Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > ไฟล์ html จะลิ้ง ไฟล์ php กันได้ไหมครับ ตอนนี้ทำแล้ว งงๆ

ไฟล์ html จะลิ้ง ไฟล์ php กันได้ไหมครับ ตอนนี้ทำแล้ว งงๆ

Topic : 057659

โพสกระทู้ ( 10 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

- สงสัยครับว่า ถ้าผมทำ website ขึ้นมาด้วย dream แล้วเซฟออกมาไฟล์จะเป็น .html ครับ แล้วบางหน้าจะมีสมัคร สมาชิก เลยจะต้องเขียน code php ขึ้นมา แล้วคราวนี้ถ้าเราเพิ่มหน้าสมัครสมาชิกขึ้นมา ไฟล์ html จะ ลิ้ง กับ ไฟล์ php ได้ไหมครับ ตอนนี้ผมลง mysql แล้ว ผมกำลังหา code php เพื่อ ทำ หน้า สมัครสมาชิก แล้วให้เก็บข้อมูลลง mysql แล้ว แบบนี้ ไฟล์ html จะลิ้งกันได้ไหมครับ
ผมลองสร้างไฟล์ php มาต่างหากแล้วให้ไฟล์ html ชี้ไปที่ ไฟล์ php ตอนกด preview ดู เวลากด ลิ้งที่ php มันขึ้น download อะครับ งง มากๆ
ตอบผมทีนะครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2011-03-23 06:28:56 By : nationnals View : 4012 Reply : 6

No. 1

-*-
โอย ๆ ๆ ๆ ไม่ไหวละครับ ไม่ได้หลับมา 2 - 3 วัน เต็มๆ
ท่านไหนช่วยผมได้ ช่วยผมทีครับ ผมมีค่าแรงให้ หรือไม่ก็ขอเบอร์ติดต่อหน่อยก็ได้ครับ
คือผมจะทำ website ให้เว็บมีการสมัครสมาชิก โดยการกรอกข้อมูลสมาชิกครับ ชื่อ นามสกุล ที่อยู่ เบอร์ติดต่อ อัพโหลดรูป เข้าฐานข้อมูล mysql
แล้วอยากได้มีหน้าเฉพาะของหน้า admin โดยให้ กรอก id pass เพื่อเข้าไปแก้ไข ข้อมูล ของ สมาชิก ที่ สมัครเข้ามาได้ ครับ
ตอนนี้ผมมีไฟล์ แยกครับ ทั้ง html และ php ผมทำไว้ 2 ไฟล์ เลยครับ ไฟล์ เหมือนกันเลยนะครับ ผมติดอยู่หลายๆอย่างมาก ยังไงท่านไหนช่วยได้บอกผมทีนะครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-03-23 06:58:29 By : nationnals

No. 2

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

หน้า form เป็น .html ได้ครับ แต่หน้า save จะต้อง action ไปที .php ครับ

Code (Register.html)
<html>
<head>
<title>ThaiCreate.Com PHP & MySQL Tutorial</title>
</head>
<body>
<form action="Save.php" name="frmAdd" method="post">
<table width="600" border="1">
  <tr>
    <th width="91"> <div align="center">CustomerID </div></th>
    <th width="160"> <div align="center">Name </div></th>
    <th width="198"> <div align="center">Email </div></th>
    <th width="97"> <div align="center">CountryCode </div></th>
    <th width="70"> <div align="center">Budget </div></th>
    <th width="70"> <div align="center">Used </div></th>
  </tr>
  <tr>
    <td><div align="center"><input type="text" name="txtCustomerID" size="5"></div></td>
    <td><input type="text" name="txtName" size="20"></td>
    <td><input type="text" name="txtEmail" size="20"></td>
    <td><div align="center"><input type="text" name="txtCountryCode" size="2"></div></td>
    <td align="right"><input type="text" name="txtBudget" size="5"></td>
    <td align="right"><input type="text" name="txtUsed" size="5"></td>
  </tr>
  </table>
  <input type="submit" name="submit" value="submit">
  </form>
</body>
</html>

Code (Save.php)
<html>
<head>
<title>ThaiCreate.Com PHP & MySQL Tutorial</title>
</head>
<body>
<?
$objConnect = mysql_connect("localhost","root","root") or die("Error Connect to Database");
$objDB = mysql_select_db("mydatabase");
$strSQL = "INSERT INTO customer ";
$strSQL .="(CustomerID,Name,Email,CountryCode,Budget,Used) ";
$strSQL .="VALUES ";
$strSQL .="('".$_POST["txtCustomerID"]."','".$_POST["txtName"]."','".$_POST["txtEmail"]."' ";
$strSQL .=",'".$_POST["txtCountryCode"]."','".$_POST["txtBudget"]."','".$_POST["txtUsed"]."') ";
$objQuery = mysql_query($strSQL);
if($objQuery)
{
	echo "Save Done.";
}
else
{
	echo "Error Save [".$strSQL."]";
}
mysql_close($objConnect);
?>
</body>
</html>

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-03-23 08:20:31 By : webmaster

No. 3

ดาวน์โหลด Database และตัวอย่าง Screenshot ได้ที่ PHP MySQL Add/Insert Record ครับ
Date : 2011-03-23 08:21:13 By : webmaster

No. 4

โพสกระทู้ ( 1,127 )
บทความ ( 2 )

Quote:
ผมลองสร้างไฟล์ php มาต่างหากแล้วให้ไฟล์ html ชี้ไปที่ ไฟล์ php ตอนกด preview ดู เวลากด ลิ้งที่ php มันขึ้น download อะครับ งง มากๆ

ต้องรันบนเว็บเซิร์ฟเวอร์จำลอง เช่น appserv ครับ
Date : 2011-03-23 08:47:57 By : iieszz

No. 5

Go to : PHP Form
Date : 2011-03-23 12:31:57 By : webmaster

No. 6

ขอขอบคุณ "คุณ mr.win" "คุณ iieszz" มากๆครับ ตอนแรกจะถอดใจไปแล้วครับ แต่ตอนนี้อ่านแล้วเริ่มกระจ่างขึ้นมาหน่อยแล้วครับ
เท่าที่ผมเข้าใจนะครับ
1.เราสร้างไฟล์ html register ขึ้นมา แล้วให้ตรง form นั้น action ชี้ไปที่ register.php ใช่ไหมครับ แล้ว register.php นี้สร้างขึ้นมาใหม่แต่เราไม่ต้องโชร์บนหน้า web แค่สร้างขึ้นมาแล้ววางไว้ใน folder เฉยๆ แค่เป็นตัวเชืิ่อมไปที่ mysql ของเรา
2.ผมอยากใส่ code ของ java ที่เป็น countdow นับถอยหลัง ในหน้าเว็บครับ แต่เว็บที่จะใส่นั้นเป็น หน้าเว็บ Template ครับ เลยต้องจำกัดที่ใส่แล้วผมเอา code มาใส่ ทำไมไม่เห็นขึ้นเลยครับ ขึ้นแต่ code ตรงหน้าที่ผมวางเลย
HTML Code ตัวอย่าง

<div id="showRemain"></div>
Code (JavaScript)

<script type="text/javascript">
function countDown(){
	var timeA = new Date(); // วันเวลาปัจจุบัน
	var timeB = new Date("01/01/2011 00:00:01"); // วันเวลาสิ้นสุด รูปแบบ เดือน/วัน/ปี ชั่วโมง:นาที:วินาที
	var timeDifference = timeB-timeA;
	if(timeDifference>=0){
		timeDifference=timeDifference/1000;
		timeDifference=Math.floor(timeDifference);
		var wan=Math.floor(timeDifference/86400);
		var l_wan=timeDifference%86400;
		var hour=Math.floor(l_wan/3600);
		var l_hour=l_wan%3600;
		var minute=Math.floor(l_hour/60);
		var second=l_hour%60;
		var showPart=document.getElementById('showRemain');
		showPart.innerHTML="เหลือเวลา "+wan+" วัน "+hour+" ชั่วโมง "
		+minute+" นาที "+second+" วินาที"; 
			if(wan==0 && hour==0 && minute==0 && second==0){
				clearInterval(iCountDown); // ยกเลิกการนับถอยหลังเมื่อครบ
				// เพิ่มฟังก์ชันอื่นๆ ตามต้องการ
			}
	}
}
// การเรียกใช้
var iCountDown=setInterval("countDown()",1000); 
</script>

credit http://www.ninenik.com

ยังไงท่านช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ
Date : 2011-03-23 16:12:46 By : nationnals

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ไฟล์ html จะลิ้ง ไฟล์ php กันได้ไหมครับ ตอนนี้ทำแล้ว งงๆ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่