Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > ปัญหาโค้ดป้องกันสแปม ไม่ทำงานในโฮสจริง แต่ทำงานเป็นปกติในโฮสจำลองอยากให้ช่วยแก้หน่อยนะครับ

ปัญหาโค้ดป้องกันสแปม ไม่ทำงานในโฮสจริง แต่ทำงานเป็นปกติในโฮสจำลองอยากให้ช่วยแก้หน่อยนะครับ

Topic : 076715

โพสกระทู้ ( 13 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

คือว่าผมจะสอบถามม เรื่องการแสดงผล ของ โฮสจริง กับโฮสจำลองนะครับ

คือว่าจากเว็ป http://freecode.siamfocus.com/captcha_thai/

ผมโหลด ป้องกันแสปม มาใช้นะครับ

แล้วผลมันสรุปว่า ใน โฮสจำลองได้ปกติเลยครับ โค้ดจะเปลี่ยนเองเมื่อ refresh

สามารถตรวจสอบฟอร์มได้ปกติ ..

แต่พอลงโฮสจริง ผมจะทำฟอร์มสมัครสมาชิกมันกลายเป็นว่า..

มันบอกว่าโค้ด ที่กรอกไม่ถูกต้องตลอดเลย

แล้ว พอ refresh มันก็ไม่เปลี่ยนโค้ดด้วยครับ

จะเป็นโค้ดเดิมตลอด

คือผมอยากจะขอทราบว่าผมต้องเปลี่ยนโค้ด ตรงไหนอ่ะครับ

ให้มันแสดงผลเป็นปกติในโฮสจริง นะครับ ผมชอบโค้ดโค้ดตัวนี้มากอ่ะครับ มันมีภาษาไทยลงไปด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

Tag : PHP, JavaScript, Ajax

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-04-05 20:16:44 By : nonzakiz View : 1179 Reply : 9

No. 1

Facebook

ไม่มีใครมาตอบเลยหรอครับ

หรือว่าดึกแล้วว TT

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-04-05 23:21:15 By : nonzakiz

No. 2

Facebook

ไม่มีเรยหรอครับ ผมม

นอน ไม่หลับบ อ่าา แง่วTT
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-04-05 23:41:34 By : nonzakiz

No. 3

โพสกระทู้ ( 4,720 )
บทความ ( 8 )

ไม่ระบุรายละเอียดมา จะมีใครช่วยได้มั้ยครับ?

มันไม่ทำงานยังไง มันหายไปเลย หรือมี error อะไร?

วิธีแก้เบื้องต้น ให้ปรับแต่ง php.ini บนเครื่องตัวเองให้มีสภาพเป็น development ซะก่อน
http://www.okvee.net/articles/how-to-config-php-ini-for-development
restart apache แล้วดูว่ามันมีอะไร error บ้าง บนเครื่องตัวเองนั่นแหละครับ.

ก็แก้จนมันไม่มี error แล้วค่อยอัพไป server จริง ปัญหาก็น่าจะหมดไป.
Date : 2012-04-06 01:03:46 By : mr.v

No. 4

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ใช้ $_GET กับ $_POST จะได้ไม่มีปัญหา
Date : 2012-04-06 01:12:23 By : ikikkok

No. 5

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : mr.v เมื่อวันที่ 2012-04-06 01:03:46
รายละเอียดของการตอบ ::

คือมันไม่เปลี่ยน โค้ด นะครับ แล้วตอนตรวจสอบ มันตรวจสอบบอกว่าผิด ตลอดเลย ครับ

Date : 2012-04-06 09:11:42 By : nonzakiz

No. 6

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : ikikkok เมื่อวันที่ 2012-04-06 01:12:23
รายละเอียดของการตอบ ::

ประมาณแบบนี้หรอครับ หรือยังไง ผมไม่ค่อย เ้ข้าใจนะครับ

$characters = isset($_GET['characters']) && $_GET['characters'] > 1 ? $_GET['characters'] : '6';

ประวัติการแก้ไข
2012-04-06 09:16:59
Date : 2012-04-06 09:16:34 By : nonzakiz

No. 7

Facebook

คือผมสงสัยอีกอันนะครับ

ผมลองเอา ของเว้ปนี้ไป อันนี้อะครับ

https://www.thaicreate.com/free-web-script/php-verify-images.html

แล้วลองเป็นแบบนี้ พอ เข้ามาหน้านี้ กลายเป็นว่า .. มันขึ้นError ครับ

อยากจะขอทราบว่า ต้องแก้ตรงไหน หรอครับ

Code (PHP)
<?php 
session_start() ;

/* add by kergrit(redthird.com) for compatible global variable off/on php.ini */
$name = $_POST['name'];
$phone = $_POST['phone'];
$user_name = $_POST['user_name'];
$pwd_name1 = $_POST['pwd_name1'];
$pwd_name2 = $_POST['pwd_name2'];
$email = $_POST['email'];
$Submit = $_POST['Submit'];
$ok = $_POST['ok'];
/* end of add */
?>
<head>
<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=Tis-620">
<title>ผลการสมัครสมาชิก  ..</title>
<style type="text/css">
<!--
body {
	background-image: url(sticky-bg.png);
	background-repeat: repeat-x;
}
-->
</style></head>
<center>
<body>
<?php
//เริ่มต้นที่ผมเพิ่มเติม  php-verify-images

//Check if form submit with capt variable
if(!isset($_POST['submit']) || !isset($_POST['capt'])) {
	//Form not submit return error
	exit("Error");
}

//session must be start to perform check
session_start();

//check input capt with session captcha
if($_SESSION['captcha']!=$_POST['capt'] || $_SESSION['captcha']=='BADCODE')
    { 
     //wrong captcha exit the program not continue.
	 exit("wrong code");
	}

// สิ้นสุดที่ผมเพิ่มเติม ..php-verify-images

include("config.inc.php") ;

// ตรวจสอบ กรณีที่เรียกหน้านี้ขึ้นมาเลยโดยที่กรอกข้อมูลไม่ครบ
if($name==""|| $user_name=="" || $pwd_name1=="" || $email=="") {
echo "<meta http-equiv='refresh' content='0; url=signup.php'>" ;
}
// ถ้ากรอกอีเมล์ไม่ถูกต้อง
if(!eregi("^[_a-z0-9-]+(\.[_a-z0-9-]+)*@[a-z0-9-]+(\.[a-z0-9-]+)$",$email)){
echo "<br><br><center><font size='3' face='MS Sans Serif'><b>กรุณากรอกอีเมล์ให้ถูกต้องด้วยครับ</b></font>" ;
echo "<br><br><input type='button' value='edit your email' onclick='history.back();'></center></body></html>" ;
exit() ;
}

if((isset($ok)) and ($ok!="ok_pass")) {
echo "<meta http-equiv='refresh' content='0; url=signup.php'>" ;
}

$signup = date("j/n/").(date("Y")+543) ;

// ตรวจสอบว่ามีชื่อ user นี้ใช้ไปหรือยัง
$sql = "select user from member where user='$user_name'" ;
$result = mysql_query($sql) ;
$numrow = mysql_num_rows($result) ;
if($numrow!=0) {
echo "<br><br><center><font size='3' face='MS Sans Serif'>ขอโทษด้วยครับ user $user_name นี้ ได้มีผู้ใช้ไปแล้วครับ กรุณาเปลี่ยนชื่อ Login ใหม่" ;
echo "<br><br><input type='button' value='back to edit' onclick='history.back();'></center></body></html>" ;
exit() ;
}

// ถ้ายังไม่มีผู้ใช้ชื่อ user นี้

$sql = "select * from member order by id desc" ;
$result = mysql_query($sql) ;
$num_result  = mysql_num_rows($result) ;
$dbarr = mysql_fetch_row($result) ;
$member_db = $dbarr[0]+1 ; // นำค่า id มาเพิ่มให้กับค่ารหัสสมาชิกครั้งละ1

if($member_db>=100) {
$member_in = "0$member_db" ;
}
else {
if($member_db >=10) {
$member_in = "00$member_db" ;
}
else {
$member_in = "000$member_db" ;
}
}

$member_id = $yourcode.$member_in; // รหัสสมาชิกเช่น ip0001
$result = mysql_query("insert into member (member_id,name,phone,user,password,email,signup)
                                                  values('$member_id','$name','$phone','$user_name','$pwd_name1','$email','$signup')");

if($result) {
$_SESSION['login_true'] = $user_name;
echo "<center><font size=\"3\" face='MS Sans Serif'><b>ขอบคุณมากครับ สำหรับการลงทะเบียนเป็นสมาชิก</b></font></center>";
#ทำการส่งเมล์หาผู้สมัคร
$mTo=$r_email; 
$from = "[email protected]";
$subject = "ขอบคุณที่ท่านสมัครสมาชิกกับเรา ";
$message="สวัสดีครับ คุณ $name\n";
$message.="\n";
$message.="ก่อนอื่นต้องขอบคุณ ที่สมัครสมาชิกกับเรานะครับ \n";
$message.="เรารู้สึกยินดีมากที่ ได้มีโอกาส ร่วมงานกับคุณ \n";
$message.="ข้อมูล ใน การสมัครสมาชิกของคุณ\n";
$message.="รหัสที่ใช้ในการ เข้าสู่ระบบ \n";
$message.="Uername : $user_name\n";
$message.="Password : $pwd_name1\n";
$message.="กรุณา รักษา อีเมลของท่านไว้ให้ดี เรา จะมอบสิ่งดีดี และโอกาสดีดี ส่งตรงถึงเมล ลูกค้าเสมอ\n";
$message.="หากมีข้อสงสัยอะไร กรุณาติดต่อ กลับที่ E-mail : [email protected] \n";
$message.="หรือโทร 083-6126561 ( นนท์ )";
$message.="เว็ปไซค์แห่งใหม่ของคนยุดประหยัด \n";
$message.="..สวัสดีครับ..\n";
mail($mTo,$subject,$message,"From : ".$from); 
#เสร็จสิ้นการส่งเมล์

#เสร็จสิ้นการส่งเมล์
echo "<meta http-equiv='refresh' content='2; url=member_detail.php'>" ;
}

?>

โค้ด เช็คจริงๆ ของมันคือ

Code (PHP)
<?php
//Check if form submit with capt variable
if(!isset($_POST['submit']) || !isset($_POST['capt'])) {
	//Form not submit return error
	exit("Error");
}

//session must be start to perform check
session_start();

//check input capt with session captcha
if($_SESSION['captcha']!=$_POST['capt'] || $_SESSION['captcha']=='BADCODE')
    { 
     //wrong captcha exit the program not continue.
	 exit("wrong code");
	}

//correct captcha continue program
echo "Excellent";
// ....................
?>

ประวัติการแก้ไข
2012-04-06 12:46:42
2012-04-07 17:27:49
Date : 2012-04-06 12:45:10 By : nonzakiz

No. 8

Facebook

ใครพอจะรู้บ้างครับ
Date : 2012-04-06 19:45:35 By : nonzakiz

No. 9

Facebook

หรือว่า ไม่อยู่กันเอ๋ยๆ ??
Date : 2012-04-06 19:45:52 By : nonzakiz

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ปัญหาโค้ดป้องกันสแปม ไม่ทำงานในโฮสจริง แต่ทำงานเป็นปกติในโฮสจำลองอยากให้ช่วยแก้หน่อยนะครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่