๊ะนี่

อยากรับทำให้ยุครับ แต่พอดีสิไปร้อยเอ็ด เลยบ่มีเวลาจ้อย แย่ยุ อดเอา

สองเดือน ทันติ้ คือหลายแท่ ..

ตีราคา ส่ำได๋ครับ เจ้าของโปรเจค

ตัวนี้เป็นงานผู้สาวครับ แบบว่าเอามาทำให้

สงสัยคงต้องลองมั่วต่ออีกหน่อย แบบว่าไม่มีเงินมากขนาดไปจ้างเป็นหมื่นหน่ะครับ

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับ ที่เข้ามาช่วยกันตอบ แม้จะคุยกันเองบ้างก็ไม่ว่าครับ

หุหุ

ผมก็คนร้อยเอ็ดนะครับ

Quote:
การจอง ห้องจัดเลี้ยง ก็เก็บข้อมูลที่ตารางจอง ส่วนอาหารเก็บไว้ที่ ตารางอาหาร

ใช้ ไอดี ตารางจองเป็น คีย์ เชื่อมกันระหว่างสองตาราง

ตารางจอง

ตารางอาหาร
อาหารID| จองID |....|...|...

ผมลองทำแล้วครับ แต่อาจารย์ที่เป็นกรรมการเขาบอกมันทำไม่ถูกผมก็ไม่ได้เรียนกับเขา ก็เลยไม่รู้แนวอาจารย์ว่าเขาต้องการยังไงถามแฟนก็ไม่รู้เรื่อง เซ็ง สมองตัวเองเลยครับงานนี้ คิดไม่ออก จะบ้าตาย ฮา~
Date : 2009-12-05 12:57:38 By : tama_zang1

No. 22

โพสกระทู้ ( 1,357 )
บทความ ( 4 )

Quote:
ผมลองทำแล้วครับ แต่อาจารย์ที่เป็นกรรมการเขาบอกมันทำไม่ถูกผมก็ไม่ได้เรียนกับเขา

มันต้องมีอะไรพิศดารกว่าที่ผมบอกอีกเหรอ เรื่องความสัมพันธ์ของตารางข้อมูลเนี่ย

Quote:
ก็เลยไม่รู้แนวอาจารย์ว่าเขาต้องการยังไง

ผมว่ามันไม่ได้อยู่ที่ทำได้ตรงใจอาจารย์เค้าหรอกครับ โปรเจคน่ะ มันสำคัญที่ว่า เรานำเสนอให้เค้า เข้าใจเราได้รึป่าว ครับ
Date : 2009-12-05 13:28:48 By : lozomac

No. 23

Twitter

Quote:

ตารางจอง

ตารางอาหาร
อาหารID(PK)| จองID(PK) |....|...|... ปริมาณ(ขึ้นอยู่กับว่าจะคำนวนยังไง (จำนวนมาตรฐานคนในห้องหรือใส่เองได้)

อาหาร
อาหารID| type | name |

บอกอาจารย์ว่าอย่าเอา db ต่างประเทศมาเล่นกับผม ไม่งั้นก็เอา db มาให้ผมเลยดีกว่า รู้สึกว่าอาจต้องแยกตารางจองอาหารห้องจัดเลี้ยง ต่างจากจองห้องโรงแรม(เพราะมี เวลาเข้ามาเกี่ยวข้อง (เลือกเวลาเสริร์ฟ))

คือจริงๆแล้ว ก็มีบางโปรเจกต์ที่ลูกค้าเขา เอา db จาก ตปท. มาให้เป็น ต้นแบบ แต่จริงๆแล้วผมก็เอาแค่แนวคิดการออกแบบเท่านั้น บางทีนะdbมัน อ่ะออกแบบมาให้จอยกันที สี่ตารางเลย จริงๆถ้าออกแบบเองก็สบายกว่า

ถ้าคุณไม่ยอมลงทุน (นศ. ป.โท ส่วนมากทำงานด้วยเรียนด้วย) ก็ขอให้โชคดีนะครับ สำหรับการทำเอง ผมดูจากรายละเอียดข้างบนแล้ว เหมือนกับว่าเขาเข้าใจในโปรเจกต์ของตัวเองดี และเข้าใจการทำงานของระบบด้วย แต่สำหรับคนที่ไม่เคยดีลกับโปรเจกต์ใหญ่ขนาดนี้ คงต้องทุ่มเทมากกับการทำงานหนักแน่ๆ ที่แน่ๆถ้าทำเองผ่าน ก็คงเป็นโปรแกรมเมอร์ ได้สบาย
Date : 2009-12-05 17:23:22 By : pjgunner

No. 24

ขอบคุณมากเลยครับ

จะลองพยายามเยอะขึ้นอีกหน่อยนะครับ เผื่อมันจะก้าวผ่านเวลานี้ไปได้

จริงๆก็อยากจ้างแหละครับ

แต่แบบว่า ไม่มีตังอ่ะดิครับ
Date : 2009-12-07 12:23:21 By : tama_zang1

No. 25

โพสกระทู้ ( 2 )

อยากรู้ว่าทำระบบสั่งจองหนังยังไงคัฟให้สามารถโชว์ชื่อคนจองได้ด้วย
Date : 2010-02-13 12:39:18 By : champza

No. 26

Guest

พี่เอี่ยวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Date : 2010-08-22 23:53:11 By : ดดดดดดดดดดดดดดดดด

No. 27

โพสกระทู้ ( 3,144 )

เอาไป 2 กระโหลกพอ

มียากกว่านี้มั้ย

ที่น่าทำมีแค่เขียน javascript ให้ทำรูป 3d จะข้อมูลใน database (ทำแบบ dynamic)

นอกนั้นฐานข้อมูลพื้นๆ
Date : 2010-08-23 09:07:32 By : tungman

No. 28

Guest

ระบบจองห้อง โรงแรม รีสอร์ท เกสท์เฮาส์ ออนไลน์ ชำระเงินผ่าน Paypal บัตรเครดิต

ระบบจองห้องนี้ใช้ PHP ดีมาก นำมาพัฒนาต่อได้ง่าย หากติดขัดส่วนไหน อีเมลมาถามได้นะ
* * * * * แนะนำ!
* * * * * ราคาพิเศษ!

http://www.smallcart.co.cc/m/product.php?id_product=1

ผู้เข้าชมเว็บไซต์ของโรงแรมสามารถค้นหาห้องว่าง พร้อมระบบการจองห้องพักออนไลน์ นอกจากนี้ยังสามารถตรวจสอบห้องที่ยังว่าง และจองได้ทันที

คุณสมบัติ

* ระบบการจัดการโรงแรม รีสอร์ท เกสท์เฮาส์ จองห้องพัก
* ตั้งค่าราคาเริ่มต้นต่อวัน และต่อสัปดาห์
* การจัดการจอง ประวัติการจอง
* สถิติการจอง
* ผู้ดูแลระบบ / การจัดการลูกค้า
.............................
Date : 2010-12-19 05:36:49 By : แนะนำ

No. 29

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

http://www.apphp.com/index.php?page=product&pc=PHPHS

โหท่าน เอาสคริปที่ฝรั่งขายมาดั๊มพ์ราคาเลยเหรอครับ
Date : 2010-12-19 08:53:56 By : deawx

No. 30

โพสกระทู้ ( 342 )

Quote:
เอาไป 2 กระโหลกพอ

มียากกว่านี้มั้ย

ที่น่าทำมีแค่เขียน javascript ให้ทำรูป 3d จะข้อมูลใน database (ทำแบบ dynamic)

นอกนั้นฐานข้อมูลพื้นๆ

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ยากครับ
จริงๆ ยากกว่าที่คุยกันในกระทู้หลายเท่าตัว

ลองดูที่ www.agoda.com คลิ๊กโน่นคลิ๊กนี่ดูครับ ว่ารายละเอียดพื้นฐานมีอะไร

1 งานใหญ่ ๆ มีงานย่อย ๆ ยุบยิบ(ที่อาจจะยากพอๆ กับงานใหญ่ๆ ) เพียบครับ

แต่หากเป็นโปรเจ็คนักศึกษา อันนี้ก็อาจจะอนุโลมให้ลดความสามารถของระบบลงมาได้ครับ
Date : 2010-12-19 10:50:18 By : triplea

No. 31

โพสกระทู้ ( 142 )

สำหรับความตื่นเต้นของระบบงาน รับไปเลย 5 กระโหลก
Date : 2010-12-19 14:31:13 By : lengza

No. 32

โพสกระทู้ ( 350 )

ขอบคุณครับ พี่deawx ผมลองเข้าไปที่ http://www.apphp.com/index.php?page=product&pc=PHPHS
แล้ว ครับ แต่ ให้ผมรอ

เร็วสิ! 1 day 3 hours 3 minutes 34 seconds left!
• ดาวน์โหลด 594 ครั้งตั้งแต่กรกฎาคม 201

ไม่ทราบท่านใด ได้ลองโหลดมาแล้วบ้างครับ พอที่จะกรุณา Up หรือ ส่งต่อ ให้ผมได้ลองศึกษาบ้างได้ไหมน่ะครับ โปรแกรมนี้น่าสนใจ ผมจะลองมาศึกษา และ นำมาพัฒนาต่อ ครับผม
ขอบคุณครับ
Date : 2011-06-11 00:58:59 By : gofgof

No. 33

Quote:
ขอบคุณครับ พี่deawx ผมลองเข้าไปที่ http://www.apphp.com/index.php?page=product&pc=PHPHS
แล้ว ครับ แต่ ให้ผมรอ

เร็วสิ! 1 day 3 hours 3 minutes 34 seconds left!
• ดาวน์โหลด 594 ครั้งตั้งแต่กรกฎาคม 201

ไม่ทราบท่านใด ได้ลองโหลดมาแล้วบ้างครับ พอที่จะกรุณา Up หรือ ส่งต่อ ให้ผมได้ลองศึกษาบ้างได้ไหมน่ะครับ โปรแกรมนี้น่าสนใจ ผมจะลองมาศึกษา และ นำมาพัฒนาต่อ ครับผม
ขอบคุณครับ

ของซื้อของขายนะครับท่าน อย่าเอาอย่างเลย เอาของคนอื่นมาขายต่อ
Date : 2011-06-11 01:07:53 By : PlaKriM

No. 34

โพสกระทู้ ( 350 )

อะครับ ขอบคุณที่แนะนำ แต่ไม่ใช่ทุกคนล่ะมั่งครับ ที่จะเอาแต่ของฟรี และ นำมาขายต่ออะครับผม
Date : 2011-06-12 01:06:03 By : gofgof

No. 35

โพสกระทู้ ( 1 )

Facebook

ไม่ทราบว่างานเสร็จหรือยังง่ะครับ ผมสนใจทำตามที่ระบุมานะครับแต่3D...ทำไม่ค่อยได้อ่ะครับไม่ถนัด
พวกผมจบ Programerมาน่ะครับพวก 3D คงต้องให้พวกด้าน Animation น่ะครับ

ยังไงสนใจติดต่อมาได้ที่ คุณ แบ้งค์ 088-983-9017
Date : 2012-01-27 16:57:26 By : bankruksom

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รบกวนหาคนเขียนโคดให้ครับ อยากได้ code ระบบจองห้องออนไลน์อ่ะครับ เป็นระบบทั้งโรงแรมเลยนะครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่