Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > มาขอไอเดียและคำชี้แนะ เรื่อง การพิมพ์เอกสารรายงานแบบมี Header และ Footer

มาขอไอเดียและคำชี้แนะ เรื่อง การพิมพ์เอกสารรายงานแบบมี Header และ Footer

Topic : 064305

โพสกระทู้ ( 1,268 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Twitter Blogger

วันนี้มาขอไอเดียและคำชี้แนะ เรื่อง การพิมพ์เอกสารรายงานแบบมี Header และ Footer ค่ะ
ลักษณะของรายงานจะเป็นแบบนี้

report1

วิธีการก็คือ ดึงข้อมูลจากฐานข้อมูลมาสร้างรายงานให้อยู่ในรุปแบบของ HTML แล้วส่งให้ Javascript สั่ง print ผ่าน browser
ปัญหาตอนนี้ก็คือ อยากให้รายงานในทุก ๆ หน้าที่พิมพ์ออกมา มี header และ footer ด้วยจะทำยังไงดี
ท่านใดพอจะมีประสบการณ์ แนวทาง ความคิดเห็น หรือข้อเสนอแนะอะไรเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างไหมคะ รบกวนด้วยค่ะ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2011-08-05 11:06:02 By : ultrasiam View : 3883 Reply : 33

No. 1

โพสกระทู้ ( 77 )

ลองศักษาการใช้ div สร้าง table ดูครับ สามารถช่วยคุณได้

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-08-05 11:30:37 By : l3luEbirD

No. 2

Quote:
ลองศักษาการใช้ div สร้าง table ดูครับ สามารถช่วยคุณได้

ขอบคุณค่ะ รายงานได้ออกมาแล้ว print ได้แล้ว ปัญหาก็คือ พอ print แล้ว ข้อมูลมันมีหลายหน้า header ของตารางมันจะอยู่ที่หน้าแรกหน้าเดียว และ footer ก็จะอยู่ที่หน้าสุดท้าย ที่ต้องการคือ ให้มันมี header และ footer ในทุก ๆ หน้า อะค่ะ ท่านใดพอจะมีแนวทางบ้างคะ

**เมื่อเราไม่สามารถกำหนด limit ต่อหน้าแบบตายตัวได้

ประวัติการแก้ไข
2011-08-05 11:41:32
2011-08-05 11:42:00
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-08-05 11:38:37 By : ultrasiam

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,095 )

แล้วมันพอรู้ได้ไหมพี่ ว่าต่อหน้าหนึ่ง มี ข้อมูล ประมาณกี่แถว
Date : 2011-08-05 11:55:52 By : ไวยวิทย์

No. 4

ผมเข้าใจละในสิ่งที่คุณต้องการ

คือคุณต้องการให้ทุกหน้าที่ปริ้นจากเว็ปโดยตรงมี header กับ footer

เท่าที่ผมรู็คือไม่สามารถทำได้ครับ

นอกจากว่าคุณต้องทำเป็นไฟล์ excel แล้วเอาไปปริ้นเอาครับ ( มั้งนะครับ พอดีปรึกษากับคนอื่นมา )

2011-08-05 12:18:35
Date : 2011-08-05 12:17:47 By : l3luEbirD

No. 5

Quote:
แล้วมันพอรู้ได้ไหมพี่ ว่าต่อหน้าหนึ่ง มี ข้อมูล ประมาณกี่แถว

ไม่ทราบเลยค่ะ ตอนแรกคิดว่าน่าจะประมาณจำนวนแถวสูงสุดต่อหน้าได้
แล้วถ้าข้อมูลแต่ละแถวที่ได้มามีการตัดขึ้นบรรทัดใหม่ จำนวนแถวก็จะคลาดเคลื่อนไปอีก
ตรงนี้ก็ยังคิดไม่ออกเหมือนกัน พอจะมีไอเดียไหมคะ
Date : 2011-08-05 12:24:30 By : ultrasiam

No. 6

Quote:
ผมเข้าใจละในสิ่งที่คุณต้องการ

คือคุณต้องการให้ทุกหน้าที่ปริ้นจากเว็ปโดยตรงมี header กับ footer

เท่าที่ผมรู็คือไม่สามารถทำได้ครับ

นอกจากว่าคุณต้องทำเป็นไฟล์ excel แล้วเอาไปปริ้นเอาครับ ( มั้งนะครับ พอดีปรึกษากับคนอื่นมา )

ทำเป็นไฟล์ excel ก็ไม่น่าจะมีหัวท้ายตารางมั้งคะ ถ้าเราไม้ได้แบ่งหน้า และกำหนดไว้แต่แรก
ปัญหาคือเราไม่รู้ว่า มันจะสิ้นสุดหน้าตอนไหน จึงจะเริ่มเขียน header ใหม่
ที่สำคัญเลยก็คือ ไม่ได้ต้องการไฟล์เอกสารค่ะ กดปุ่มพิมพ์ ก็ส่ง buffer ให้ js สั่ง browser print ออกมาเลย
มีไอเดียอีกไหมคะ ขอบคุณค่ะ

**เป็นหัวตาราง และท้ายตารางค่ะ ขออภัยหากอธิบายไม่ละเอียด ขอบคุณค่ะ

2011-08-05 12:33:39
Date : 2011-08-05 12:30:47 By : ultrasiam

No. 7

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ใช้ If เช็คเพื่อขึ้นหน้าใหม่เอาครับ เหมือนเราแบ่งหน้าแบบ listview เลยครับ + กับ page-break ของ css แล้วก็เขียน header สำหรับหน้านั้นๆ เอาไว้ hide ไว้สำหรับ html view แต่ใช้ @print ในการโชว์ header ของแต่ละหน้าเอา

นี่เป็นแนวคิดนะครับ ผมก็ยังไม่เคยทำเหมือนกัน

2011-08-05 12:51:07
Date : 2011-08-05 12:49:31 By : ikikkok

No. 8

Quote:
ใช้ If เช็คเพื่อขึ้นหน้าใหม่เอาครับ เหมือนเราแบ่งหน้าแบบ listview เลยครับ + กับ page-break ของ css แล้วก็เขียน header สำหรับหน้านั้นๆ เอาไว้ hide ไว้สำหรับ html view แต่ใช้ @print ในการโชว์ header ของแต่ละหน้าเอา

นี่เป็นแนวคิดนะครับ ผมก็ยังไม่เคยทำเหมือนกัน

จะลองดูนะคะ ขอบคุณค่ะ
มีไอเดียอื่น ๆ อีกไหมคะ ตอนนี้ต้องการตัวช่วยมาก
Date : 2011-08-05 12:58:50 By : ultrasiam

No. 9

ปัญหาตอนนี้คือ ไม่รู้ว่าจะขึ้นหน้าใหม่ตอนไหนค่ะ ใครมีไอเดียบ้างไหมคะ
Date : 2011-08-05 13:35:57 By : ultrasiam

No. 10

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : ultrasiam เมื่อวันที่ 2011-08-05 13:35:57
รายละเอียดของการตอบ ::
ที่คิดไว้ก็ fix ไปเลยครับว่าจะให้แสดงหน้าละกี่แถว แล้ว % == 0 ก็ขึ้นหน้าใหม่ไป

Date : 2011-08-05 13:52:42 By : ikikkok

No. 11

คิดว่าได้แล้วค่ะ
คือใช้วิธีกำหนด max height ของตาราง แล้วเทียบค่าควาสูงทุกครั้งที่เพิ่มแถว ถ้ามันมากกว่า max ก็ให้ขึ้นหน้าใหม่
บวกกับ page-break ของ css ตามที่คุณ PlaKriM แนะนำ

ไม่สามารถกำหนดจำนวนแถวต่อหน้าได้จริง ๆ ค่ะ
เพราะข้อมูลแต่ละแถวอาจไม่เท่ากัน เมื่อนำมาแสดงแล้วเกิดมีการปัดขึ้นบรรทัดใหม่ ขนาดตารางที่ fix แถวไว้ก็จะเพิ่มขึ้น
แต่ว่ามันต้องเรียกให้ js ทำงานก่อนนี่สิ เพราะใช้ js เช็คขนาดของตาราง
แล้วเค้าไม่เอา preview วุ่นวายดีนะคะ คืบหน้ายังไงจะมาเล่าให้ฟัง

ใครมีไอเดียอื่น ๆ อีกไหมคะ
Date : 2011-08-05 15:14:32 By : ultrasiam

No. 12

โพสกระทู้ ( 1,095 )

เอาใจช่วยขอให้แก้ปัญหาได้เร้ว ๆ ครับ
Date : 2011-08-05 15:21:34 By : ไวยวิทย์

No. 13

น่าสนดี ทำได้แล้วแปะด้วยนะครับ เดี๋ยวจะลองทำแบบสำเร็จรูปดูบ้าง เผื่อทำได้
Date : 2011-08-05 15:28:33 By : ikikkok

No. 14

โพสกระทู้ ( 166 )

กระทู้นี้ตรงกับโจทย์ปัญหาพอดีเลยครับ ยิ่งบรรทัดเพิ่ม ส่วนของ footer ก็ไหลลง
ยังไงเอามาแปะแชร์กันหน่อยนะครับ
Date : 2011-08-05 16:02:44 By : kingarcher

No. 15

ผมรู้ละครับได้แน่นอน

คือเรา fix form ทั้งหมด
รวมถึง width กับ height ด้วยครับ ให้เท่ากระดาษที่จะปริ้นออกมาเลยครับ
แล้ววนลูปเอา

สมมติ ตย.
page1
head
1
2
3
foot

สมมติว่าเป็นหน้า a4 พอดี

ต่อไป
page2
head
4
5
6
foot

page3
head
7
8
9
foot

ประมาณนี้อะครับ
Date : 2011-08-05 16:19:13 By : l3luEbirD

No. 16

Quote:
กระทู้นี้ตรงกับโจทย์ปัญหาพอดีเลยครับ ยิ่งบรรทัดเพิ่ม ส่วนของ footer ก็ไหลลง
ยังไงเอามาแปะแชร์กันหน่อยนะครับ

อ่า....ไม่ได้ใช้ PHP นะคะ เข้ามาขอไอเดียเฉย ๆ
แต่ถ้าว่างจะลองเขียนด้วย PHP ดูค่ะ
Date : 2011-08-05 16:51:52 By : ultrasiam

No. 17

Quote:
ผมรู้ละครับได้แน่นอน

คือเรา fix form ทั้งหมด
รวมถึง width กับ height ด้วยครับ ให้เท่ากระดาษที่จะปริ้นออกมาเลยครับ
แล้ววนลูปเอา

สมมติ ตย.
page1
head
1
2
3
foot

สมมติว่าเป็นหน้า a4 พอดี

ต่อไป
page2
head
4
5
6
foot

page3
head
7
8
9
foot

ประมาณนี้อะครับ

fix อะไรบ้างคะ อย่างที่บอกว่า ไม่สามารถ fix จำนวนแถวต่อหน้าได้ ขึ้นอยู่กับความยาวของข้อมูลที่แสดงในแต่ละ record ด้วย
เมื่อมีการปัดขึ้นบรรทัดใหม่ความสูงของแถวจะเพิ่มขึ้น ถ้าเรา fix ไว้ว่า 10 แถวคือพอดี 1 หน้า
แล้วแถวมันขยายมันเกินหน้าแน่นอนค่ะ จำนวนแถวในแต่ละหน้ามันจะไม่เท่ากัน แล้วถ้าเกิดเค้ากำหนดขนาดตัวอักษรอีก
ขนาดความสูงของแถวก็เปลี่ยนอีกนะคะ
ตอนนี้ก็เลย fix ความสูงของตารางค่ะ เป็น สูงสุดไม่เกินนี้ ถ้าเกินคือขึ้นหน้าใหม่ค่ะ

2011-08-05 16:57:14
2011-08-05 16:57:37
Date : 2011-08-05 16:56:31 By : ultrasiam

No. 18

ต้องถามก่อนว่า ปริ้นจากหน้า html รึป่าวครับ

ถ้าเป็น html ก็อย่างที่ผมให้ concept ไปอะครับ ถ้าไม่เข้าใจ เดี๋ยวจะอธิบายให้ฟังครับ

( ผมหมายถึง มีแต่หน้า html ขาวๆ กับข้อมูลที่ต้องการปริ้นนะครับ )

หรือถ้าไม่ใช้แล้วปริ้นยังไงครับ

2011-08-05 17:06:30
Date : 2011-08-05 17:04:40 By : l3luEbirD

No. 19

Quote:
ต้องถามก่อนว่า ปริ้นจากหน้า html รึป่าวครับ

ถ้าเป็น html ก็อย่างที่ผมให้ concept ไปอะครับ ถ้าไม่เข้าใจ เดี๋ยวจะอธิบายให้ฟังครับ

หรือถ้าไม่ใช้แล้วปริ้นยังไงครับ

ที่จริงตอนนี้ได้คอนเซปแล้ว
แต่อยากให้อธิบายไอเดียของคุณหน่อยค่ะ บางทีมันอาจจะเวิร์คกว่า เผื่อคนที่สนใจด้วยค่ะ

คอนเซปงานจริง ๆ คงบอกอะไรมากไม่ได้ บอกได้แค่ว่า ดึงข้อมูลออกมาเขียนเป็น html แล้วส่ง buffer ไปปริ้นค่ะ
ลูกค้าอยากได้แบบ คลิกปุ่มปริ้นแล้ว พิมพ์เลย ไม่ต้องมี preview ตอนนี้เราจำลองเป็นแบบ preview ก่อนค่ะ
ทุกอย่างทำงานบน browser ค่ะ

**อ่อ..เงื่อนไขของโจทย์นี้คือ จำนวนแถวที่แสดงแต่ละหน้าอาจไม่เท่ากัน และมีการ config รูปแบบตัวอักษรด้วยค่ะ
สามารถเลือกแสดงแบบตัวอักษร ขนาดตัวอักษร และสีตัวอักษรได้ค่ะ

2011-08-05 17:11:19
2011-08-05 17:11:39
Date : 2011-08-05 17:09:05 By : ultrasiam

No. 20

แบบไม่ผ่าน print dialog เลยหรอครับ โอ้ววว เจ๋งอะ ใช้อะไรทำครับ
Date : 2011-08-05 17:13:02 By : ikikkok

No. 21

ตอบความคิดเห็นที่ : 20 เขียนโดย : ikikkok เมื่อวันที่ 2011-08-05 17:13:02
คง js ธรรมดานี่แหละค่ะ เพราะระบบนี้ fix ไว้ว่าทำงานบน IE เท่านั้่น พอดีไม่ได้ทำตรงส่วนปริ้นแค่เตรียมข้อมูลให้เค้าเฉยๆ แต่จะไปแอบถามให้นะคะ

Date : 2011-08-05 17:26:38 By : ultrasiam

No. 22

คือของ php มันมี div

สมมติหน้า print preview : page มัน height สัก 1000

<div> head</div> height สัก 300
<div>data</div> height ประมาณ 600
<div>food</div> h สัก 100

สมมติว่า height เกิน 1000 มันจะไปขึ้นอีก page นึง

คุณก็ลองจัดการข้อมูลใน data อะครับ ไม่ให้มันสูงเกิน 600

ยังไงก็ต้องมีการ limit อยู่แล้วอะครับ คุณก็ต้องหา limit ต่ำสุดที่จะไม่ให้ บรรทัด มันสูงกว่า 600 อะครับ

ถ้าไม่ limit แล้วจะตัดแถวยังไงอะครับ ให้มันไปขึ้นหน้าอื่น

ใช้ div ทุกอย่างมันจะบล็อคเอาไว้หมดแล้วหมายถึงขนาดหน้า ไม่ให้ขยับเวลาเปลี่ยนอะไรเล็กน้อยอะครับ

แต่ผมไม่รู้ว่าทางคุณใช้อะไรเขียนแล้วจะสามารถทำได้ไหมครับ

ถ้าทางคุณมีไอเดียดีดีลองบอกมาหน่อยครับ เพื่อว่าจะได้เอาไปประยุกย์ใช้ได้
Date : 2011-08-05 17:54:34 By : l3luEbirD

No. 23

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

Twitter Facebook

น่าจะประมาณกระทู้นี้ครับ Go to : เกี่ยวกับ -----page-break อยากได้แนวทางการแบ่งหน้า จากการดึงข้อมูลจากฐานข้อมูล

คือกำหนดจำนวนข้อมูลตัวหน้าแล้วก็ทำ page-break ครับ
Date : 2011-08-05 18:03:23 By : webmaster

No. 24

Quote:
คือของ php มันมี div

สมมติหน้า print preview : page มัน height สัก 1000

<div> head</div> height สัก 300
<div>data</div> height ประมาณ 600
<div>food</div> h สัก 100

สมมติว่า height เกิน 1000 มันจะไปขึ้นอีก page นึง

คุณก็ลองจัดการข้อมูลใน data อะครับ ไม่ให้มันสูงเกิน 600

ยังไงก็ต้องมีการ limit อยู่แล้วอะครับ คุณก็ต้องหา limit ต่ำสุดที่จะไม่ให้ บรรทัด มันสูงกว่า 600 อะครับ

ถ้าไม่ limit แล้วจะตัดแถวยังไงอะครับ ให้มันไปขึ้นหน้าอื่น

ใช้ div ทุกอย่างมันจะบล็อคเอาไว้หมดแล้วหมายถึงขนาดหน้า ไม่ให้ขยับเวลาเปลี่ยนอะไรเล็กน้อยอะครับ

แต่ผมไม่รู้ว่าทางคุณใช้อะไรเขียนแล้วจะสามารถทำได้ไหมครับ

ถ้าทางคุณมีไอเดียดีดีลองบอกมาหน่อยครับ เพื่อว่าจะได้เอาไปประยุกย์ใช้ได้

น่าจะคล้ายๆ กันค่ะ สามารถใช้ tag HTML ได้หมด <div> ก็เหมือนกัน
ตอนนี้เราใช้ ความสูงของตาราง <table> เพื่อกำหนดขนาดต่อหน้าค่ะ
คือเป็นการจัดหน้าการพิพ์น่ะค่ะ ไม่ใช่แบ่งหน้าแสดงผล เราจะ select ข้อมูลทั้งหมดขึ้นมา แล้วค่อยเอามาจัดหน้า
ไม่ใช่การจัดหน้า แล้วไปดึงข้อมูลให้ได้ตามนั้น คือ ถ้าเรามีข้อมูล 100 record ก็ select มาทั้ง 100

ที่คิดไว้ตอนนี้คือ
จะกำหนดขนาดความสูงสูงสุด สมมุติว่า ให้สูงสุดได้ 500px
เขียน div ที่จะใช้ควบคุมหน้า (ตอนนี้ใช้ page-break) heaader รายงาน หัวตาราง ตารางแสดงข้อมูล ท้ายตาราง และ footer ของรายงาน
จากนั้น insert แถวข้อมูลเข้าไป ก่อน insert ก็เช็คความสูงของตารางก่อนว่า เกิน ค่าสูงสุดที่กำหนดไว้หรือไม่
ถ้าไม่เกิน ก็เพิ่มแถวไปเรื่อยๆ
ถ้าเกิน ก็เขียน div ที่จะใช้ควบคุมหน้า heaader รายงาน หัวตาราง ตารางแสดงข้อมูล ท้ายตาราง และ footer ของรายงาน
จากนั้น insert แถวข้อมูลต่อไป เข้าไปใหม่ เป็นการขึ้นหน้าใหม่ ทำแบบนี้จนกว่าข้อมูลจะหมดค่ะ
การแสดงผลของ html มันก็จะยาวต่อกันลงมาเรื่อย ๆ แต่พอสั่งพิพ์ ก็จะถูกแบ่งหน้าตาม page-break ค่ะ

2011-08-05 18:33:52
2011-08-05 19:01:25
Date : 2011-08-05 18:32:43 By : ultrasiam

No. 25

ใช้ client side script หมดเลยหรอครับ ไม่ได้ใช้ server side script เลยหรอ
Date : 2011-08-05 19:20:15 By : ikikkok

No. 26

ตอบความคิดเห็นที่ : 25 เขียนโดย : ikikkok เมื่อวันที่ 2011-08-05 19:20:15
มีสิคะ เป็น C ค่ะ config printer ด้วย applet

Date : 2011-08-05 19:42:20 By : ultrasiam

No. 27

โพสกระทู้ ( 768 )

สงสัยตรงกดปุ่มปริ้น แล้วให้มันปริ้นเอกสารออกมาเลยหรอครับ
ไม่ต้องมี print dialog แสดง ไม่ต้องมีการเลือกเครื่องปริ้นเลย ให้ปริ้นออกที่ Defualt Printer เลยหรือครับ

ถ้าเป็นแบบนี้ หื้มน่าสนใจนะ เคยทำแต่เป็น excel มี header footer ไม่ต้องแบ่งหน้าเอง แค่กำหนดขนาดกระดาษ
แล้วโปรแกรม Excel มันจะแบ่งให้เองครับ เวลาปริ้นๆลงกระดาษที่มีฟอร์มอยู่แล้ว
ลงให้ตรงกรอบประมาณนี้ ถ้าใช้วิธีนี้ใช้ได้ทุก browser ครับ ลงตำแหน่งเดิมทุกครับ
Date : 2011-08-05 19:56:59 By : naskw

No. 28

ตอบความคิดเห็นที่ : 27 เขียนโดย : naskw เมื่อวันที่ 2011-08-05 19:56:59
ยังอยู่ในช่วงออกแบบรายงานค่ะ ความต้องการคือ ให้ปริ้นออกมาเลยเหมือนปริ้นสลิปอะค่ะ และกระดาษไม่มีฟอร์ม เรื่องการแปลงไฟล์ ก็คิดไว้เหมือนกันค่ะ เรามีไลบลารี่พวกนั้นอยู่แล้ว ถ้าเค้าต้องการเป็นไฟล์ก็สามารถทำได้เลย เรื่อง print dialog คุณเข้าใจถูกแล้วค่ะ แต่ไม่แน่ใจเรื่อง browser เพราะเรากำหนดให้ทำงานบน ie เท่านั้น

Date : 2011-08-05 20:09:42 By : ultrasiam

No. 29

โพสกระทู้ ( 768 )

แล้วตอนนี้ติดตรงกำหนดจำนวนแถวในแต่ละหน้าแค่นั้นหรือครับ
แสดงว่าตัว config printer นั้นได้แล้วหรือครับ ผมสนใจตรงนี้มากกว่าว่าทำไง เหอะๆ
แต่เรื่องกำหนดจำนวนแถว ขอคิดแป๊บเผื่อคิดออกครับ
Date : 2011-08-05 20:19:56 By : naskw

No. 30

ตอบความคิดเห็นที่ : 29 เขียนโดย : naskw เมื่อวันที่ 2011-08-05 20:19:56
ตอนนี้มีคำตอบทั้งหมดในใจแล้วค่ะ ^_^
เหลือแค่เอาไปลองใช้ดูว่าจะ join กับส่วนอื่นๆ ที่มีอยู่แล้วได้ไหม
พอดีเป็นคนชอบคิดเผื่อ มีไอเดียอะไรก็ชี้แนะได้นะคะ
เผื่อจะมีวิธีที่ดีและเหมาะกว่า

Date : 2011-08-05 20:39:50 By : ultrasiam

No. 31

ตอบความคิดเห็นที่ : 26 เขียนโดย : ultrasiam เมื่อวันที่ 2011-08-05 19:42:20
แสดงว่าเป็น activeX

Date : 2011-08-06 00:46:09 By : ikikkok

No. 32

โพสกระทู้ ( 166 )

ไอเดียคุณ ultrasiam กับ คุณ l3luEbirD ก็ น่าลองจริงๆเลย ครับ ....
Date : 2011-08-11 15:47:09 By : kingarcher

No. 33

โพสกระทู้ ( 3,748 )

Facebook

แล้วสรุปว่าทำกันได้หรือยังครับ
Date : 2011-09-24 12:55:02 By : Dragons_first

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : มาขอไอเดียและคำชี้แนะ เรื่อง การพิมพ์เอกสารรายงานแบบมี Header และ Footer

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่