Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > php สามารถเขียนตรวจสอบ port 3389 443 ที่สำหรับ rdp ได้มั้ยครับว่าเปิดอยู่ [php check port open]

php สามารถเขียนตรวจสอบ port 3389 443 ที่สำหรับ rdp ได้มั้ยครับว่าเปิดอยู่ [php check port open]

Topic : 071717

โพสกระทู้ ( 9 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

php สามารถเขียนตรวจสอบ port 3389 443 ที่สำหรับ rdp ได้มั้ยครับว่าเปิดอยู่
windows server 2003 r2 ครับ ขอบคุณมากครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-01-11 15:15:24 By : kamol01 View : 1833 Reply : 8

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Code (PHP)
<?php
function GetServerStatus($site, $port)
{
$status = array("OFFLINE", "ONLINE");
$fp = @fsockopen($site, $port, $errno, $errstr, 2);
if (!$fp) {
    return $status[0];
} else
  { return $status[1];}
}

echo GetServerStatus("192.168.105.103","443");

?>

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-01-11 17:07:53 By : webmaster

No. 2

โพสกระทู้ ( 36 )

แล้วสคริปนี้มันตรวจสอบ Port อื่นได้มั้ยครับ เช่น 34000 อ่ะครับ พอดีเปิดเซิฟเกมส์
คือ พอรันโปรแกรมเปิดเซิฟมันจะสร้างพอร์ตนี้ขึ้นมา แล้วพอปิดตัวรันเซิฟมันก็จะหายไปอ่ะครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2017-02-06 13:52:04 By : guoatni

No. 3

โพสกระทู้ ( 4,169 )
บทความ ( 7 )

Hall of Fame 2012

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : guoatni เมื่อวันที่ 2017-02-06 13:52:04
รายละเอียดของการตอบ ::
สามารถเช็คได้ครับ แค่เปลี่ยนเลข port ในค่าตัวแปรก่อนเข้า function
หรือ อาจเช็คในรูปแบบ Realtime โดย คุณสามารถใช้ Ajax and jQuery => setTimeout() เพื่อเช็ครูปแบบการออนไลร์ตามที่คุณต้องการหรืออาจใช้ iframe เป็นส่วนประกอบก็ได้ครับ

ประวัติการแก้ไข
2017-02-06 14:31:49
Date : 2017-02-06 14:31:09 By : dudesaranyu

No. 4

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : dudesaranyu เมื่อวันที่ 2017-02-06 14:31:09
ขอบคุณครับ แต่ผมลองใส่เป็น port 34000 แล้วค่าที่ได้กลับมาคือ OFFLINE ครับ
ยังไงช่วยทำโค๊ดตัวอย่างให้หน่อยได้มั้ยครับ

C++

จากรูปตัวอย่าง คือเวลาเรารันเซิฟ มันก็จะรัน port ขึ้นมาด้วย
ที่อยากได้คือ Process ตัวนี้ปิดอยู่ หรือไม่ได้รัน ให้ส่งค่ากลับมาเป็น Offline
ถ้ารันอยู่ ให้ส่งค่ากลับมาเป็น online แบบนี้พอจะมีวิธีทำได้มั้ยครับ

Date : 2017-02-06 16:45:14 By : guoatni

No. 5

Code (PHP)
<div id="show"></div><br/>
<input type="number" id="port" value="80" />

<script src="https://ajax.googleapis.com/ajax/libs/jquery/3.1.1/jquery.min.js"></script>
<script>
	$(function(){
		setInterval(function(){
        var getData=$.ajax({
                url:"detail.php",
                data:{port : $('#port').val()},
				type : "POST",
                async:false,
                success:function(result){
                    $("#show").html(result); 
                }
        }).responseText;
    	},2000);    
});
</script>

detail.php
Code (PHP)
<?php
echo 'Port : '.$port=$_POST['port']."<br/>";

$status = array("OFFLINE", "ONLINE");
$fp = @fsockopen('www.google.com', $port, $errno, $errstr, 2);
if (!$fp) {
    echo $status[0];
}else{ 
	echo $status[1];
}
?>

Date : 2017-02-06 17:31:33 By : dudesaranyu

No. 6

มันก็ยังได้ค่า OFFLINE กลับมาอยู่ดีครับ แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่สละเวลามาช่วยครับ
Date : 2017-02-06 17:54:07 By : guoatni

No. 7

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : guoatni เมื่อวันที่ 2017-02-06 17:54:07
code ใช้ได้ตามปกตินะครับ หรือไม่งั้นคุณลองเช็ค Firewall ก่อนครับ

Date : 2017-02-06 17:58:46 By : dudesaranyu

No. 8

เดวลองดูครับ
Date : 2017-02-06 18:26:18 By : guoatni

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : php สามารถเขียนตรวจสอบ port 3389 443 ที่สำหรับ rdp ได้มั้ยครับว่าเปิดอยู่ [php check port open]

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่